Tư vấn em mua xe với

lưu minh đức

Xe đạp
Em muốn mua 1 xe khoảng giá 10M em nên chọn em nào ak
Em thì không hay đi giá nhưng em hay đi mỗi ngày em vẫn hay lượn đường bằng con xe asama cross LX của em =)) mỗi ngày 20km chả hiểu sao nhanh tã quá
chắc là em không biết giữ xe
Vì thế em muốn tìm 1 con xe nào bền bền mà đi nhanh được ý vì em hay phóng lắm (asama của em mà em tốc đều đặn 30km nên chắc nó tã nhanh)
Mọi người giúp em với
:">:">:">:">

Hungkaax1

Xe tăng
Đã có 1 thread rồi lại lập thêm thread nữa ah cụ.
Theo em cấu hình 11tr alivio 2014 + thụt hơi Epicon ở bên kia là ngon rồi đấy ạ.
Em mới đi lắp hộ bạn 1 em hơn 9tr, nhưng lên khung Bianchi đắt quá nên chỉ được thụt Zoom (em thấy đi hay hơn XCM), hub thường, group Altus, phanh dầu Shimano 355.
Cụ mà lên xe như thế thì cả xe chỉ tầm 12kg, trục rỗng, moay ơ bạc đạn, cụ muốn đạp thế nào cũng được.
Asama mà cụ đạp avg 30 thì chân cụ thuộc loại to, vào đội siêu nhân dự bị được rồi đấy (nhưng em không tin AVG của cụ được 30 đâu, kéo nhẹ nhàng lên 30 - 35 trong tầm 5-10p thì đơn giản chứ đi trung bình được thế thì kinh quá)

lưu minh đức

Xe đạp
Đã có 1 thread rồi lại lập thêm thread nữa ah cụ.
Theo em cấu hình 11tr alivio 2014 + thụt hơi Epicon ở bên kia là ngon rồi đấy ạ.
Em mới đi lắp hộ bạn 1 em hơn 9tr, nhưng lên khung Bianchi đắt quá nên chỉ được thụt Zoom (em thấy đi hay hơn XCM), hub thường, group Altus, phanh dầu Shimano 355.
Cụ mà lên xe như thế thì cả xe chỉ tầm 12kg, trục rỗng, moay ơ bạc đạn, cụ muốn đạp thế nào cũng được.
Asama mà cụ đạp avg 30 thì chân cụ thuộc loại to, vào đội siêu nhân dự bị được rồi đấy (nhưng em không tin AVG của cụ được 30 đâu, kéo nhẹ nhàng lên 30 - 35 trong tầm 5-10p thì đơn giản chứ đi trung bình được thế thì kinh quá)

trong 10km đương giải phóng lúc vắng mình đi trong 22 23 p thôi bạn ak
thớt kia là thới xe e tìm nhưng mn bảo bỏ con kia r nên em lập thớt ms mong mn tư vấn xem e nên mua xe kiểu j

Hungkaax1

Xe tăng
trong 10km đương giải phóng lúc vắng mình đi trong 22 23 p thôi bạn ak
thớt kia là thới xe e tìm nhưng mn bảo bỏ con kia r nên em lập thớt ms mong mn tư vấn xem e nên mua xe kiểu j
Thì cụ cứ tính 10km mất 22 phút, nghĩa là vận tốc trung bình là 27,3km/h mà lại chỉ trong có 10km. Lên 30 AVG với MTB trên đoạn đường dài là không đơn giản, kể cả xe xịn.
Em đợt này toàn mua xe hộ bạn nên lượn lờ chợ búa cũng nhiều, cụ mua lẻ với tận dụng đồ cũ thì không tính, chứ lên nguyên con mới thì cái quả cấu hình em đưa cho cụ trong thớt cũ chắc không thể tốt hơn được đâu.
Cụ cố lên thụt Epicon, moay ơ bạc đạn, trục cốt rỗng, khung chuẩn size là chạy vô tư không cần lăn tăn, không cần nâng cấp. Thà là cố tẹo lên 11tr, 11tr500 không phải nghĩ ngợi còn hơn là chi 10tr rồi phải hạ thụt, hoặc hạ moay ơ, đến lúc chạy nhiều lại cứ muốn nâng cấp, đổi đồ. Thực sự là rất tốn kém đấy.
Nhiều cụ tư vấn chọn khung tốt đồ thấp rồi thay dần dần. Nhưng em thấy ở cái tầm giá quanh 10 tr thì khung cũng chỉ chạy từ 1tr500 đến 3tr500 thôi. Chạy một thời gian có tiền thì thay khung rồi rao bán khung cũ. Khung rẻ tiền bán lỗ ít, chứ đồ đã chạy rồi mất giá thảm hại. mà khả năng thay khung nó cũng thấp, nếu cụ đã thích và vừa size khung.
Hoặc là mua các thứ khác tốt còn thụt rẻ, rồi có tiền thì nâng thụt xịn. Nhưng từ XCM lên Epicon là cả một đống tiền to, cũng xót ra phết đấy ạ. XCM thì xác định mua 800 bán 400 rồi.
Chúc cụ sớm tìm được xe như ý!

lưu minh đức

Xe đạp
^^ h mua mùa đông đi cho sướng mà mình cũng chả có nhiều thời gian nên mình chắc chỉ lượn lờ 20-30km là cũng thôi =))