[Funland] Tư vấn chỗ chặt thịt

quochuy_bidv

Xe hơi
Các cụ mợ cho em hỏi ngu cái là ở nhà các cụ, khi có gà vịt xương sườn cần chặt, thì các cụ chặt ở đâu? Giờ toàn nhà ống, ko có sân vườn, nếu chặt ở sàn nhà thì bẩn bắn mỡ tung tóe, mang vô nhà WC thì mất vệ sinh? Vậy e thắc mắc là bàn đảo có phải dùng để làm chỗ chặt thịt hay phải mua dụng cụ gì?

quochuy_bidv

Xe hơi

Trục

Xe ba gác
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Người OF
Các cụ mợ cho em hỏi ngu cái là ở nhà các cụ, khi có gà vịt xương sườn cần chặt, thì các cụ chặt ở đâu? Giờ toàn nhà ống, ko có sân vườn, nếu chặt ở sàn nhà thì bẩn bắn mỡ tung tóe, mang vô nhà WC thì mất vệ sinh? Vậy e thắc mắc là bàn đảo có phải dùng để làm chỗ chặt thịt hay phải mua dụng cụ gì?
Em toàn chặt ở ngoài sân giếng, chặt xong dọn luôn, sạch cực.
Nhà phố thì cứ bàn bếp mà chặt thôi, chặt xong lau dọn, nếu sợ bẩn thì cụ có thể mua đồ ăn sẵn về. :P

quochuy_bidv

Xe hơi
Em toàn chặt ở ngoài sân giếng, chặt xong dọn luôn, sạch cực.
Có sân giếng thì nhà cụ toa quá rồi, e cũng chỉ muốn như hồi xưa nhà rộng có gì cứ ngồi sân giếng xử lý hết 😂

juve99

Xì hơi lốp
E cũng tính lên sân thượng, cơ mà mang đồ từ phòng ăn lên sân thượng chặt rồi bê xuống, e thấy nó cứ có j sai sai 😂
Hợp lý khoa học mà cụ, đi lên xuống đói ăn ngon bụng 😩

tientrong85

Xe đạp
Chặt ở bếp thôi cụ :)
Cụ làm tờ báo rải đưới thớt rồi chặt thôi. Thêm nữa dao chặt phải sắc, một phát đứt luôn chứ bập vài phát mới đứt thì hỏng.

Trục

Xe ba gác
Người OF
Có sân giếng thì nhà cụ toa quá rồi, e cũng chỉ muốn như hồi xưa nhà rộng có gì cứ ngồi sân giếng xử lý hết 😂
Em trêu cụ tí, gà vịt thì cụ dùng kéo cắt ok đấy, có loại kéo cắt cho loại này.

Còn chặt thì em cứ lót vải dưới thớt ở bàn đảo cũng được đấy, chặt như thế êm tay lắm, mỗi tội phải mang tạp dề cho đỡ bắn vào người.

MiTa

Xe lăn
Cứ mang ra giữa đường ngồi chặt xong đỡ phải lau.

Demchinhhang.net

Xe container
Người OF
Công nhận món này nhiều người không để ý hay vì cái ĐẸP mà không tính toán lúc làm nhà. Nhà cụ nào nhỏ quá không nói chứ nhà tầm 60m2 đổ lên là xử lý chỗ chặt thịt tốt. Mặt bàn bếp hầu hewts dùng đá nên chặt cũng có ngày mẻ bàn:D.
Không muốn chặt trên mặt bàn bếp các cụ làm cái bàn lật hay cái mặt gỗ rút (dưới mặt tủ bếp) ra chặt bét nhè là đẹp.

Tony_Le

Xe container
Cụ dùng thử chưa cụ, ko biết thực tế cắt có ngọt ko?
Dùng okie cụ. Có con bé 1.6 triệu, con to đâu đó 2.2 triệu. Nhà hay ăn gà vịt thì nên mua, lúc mua thấy to tiền nhưng cũng như đi nhậu bữa thôi, sau dùng bét tè lè nhè. Đặc biệt là gà lôi trong tủ lạnh ra cắt được luôn, chặt gà kho nó không bị vỡ nát, nhà chung cư thì nó không kêu, đỡ phiền xung quanh.

quochuy_bidv

Xe hơi
Em mua cái thớt khổ 60cm, chặt xong phải đi lau nhà. Mà thớt vừa nặng vừa xấu lại phải mang cất. Nên mới tự hỏi không biết nhà cụ nào thuê thiết kế có được tư vấn món này ko 😂

phuongmit

Xe cút kít
E ở chung cư nếu có thì mang ra logia. Nhưng lâu lắm rồi k chặt, chỉ thái thôi. Xương, sườn lợn thì mua chặt luôn ngoài chợ. Gà thì thường mua cánh, đùi chứ k cần chặt. Vịt luộc em gần như k ăn, quay nướng thì cũng chặt ngoài hàng mang về ăn thôi :))

Trục

Xe ba gác
Người OF
Công nhận món này nhiều người không để ý hay vì cái ĐẸP mà không tính toán lúc làm nhà. Nhà cụ nào nhỏ quá không nói chứ nhà tầm 60m2 đổ lên là xử lý chỗ chặt thịt tốt. Mặt bàn bếp hầu hewts dùng đá nên chặt cũng có ngày mẻ bàn:D.
Không muốn chặt trên mặt bàn bếp các cụ làm cái bàn lật hay cái mặt gỗ rút (dưới mặt tủ bếp) ra chặt bét nhè là đẹp.
Nhà em có một chỗ kê vừa cái thớt, ngay chậu rửa, đổ bê tông sau đó mới dán đá, cơ mà lúc chặt, em vẫn lót vải phía dưới thớt cho đỡ ồn và êm tay. ;))
Nhưng thường em toàn mang ra tam cấp, hoặc ra sân cho nó rộng rãi.

quochuy_bidv

Xe hơi
Dùng okie cụ. Có con bé 1.6 triệu, con to đâu đó 2.2 triệu. Nhà hay ăn gà vịt thì nên mua, lúc mua thấy to tiền nhưng cũng như đi nhậu bữa thôi, sau dùng bét tè lè nhè. Đặc biệt là gà lôi trong tủ lạnh ra cắt được luôn, chặt gà kho nó không bị vỡ nát, nhà chung cư thì nó không kêu, đỡ phiền xung quanh.
Vậy có khi em phải theo cụ làm 1 cái

Teppicook

Xe tải
Hay quá cụ, cụ cho em xin địa chỉ mua hoặc từ khoá tìm kiếm nhé. Thanks cụ!