tư vấn chuẩn bị mua sh12i...

Nhà cháu ban đầu cũng thích vì xe đẹp, nheng đi hơn 1 năm thì thấy bất tiện vì vẫn phải kiễng, đi vào chỗ dốc hay từ vỉa hè xuống rất vất vả.
Nhà cháu bán, đang định lấy AB hoặc PCX.
Nhà cháu 1m67 - 68kg.
Xe đẹp, ăn xăng ít, tuy nhiên bánh to nên bộ côn chịu tải lớn, nhanh mòn và trượt.
nhiều ý kiến quá nhỉ,cụ bán xe bao nhiêu đó ???

xemoi-laimoi

Xe máy
Xe bác 125, hay 150i, đời nào vậy? Tôi có con Lead vàng 2012 mới đi 9000km chính chủ, thích thì đổi ko thì bác cho xin cái rổ(xe chính chủ tên tôi 29m1 5 số)

Massacrer

Xe hơi
chào các cụ!
tình hình là mình đã đọc qua các bài trên diễn đàn,và quyết định lấy em sh125i,vì ngân sách đi làm tiết kiệm được tròn 80tr.Hôm qua hỏi head trên đường nguyễn hoàng tôn là 71.5tr,ngoài lễ hàng về sẽ alo và báo giá chính xác,cụ nào có head khác giá mềm hơn thì cho mình xin cái địa chỉ.Có vài vấn đề mong các cụ tư vấn giùm:
1- mình cao 1.66m,nặng 64kg ngồi sh125i có bé quá ko,hôm nọ ngồi thử con 150 của thằng bạn thấy chỉ hơi kiễng chân để chống xe.Mọi người khuyên lấy sh mode sẽ vừa hơn,còn sh125i sợ to quá,mà mình chỉ kết mỗi e sh125i thôi,mong các cụ cho ý kiến,mình đang máu lắm rồi...
2- Đang phân vân không biết chọn loại khóa bảo vệ nào,của viettel hay của mấy hãng khác...mong các cụ chỉ giáo.
3 - mình thích nguyên bản,chắc ko muốn độ thêm,các cụ cho xin cái địa chỉ( giá dán toàn bộ xe,thay mặt nạ... :):):)
hiện chỉ có vài vấn đề mong các cụ chỉ giáo,thank các cụ nhiều nhiều...
Nếu cụ máu ko chờ đc thì múc thôi cụ ạ...e máu những vẫn hãm đc sự sung sướng lại đc...
1...cụ là nam tầm cao như thế là bơi trên xe đc ý chứ đừng nói chống chân...
2...Cụ làm cho e một quả "khóa người" như e nói ở bài nào ý...vừa thông minh...vô địch của các loại khóa...trộm nhìn thấy cũng choáng ko dám lấy...thuê e chân dài chỉ ăn vơi trông xe...=))...
3...Cụ bảo ko độ thêm...mà cái mục này e đọc kỹ lắm rồi...có khi cụ lên sporty trước cả e...:))...thay mặt nạ là độ rồi cụ ạ...ít nưa ngắm một thời gian...ờ cái ốp bô xấu...làm tý...vẫn chưa phải độ đâu đúng ko cụ...nhìn thấy vành trắng chán lại thôi chuyển vành đen...cũng vẫn ko phải là độ đúng ko ạ...=))

Nếu cụ máu ko chờ đc thì múc thôi cụ ạ...e máu những vẫn hãm đc sự sung sướng lại đc...
1...cụ là nam tầm cao như thế là bơi trên xe đc ý chứ đừng nói chống chân...
2...Cụ làm cho e một quả "khóa người" như e nói ở bài nào ý...vừa thông minh...vô địch của các loại khóa...trộm nhìn thấy cũng choáng ko dám lấy...thuê e chân dài chỉ ăn vơi trông xe...=))...
3...Cụ bảo ko độ thêm...mà cái mục này e đọc kỹ lắm rồi...có khi cụ lên sporty trước cả e...:))...thay mặt nạ là độ rồi cụ ạ...ít nưa ngắm một thời gian...ờ cái ốp bô xấu...làm tý...vẫn chưa phải độ đâu đúng ko cụ...nhìn thấy vành trắng chán lại thôi chuyển vành đen...cũng vẫn ko phải là độ đúng ko ạ...=))
nói thật với cụ là cũng máu lắm rồi,dình dập mấy lần định rước e nó về nhưng vẫn akay bọn head làm giá bực mình,nên hoãn sự sung sướng,quyết chờ đến tháng 7 âm xem thế nào.Hy vọng về được giá đề xuất thì ngon...:):):)

Massacrer

Xe hơi
nói thật với cụ là cũng máu lắm rồi,dình dập mấy lần định rước e nó về nhưng vẫn akay bọn head làm giá bực mình,nên hoãn sự sung sướng,quyết chờ đến tháng 7 âm xem thế nào.Hy vọng về được giá đề xuất thì ngon...:):):)
Thật sự...e nói thật ko đùa nữa...cụ thiếu phương tiện...thì nên mua...mà có phương tiện rồi mà vẫn kết thì cố đợi cụ ạ...e cũng sướng lắm rồi...đang cố gẵng kìm...hãm đây cụ ạ...=))...mua xe về...thì ko nên độ cái gì cả cụ ạ...theo e chỉ dán nilong là ổn...thêm cái mặt nạ ok...đi khoảng 8 tháng xe ko có hiện tượng gì...lúc đấy mới nên độ cụ ạ...Giờ bọn head nó thích thế mà cụ chưa có dự định gì vẫn có phương tiện để đi lại...cụ làm cho e vài cây vàng...chôn vào két...cuối năm ko biết chừng lời to...vàng đang hạ...e toàn thế...

Chỉnh sửa cuối:
Thật sự...e nói thật ko đùa nữa...cụ thiếu phương tiện...thì nên mua...mà có phương tiện rồi mà vẫn kết thì cố đợi cụ ạ...e cũng sướng lắm rồi...đang cố gẵng kìm...hãm đây cụ ạ...=))...mua xe về...thì ko nên độ cái gì cả cụ ạ...theo e chỉ dán nilong là ổn...thêm cái mặt nạ ok...đi khoảng 8 tháng xe ko có hiện tượng gì...lúc đấy mới nên độ cụ ạ...Giờ bọn head nó thích thế mà cụ chưa có dự định gì vẫn có phương tiện để đi lại...cụ làm cho e vài cây vàng...chôn vào két...cuối năm ko biết chừng lời to...vàng đang hạ...e toàn thế...
nói thiệt với cụ là ko thiếu xe,mua thêm đi cho thay đổi.
hỏi tình hình tham khảo chứ ko muốn độ xe,chỉ dán và thay cái mặt nạ là ok...để nguyên bản vẫn ngon...

ThanhBBD

Xe đạp
1m1 ngồi còn được mà :) lo gì các cụ

lhduong2002

Xe tăng
Cụ làm kiểu gì mà giá rẻ thế...sao có cụ nào bảo 2m5 mà cụ...cụ cho e biết thêm chi tiết đi...
Cụ cứ liên lạc số đó đi và em cho cụ xem ảnh thực tế lắp xe em này

a1a1a1a

Xe hơi
mặt nạ 2015đẹp : 500k mình đã thay rất ưng ý. thay mặt nạ thôi, cái khác để nguyên cho đẹp, độ đẽo vào linh tinh lắm.
còn về khóa từ. khuyên thật ko nên lắp mấy loại nào phải chà chà hay dí chip xe mới nổ máy. mình đã lắp 2 ngày 950k tháo ra ngay. lí do ko nhạy, cho 3s quẹt mà lắm lúc chưa dc 1s đã hú inh ỏi hoặc chà chà quá 3s cũng ko nổ dc, lại phải tắt máy mở lại... đi đường quê vc. mình tháo ra lắp loại 650k tích hợp vào chìa khóa điều khiển tìm xe có sẵn của SH. tên hình như là x600, lấp lâu rồi ko nhớ nhưng mà mỗi lần bấm công tắc trên chìa khóa sh xe cho 20s để nổ máy rất tiện, ko báo ảo bao giờ.s

love.acm

Xe hơi
Các bước đơn giản thế này thôi nhé các cụ :D

Lên Facebook => Search SH Friend Club => Join vào => Hỏi => Xem mẫu xe độ => Rút ví => Done

phuonganh1993

Xe hơi
chán nắm cụ ạ nặng em vừa bán 10 phút trước đi mua X150 ĐÂY này

Massacrer

Xe hơi

Jap

[Tịch thu bằng lái]
125 đi 1 time máy kêu lắm. K nên mua

anhnguyen136

Xe tải
các cụ show nhiều thế kia thì cụ chủ múc đến nơi rồi :D