Tư vấn đi nghỉ mát ở Cát Bà.

xdthienha

Xe điện
Em quê gốc ở thành phố hoa cải đỏ mà hỏi câu này cũng hơi buồn cười nhưng chính xác em mới đi Cát Bà được 2 lần thôi ạ.Cách đây cũng lâu lắm rồi.Cũng chỉ ra đến Cát cò 2 tắm và vườn quốc gia là hết.Lịch trình của em thế này :
Trưa ngày 28 em bắt đầu khởi hành từ bến Bính đi tàu cao tốc đến chiều có mặt ở CB,lấy phòng ks rồi xuống tắm biển.(Em đặt phòng rồi).Tắm xong lên ăn,tối lượn lờ chơi.Đêm ngủ,sáng hôm sau chơi quanh đâu đó CB đến chiều 29 là về.
Theo các cụ với thời gian của em thì chơi được ở những chỗ nào ạ.EM nghe mấy người về kể nào là đi đảo khỉ,đi câu mực đêm,đi ra vịnh...mà chưa được biết.Cụ nào đi nhiều tư vấn cho em cái lịch trình với.Em cầm sẵn chai hầu rượu rồi ạ.

KarinMoon

Xe tăng
Đi đảo Khỉ từ bến Cái Bèo, lòng vòng trong vịnh Lan Hạ một lúc rồi đến đảo cụ ạ. Trên đường đi có mấy cái bãi tắm nếu cụ thích có thể bảo tàu dừng lại để xuống tắm. Ở bến đó có mấy cái nhà hàng nổi thì phải, ăn cũng ngon :D

xdthienha

Xe điện
Đi đảo Khỉ từ bến Cái Bèo, lòng vòng trong vịnh Lan Hạ một lúc rồi đến đảo cụ ạ. Trên đường đi có mấy cái bãi tắm nếu cụ thích có thể bảo tàu dừng lại để xuống tắm. Ở bến đó có mấy cái nhà hàng nổi thì phải, ăn cũng ngon :D
Tức là đi thăm đảo khỉ là thăm vịnh luôn được hả cụ.Cụ có biết cái nhà nổi nào ăn ngon ko.Mà tàu đi như thế phải thuê hả cụ.Rổ rá thế nào ạ.Đoàn em có khoảng 9-10 người

tromtrau

[Tịch thu bằng lái]
Cụ cẩn thận vụ tàu cao tốc ngày lễ nhé.
Em đi cát bà 1 lần cách đây 2 năm và không có ý định quay lại.
Lý do là éo thể giao mạng sống của mình và gia đình vào tay mấy thằng chủ tàu cao tốc (Hải Yến thì phải). Tàu chở khách gấp 2 lần, không có cả ghế mà ngồi, móc khắp nơi éo thấy cái áo phao nào. Vãi.

Cahtra2008

Xe tăng
Cụ đi vào ngày lễ là vừa bị chém và giá cả đắt đỏ, dịch vụ kém (vì đông quá)

Habuon89

Xe buýt
Cụ chủ là đồng khói nhà cháu.Cháu vừa đi CB tuần trước về,góp ý cho cụ đi tàu cao tốc của HADECO là chuẩn nhất.

xdthienha

Xe điện
Cụ chủ là đồng khói nhà cháu.Cháu vừa đi CB tuần trước về,góp ý cho cụ đi tàu cao tốc của HADECO là chuẩn nhất.
Tàu cao tốc của HADECO cũng xuất phát từ bến bính hả cụ.

xdthienha

Xe điện
Cụ đi vào ngày lễ là vừa bị chém và giá cả đắt đỏ, dịch vụ kém (vì đông quá)
Thế nên em mới chọn ngày 28-29,em đặt phòng 2 ngày đó vẫn như bình thường.Nhưng từ đêm 29 phòng sẽ đắt.định 30 và mồng 1 đi Hạ Long,có khi mai làm thớt tư vấn đi Hạ Long nữa,nghe nói có lễ hội.hj

NGOCLAN79

Xe hơi
Tối 29 cháu cũng có mặt ở Cát Bà, có gì giao lưu chút cụ chủ nhỉ .
Cụ ở KS nào ?

Habuon89

Xe buýt
Tàu cao tốc của HADECO cũng xuất phát từ bến bính hả cụ.
Vâng bến Bính,cháu vưỡn còn card của hãng nếu cụ quan tâm cháu sẽ cho cụ lịch chạy của tàu.Tránh trường hợp ngồi đợi như cháu lần trước vì ko phải lúc nào cũng có tàu.

xdthienha

Xe điện
Tối 29 cháu cũng có mặt ở Cát Bà, có gì giao lưu chút cụ chủ nhỉ .
Cụ ở KS nào ?
Bạn em đặt cho cả đoàn,em cũng ko biết tên,nhưng chiều 29 là em về mất rồi.Em đi từ trưa 28 mà.

Chỉnh sửa cuối:

xdthienha

Xe điện
Vâng bến Bính,cháu vưỡn còn card của hãng nếu cụ quan tâm cháu sẽ cho cụ lịch chạy của tàu.Tránh trường hợp ngồi đợi như cháu lần trước vì ko phải lúc nào cũng có tàu.
Ôi thế cảm ơn cụ nhé,cụ cho em với.mà gọi là cụ hay là mợ thì đúng ạ,em ko biết.

Habuon89

Xe buýt
Ôi thế cảm ơn cụ nhé,cụ cho em với.mà gọi là cụ hay là mợ thì đúng ạ,em ko biết.
Cháu là mợ cụ nhé.À quên cháu chưa hỏi cụ đi bằng phuơng tiện gì tới bến Bính,tất cả tàu cao tốc đều ko chở được oto cụ nhé.
Cháu đi từ HN như này này:Đi xe Anh Huy về bx Lạc Long sau đó đi bộ ra bến Bính mua vé,cụ phải hỏi đúng Handeco nhé vì có rất nhiều hãng đấy.Lịch chạy từ HP đi CB: 7h;8h;10h;13h;15h;16h đi tuơng đối nhanh 45-50' là tới ,giá vé 130k/ng.Tới CB sẽ có xe của hãng đưa vào thị cảng cụ nhé.
Lần trước,ko biết lịch 13h10 ' cháu tới bến Bính thế là ngồi đợi gần 2h mới có tàu,hôm đó lại lạnh chứ.Lúc về thì đơn giản hơn vì biết lịch .

Bắc Âu

Xe điện
Cụ thuê cái tầu nhỏ ở Cái Bèo cả nhà đi tiện hơn.
Riêng Hạ Long nếu ko vì công việc cháu thề không bao giờ quay lại.>:P

Chỉnh sửa cuối:

tovit

Xe tăng
E mà là cụ thì tự khám phá để có trải nghiệm. Vì Cát Bà bằng bàn tay ý mà

xdthienha

Xe điện
Cháu là mợ cụ nhé.À quên cháu chưa hỏi cụ đi bằng phuơng tiện gì tới bến Bính,tất cả tàu cao tốc đều ko chở được oto cụ nhé.
Cháu đi từ HN như này này:Đi xe Anh Huy về bx Lạc Long sau đó đi bộ ra bến Bính mua vé,cụ phải hỏi đúng Handeco nhé vì có rất nhiều hãng đấy.Lịch chạy từ HP đi CB: 7h;8h;10h;13h;15h;16h đi tuơng đối nhanh 45-50' là tới ,giá vé 130k/ng.Tới CB sẽ có xe của hãng đưa vào thị cảng cụ nhé.
Lần trước,ko biết lịch 13h10 ' cháu tới bến Bính thế là ngồi đợi gần 2h mới có tàu,hôm đó lại lạnh chứ.Lúc về thì đơn giản hơn vì biết lịch .
OK,cảm ơn mợ nhé,thế giờ mợ ở Hà Lội ah,đi học hay đi làm rồi.:D
E mà là cụ thì tự khám phá để có trải nghiệm. Vì Cát Bà bằng bàn tay ý mà
Em sợ bị hớ nên hỏi cho an toàn.Ko biết đâu được.hj

xdthienha

Xe điện
Cụ thuê cái tầu nhỏ ở Cái Bèo cả nhà đi tiện hơn.
Riêng Hạ Long nếu ko vì công việc cháu thề không bao giờ quay lại.>:P
Em đi mấy lần,có sao đâu,cụ bị vặt ah,hj,ở đâu thế.Tâm sự đi,để vài hôm nữa em ra.Em còn tránh.

duongctt

Xe tăng
Ngoài mấy cách đi như các cụ đã nói thì còn cách đi phà Đình Vũ + Phù Long nữa mà. An toàn tuyệt đối, giá rẻ bất ngờ, chở được cả 4, 6, 8, 10 ...b, có thể mua được rất nhiều hải sản tươi, ngon, bổ, rẻ. Mỗi tội... cụ phải đi mới cảm nhận hết được.
Vì em ít xèng nên em thấy ngoài Cát Bà có 2 cái thú là: Việt Hải và Núi Ngọc.
Việt Hải thì hoang sơ cực, cụ có thể tắm truồng ngoài đó mà không sợ mất quần áo. Nhưng đi Việt Hải phải đi đò gỗ cắm đầu nổ Tàu, mất nhiều thời gian (ít nhất 1 ngày). Cụ nào quen leo đồi núi (bằng chân nhé) thì đi bộ, leo núi qua vườn quốc gia cũng đến được Việt Hải.
Núi Ngọc thì bổ và rẻ lắm (ngon thì tuỳ gu từng cụ nhé). Đi đi cho biết đặc sản CÁC BÀ cụ nhé.
Đồ ăn (hải sản) trong nhà hàng: cái đầu tiên em thấy là sắc và ngọt. Ngoài đấy vẫn thịnh món máy chém lắm, chả cần đến cải xanh, cải đỏ gì gì mà vẫn đủ cho cái ví của em bay xơ xác. Cụ nào thích ăn hải sản cho bị gút luôn thì nên ra chợ đóng thùng xốp mang về nhà nhé. Rẻ như bọ bèo (nhớ trả giá, mặc cả ác liệt như oánh nhau với Mỹ nhé). Đồ rừng thì em thấy món nào cũng hơi giống ông bạn cầy tơ (hay là chính hắn?). Ăn xong chỉ ước thằng bạn mình trả xèng hộ.
2, 3 cái bãi tắm Cát Cò em nhìn cứ giống giống cái vũng trâu đằm quê em sao sao đấy. Bé tí tẹo, con nọ chen chúc con kia, à quên người nọ chen chúc người kia trong cái vũng trâu đằm toàn rác. Cái Tùng Thu thì toàn mùi cá tanh ngòm, nước toàn váng dầu (vì nó ở cuối gió mà). Dân Cát Bà còn bảo: mùa bão năm nào cũng vớt được người chết trôi dạt vào đấy. Nghe ghê hết răng, nổi hết da gà.
Ps: Em nằm vùng ở Cát Bà gần 1 năm mà chả thấy cái gì hay ho cả. Được mỗi cái không khí trong lành, mát mẻ. Các em tintin nhìn mát hết cả mắt, nóng hết cả mông.

xdthienha

Xe điện
Ngoài mấy cách đi như các cụ đã nói thì còn cách đi phà Đình Vũ + Phù Long nữa mà. An toàn tuyệt đối, giá rẻ bất ngờ, chở được cả 4, 6, 8, 10 ...b, có thể mua được rất nhiều hải sản tươi, ngon, bổ, rẻ. Mỗi tội... cụ phải đi mới cảm nhận hết được.
Vì em ít xèng nên em thấy ngoài Cát Bà có 2 cái thú là: Việt Hải và Núi Ngọc.
Việt Hải thì hoang sơ cực, cụ có thể tắm truồng ngoài đó mà không sợ mất quần áo. Nhưng đi Việt Hải phải đi đò gỗ cắm đầu nổ Tàu, mất nhiều thời gian (ít nhất 1 ngày). Cụ nào quen leo đồi núi (bằng chân nhé) thì đi bộ, leo núi qua vườn quốc gia cũng đến được Việt Hải.
Núi Ngọc thì bổ và rẻ lắm (ngon thì tuỳ gu từng cụ nhé). Đi đi cho biết đặc sản CÁC BÀ cụ nhé.
Đồ ăn (hải sản) trong nhà hàng: cái đầu tiên em thấy là sắc và ngọt. Ngoài đấy vẫn thịnh món máy chém lắm, chả cần đến cải xanh, cải đỏ gì gì mà vẫn đủ cho cái ví của em bay xơ xác. Cụ nào thích ăn hải sản cho bị gút luôn thì nên ra chợ đóng thùng xốp mang về nhà nhé. Rẻ như bọ bèo (nhớ trả giá, mặc cả ác liệt như oánh nhau với Mỹ nhé). Đồ rừng thì em thấy món nào cũng hơi giống ông bạn cầy tơ (hay là chính hắn?). Ăn xong chỉ ước thằng bạn mình trả xèng hộ.
2, 3 cái bãi tắm Cát Cò em nhìn cứ giống giống cái vũng trâu đằm quê em sao sao đấy. Bé tí tẹo, con nọ chen chúc con kia, à quên người nọ chen chúc người kia trong cái vũng trâu đằm toàn rác. Cái Tùng Thu thì toàn mùi cá tanh ngòm, nước toàn váng dầu (vì nó ở cuối gió mà). Dân Cát Bà còn bảo: mùa bão năm nào cũng vớt được người chết trôi dạt vào đấy. Nghe ghê hết răng, nổi hết da gà.
Ps: Em nằm vùng ở Cát Bà gần 1 năm mà chả thấy cái gì hay ho cả. Được mỗi cái không khí trong lành, mát mẻ. Các em tintin nhìn mát hết cả mắt, nóng hết cả mông.
Em nhớ cát cò 2,em được rửa mắt 1 quả khi có một mợ thay đồ trong cái chỗ mấy tảng đá.Đau hết cả ruột mà thấy phê :))
Cái chỗ Việt Hải cụ bảo ấy,đi như nào ạ,em ở trung tâm thị trấn.Hình như t7 có phố đi bộ thì phải cụ nhỉ.Ah mà có chỗ nào đốt lửa trại ko cụ.Bọn em định đốt lửa trại cho vui.