Tư vấn dán cảbon cho mặt dưỡng của focus

tuanminh1912

Xe buýt
Em được ông anh tặng cho cái màn hình dvd pioneer màu đen phải lắp thêm cả cái phụ mặt dưỡng màu đen vào cho vừa, bây giờ nhìn cái mặt dưỡng bạc và cái đầu đen xì xì thấy nó không hợp tông nhau lắm, nên em định đổi màu bạc của mặt dưỡng từ trên xuống dưới thành màu đen carbon bằng cách dán decal. Em ra mấy hàng ở cao bá quát thì anh em họ chịu không biết cách tháo các chi tiết ra sợ gãy chốt nên chẳng dám tháo, thế là em phải đi về.
Các cụ cho em hỏi ở quanh cầu giấy có hàng nào dán carbon mà biết tháo các chi tiết nhựa mặt dưỡng của focus từ trên xuống dưới không ạ, các cụ cho em hỏi dán carbon 3d hay 4d đẹp hơn ạ, cụ nào đã từng dán rồi cho em chiêm ngưỡng thì càng tốt ạ.

Antilope

Xe buýt
Dán carbon thì em không biết nhưng tháo cái mặt dưỡng thì em đã tháo rồi, khá đơn giản. Đầu tiên cụ tháo CD (dùng 4 cái chìa-có thể tự chế), sau đó dùng tô vít hoa thị tháo 2 con ốc bắt ở cái mặt dưỡng và nhấc ra thôi. Có ít hình minh họa cho cụ dễ hình dung:

Chỉnh sửa cuối:

kole-molet

Xe hơi
Cái CD cũ nhà cụ có cắm được USB không?
Nếu được cụ chủ có thanh lý không để cháu đặt gạch?

ww.Longthinh.vn

Xe điện
Website
longthinh.vn
Em được ông anh tặng cho cái màn hình dvd pioneer màu đen phải lắp thêm cả cái phụ mặt dưỡng màu đen vào cho vừa, bây giờ nhìn cái mặt dưỡng bạc và cái đầu đen xì xì thấy nó không hợp tông nhau lắm, nên em định đổi màu bạc của mặt dưỡng từ trên xuống dưới thành màu đen carbon bằng cách dán decal. Em ra mấy hàng ở cao bá quát thì anh em họ chịu không biết cách tháo các chi tiết ra sợ gãy chốt nên chẳng dám tháo, thế là em phải đi về.
Các cụ cho em hỏi ở quanh cầu giấy có hàng nào dán carbon mà biết tháo các chi tiết nhựa mặt dưỡng của focus từ trên xuống dưới không ạ, các cụ cho em hỏi dán carbon 3d hay 4d đẹp hơn ạ, cụ nào đã từng dán rồi cho em chiêm ngưỡng thì càng tốt ạ.
Theo em thì cụ nên đi sơn Carbon đi...Chất lượng chắc chắn cụ sẽ hài lòng hơn là dán carbon. Dán giấy thì trông vân nó bờn bợt và không được sắc nét. Nếu cụ sơn như hôm em nói ở cửa hàng thì chắc chắn cụ sẽ hài lòng
Cụ tham khảo em For Escape đây:

thangvpro

Xe tải
Đang màu bạc mà dán cái màu này vào liệu có hợp k các bác

tuanminh1912

Xe buýt
Theo em thì cụ nên đi sơn Carbon đi...Chất lượng chắc chắn cụ sẽ hài lòng hơn là dán carbon. Dán giấy thì trông vân nó bờn bợt và không được sắc nét. Nếu cụ sơn như hôm em nói ở cửa hàng thì chắc chắn cụ sẽ hài lòng
Cụ tham khảo em For Escape đây:

Vâng, như em đã nói với cụ ấy, em chưa biết làm carbon vào trông có hợp hay không, sợ nhìn xe lại rởm rít hàng tàu thì lại khổ nên chỉ muốn dãn thôi, chán lại lột. Em cũng đang lăn tăn giữa làm vân gỗ đen hay carbon thì cái nào đẹp hơn (xe em chỉ làm màu tối mới hợp thôi ạ). Cụ cho em cái giá yêu sơn các phần như đã kể vào inbox nhé. Cảm ơn cụ.

ww.Longthinh.vn

Xe điện
Website
longthinh.vn
Vâng, như em đã nói với cụ ấy, em chưa biết làm carbon vào trông có hợp hay không, sợ nhìn xe lại rởm rít hàng tàu thì lại khổ nên chỉ muốn dãn thôi, chán lại lột. Em cũng đang lăn tăn giữa làm vân gỗ đen hay carbon thì cái nào đẹp hơn (xe em chỉ làm màu tối mới hợp thôi ạ). Cụ cho em cái giá yêu sơn các phần như đã kể vào inbox nhé. Cảm ơn cụ.
Đẹp chứ cụ ơi, chán cụ lại đổi màu khác cũng được mà...:D. Giá rổ em đã Pm cho cụ rồi nhé

An_Dương oto

Xe tăng
Dán Cacbon loại HQ khá đẹp mà bền cụ nhé, Loại của tàu thì được một thời gian thôi ạ. Cụ thích thay đổi thì nên chọn cacbon còn muốn Fix thì làm vân gỗ cụ ạ

tuấn tẩu

Xe tải
cụ đừng dán cụ ơi,em đi dán cho em crv mới được 2 tháng lem nhem lắm,chỉ muốn bóc quách ra thôi

tuanminh1912

Xe buýt
Dán Cacbon loại HQ khá đẹp mà bền cụ nhé, Loại của tàu thì được một thời gian thôi ạ. Cụ thích thay đổi thì nên chọn cacbon còn muốn Fix thì làm vân gỗ cụ ạ
cụ có biết dán loại đấy ở đâu chuẩn không ạ, nếu có sơn thì em cũng thiên về sơn carbon hơn gỗ vì thấy có vẻ đẹp hơn gỗ ạ

Dieu Thao

Xe buýt
Cái CD cũ nhà cụ có cắm được USB không?
Nếu được cụ chủ có thanh lý không để cháu đặt gạch?
Em có cái CD của FC 2009 tháo ra, ko biết có cắm được USB ko. Cụ có mua ko em thanh lý cho. Mà cụ định trả bao nhiêu, nếu hợp lý em để cho để thêm tiền mua xăng. Dạo này xăng lên giá đi tốn quá!

ww.Longthinh.vn

Xe điện
Website
longthinh.vn
Cụ tham khảo một số hình ảnh đây nhé:

P/s: Đây mà mẫu sơn vân gỗ, cụ có thể tìm hiều các loại mẫu khác hoặc sơn Carbon

9558

Xe tải
Cụ làm chưa cho e tham khảo với

ww.Longthinh.vn

Xe điện
Website
longthinh.vn
P/s: Đây mà mẫu sơn vân gỗ, cụ có thể tìm hiều các loại mẫu khác hoặc sơn Carbon
Cụ tham khảo mặt dưỡng của Honda CITY em sơn carbon đây:

pnh

Xe hơi
Em ngồi hóng xem sao