[Funland] Tư vấn điều hoà Gree hộ e với ạ

thanh040506

Xe trâu
Điều hoà phòng khách phòng ăn thì cứ rẻ mà chơi. Riêng phòng ngủ các cụ cứ inverter hai chiều mà quất, mua loại lớn hơn một cấp là bền và mát/nóng nhanh. Khi ngủ thì để 28-29 độ và có thêm cái quạt phe phảy nữa là êm.
E cứ xơi 27 độ và bật quạt. Gấu đắp chăn☺

thanh040506

Xe trâu
Em bị th Chã nó lên cơn ngáo cụ à, nó bảo e quảng cáo cho trang banhangtaikho nên bem nick em. Thực ra e cũng chỉ muốn các cụ mua đc điều hòa vs giá rẻ nhất thôi, chứ có ý gì đâu
E vô trang đó rồi. K biết có giao tại tỉnh k lão?

Xe Tháo Bánh

Xe container
Em bị th Chã nó lên cơn ngáo cụ à, nó bảo e quảng cáo cho trang banhangtaikho nên bem nick em. Thực ra e cũng chỉ muốn các cụ
mua đc điều hòa vs giá rẻ nhất thôi, chứ có ý gì đâu
Hehe. Tại cụ cứ dẫn link trang ấy mà :D

Vinsmoke Sanji

Xe tăng
Cười ia. Thô lắm xe đạp.
Mấy thằng điện máy thằng nào giới thiệu sp chả rõ ràng:))
Còn chính sách sau bán hàng thì dmx như cứt, nói thẳng thế cho nhanh. Cụ cần cụ thể tôi cấp đủ thông tin cho cụ, có clip đầy đủ luôn. [-X[-X[-X.
Ps: khổ cho bọn kinh doanh, cố mãi mới vợt được ông khách thì gặp ngay bọn thu ngân mặt câng câng như kiểu éo thèm bán đấy. Đúng là bọn làm thuê vô trách nhiệm.
Uh sao đội thu ngân của hc cũng vậy vào mua hàng mặt xị ra cứ làm như đi xin của chúng nó không bằng

Xe Tháo Bánh

Xe container
Thì nó bán giá rẻ nhất, nên e chả lấy giá của nó để tham khảo thì sao?
Mục đích của e cũng chỉ muốn cc có cơ sở về giá để lúc mua ko bị thằng khác nó lòe
Giá e thấy cũng ổn, quan trọng chất lượng ntn thôi cụ.

Cubi_appa

Xe máy
Nặng hơn đương nhiên là tốt hơn rồi
Thử lắc lão nghĩ xem, điện thoại vỏ nhựa bền hơn hay vỏ kim loại bền hơn là ra
Điều hòa dàn đồng tốt hơn hay dàn nhôm tốt hơn
Em lạy bác!!!! Người ta tối ưu kích thước, cân nặng không hết bác lại đi bảo nặng hơn là tốt hơn! Cái tưu duy từ đời nào thế không biết

binbinhn

[Tịch thu bằng lái]
Em lạy bác!!!! Người ta tối ưu kích thước, cân nặng không hết bác lại đi bảo nặng hơn là tốt hơn! Cái tưu duy từ đời nào thế không biết
Cùng 1 model sản phẩm/thương hiệu, đồ sx nội địa Nhật thường nặng cân hơn về trọng lượng cụ ah.

Cubi_appa

Xe máy
Cùng 1 model sản phẩm/thương hiệu, đồ sx nội địa Nhật thường nặng cân hơn về trọng lượng cụ ah.
Em trích cái coment điện thoại ấy! Lão kia vơ đủa cả nắm, đến điện thoại bảo cứ nặng hơn là tốt hơn! Thật là .....

LinhHung

[Tịch thu bằng lái]
Nhà mình lắp 3 cái điều hòa từ năm 2013. Cái thứ 1 là Pana, cái thứ 2 Đaikin. Cái thứ 3 là Sharp. Sau 5 năm sử dụng thì mình thấy như thế này. Tiết kiệm điện nhất là Pana>Đaikin>Sharp. Êm nhất là Đaikin>Pana>Sharp. Sharp khi để chế độ êm dịu lúc ngủ thì cũng rất êm ko thua kém j. Giá mua đắt nhất là Pana>Đaikin>Sharp. Và mình hài lòng với cả 3 em này. 5 năm rồi nhà mình chả bơm ga hay bảo dưỡng j cả. Cứ chạy phè phè. Thế nên bạn hãy chọn Sharp. Cực ngon bổ rẻ. Nếu đc quay lại chọn lựa thì mình sẽ mua cả 3 cái điều hòa là Sharp chứ ko tốn tiền mua Pana vs Đaikin làm j. Vì cùng 9000 BTU mà nó rẻ hơn Pana hay Đaikin đến 3 hay 4 triệu rồi. Mà con Sharp nó có chế độ làm lạnh nhanh. Sau 5 đến 7 phút thì lạnh sun vòi.
Àh. Nhà bác mình mua con LG, theo bác mình nói thì nó vừa đắt mà lại ồn, và ko tiết kiệm điện bằng nhé. Chọn Sharp đi bạn ạh. Đảm bảo ko hối hận đâu.
Nhà tôi cũng mua 3 điều hoà, cái đầu tiên là LG (Việt nam) mua năm 2004. Cái thứ 2 là Panasonic (Malaysia) mua năm 2008, cái thứ 3 Daikin (Thái) mua năm 2016. Và cái bị ra đi đầu tiên là Daikin sau 1 năm sử dụng, Pana ra đi sau 3 năm sử dụng. Còn LG đến giờ vẫn chạy như điên, muốn thay mà ko có cơ hội. Vậy bạn mua LG đi, đảm bảo bạn ko hối hận >:/>:/>:/

levuduong

Xe hơi
Nhà em có 2 con: 1 là pana, 2 là mitsu và e thấy hài lòng cả. Chạy êm, mát sâu. E để 28 độ toàn phải đắp chăn. Tiện đây cho e hỏi các cụ tạo độ ẩm cho căn phòng chạy điều hoà như thế nào là tốt nhất. Nhà e lại có trẻ nhỏ

Michael J

Xe điện
Câu cụ nói cũng lấy gì làm căn cứ mà đòi làm gì. Gặp CA để ấp chứng minh
Cụ bảo gree nhất thế giới. Tôi ko nói vậy. Còn cụ là sale hay sèo hay ứt gì của gree tôi cũng ko quan tâm nếu cụ đã nói vậy. Còn pr cho nó thì cần có dẫn chứng. Thích gặp CA thì xin mời.

ldmanh

Xe buýt
Gree chạy ổn mà. Phòng bà bô em 14m2 em lắp con Gree 9000btu mấy năm nay chạy mát ruợi.
Pm: Gree của em thấy ghi Made in Thailan
e đang định lắp giống cụ mà đọc từ đầu đến giờ thấy bảo có Gree Thailand vs Gree China. cái dòng madein Thailand nó nằm ở trên vỏ máy hay trong máy hả cụ. e chỉ sợ lúc đi mua k biết ktra ra sao ạ.

binhnq2

Xe tăng
Cụ ấy chỉ dùng từ bền, ko dùng từ nhanh, mạnh khỏe hơn!

binhnq2

Xe tăng
e đang định lắp giống cụ mà đọc từ đầu đến giờ thấy bảo có Gree Thailand vs Gree China. cái dòng madein Thailand nó nằm ở trên vỏ máy hay trong máy hả cụ. e chỉ sợ lúc đi mua k biết ktra ra sao ạ.
E nghĩ khả năng rẻ là thái, đắt là tầu, để chơi CO né thuế!