[Funland] Tư vấn đi XK lao động nghề

VannieSoQ

Đi bộ
Em chào cccm
F1 nhà e tốt nghiệp đai học chữ to ra mà công việc làng nhàng quá, nhà e đang tính cho nó đi xuất khẩu lao động dạng nghề sang Úc hoặc Can, hoặc nước nào an sinh xã hội tốt
Sơ qua thì F1 là nữ,99, tốt nghiệp IT, ielts6.
1 năm đổ lại đây toàn đi dạy tiếng chứ nghe chừng bỏ anh hotboy IT rồi
Dự kiến cuối năm nay xuất cảnh được thì tốt ạ
Cảm ơn cccm nhiều

intuanha

Xe đạp
Em cũng xí 1 chỗ hóng, có đứa cháu y chang như vậy, sinh 2k, TA cũng 6.0, cũng muốn đi Úc hoặc Can, bữa nó kêu rình visa 462, mà ko đc.

congathanhcao

Xe tải
cụ cho em điện thoại em tư vấn cho ạ, e đang làm món XKLĐ ạ

PotusTan

Xe buýt
Em chào cccm
F1 nhà e tốt nghiệp đai học chữ to ra mà công việc làng nhàng quá, nhà e đang tính cho nó đi xuất khẩu lao động dạng nghề sang Úc hoặc Can, hoặc nước nào an sinh xã hội tốt
Cảm ơn cccm nhiều
________
NGU Ý của em với "thị trường" Úc:
1. Chuyên môn IT, nữ mà muốn đi làm ở Úc ngạch XKLĐ, làm đúng chuyên môn IT thì sự cạnh tranh với NAM GIỚI cực cao, còn cao nữa khi phải cạnh tranh với nhóm nhân lực Ấn Độ (tiếng Anh là tiếng "mẹ đẻ", có truyền thống về IT, sinh viên Ấn Độ học vê IT tại Úc... hơi nhiều);
2. IELTS 6.0 là... chưa sáng lắm, nếu không nói là... hơi tối để hướng đến 1 công việc kiểu nhân viên VP;
3. NỮ, 99 (nếu lại sinh ra và lớn lên ở đô thị, chưa từng lao động trực tiếp), kể sẽ rất vất vả, nếu không nói là cực kỳ vất vả nếu làm 1 công việc trực tiếp (lao động chân tay trong nhà máy, công xưởng, farming...).
4. Định hướng là gì để sang XKLĐ ở Úc: xin cái visa học nghề (các trường TAFE) để học 1 số nghề được ưu tiên ở lại làm việc tại Úc như y tá, nhân viên vật lý trị liệu (therapist) - IELTS 6.0 là được học trường TAFE rồi....
Cơ mà, cũng nặng nhọc phết đấy, vì 1 cô gái VN cao 1.60m, nặng 45kgs phải BÊ 1 cụ già Tây nặng 80kgs.
5. May mắn: trong quá trình học TAFE, rồi đi làm, biết đâu lại kiếm được 1 công viêc văn phòng phù hợp với cái bằng IT và khả năng Inh-lít đã được nâng cấp. Đã HAY, lại còn HÊN.

VannieSoQ

Đi bộ
Cảm ơn các cụ mợ
Em đang tìm đến các cv nail tóc làm phục vụ nhà hàng khách sạn…
Hướng tới F1 nhỏ nhà e năm nay lớp 12 để sang cùng

hưvô

Xe lăn
Cảm ơn các cụ mợ
Em đang tìm đến các cv nail tóc làm phục vụ nhà hàng khách sạn…
Hướng tới F1 nhỏ nhà e năm nay lớp 12 để sang cùng
Tìm cv nail tóc làm phục vụ nhà hàng khách sạn… là coi như bỏ chuyên ngành IT đã theo học à cụ.
Làm chân tay như cụ trên nói vất vả phết

LaziCat

Xe container
________
NGU Ý của em với "thị trường" Úc:
1. Chuyên môn IT, nữ mà muốn đi làm ở Úc ngạch XKLĐ, làm đúng chuyên môn IT thì sự cạnh tranh với NAM GIỚI cực cao, còn cao nữa khi phải cạnh tranh với nhóm nhân lực Ấn Độ (tiếng Anh là tiếng "mẹ đẻ", có truyền thống về IT, sinh viên Ấn Độ học vê IT tại Úc... hơi nhiều);
2. IELTS 6.0 là... chưa sáng lắm, nếu không nói là... hơi tối để hướng đến 1 công việc kiểu nhân viên VP;
3. NỮ, 99 (nếu lại sinh ra và lớn lên ở đô thị, chưa từng lao động trực tiếp), kể sẽ rất vất vả, nếu không nói là cực kỳ vất vả nếu làm 1 công việc trực tiếp (lao động chân tay trong nhà máy, công xưởng, farming...).
4. Định hướng là gì để sang XKLĐ ở Úc: xin cái visa học nghề (các trường TAFE) để học 1 số nghề được ưu tiên ở lại làm việc tại Úc như y tá, nhân viên vật lý trị liệu (therapist) - IELTS 6.0 là được học trường TAFE rồi....
Cơ mà, cũng nặng nhọc phết đấy, vì 1 cô gái VN cao 1.60m, nặng 45kgs phải BÊ 1 cụ già Tây nặng 80kgs.
5. May mắn: trong quá trình học TAFE, rồi đi làm, biết đâu lại kiếm được 1 công viêc văn phòng phù hợp với cái bằng IT và khả năng Inh-lít đã được nâng cấp. Đã HAY, lại còn HÊN.
Em thấy mục số 4 của cụ tư vấn rất hợp với trường hợp F1 nhà cụ chủ thớt nếu quyết tâm đi bằng được. Các nghề như cụ thớt nói: nail, tóc, ks... vừa khó đi + khoai lắm.

duongqua

Xe container
Có chuyên môn rồi, có ielt 6 rồi, chịu khó nộp CV vào các tổ chức cơ quan phi chính phủ xin làm intern trước quen việc rồi thì làm chính thức. Tội gì đi làm nail, tóc, việc chân tay ở NN làm gì cho khổ vậy cụ. Con gái chỉ cần công việc nhẹ nhàng ổn định rồi kiếm tấm chồng tốt là xong thôi.

PhongFood

Xe điện
Chân trắng, k cần đi đâu cả. Chỉ cần xay dựng hình ảnh đẹp là ấm thôi :D

Mytv

Xe điện
Cháu nó 24 rồi. Mợ ko định cho ở nhà lấy ck à?

XeChuaCo

Xe tăng
Em chào cccm
Cảm ơn cccm nhiều
24 tuổi thì mới có khoảng 2 năm kinh nghiệm làm IT, như vậy thì chưa có nhiều kinh nghiệm, muốn lương cao thì phải làm cho bọn giãy chết, nhưng phải chịu khó 1 chút, nhưng không khó. Cứ lên mấy trang tuyển dụng của bọn nước ngoài, thấy job nào OK thì apply, có khi được bọn nó đón sang bên kia không chừng.

Mũi tên bạc

Xe container
Nữ thì nên cho đi cụ chủ; nam thì làm trong nước cũng được vì em thấy nữ xin việc ở đâu cũng khó cả. Sang đó biết đâu làm thằng mắt xanh mũi lõ thì ổn :D

minhhai985

Xe lăn
Mất bao công sức thời gian, giờ đi làm móng với tóc. Cháu e năm nay cũng cố sống cố chết đi học đại học, cao ko tới toàn trường làng nhàng, tư vấn kiểu gì cũng ko chịu, cứ phải học cho bằng bạn bằng bè.

eagles

Xe buýt
Có ielts ngon đi dạy trung tâm r dần dần mở đi cụ

nguyentoan.uct

Xe điện
Chân nuột nhỉ, nhưng e đoán là đô con, chắc cân nặng hơn em là cái chắc

ruby_eagle

Xe điện
24 tuổi thì mới có khoảng 2 năm kinh nghiệm làm IT, như vậy thì chưa có nhiều kinh nghiệm, muốn lương cao thì phải làm cho bọn giãy chết, nhưng phải chịu khó 1 chút, nhưng không khó. Cứ lên mấy trang tuyển dụng của bọn nước ngoài, thấy job nào OK thì apply, có khi được bọn nó đón sang bên kia không chừng.
Trên 5 năm kn thì sẽ có cơ hội cao hơn, theo kinh nghiệm và quan sát các đồng nghiệp của em thì là như vậy! Chăm chút profile + may mắn nữa thì cơ hội sẽ đến thôi.

VannieSoQ

Đi bộ
Thank các cụ
Cháu nhà, em tính là cho sang làm việc3-5 năm rồi lấy ck bên đó hoặc quen đứa nào nó cẩu sang được rồi học nghề đi làm
Em tính cả cho đứa thứ 2 là nthe, chứ tài chính nhà e ko mạnh học thì k sáng
Mời các cụ măm măm