Tư vấn chon xe CRV hay CX5

HungRo

Xe hơi
Bác GRS phán đúng quá, nhất là về hàng ghế sau của CX5 vừa k ngã ra được vừa khó chịu khi ngồi đông người. Bữa nọ em đi Motor show có thử vọc vạch mở lên mở xuống ghế sau thấy nhẹ và nhanh lắm các cụ ạ!

billy2207

Xe tải
Em kết ghế ngả sau của CRV có thể thành giường dã chiến luôn, đi xa rất tiện cho nhà có trẻ nhỏ.

OnMyWay

Xe máy
Crv 2.4 đi cụ ơi

tcp

Xe tải
E lại thấy CX5 ko hề nghèo nàn nhưng lại thiếu những chức năng cơ bản mà những chức năng đó thường xuyên phải dùng.

Nếu đổi ngạt mưa tự động hay đèn tự động lấy chức năng khóa cửa tự động khi xe mới khởi hành ??? Cá nhân em sẽ chọn chức năng khóa cửa tự động vì đây là một trong những chức năng cơ bản của sự AN TOÀN, nhất là nhà có trẻ nhỏ. (cX5 ko có khóa cửa tự động)

Nếu đổi màn hình DVD hay chức năng định vị 3G lấy cửa gió điều hòa cho hàng ghế sau ??? Em chọn cửa gió điều hòa ......(cX5 ko có của gió điều hòa cho hàng ghế sau)

Đổi chức năng rửa đèn, hay đèn liếc theo vô lăng lấy chức năng ngả ghế cho hàng ghế sau ???? Em chọn ghế ngả được (hàng ghế sau của CX5 ko ngả được, ngồi rất mỏi nhất là chạy đường dài)

Tạm cho CX5 có ngoại thất ưu nhìn hơn CRV (cái này còn tùy gu) nếu đổi máy CX5 2.0 thì em vẫn chọn CRV máy 2.4

Mấy chức năng nêu ra đây có vẻ Xa xỉ với CrV, nhưng những chức năng thiết yếu nhất thì CX5 ko có mà còn ko độ được. Nếu CRV cần một cái màn hình DVD thì quá đơn giản, nhưng CX5 ko bao giờ độ được cửa gió điều hòa cho hàng ghế sau....chưa muốn nói đến sự rộng rãi, sự thoải mái cho 3 người lớn ngồi hàng ghế sau. CX5 có cái gồ sống trâu ở giữa vì thế người ngồi giữa hàng ghế sau sẽ rất khó chụi.

CX5 có 6 túi khí cái này ko phải bàn cãi...hơn hẳn CRV

lựa chọn CRV là người thực dụng, chọn CX5 là lựa chọn tức thời....

Em xin có vài cảm nhận cùng chia sẻ với các bác, ko có ý gì nặng nề chê bai đâu ạ

THÂN
Em hoàn toàn đồng ý với cụ, em cần những chức năng thiết thực hơn là quá nhiều màu mè.
Nếu là em, em chả chọn con nào cả, em chọn Nissan Xtrail ạ :-bd.

binhdinh77

Xe tải
E lại thấy CX5 ko hề nghèo nàn nhưng lại thiếu những chức năng cơ bản mà những chức năng đó thường xuyên phải dùng.

Nếu đổi ngạt mưa tự động hay đèn tự động lấy chức năng khóa cửa tự động khi xe mới khởi hành ??? Cá nhân em sẽ chọn chức năng khóa cửa tự động vì đây là một trong những chức năng cơ bản của sự AN TOÀN, nhất là nhà có trẻ nhỏ. (cX5 ko có khóa cửa tự động)

Nếu đổi màn hình DVD hay chức năng định vị 3G lấy cửa gió điều hòa cho hàng ghế sau ??? Em chọn cửa gió điều hòa ......(cX5 ko có của gió điều hòa cho hàng ghế sau)

Đổi chức năng rửa đèn, hay đèn liếc theo vô lăng lấy chức năng ngả ghế cho hàng ghế sau ???? Em chọn ghế ngả được (hàng ghế sau của CX5 ko ngả được, ngồi rất mỏi nhất là chạy đường dài)

Tạm cho CX5 có ngoại thất ưu nhìn hơn CRV (cái này còn tùy gu) nếu đổi máy CX5 2.0 thì em vẫn chọn CRV máy 2.4

Mấy chức năng nêu ra đây có vẻ Xa xỉ với CrV, nhưng những chức năng thiết yếu nhất thì CX5 ko có mà còn ko độ được. Nếu CRV cần một cái màn hình DVD thì quá đơn giản, nhưng CX5 ko bao giờ độ được cửa gió điều hòa cho hàng ghế sau....chưa muốn nói đến sự rộng rãi, sự thoải mái cho 3 người lớn ngồi hàng ghế sau. CX5 có cái gồ sống trâu ở giữa vì thế người ngồi giữa hàng ghế sau sẽ rất khó chụi.

CX5 có 6 túi khí cái này ko phải bàn cãi...hơn hẳn CRV

lựa chọn CRV là người thực dụng, chọn CX5 là lựa chọn tức thời....

Em xin có vài cảm nhận cùng chia sẻ với các bác, ko có ý gì nặng nề chê bai đâu ạ

THÂN
so sánh của cụ hay. em mời cụ ly Vodka ạ. Dù gì nội dung vẫn quan trọng hơn cái hình thức cụ nhỉ? :>

quocviet

Xe container

quocviet

Xe container
Mỹ là nơi Toy và Honda làm mưa làm gió.
Châu Âu thì em lại thấy 2 hãng xe Nhật được chuộng nhất là Nissan hoặc Mit.
sang chấu Âu, em thấy cả Kia Mỏning và Matiz supẻ nữa đấy :D

GRS

Xe máy
em ko độ thêm màn hình nên ko thạo bác ạ

Chuẩn quá cụ ạ! Nhất là ở điểm "những chức năng thiết yếu nhất thì CX5 ko có mà còn ko độ được". Tiện thể hỏi cụ nếu e muốn độ lại bộ DVD của con CRV thì combo nào là hợp cụ nhỉ?

congnongphonui

Xe buýt
Chuẩn quá cụ ạ! Nhất là ở điểm "những chức năng thiết yếu nhất thì CX5 ko có mà còn ko độ được". Tiện thể hỏi cụ nếu e muốn độ lại bộ DVD của con CRV thì combo nào là hợp cụ nhỉ?
Cụ định dành khoảng bao nhiêu tiền cho vụ này ạ?

SLK_FX

Xe đạp
Thương hiệu Honda từ trước đén giờ vẫn ngon hơn Mazda nhiều bác nhé

JapanVIP

Đi bộ
Website
giaquasoc.com
tuỳ ý cụ thích em nào thôi,chứ nghe bọn nó tư vấn thì mê mệt lắm

cuongleo

Xe tải
Em dự như thế này:
HU: pioneer X8650BT
Bộ xử lí âm thanh Bit one audison
Amply alpine PDX V9
Loa cánh Focal
Sub Focal
Mỗi thứ giá cả như thế nào thế cụ? Em thích bộ AD-DA/DSP Audio Processor Bit Ten hơn, k biết đi theo combo nào cho hợp cụ nhỉ?
Con CRV 2015 này hơn 300 đơn đặt hàng rồi, dự là con CX5 không cự nổi qua mùa đông này

congnongphonui

Xe buýt
Mỗi thứ giá cả như thế nào thế cụ? Em thích bộ AD-DA/DSP Audio Processor Bit Ten hơn, k biết đi theo combo nào cho hợp cụ nhỉ?
Con CRV 2015 này hơn 300 đơn đặt hàng rồi, dự là con CX5 không cự nổi qua mùa đông này
Tổng bộ này nó nhỉnh hơn cái 50 triệu vài tí cụ ạ :D