[Funland] Tư vấn điều hoà Gree hộ e với ạ

thodandavang

Xe tải
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Hai zà, cụ làm kinh doanh thì đương nhiên là thích bán loại điều hòa nào mà hãng chiết khấu cao, hỗ trợ quảng cáo, biển kệ, marketing tốt.
Nhưng quan điểm của mấy anh tàu khựa có hơi khác, chi rất ít chi phí quảng cáo, làm thương hiệu, marketing. Chiết khấu cho đại lý cũng vừa phải. Thằng casper mẫu mã nhỉnh hơn gree một tí, còn lại về thông số kỹ thuật thì kém hơn gree một bậc, tuy nhiên nó đầu tư mạnh về quảng cáo, chiết khấu cao lên phất mạnh 2 năm gần đây thôi. Về lâu về dài chưa nói trước được.
Chất lượng nếu sàn sàn thì thằng nào marketing tốt thằng đó thắng thôi cụ! Khoảng vài năm nữa khéo thằng Gree lại theo chân thằng Fujitsu - Genaral thôi!

supporter

Xe điện
chuẩn cụ, cứ nặng hơn mà chơi vì linh kiện nó tốt
Hệt như con Samsung S10 với con Hu wey mate 20 giá
gần ngang nhau, nhìn màn hình và hình thức trưng bày thì con SS bắt mắt hơn
trên tay trải nghiệm thì con Hu wey nặng hơn thật tay hơn và rất nhạy. Con SS nhẹ hều và ảo lắm
Người ta muốn điện thoại nhẹ ko được đây lại muốn cầm cục gạch

Nikolai M

Xe tải
Website
www.facebook.com
Hai zà, cụ làm kinh doanh thì đương nhiên là thích bán loại điều hòa nào mà hãng chiết khấu cao, hỗ trợ quảng cáo, biển kệ, marketing tốt.
Nhưng quan điểm của mấy anh tàu khựa có hơi khác, chi rất ít chi phí quảng cáo, làm thương hiệu, marketing. Chiết khấu cho đại lý cũng vừa phải. Thằng casper mẫu mã nhỉnh hơn gree một tí, còn lại về thông số kỹ thuật thì kém hơn gree một bậc, tuy nhiên nó đầu tư mạnh về quảng cáo, chiết khấu cao lên phất mạnh 2 năm gần đây thôi. Về lâu về dài chưa nói trước được.
Ai zà sao cụ lại nói trắng phớ thế , hối trước mình cũng múc con daikin sau khi được mấy cụ sale tư vấn, chính vì vậy a e tiêu dùng phải hết sức tỉnh táo tránh mua hàng đắt hơn giá trị sử dụng và cũng chính là tiết kiệm cho xã hội tránh việc làm giàu cho bọn tư bản

buivu12

[Tịch thu bằng lái]
Thương trường nó khốc liệt thế đấy, thằng nào kém thằng đấy tịt thôi!
Bán lẻ mà kém thì hãng nó cũng phủi mít thôi
Giờ Gree phân phối chủ yếu qua kênh đmx
Còn kênh của cụ giờ là sân chơi của mấy đứa điều hòa "giả cầy" :))

thodandavang

Xe tải
Bán lẻ mà kém thì hãng nó cũng phủi mít thôi
Giờ Gree phân phối chủ yếu qua kênh đmx
Còn kênh của cụ giờ là sân chơi của mấy đứa điều hòa "giả cầy" :))
Em sợ bọn dmx của cụ quá! Phải nói là không làm sales hãng nào nhục như Gree với LG, còn vì sao cụ đi hỏi họ nhé!

baodem

Xe tăng
Chất lượng nếu sàn sàn thì thằng nào marketing tốt thằng đó thắng thôi cụ! Khoảng vài năm nữa khéo thằng Gree lại theo chân thằng Fujitsu - Genaral thôi!
He he, không có chuyện Gree tèo đâu cụ ạ, nó sẽ âm thầm chiếm thị trường ở VN thôi.
Cụ không thấy thằng Xiaomi à, nó chả chi đồng marketing nào ở VN cả, tuy nhiên hàng chất giá rẻ mọi người dùng rồi truyền miệng nhau thôi.

buivu12

[Tịch thu bằng lái]
Ai zà sao cụ lại nói trắng phớ thế , hối trước mình cũng múc con daikin sau khi được mấy cụ sale tư vấn, chính vì vậy a e tiêu dùng phải hết sức tỉnh táo tránh mua hàng đắt hơn giá trị sử dụng và cũng chính là tiết kiệm cho xã hội tránh việc làm giàu cho bọn tư bản
Ông cụ nhà em vừa đi mua con điều hòa Mitshubishi electric (model hl35vc) 1 chiều 12.000BTU date cũ rích từ 2016, gas r22 mà giá tận 9tr5 cả lắp
Em chán chả buồn nói, vì ông cụ tin tưởng ông bạn "thương gia" bán điều hoà cho mình với giá "hữu nghị" :(
"Bạn bè" bú bia rượu cùng nhau đó nhưng đứng trước đồng tiền vẫn "thịt" nhau hết

thodandavang

Xe tải
He he, không có chuyện Gree tèo đâu cụ ạ, nó sẽ âm thầm chiếm thị trường ở VN thôi.
Cụ không thấy thằng Xiaomi à, nó chả chi đồng marketing nào ở VN cả, tuy nhiên hàng chất giá rẻ mọi người dùng rồi truyền miệng nhau thôi.
Nhiều yếu tố tạo nên thương hiệu của 1 hãng điều hoà. Gree lực rất mạnh nhưng trên thị trường VN nó lom dom lắm. Mất hết kênh phân phối rồi cụ ạ. Trước nhà em bán Gree cũng có số má đấy, giờ thì gần như bỏ hẳn rồi!

supporter

Xe điện
Ông cụ nhà em vừa đi mua con điều hòa Mitshubishi electric (model hl35vc) 1 chiều 12.000BTU date cũ rích từ 2016, gas r22 mà giá tận 9tr5 cả lắp
Em chán chả buồn nói, vì ông cụ tin tưởng ông bạn
"thương gia" bán điều hoà cho mình với giá "hữu nghị" :(
"Bạn bè" bú bia rượu cùng nhau đó nhưng đứng trước đồng tiền vẫn "thịt" nhau hết
Chứng tỏ thằng con ăn hại chỉ được cái ăn tục nói phét, bày đặt đi tư vấn người khác với lại tổng đại lý phân phối điều hòa này kia. Cuối cùng ông bố vẫn phải đi nhờ người khác mua và lắp điều hòa :))

buivu12

[Tịch thu bằng lái]
Cụ chấp gì cụ ý
Gree dân các tỉnh lắp đầy, ở HN chủ yếu lắp cho các hộ kinh doanh nhỏ lẻ như: quán ăn, quán Cafe, quán karaoke...
Cả thằng LG nữa, LG nó mị dân bằng inverter nên cũng nhiều người hùa theo vì khoái cái "inverter tiết kiệm điện" của hãng

quanggialai

Xe tăng
Gree Thái thì rất chi là ngon
Còn Gree Tàu e thấy lởm lởm kiểu gì ý, lỗi tùm lum bảo hành suốt
Ở VN lẫn lộn Gree Tàu, Gree Thái đủ cả thành ra loạn
Con này cũng bị lỗi ạ. Lúc lắp không biết kỹ thuật viên nối dây điện bị thiếu hay sao đó. Bị mã lỗi F0 em điện bảo hành. Thợ bảo hành đứng gãi đầu 1 tiếng, rồi chọt chọt đường dây điện sao đó tự dưng nó hết. Lần sau bị em tự làm luôn, văn chặt con vít nối dây điện là hết, khỏi phải kêu bảo hành.o:-)o:-)o:-)

cuncon

Xe điện
Các cụ có thể tư vấn giúp em con điều hoà 1hp Inverter nào tốt trong tầm giá 6-7tr ạ. Em thì đang nhắm đến những con này
- Gree GWC09CA-K3D9C2I (1HP)
- LG V10ENW
- Toshiba RAS-H10D1KCVG-V
- Sharp AH-X9VEW
Các cụ nào đã dùng qua thì tư vấn giúp e nên chọn con nào ạ. Phòng e thì khoảng 10m2, hướng Tây nắng chiều ạ. E xin cảm ơn nhiều. E chỉ cần dàn lạnh chạy êm, lạnh dễ chịu là ok.
em khuyên cụ nếu phòng ngủ thì cố daikin pana inverter;
kinh nghiệm xương máu của em khi ở nhà vs cty lắp rất nhiều hãng rồi, và một năm đi công tác cũng ở mấy chục ks khác nhau ah

Dr Thanh Bùi

Xe điện
em khuyên cụ nếu phòng ngủ thì cố daikin pana inverter;
kinh nghiệm xương máu của em khi ở nhà vs cty lắp rất nhiều hãng rồi, và một năm đi công tác cũng ở mấy chục ks khác nhau ah
Nhà e bây h toàn dùng daikin , ko tự dưng nó đắt .

buivu12

[Tịch thu bằng lái]
Giờ các loại ĐH bình dân cứ giá sêm sêm nhau khó chọn phết.
Cách đấy hơn 10 năm về trước thì điều hòa là 1 thứ xa xỉ chỉ nhà nào có điều kiện mới lắp đc
Giờ cụ nghĩ xem đến bà bán rau ngoài chợ, sinh viên, công nhân còn lắp điều hòa thì cái điều hòa có cái gì ghê gớm nữa đâu

Cứ rẻ (<7tr), có inverter (tiết kiệm điện), cục lạnh (indoor) ko ồn là múc thôi cần đếch gì bền