[Funland] Tư vấn chọn bếp từ .

Trungpv

Xe tăng
Giá ga đang tăng cao, tôi muốn chuyển sang dùng bếp từ. Nhờ cccm đã có kinh nghiệm sử dụng loại bếp từ, tư vấn cho dùng loại nào ? Có nên dùng cả từ lẫn hồng ngoại không ? Nên chọ bếp của hãng nào thì hợp lý về giá và độ bền ? Loại tôi muốn dùng là loại bếp đôi thay vào chỗ bếp ga cũ ( kích thước bếp ga cũ 730 x 420, kt khoát lỗ 690 x 390 )
bếp từ thì em vote bếp nội địa nhật, bếp mới cụ nhé. bếp từ nhật giá cả vừa phải ko kén nồi. bếp châu âu thì ngon rồi nhưng nó kén nồi nếu ko mua bộ nồi xịn khá mắc tiền thì đun nấu lại chán lắm

Gionam72

Xe container
2 vùng từ là đủ. Quan trọng là hệ thống điện nhà cụ có tốt không có được thiết kế cho bếp từ không. Nếu không chắc nên đi đường điện riêng từ aptomat tổng vào riêng cho nó.

tquang

Xe tăng
Nên dùng bếp từ nhật hơn ạ. Bếp nhật dòng pana dùng điện 200V thì nó có cảm biến hồng ngoại chống cháy nồi rất tốt mà chả hiểu sao bọn châu âu lại ko có.

Captain

[Tịch thu bằng lái]
bếp từ thì em vote bếp nội địa nhật, bếp mới cụ nhé. bếp từ nhật giá cả vừa phải ko kén nồi. bếp châu âu thì ngon rồi nhưng nó kén nồi nếu ko mua bộ nồi xịn khá mắc tiền thì đun nấu lại chán lắm
Nồi chuẩn cho bếp từ thì hiệu suất nhiệt nó cao, đỡ hao điện. Làm bộ nồi xịn nấu có bao giờ hỏng.

tquang

Xe tăng
Bếp nhật mà chữ giun dế thì giá cả mới vừa phải thôi ạ. Mà lại còn có thêm lò nướng vs 1 bếp hồng ngoài đi kèm nữa nên chiếm nhiều diện tích hơn. Chứ bếp nhật mà ko giun dế, đơn giản như bếp châu âu giá cũng toàn 16 17tr, trong khi 11 12tr cũng dc con 2 vùng nấu sx châu âu rồi.

Trungpv

Xe tăng
Nồi chuẩn cho bếp từ thì hiệu suất nhiệt nó cao, đỡ hao điện. Làm bộ nồi xịn nấu có bao giờ hỏng.
vâng. nếu ko ngại tiền mua ban đầu thì bếp châu âu ngon rồi cụ. bếp châu âu thiết kế còn đẹp nữa.
bếp nhật thì ghét cái nó hay có thêm lò nướng bên dưới nhìn nặng nề mất thẩm mỹ mà lại hiếm khi dùng tới

tquang

Xe tăng
vâng. nếu ko ngại tiền mua ban đầu thì bếp châu âu ngon rồi cụ. bếp châu âu thiết kế còn đẹp nữa.
bếp nhật thì ghét cái nó hay có thêm lò nướng bên dưới nhìn nặng nề mất thẩm mỹ mà lại hiếm khi dùng tới
Screenshot_20220626-203814_Cc Cc.jpg

Đơn giản như châu âu nhưng giá cũng chát phết ạ.

Trungpv

Xe tăng
Bếp nhật mà chữ giun dế thì giá cả mới vừa phải thôi ạ. Mà lại còn có thêm lò nướng vs 1 bếp hồng ngoài đi kèm nữa nên chiếm nhiều diện tích hơn. Chứ bếp nhật mà ko giun dế, đơn giản như bếp châu âu giá cũng toàn 16 17tr, trong khi 11 12tr cũng dc con 2 vùng nấu sx châu âu rồi.
ngại gì chữ giun dế cụ. mấy đồ này dùng vài lần quen chả cần nhìn chữ đâu. cũng khó hiểu chỗ bọn nhật này làm bếp từ 3 vùng nấu kèm cả lò nướng nặng chịch mà giá lại rẻ hơn bếp từ 2 vùng nấu

tquang

Xe tăng
ngại gì chữ giun dế cụ. mấy đồ này dùng vài lần quen chả cần nhìn chữ đâu. cũng khó hiểu chỗ bọn nhật này làm bếp từ 3 vùng nấu kèm cả lò nướng nặng chịch mà giá lại rẻ hơn bếp từ 2 vùng nấu
Nói chung mỗi cái 1 tí làm ko thích ạ. Chữ giun dế, kèm bếp hồng ngoại, kèm lò nướng, hốc tản nhiệt phía trên dễ bị vào nước khi vs hoặc đun nc bị trào. Bếp đôi mà giá như bếp 3 kia thì lại ngon quá hihi

hieukon

Xe container
Cụ cắm thẳng điện lưới hay đổi nguồn thế
chung cư, điện ổn định khoảng 220v. vẫn dùng đc cụ ak, nó chạy đc từ 100 đến 240v thì phải. nên k cần đổi nguồn (mấy ng bạn e ở chung cư, k nhà nào phải dùng đổi nguồn)

còn 2 nhà ở mặt đất, phải dùng đổi nguồn, vì ở nhà dân vẫn vị vọt trên ngưỡng cho phép, k cháy, nhưng k cho hoạt động cụ ak,

L.C.D

Xe container
Bếp Nhật mà ko có lò nướng đắt gấp đôi bếp có lò nướng. Đợt em làm bếp đã hỏi khắp nơi để mua bếp Pana Nhật nội địa loại ko lò nướng đâu khoảng 2 mấy trẹo í, mà khắp HN ko có hàng do covid hàng ko về đc.
Sau em chuyển sang mua Bosch 17 củ dùng ngon.

hieukon

Xe container
chữ nhật, nhưng cũng có vài chức năng, tăng giảm to nhỏ :) dùng 2-3 lần là quen thôi ạ
cũng chỉ bật bếp lên, cho to cho nhỏ.

cùng lắm thêm hẹn giờ cụ ak

mat mo chan cham

Xe tải
Kinh nghiệm dùng bếp từ của E mời cụ tham khảo:
Nhà cũ em tự mua bếp từ loại rẻ hàng malai hình như là eurosun( em ko nhớ chính xác) 2 vùng nấu, có chế độ tăng nhiệt nhanh, có hẹn giờ, tắt bật 2 bếp riêng dùng hơn 3 năm đến khi chuyển nhà ko thấy hỏng hóc gì, giá mua đâu 7tr, ko kén nồi, cứ nồi nào cụ đặt lên cái bếp từ hay dùng nấu lẩu mà nấu đc thì nó nấu đc
Nhà mới E dùng Hafele của Cđt lắp sẵn, 3 vùng nấu,giá trên mạng tầm 20tr, nhưng cả nhà chê ko có hẹn giờ, khó tăng nhiệt độ lên nhanh hoặc tắt nhanh 1 bếp.
Nhà thằng em, nơi cả đại gia đình hay tụ tập cũng dùng bếp 3 vùng nấu hãng bosch, mua đâu cũng tầm 20tr, cũng bị cả nhà chê tương tự như cái hafele nhà E và thêm cái tội kén nồi, vợ thằng E phải cho bộ nồi cũ và sắm thêm 1 bộ nồi xịn để bắt từ tốt.
Theo ý kiến của E cụ chọn hãng nào cũng đc nhưng nên là cái nào có hẹn giờ rất tiện cho nấu nướng. Bọn F1 nhà E rất thích tính năng này. Chúng nó toàn hẹn giờ để đấy xong đi nghịch điện thoại, máy tính.

tquang

Xe tăng
Bếp Nhật mà ko có lò nướng đắt gấp đôi bếp có lò nướng. Đợt em làm bếp đã hỏi khắp nơi để mua bếp Pana Nhật nội địa loại ko lò nướng đâu khoảng 2 mấy trẹo í, mà khắp HN ko có hàng do covid hàng ko về đc.
Chắc cụ mua lâu rồi chứ bjo tầm 17 củ là cũng được con Pana 2 mặt ngon rồi mà cụ.
chữ nhật, nhưng cũng có vài chức năng, tăng giảm to nhỏ :) dùng 2-3 lần là quen thôi ạ
cũng chỉ bật bếp lên, cho to cho nhỏ.

cùng lắm thêm hẹn giờ cụ ak
Biết là thế nhưng nhiều người ko thích chứ cụ. Như cháu chẳng hạn, nhà có lò nướng rồi thì cần gì thêm cái lò nướng đi kèm nữa ạ. Vs lại nó lại còn kèm thêm 1 bếp hồng ngoại nữa, rồi cửa gió ở phía trên.... Bjo nó ra loại 2 bếp, ko lò nướng, thiết kế đơn giản như bếp châu âu rồi. Nhưng giá cao hơn mặt bằng hung ít ạ

L.C.D

Xe container
Chắc cụ mua lâu rồi chứ bjo tầm 17 củ là cũng được con Pana 2 mặt ngon rồi mà cụ.
Em nhớ nhầm, hồi í em hỏi mua bếp này, 3 vùng nấu, e nhớ là giá đắt hơn hẳn Bosch mà. Nhưng vì ko có hàng nên em mua sang Bosch cũng ổn lắm ạ.

tquang

Xe tăng
Em nhớ nhầm, hồi í em hỏi mua bếp này, 3 vùng nấu, e nhớ là giá đắt hơn hẳn Bosch mà. Nhưng vì ko có hàng nên em mua sang Bosch cũng ổn lắm ạ.
Mình cũng thích bosch nhưng thấy dòng pana nó ăn tiền ở cái cảm biến hồng ngoại chống cháy nồi mà các dòng châu âu lại ko có. Ko rõ các dòng mitsu có hay ko ?

caphale_89

Xe tải
chung cư, điện ổn định khoảng 220v. vẫn dùng đc cụ ak, nó chạy đc từ 100 đến 240v thì phải. nên k cần đổi nguồn (mấy ng bạn e ở chung cư, k nhà nào phải dùng đổi nguồn)

còn 2 nhà ở mặt đất, phải dùng đổi nguồn, vì ở nhà dân vẫn vị vọt trên ngưỡng cho phép, k cháy, nhưng k cho hoạt động cụ ak,
Vầng em ở mặt đất, nhiều khi lên 230 Volt, đun nhiều nên không dùng đổi nguồn vì ngân sách ít, mua bếp cũ cho rẻ, thấy bảo điện cao dễ lỗi nhưng kệ.. Chứ điện cao nó ngắt thì ngon, chỉ lo nó vẫn cho chạy nhưng nhanh hỏng..

Chu An

Xe điện
Muốn mua Pana nội địa đẹp thì phải về HP.