Thảo luận tư vấn côn ex150

hothanhtoan1112

Đi bộ
kính chào anh em
tình hình là mình có con ex150 đời 2016. chạy đã được được 2.5 năm. hiện tại côn tăng gần hết ở dưới máy, vẫn chưa tăng trên tay côn. bữa trước ra hỏi thợ ngoài hãng thì thợ có nói " nếu tăng hết thì phải thay bố côn mới". vậy anh em cho mình hỏi: nếu tháo động cơ ra thay thì có ảnh hưởng gì tới độ bền của máy không ( không nhắc đến giá trị khi bung máy, vì mình không bán).
trân trọng cảm ơn

bongxu.

Xe tăng
Ko ảnh hưởng đến động cơ khi moẻ lốc máy bên côn. Vì quan trọng nhất là phần đầu bò & lốc giữa nơi có bộ số và cụm biên. Việc mở lốc côn để thay thế lá,loxo hay gioăng bơm nước là việc bình thường. Côn xe Ex dùng cơ chế đũa đẩy từ bên lốc điện sang chứ không phải như các loại xe côn tay khác. Bệnh của xe Ex hay mắc phải là đũa đẩy côn hay bị mòn khấc bởi lý do thép không cứng nhanh bị toè đầu làm cắt côn không được hoàn toàn. Chưa chắc đã là do lá côn bị mòn,nên đến tiệm hay 3S có uy tín và kinh nghiệm về xe Ex để kiểm tra lại.
Khuyên lên đưa đi k.tra sớm để khắc phục vì để lâu sẽ làm hư hỏng cho côn do không cắt được hoàn toàn. Dừng đèn đỏ nên về N ko để số bóp côn,hạn chế âm côn cũng như bóp côn thường xuyên. Chỉ dùng khi lên xuống số trong khi chưa kịp đưa xe đi kiểm tra

Tit_mu_tap

Xe tăng
Đi 2,5 năm đc mấy vạn, thích thì thay lá mới cho nó bốc, cũng rẻ thôi mà.

connected

Xe tải
thoải mái con gà mái đi

hothanhtoan1112

Đi bộ
Ko ảnh hưởng đến động cơ khi moẻ lốc máy bên côn. Vì quan trọng nhất là phần đầu bò & lốc giữa nơi có bộ số và cụm biên. Việc mở lốc côn để thay thế lá,loxo hay gioăng bơm nước là việc bình thường. Côn xe Ex dùng cơ chế đũa đẩy từ bên lốc điện sang chứ không phải như các loại xe côn tay khác. Bệnh của xe Ex hay mắc phải là đũa đẩy côn hay bị mòn khấc bởi lý do thép không cứng nhanh bị toè đầu làm cắt côn không được hoàn toàn. Chưa chắc đã là do lá côn bị mòn,nên đến tiệm hay 3S có uy tín và kinh nghiệm về xe Ex để kiểm tra lại.
Khuyên lên đưa đi k.tra sớm để khắc phục vì để lâu sẽ làm hư hỏng cho côn do không cắt được hoàn toàn. Dừng đèn đỏ nên về N ko để số bóp côn,hạn chế âm côn cũng như bóp côn thường xuyên. Chỉ dùng khi lên xuống số trong khi chưa kịp đưa xe đi kiểm tra
Thanks nhé bạn

Tit_mu_tap

Xe tăng
K phải vấn đề tiền bạc bạn ơi. Vấn đề chất lượng sau khi thay mới là mình quan tâm
Thay lá zin thì như lúc mới, lá độ ngon hơn, bắt tốt hơn. Xe nào chả thế, pkl còn chả tiếc nữa là ex

hothanhtoan1112

Đi bộ
Thay lá zin thì như lúc mới, lá độ ngon hơn, bắt tốt hơn. Xe nào chả thế, pkl còn chả tiếc nữa là ex
cảm ơn bạn
bạn vẫn không hiểu ý của mình. k phải là tiếc tiền mà mình sợ ảnh hưởng tới chi tiết khác của máy. mình không có kinh nghiệm về máy móc xe máy.