[Funland] Tư vấn chung cư tầm 3-3.5 tỷ nội thành HN

ahihi1234

Xe đạp
Chào các cụ.
Nhà cháu mới có bầu, hiện tại đang ở HH Linh Đàm, chuẩn bị đẻ trong năm nay nên muốn chuyển khu nào ok hơn.

Về tài chính thì cháu hiện có 2 căn chung cư, 1 ở Ecopark bán được khoảng 2 tỷ và 1 ở HH Linh Đàm bán được khoảng 700-800.
Tháng cháu thu nhập khoảng 100tr. Cháu tính thanh khoản 2 căn chung cư kia và vay thêm tối đa tầm 500-700tr để mua một căn khác trước khi vợ sinh.

Vợ cháu làm trên phố cổ, khu Phan Đình Phùng.

Vậy các cụ thông thái thạo tin cho cháu xin tư vấn nên mua khu vào? Cháu đang ngắm Hapulico/ Hei Tower.

Các yếu tố hiện tại cháu đang quan tâm:
- Gần hoặc tiện đường vợ đi làm nhất.
- Cháu muốn tìm khu nào cộng đồng cư dân, giáo dục, văn hóa ổn để sau con cái gửi nhà trẻ các kiểu tiện luôn.
- Cháu thích ở tầng cao, ban công thoáng. Nhà tầm 2pn +1 chắc là đã đủ ok.

xedaphuyenthoai

Xe tải
3 tỷ ~ 3.5 tỷ ko thiếu, quan trọng cụ muốn rộng rãi và tiện ích như nào nữa cụ ạ

nhatld

Xe tăng
Thu nhập 100tr 1 tháng thì cũng dễ tìm mà Cụ.

koala2020

[Tịch thu bằng lái]
Thu nhập mỗi tháng 100 triệu thì mạnh dạn vay 2 tỷ để mua chung cư tốt mà ở. Chung cư cao cấp nội đô chắc chắn ko mất giá đâu, và con cái có môi trường sống tốt. Vợ làm phố cổ thì cứ vào Times City mua là ổn.

taiadau

Xe điện
Hapu thì cụ tránh 2 tòa 21 ra nhé vì cái chợ thuốc nó kinh khủng lắm. Hei thì bị cái nhà hơi chéo và lùm xùm BQL/BQT, nhưng nhà xây chắc chắn và vị trí quá đẹp. Em bán căn Hei giữa năm 2020, đúng thời điểm nhà xuống thấp nhất giờ nghe nói lại lên rồi. Đợt em bán căn 88m2 full đồ đã tk lại nội thất cho hợp lý mà chưa đến 2,6 tỷ, giờ chắc ko còn giá đó nữa rồi.

bmw17

Xe hơi
Cụ thử ngâm cứu 93 Lò Đúc xem, hạ tầng giáo dục khu này thì tuyệt vời rồi, đi lại khu trung tâm không tắc đường. Dân trí cao, toàn công chức, chủ doanh nghiệp. Không được mới, sang trảnh như các tòa mới xây, nhưng tường sàn dày, hành lang rộng, phí dịch vụ thấp. Trước tết dương, giá giao dịch tầm 41-45 tùy chất lượng bên trong. Từ lúc chung cư rục rịch lên thì hở căn tốt nào ra là mất. Giờ em không rõ giá bao nhiêu.

ahihi1234

Xe đạp
Thu nhập mỗi tháng 100 triệu thì mạnh dạn vay 2 tỷ để mua chung cư tốt mà ở. Chung cư cao cấp nội đô chắc chắn ko mất giá đâu, và con cái có môi trường sống tốt. Vợ làm phố cổ thì cứ vào Times City mua là ổn.
Dạ cháu có 1 nguồn duy nhất là làm lập trình, ngày làm 10-12 tiếng thì được mức đó. Chưa chắc cháu duy trì được công suất này trong nhiều năm nên cháu muốn phương án nào nhanh gọn nhất thôi ạ, đặng còn đầu tư thêm mảng khác. Cháu cũng đã tìm hiểu Times City và thấy cũng ổn ạ.

Hapu thì cụ tránh 2 tòa 21 ra nhé vì cái chợ thuốc nó kinh khủng lắm. Hei thì bị cái nhà hơi chéo và lùm xùm BQL/BQT, nhưng nhà xây chắc chắn và vị trí quá đẹp. Em bán căn Hei giữa năm 2020, đúng thời điểm nhà xuống thấp nhất giờ nghe nói lại lên rồi. Đợt em bán căn 88m2 full đồ đã tk lại nội thất cho hợp lý mà chưa đến 2,6 tỷ, giờ chắc ko còn giá đó nữa rồi.
Vâng, cháu thích khu đó vì có người nhà. Hei thì đúng ý cháu thích nhưng không có nội khu. Hapu thì nhà cửa cảm giác hơi tối tăm.

2congai

Xe tải
Vợ đẻ xong hãy tính cụ ạ, người ta kiêng chuyển nhà khi bầu bí.

agrimeco

Xe lăn
Dạ cháu có 1 nguồn duy nhất là làm lập trình, ngày làm 10-12 tiếng thì được mức đó. Chưa chắc cháu duy trì được công suất này trong nhiều năm nên cháu muốn phương án nào nhanh gọn nhất thôi ạ, đặng còn đầu tư thêm mảng khác. Cháu cũng đã tìm hiểu Times City và thấy cũng ổn ạ.

Vâng, cháu thích khu đó vì có người nhà. Hei thì đúng ý cháu thích nhưng không có nội khu. Hapu thì nhà cửa cảm giác hơi tối tăm.
Khu vực này quá đông đúc nên việc đi làm hàng ngày cũng khó khăn đấy. Cụ nghiên cứu thử mấy tòa nhà khu vực Nguyễn Chánh, Nam trung yên, Trung hòa nhân chính xem có thoáng hơn bên TX ko?

tuan2681

Xe điện
Cụ thử ngâm cứu 93 Lò Đúc xem, hạ tầng giáo dục khu này thì tuyệt vời rồi, đi lại khu trung tâm không tắc đường. Dân trí cao, toàn công chức, chủ doanh nghiệp. Không được mới, sang trảnh như các tòa mới xây, nhưng tường sàn dày, hành lang rộng, phí dịch vụ thấp. Trước tết dương, giá giao dịch tầm 41-45 tùy chất lượng bên trong. Từ lúc chung cư rục rịch lên thì hở căn tốt nào ra là mất. Giờ em không rõ giá bao nhiêu.
khu này bất cập nhất là k có chỗ để oto, ở chung cư mà gửi xe bên ngoài thì hơi khó chịu cụ ạ

conmeomuop

Xe tải
Chào các cụ.
Nhà cháu mới có bầu, hiện tại đang ở HH Linh Đàm, chuẩn bị đẻ trong năm nay nên muốn chuyển khu nào ok hơn.

Về tài chính thì cháu hiện có 2 căn chung cư, 1 ở Ecopark bán được khoảng 2 tỷ và 1 ở HH Linh Đàm bán được khoảng 700-800.
Tháng cháu thu nhập khoảng 100tr. Cháu tính thanh khoản 2 căn chung cư kia và vay thêm tối đa tầm 500-700tr để mua một căn khác trước khi vợ sinh.

Vậy các cụ thông thái thạo tin cho cháu xin tư vấn nên mua khu vào? Cháu đang ngắm Hapulico/ Hei Tower.

- Cháu muốn tìm khu nào cộng đồng cư dân, giáo dục, văn hóa ổn để sau con cái gửi nhà trẻ các kiểu tiện luôn.
Cụ thử khu 27 Huỳnh Thúc Kháng xem :) giá đó dư sức mua 3pn roài mà lại trung tâm đấy

thongnv

Xe điện
cụ đi đâu cũng mua ô tô vin, nhà chung cư vin nhỉ :D

quangzizi

Xe buýt
Chào các cụ.

Hei ko tốt, nhà phong thủy xấu nhiều góc cạnh ảnh hưởng vận mệnh. Hapulico tạm ok nhưng vào đó rồi đi lên PĐP mỗi ngày là 1 cực hình mà cũng ít căn bé. 2 + 1 giá 3.5 tỷ khu TX khá khó vì toàn nhà cũ diện tích to giá to hoặc nhà mới giá cao. 93 LĐ thì ko nên mua nếu có con nhỏ, môi trường khá bí bách cho sinh hoạt và giá thông thủy thực chất nó phải 45 - 50. Nếu đã quan tâm chỉ đi đến PĐP thì sang bên kia sông mua HC golden city, phong cách nhà quê tiện ích chán nhưng nội thất đủ, xịn, 3.5 tỷ có 2+1 rồi, đối diện có wellsping, sau này có cầu thăng long giá x2 thì vodka post này của em đc rồi.

one

Xe điện
Vợ cụ làm ở khu Phan Đình Phùng thì nên nghiên cứu mấy chung cư mạn Ba Đình hay Đống Đa, Long Biên giáp BĐ ở cho thoáng mà đi lại đỡ tắc. VD: chung cư ở rồi có khu 130 Đốc Ngữ, khu 7,2ha Vĩnh Phúc, hoặc mới hơn là Mipec Long Biên, Hoàng Cầu Skyline. Chứ khu Hei hay Hapu đi lại vẫn hơi vất.

tuan2681

Xe điện
. 93 LĐ thì ko nên mua nếu có con nhỏ, môi trường khá bí bách cho sinh hoạt và giá thông thủy thực chất nó phải 45 - 50. Nếu đã quan tâm chỉ đi đến PĐP thì sang bên kia sông mua HC golden city, phong cách nhà quê tiện ích chán nhưng nội thất đủ, xịn, 3.5 tỷ có 2+1 rồi, đối diện có wellsping, sau này có cầu thăng long giá x2 thì vodka post này của em đc rồi.
em đang xem xét chỗ này để mua hoặc thuê lên đi bộ đi làm cho gần,
ý cụ nói nếu có trẻ con thì khu này bí là do k có hạ tầng cảnh quan hay do thiết kế bí cụ?
tiện ích thì chả có gì ngoài cái siêu thị mini tầng 1 cụ nhỉ?
oto thì chắc chắn phải gửi ngoài rồi.
được cái gần nhiều trường học tốt thôi

quangzizi

Xe buýt
em đang xem xét chỗ này để mua hoặc thuê lên đi bộ đi làm cho gần,
ý cụ nói nếu có trẻ con thì khu này bí là do k có hạ tầng cảnh quan hay do thiết kế bí cụ?
tiện ích thì chả có gì ngoài cái siêu thị mini tầng 1 cụ nhỉ?
oto thì chắc chắn phải gửi ngoài rồi.
được cái gần nhiều trường học tốt thôi
Nhà toàn đưá lớn trở lên thì ok cụ ạ vì nó qua giai đoạn phát triển rồi. Chứ nhà mốc meo cũ cũ xong chật bí, môi trường hơi nhộm nhoạm chợ búa thì cũng ko hay lắm. Nói chung chỉ để ở thì rất value, còn đòi hỏi môi trường để phát triển tốt cho trẻ con thì không có. Giá nó thể hiện cả.

tuan2681

Xe điện
Nhà toàn đưá lớn trở lên thì ok cụ ạ vì nó qua giai đoạn phát triển rồi. Chứ nhà mốc meo cũ cũ xong chật bí, môi trường hơi nhộm nhoạm chợ búa thì cũng ko hay lắm. Nói chung chỉ để ở thì rất value, còn đòi hỏi môi trường để phát triển tốt cho trẻ con thì không có. Giá nó thể hiện cả.
ồ cảm ơn cụ. công nhận k phải tự nhiên mà nó rẻ hơn xung quanh, 2 đứa nhà e đang độ tuổi tiểu học/mầm non cả .

E xin thông tin các chung cư quanh Thanh Xuân ạ, càng mới càng tốt

koala2020

[Tịch thu bằng lái]
cụ đi đâu cũng mua ô tô vin, nhà chung cư vin nhỉ :D
Ừ, tại tôi có mấy căn ở Times nên thấy không thể ổn hơn cho chung cư nội đô thôi. Còn xe thì tôi không khuyên ai mua hay không mua nhé.

thongnv

Xe điện
Ừ, tại tôi có mấy căn ở Times nên thấy không thể ổn hơn cho chung cư nội đô thôi. Còn xe thì tôi không khuyên ai mua hay không mua nhé.
Vâng, chắc cụ chưa ở những nơi khác :)