Chi hội Tư vấn chọn màu sơn xe cho phù hợp

longly89

Xe đạp
Thông báo với các cụ là tình hình em đang chuẩn bị đi đặt cọc cho 1 em Pick Up (BT-50).
Tuy nhiên em vẫn chưa xác định được màu sơn nào phù hợp hơn vì em có ý định sơn thêm logo của nhà lên xe nữa (ở 2 cánh cửa trước)
Logo nhà em có màu trắng bạc (có thể chuyển sang trắng ngà voi)
Các cụ co kinh nghiệm về sơn xe có thể cho em ít ý kiến tư vấn về màu xe nên chọn cho con BT-50 này và gara nào ở Hà Nội làm sơn chuẩn nhất ko ah

Thanks các cụ trước ah :3
Cheers,

trongpaint

Xe buýt
Cụ cứ để màu nguyên bản là đẹp nhất. Vì theo em thì khi thiết kế xe, các kỹ sư đã nghiên cứu về màu sắc để phối hợp với kiểu dáng chiếc xe rồi.

vnt8226

Xe tải
Cụ cứ để màu nguyên bản là đẹp nhất. Vì theo em thì khi thiết kế xe, các kỹ sư đã nghiên cứu về màu sắc để phối hợp với kiểu dáng chiếc xe rồi.
chắc cụ ấy định quảng cáo nữa ạ

Hung1m85

Xe hơi
Logo màu trắng thì cụ cứ mua xe màu đen hoặc tối màu là nổi :)

Chỉnh sửa cuối:

LDHanoi

Xe buýt
Cụ mệnh gì nhỉ??

LDHanoi

Xe buýt
Ah đấy, em đang định bổ xung thêm

Em mệnh Mộc cụ ah, Đại Lâm Mộc :3
Về mặt phong thủy cụ có thể chọn màu bản mệnh của cụ hoặc tốt hơn là màu tương sinh với mệnh cụ hoặc màu trung tính (hình như là màu trắng)
Em chém tý!!

có cái này trên mạng:
Việc lựa chọn màu sắc phù hợp với sở thích, tính cách của bản thân cũng chính là màu sắc phù hợp với nguyên lý Ngũ Hành tương sinh, tương khắc. Đã có từ rất lâu đời và không thể tách rời với con người phương Đông chúng ta đó là Ngũ Hành trong phong thuỷ.
Màu sắc trong phong thuỷ chủ yếu hướng đến việc cân bằng năng lượng Âm và Dương để đạt đến sự hài hoà lý tưởng. Âm là sắc tối yên tĩnh hấp thu màu và Dương là sắc sáng chuyển động phản ánh màu. Do vậy, màu sắc được vận dụng để tăng cường những yếu tố thuận lợi và hạn chế những điều bất lợi từ môi trường tác động vào ngôi nhà.
Theo nguyên lý Ngũ Hành, môi trường gồm 5 yếu tố và mỗi yếu tố đều có những màu sắc đặc trưng. Màu sắc trong ngũ hành của thuật phong thuỷ được áp dụng trong kiến trúc ngày nay.
Kim (kim loại): gồm màu sáng và những sắc ánh kim. Bạn mệnh Kim nên sử dụng tông màu sáng và những sắc ánh kim vì màu trắng là màu sở hữu của bản mệnh, ngoài ra kết hợp với các tông màu nâu, màu vàng vì đây là những màu sắc sinh vượng (Hoàng Thổ sinh Kim). Những màu này luôn đem lại niềm vui, sự may mắn cho gia chủ. Tuy nhiên gia chủ phải tránh những màu sắc kiêng kỵ như màu hồng, màu đỏ, màu tím (Hồng Hoả khắc Kim).
Mộc (cây cỏ): màu xanh, màu lục. Bạn mệnh Mộc nên sử dụng tông màu xanh ngoài ra kết hợp với tông màu đen, màu xanh biển sẫm (nước đen sinh Mộc). Gia chủ nên tránh dùng những tông màu trắng và sắc ánh kim (Màu trắng bạch kim khắc Mộc).
Thuỷ (nước): màu xanh biển sẫm, màu đen. Bạn mệnh Thuỷ nên sử dụng tông màu đeni, màu xanh biển sẫm, ngoài ra kết hợp với các tông màu trắng và những sắc ánh kim (Màu trắng bạch kim sinh Thuỷ). Gia chủ nên tránh dùng những màu sắc kiêng kỵ như màu vàng đất, màu nâu (Hoàng thổ khắc Thuỷ).
Hoả (lửa): màu đỏ, màu tím. Bạn mệnh Hoả nên sử dụng tông màu đỏ,màu hồng, màu tím ngoài ra kết hợp với các màu xanh (Thanh mộc sinh Hoả). Gia chủ nên tránh dùng những tông màu đen, màu xanh biển sẫm (nước đen khắc Hoả).
Thổ (đất): màu nâu, vàng, cam. Bạn mệnh Thổ nên sử dụng tông màu vàng đất, màu nâu, ngoài ra có thể kết hợp với màu hồng, màu đỏ, màu tím (Hồng hoả sinh Thổ). Màu xanh là màu sắc kiêng kỵ mà gia chủ nên tránh dùng (Thanh mộc khắc Thổ).
(ST)

Chỉnh sửa cuối:

Trung kobe

Xe hơi
Thế ld có đi đúng mầu ko đấy

longly89

Xe đạp
mệnh Mộc màu có vẻ k hợp với xe lắm nhỉ :-?
có cụ nào biết ở Hà Nội mình Gara nào nhận sơn/vẽ logo thương hiệu lên xe có uy tín k ạ

crazyspeed

Xe tải
Em thì thấy sơn ngay ở hãng khá ổn cụ ạ, em lấy xe ở Mazda Nguyễn Trãi thấy họ sơn khá kỹ. Nhiều em Toy, Ford cũng vào đấy sơn, giá thì em chịu hehe

longly89

Xe đạp
Em thì thấy sơn ngay ở hãng khá ổn cụ ạ, em lấy xe ở Mazda Nguyễn Trãi thấy họ sơn khá kỹ. Nhiều em Toy, Ford cũng vào đấy sơn, giá thì em chịu hehe
Sơn ở hãng thì chất lượng phải ok hơn rồi, mà e đang tìm Gara nào nhận vẽ/thiết kế logo lên cửa xe cho mình luôn cơ cụ ạ

iwate

Xe buýt
Cụ sơn màu đỏ cam giống xe của chủ tịch là đẹp mà lại có đôi. Cụ đưa ra Ô tô Hòa Bình tại 44 Triều Khúc em sơn cho cụ, vừa rẻ vừa đảm bảo vì cùng anh em.

mlinyvco

Xe hơi
Sơn ở hãng thì chất lượng phải ok hơn rồi, mà e đang tìm Gara nào nhận vẽ/thiết kế logo lên cửa xe cho mình luôn cơ cụ ạ
THì ra Cụ đã quyết định chọn BT 50, chắc là bản 3.2? Hiện nhu cầu của Cụ rất giống của em, cũng muốn sơn logo - tên Công ty, tạm thời em lấy xe về đã rồi chịu khó đi off với các Cụ trong hội, chắc chắn sẽ có rất nhiều thông tin bổ ích. Em nghĩ rồi ko nên vội vàng, em biết cái cảm giác của B, chuẩn bị có xe là tham lắm, cái gì cũng muốn làm, nhưng các Cụ bảo rồi "muốn nhanh là phải từ từ" Vì vậy lấy xe rồi Cụ chịu khó đi off nhé!
Còn về màu xe: Cụ mệnh mộc nên chọn theo bảng mà Cụ @LDHanoi post, tức là màu xanh ngoài ra kết hợp với tông màu đen, màu xanh biển sẫm. Em thấy có cái màu xanh này đang rất Hot:

Còn nếu Cụ ko Care thì thích màu nào lấy màu đấy.
Bản thân em mệnh Thủy nên chọn màu trắng, nhưng em thích màu giống Cụ chủ tịch @Peto :D

longly89

Xe đạp
THì ra Cụ đã quyết định chọn BT 50, chắc là bản 3.2? Hiện nhu cầu của Cụ rất giống của em, cũng muốn sơn logo - tên Công ty, tạm thời em lấy xe về đã rồi chịu khó đi off với các Cụ trong hội, chắc chắn sẽ có rất nhiều thông tin bổ ích. Em nghĩ rồi ko nên vội vàng, em biết cái cảm giác của B, chuẩn bị có xe là tham lắm, cái gì cũng muốn làm, nhưng các Cụ bảo rồi "muốn nhanh là phải từ từ" Vì vậy lấy xe rồi Cụ chịu khó đi off nhé!
Còn về màu xe: Cụ mệnh mộc nên chọn theo bảng mà Cụ @LDHanoi post, tức là màu xanh ngoài ra kết hợp với tông màu đen, màu xanh biển sẫm. Em thấy có cái màu xanh này đang rất Hot
Bản thân em mệnh Thủy nên chọn màu trắng, nhưng em thích màu giống Cụ chủ tịch @Peto :D
Em cũng đang bàn với ông già lấy màu xanh này đây cụ ah, chứ lấy màu đỏ cam thì ko hợp mệnh e lắm

longly89

Xe đạp
Còn về màu xe: Cụ mệnh mộc nên chọn theo bảng mà Cụ @LDHanoi post, tức là màu xanh ngoài ra kết hợp với tông màu đen, màu xanh biển sẫm. Em thấy có cái màu xanh này đang rất Hot
Em cũng đang bàn với ông già lấy màu xanh này đây cụ ah, chứ lấy màu đỏ cam thì ko hợp mệnh e lắm

Peto

Xe điện

laccoiTài khoản đã xác minh

OF vì cộng đồng
Háng chỉ tính cho số đông thôi kụ ợ. Đã độ xe là muốn nó phải cá tính và khác biệt. Thế nên mới phải nghĩ:-?

RTR

Xe hơi
Cụ chủ sinh năm 80 hả? em thấy Gấu bảo mệnh mộc không hợp màu ánh kim và màu trắng.
Năm 2007 mua một chiếc màu trắng thằng em họ đâm vào dải phân cách cầu Lai Vu đường 5 không nhận được ra xe gì luôn.

Cụ Trung LD ơi em đi màu đỏ có sao không nhỉ, có cả một bộ sưu tập mầu đỏ.