[Funland] [Tư vấn] Có nên mua chung cư Iris garden

đuaxecútcit

Xe tải
2 ngủ nhỏ nhất bên này tầm 75m2 giá tầm 2t6~2t7 ạ. E cũng đang ở Florence thì thấy mọi mặt đều hơn Iris. Trừ duy nhất khuôn viên ngoại cảnh thì ko đc như hàng xóm. Còn chất lượng nhà ở, nội thất bàn giao thì hơn hẳn. Ngoài ra bên này nhà cũng bắt đầu có sổ đỏ rồi. Trong khi Iris thì chưa có ạ :D
1 điểm em thấy quan trọng nhất mà Floren cũng hơn Iris đấy là đơn giá cao hơn cụ ạ :D

đuaxecútcit

Xe tải
Mhdi em xem rôid view nghĩa trang ko thích. Với trần nhà thấp
MHDI em cũng qua xem rồi, nếu bên kia đường là đất của Thể Thao mà có quy hoạch xây cao tầng che góc nhìn nghĩa trang thì ok luôn cụ nhỉ?

Ronadol

Xe hơi
em đã xuống tiền đặt cọc ở Iris rồi, nhưng giờ thấy tốc độ bán có vẻ vẫn khá chậm. Cụ quyết định mua thì về làm hàng xóm với em cho đông vui chứ giờ em chưa biết hàng xóm nào luôn :D

em đưa ra lý do em chọn Iris để cụ tham khảo:
Nhu cầu của em:
1. Vị trí: em lấy toà nhà Mobifone ở Trần Thái Tông (Phạm Văn Bạch) làm tâm, vẽ vòng tròn bán kính 5km và chỉ lấy nửa trên.
2. Giá tiền: em chỉ mua được những căn từ 2 tỉ trở xuống và có hỗ trợ vay ngân hàng, càng nhiều ưu đãi càng tốt.
3. Yêu cầu khác: em ưu tiên những khu có tiện ích, sân chơi nội khu riêng biệt.

Những tòa nhà em đã từng khảo sát và lý do không mua:
Goldmark city, An Bình city, HD Mon, Emeral, Mỹ Đình Plaza 2 : căn hộ rẻ nhất vào lúc em tìm mua đã hơn 2 tỉ rồi, hỗ trợ ngân hàng không còn nhiều ưu đãi.
FLC Green Home 18 Phạm Hùng: pháp lý không ổn
Florence: em không tin tưởng vào chủ đầu tư này
Xuân Phương Residence: có ưu điểm giá rẻ nhưng lại không có tiện ích gì. Vả lại giá rẻ như vậy thì em cũng không tin tưởng lắm về chất lượng xây dựng.

Lý do em chọn Iris Garden:
- Vị trí ok
- Chủ đầu tư tạm tin tưởng được
- Có tiện ích nội khu đủ dùng
- Giá cả hợp lý (với cá nhân em).

Tính ra theo m2 thì em thấy đúng là giá Iris Garden có hơi cao thật, nhưng budget em chỉ tầm 2 tỉ đổ lại nên không tìm được lựa chọn tốt hơn.
Cụ mua căn nào 2 N mà dưới 2t vậy? E thấy toàn trên 2 mà

Xuân Trường

Xe buýt
thấy đang rộ ạ :D

maximax903

Xe điện

vuong dev

Xe đạp
Các cụ cho em hỏi căn 60m2 ở Iris garden đường trần hữu dực có ổn không ạ, em đọc thấy nhiều phốt quá , mà căn bên đấy lại đang chưa sổ do tranh chấp gì đấy với chủ đầu tư về việc đo thừa diện tích . Em giờ còn phân vân chỗ này với bên Vinhomes smart city . Cả 2 chỗ đều chán nhưng vẫn phải chọn thôi các cụ ạ. Giờ cố lên 2 tỷ 7 - 2 tỷ 9 cũng chả chọn được căn nào ưng ý . Mong nhận được tư vấn

Fanlivbay

Xe buýt
Các cụ cho em hỏi căn 60m2 ở Iris garden đường trần hữu dực có ổn không ạ, em đọc thấy nhiều phốt quá , mà căn bên đấy lại đang chưa sổ do tranh chấp gì đấy với chủ đầu tư về việc đo thừa diện tích . Em giờ còn phân vân chỗ này với bên Vinhomes smart city . Cả 2 chỗ đều chán nhưng vẫn phải chọn thôi các cụ ạ. Giờ cố lên 2 tỷ 7 - 2 tỷ 9 cũng chả chọn được căn nào ưng ý . Mong nhận được tư vấn
Tầm tiền này sao cụ không sang An Bình, Green Star, Goldmark,..... Tầm 2,7-2,9 tỷ là cựu có căn tầm 80 m2. Diện tích rộng hơn, có sổ đỏ cầm tay, vị trí đi lại thuận lợi. Tuy là Bắc Từ Liêm nhg ngày sát Nam Từ Liêm rồi.

huyhuyen2904

Đi bộ
Có mấy căn bên iris garden hiện tại chưa sổ thì có nên mua không mấy cụ, mấy cụ cho xin ý kiến ạ

kauto1912

Xe tăng
Lô CC2, KĐT Thành Phố Giao Lưu, Q. Bắc Từ Liêm, HN
Tầm tiền này sao cụ không sang An Bình, Green Star, Goldmark,..... Tầm 2,7-2,9 tỷ là cựu có căn tầm 80 m2. Diện tích rộng hơn, có sổ đỏ cầm tay, vị trí đi lại thuận lợi. Tuy là Bắc Từ Liêm nhg ngày sát Nam Từ Liêm rồi.
Tầm 2.9t thì cụ làm sao mua đc căn 80m các dự án kia ạ. Bên An Bình 83m gần 4 tỷ, bên Green 2 ngủ 60m cũng đã quanh 2.7t rồi ạ. GM thì căn 78m cũng 3.5t ạ.

Fanlivbay

Xe buýt
Tầm 2.9t thì cụ làm sao mua đc căn 80m các dự án kia ạ. Bên An Bình 83m gần 4 tỷ, bên Green 2 ngủ 60m cũng đã quanh 2.7t rồi ạ. GM thì căn 78m cũng 3.5t ạ.
Ah từ tháng 5 năm ngoài rồi mà cụ. Chứ giờ dưới 3 tỷ thì ko mua đc quanh khu mỹ đình này ( An Bình City, Goldmark, HD Mon, Iris , ...) Giờ em thấy các khu này toàn trên 3,5 tỷ hết rùi.

HungHa453

Xe đạp
Có mấy căn bên iris garden hiện tại chưa sổ thì có nên mua không mấy cụ, mấy cụ cho xin ý kiến ạ
Không nên cụ ạ, tuy bên này pháp lý rõ ràng, các đồng nghiệp e quen đều làm được sổ hết r, nhưng mình cầm tiền tỷ đi mua nhà thì nên có sổ, hoặc cụ cọc trước, nhờ chủ nhà làm sổ xong thì sang tiền.
Em cũng đang tìm khu này, cụ cho e hỏi mua k sổ thì giá căn đó bn v ạ? em tìm căn có sổ toàn trên 3ty2 r

Jangmi

Xe buýt
Không nên cụ ạ, tuy bên này pháp lý rõ ràng, các đồng nghiệp e quen đều làm được sổ hết r, nhưng mình cầm tiền tỷ đi mua nhà thì nên có sổ, hoặc cụ cọc trước, nhờ chủ nhà làm sổ xong thì sang tiền.
Em cũng đang tìm khu này, cụ cho e hỏi mua k sổ thì giá căn đó bn v ạ? em tìm căn có sổ toàn trên 3ty2 r
E mua 1 căn bên Goldmark city cũng chưa có sổ, là do chủ nhà người Hàn ông ý mua mục đích cho thuê nên ko làm sổ, giờ e mua lại đi làm sổ đỏ có vấn đề gì ko các cụ

HungHa453

Xe đạp
E mua 1 căn bên Goldmark city cũng chưa có sổ, là do chủ nhà người Hàn ông ý mua mục đích cho thuê nên ko làm sổ, giờ e mua lại đi làm sổ đỏ có vấn đề gì ko các cụ
cụ đã mua chưa? Bên GM từ đó tới giờ chắc cũng lên kha khá r

Ling234

Đi bộ
Em đang nhắm 1 căn bên này, giờ cc này còn lùm xùm như mấy năm trước nữa không các bác?