[Funland] Tư vấn dạy cháu học 11 có dấu hiệu ưu đương

Saltbeavn

[Tịch thu bằng lái]
Trường con em lên 8 nhà trường làm quả bố trí lại lớp, 4 lốp xáo lên trộn lại, thể là lớp 7 có vài đôi giờ tan rồi vì khác lớp, may quá.
Trc có đứa suốt ngày nhắn tin trêu chọc con em giờ cũng khác lớp, tự đau năm đèn gió ko thấy nhắn gì, may quá.
Tuổi này nó cũng nhanh quên =)).
=)) trẻ con ấy mà. lớp con e bạn nọ thích thú bạn kia, dc thời gian là thôi. đc cái là các bạn đều về tâm sự chia sẻ với bố mẹ. sợ nhất là các con qhtd ko an toàn rồi sinh hậu quả. cái đó mới nguy hiểm. cứ suy từ bố mẹ mà ra mợ nhỉ:)) . e ngày trc lớp 6 đã tỏ tình với bạn rồi. qhtd cũng sớm (tò mò) . may có mẹ làm bs tính lại tò mò hay đọc tài liệu của mẹ nên an toàn. ko có khi h này mới 41 con phải 24 25t rồi=))

• Vodka
Reactions: Mzc

binhsu7273

Xe cút kít
Bao vụ cấm đoán chúng bỏ đi biệt tích, mất xác rồi mà vẫn giữ nguyên cái tư duy đó thì chết dở. Tuổi ẩm ương nên nhẹ nhàng và mượn luôn tình thế đó để ép chúng học, tiêm nhiễm vào đầu chúng từ từ là không có = cấp thì sau này lấy nhau bốc Mứt để ăn à... ;)) ;)) ;))

VCHDHN

Xe container
Cái quan trọng là kết quả học tập:).

Newdog0901

Xe tải
Bảo cháu nó đưa bạn trai về nhà chơi :) bây h còn cấm cản làm gì, cái món này cang cấm càng hỏng
Dạ vâng. E nhờ các Bác tư vấn. Nếu lớn hẳn kiểu học đại học thì lại ko lo Bác nhir.Ngại nhất đang tuổi ẩm ương. Cấm đoán cũng dở. Ko sát sao mà quá đà là rất mệt, nhất là cháu gái

Linh Net

Xe buýt
Nói thì bảo mê tín, nhưng các cháu cấp 2 nó đã như gà rồi ý.
Nhà em cạnh nhà nghỉ, toàn các cháu THCS đi cup lao vào.

meodenminh

Xe điện
Nghe mấy cụ OF khuyên trên có mà loạn, bảo bọn nó dùng bcs thì hơi khó và nhiều khi không kịp dùng ấy chứ, lý thuyết quá
Có mấy cụ O F dùng bcs ngay lần đầu tiên

Newdog0901

Xe tải
Tuổi đó càng cấm càng yêu. Vẽ đường cho nó đi đúng hướng thôi. Ăn chơi không ra sản phẩm là được.
Vâng Bác. Nhưng là chú khác giới tâm sự cũng hơi khó chút, không dễ gần và cởi mở như cùng giới. E sẽ lựa lời nc vs cháu

Saltbeavn

[Tịch thu bằng lái]
Nghe mấy cụ OF khuyên trên có mà loạn, bảo bọn nó dùng bcs thì hơi khó và nhiều khi không kịp dùng ấy chứ, lý thuyết quá
có thể đúng như cụ nói lần đầu thường ko dùng bao thì dùng thuốc tránh thai khẩn cấp. thời nay mạng phát triển để tiếp cận thông tin kiến thức rất dễ. như thời e đến tiết sinh học dạy sinh lý hs thì ngượng mà giáo viên cũng ngại truyền đạt. kết quả là cữoi ngựa xem voi.

xukthal.

Xe lăn
Làm công tác tư tưởng, giảng dạy cho th con zai là ích ích sớm và nhiều quá sau lớn lên hết động lực là dễ ko có ng nối dõi đâu :-s

thuyhtt

Xe tăng
Chuẩn cụ, lần đầu của nhà em là ko kịp dùng bsc dù bố cháu là bs, bcs lúc nào cũng sẵn trong nhà mà ko kịp, giờ lớp 8 rồi.
Lý thuyết này chết. GDGT sớm, cho con có đam mê và mơ ước thì nó sẽ ko yêu sớm hoặc ít bị dụ dỗ sớm, bố mẹ có thời gian chuẩn bị kiến thức kỹ năng cho con. Còn cấm cản điều ko thể tránh khỏi chỉ làm sự việc trầm trọng hơn.
Đưa bcs cho nó, nó sẵn tò mò, sẵn đối tác bỏ ra thực chiến còn chết chắc luôn.

taxiabc

Xe buýt
Cháu em năm nay 33 tuổi đẹp chai cao to, chưa đi với gái bao giờ. Cả nhà lo sốt vó. Kệ cho tự nhiên phát triển thôi. Giáo dục về an toàn TD là ok rồi. Ko cấm được.

Xehoa2022

[Tịch thu bằng lái]
Giờ tụi trẻ con nó xem nhiều phim nên cứ ngỡ đời màu hồng như phim luôn, từ cô dâu 8 tuổi tới bà ngoại tuổi 30, đậu xanh rau má mấy cái phim nhố nhăng ấy còn chiếu vào giờ vàng của truyền hình trung ương thì các cụ cứ xác định nhé =))

sinichit52

Xe container
Cái này em không tư vấn cho cụ chủ được. Do nhóc nhà em suốt ngày game gủng mà đùng phát đầu năm lớp 12 tuyên bố con có bạn gái được 1 tuần. Gia đình em có biết nó chơi thân với 1 cô bé học cùng lớp học thêm từ cuối 11 cơ. Lúc đó em đùa ngay, ơn giời con cũng thông báo là con có bạn gái chứ không phải có bạn trai🤣. Sau đó em nói luôn là bố mẹ không cấm, nhưng con phải đảm bảo chuyện học hành. Nên chào bố mẹ bạn M( tên bạn gái) và nói rõ là 2 đưa đang yêu nhau. Mà xác định là con sẽ bị mắng nhé 😜Muốn đi chơi phải xin phép chứ không được trốn học, phải nói rõ với bố mẹ M đi chơi đến mấy giờ về, nếu chậm hơn từ 10 phút trở lên phải gọi điện nói rõ lý do. Tóm lại phải có trách nhiệm như 1 người đàn ông trưởng thành. Quan trọng nhất, 2 đưa đều dưới 18 tuổi, không QHTD nhé kẻo vi phạm pháp luật. Nói vậy chứ tối hôm đó em đi mua BCS nhét vào ví và note ở ngoài cặp cho cu cậu đọc. Đến khi con em đổi ví mới, em thấy BCS đó vẫn còn( do em đánh dấu nhỏ vào nó). Còn bây giờ tụi nó ở nước ngoài lại yêu xa thì ngoài phạm vi quản của em rồi. Em bây giờ chỉ lo lên làm bà nội sớm thì chết😩

Chỉnh sửa cuối:

st101814

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Chào các Bác,
Cháu con anh trai là gái, đang học lớp 11. Anh Chị e lại đi làm ở xa. Cháu ở cùng ông bà nội, sát ngay nhà e. Tối qua đi về e gặp thấy đang kè kè với bạn trai.E cũng hiểu tuổi này cũng rung động, yêu đương, nhưng ngại ko hiểu biết mà đi quá đà thì rất dở vì ít tuổi, lại đang học. Vậy nhờ các Bác có con cháu đã từng qua tuổi này xem dạy các cháu như thế nào cho ổn ạ. Cám ơn các Bác nhiều
Nên vẽ đường cho hươu nó chạy thôi ạ. Nhẹ nhàng ân cần chứ đừng can thiệp áp đặt chúng nó mới nghe. Tập trung chuyện học hành là ưu tiên, mình ko ngăn cản chuyện yêu đương vì tuổi này là tuổi cặp kê rồi, cấm sao được. Chỉ khuyên là nên tập trung thời gian dành cho việc học nhiều hơn, khi nào đỗ đại học thì tiến xa hơn cũng chưa muộn mà. Giới trẻ nó cũng biết nghĩ lắm,mình lạt mềm buộc chặt là được thôi, càng cấm cản, càng tác dụng phụ.