[Tư vấn] Em nên chọn lối nào : GLK hay CRV???

anchor

Xe hơi
Các cụ hượm để nghe cháu trình bày rồi hẵng ném đá... b-(

Chả là dư lày: cháu vốn đang thích GLK. Tất nhiên là hàng lướt thôi vì Gấu nó bảo thế :P Nhưng tự dưng ông anh rể lại có ý định bán con CRV, mà con này thì mới chạy hết rốt-đa (3.000km), giá cả anh em trong nhà thì chắc cũng thuộc dạng tình thương mến thương ... Mua xong thì cũng chả cần sang tên đổi chủ làm gì. Thế nó mới khó nghĩ cho nhà cháu :-B

Cháu thì hiện đang đi Cà-rem, nhu cầu cũng ko có gì đặc biệt. Vậy nếu là cháu thì các cụ chọn phương án nào ợ: gọi điện cho người thân (CRV) hay đi tìm triệu phú (để vay tiền mua GLK :P) ạ??

Kính!!

vanhai0850

Xe tăng
Khó thật. E cũng k biết tư vấn cụ thế nào :D

Mon 29V

Xe điện
Các cụ hượm để nghe cháu trình bày rồi hẵng ném đá... b-(

Chả là dư lày: cháu vốn đang thích GLK. Tất nhiên là hàng lướt thôi vì Gấu nó bảo thế :P Nhưng tự dưng ông anh rể lại có ý định bán con CRV, mà con này thì mới chạy hết rốt-đa (3.000km), giá cả anh em trong nhà thì chắc cũng thuộc dạng tình thương mến thương ... Mua xong thì cũng chả cần sang tên đổi chủ làm gì. Thế nó mới khó nghĩ cho nhà cháu :-B

Cháu thì hiện đang đi Cà-rem, nhu cầu cũng ko có gì đặc biệt. Vậy nếu là cháu thì các cụ chọn phương án nào ợ: gọi điện cho người thân (CRV) hay đi tìm triệu phú (để vay tiền mua GLK :P) ạ??

Kính!!
Cụ lấy ngay con CR-V giá tình thương ấy, bán lại trên OF, lời ra 1-2K rồi tìm cách múc GLK, thế là vẹn cả đôi đường ạ*-:)

RAVA

Xe ba gác
Cụ lấy ngay con CR-V giá tình thương ấy, bán lại trên OF, lời ra 1-2K rồi tìm cách múc GLK, thế là vẹn cả đôi đường ạ*-:)
-Bác tính toán như thần, dưng mà làm thế nhỡ mấy hôm sau ông anh hỏi xe đâu thì biết trả lời ntn?~X(

civicHabanero

Xe tải
cụ lấy crv đi, glk thì thích thật mặc dù e cũng chưa đi, nhưng nghe các cụ nói là xe đức đi thích :). Nếu tiền ko dư nhiều thì đi cái xe kinh tế một chút cho đỡ đau đầu, xăng nhé, mất giá nhé, phụ tùng thay thế nhé (các cụ ấy đi nhiều nói thế). E cứ nghĩ đến khoản đi xe cỏ đỗ đâu cũng được, để đâu cũng xong, ko lo ngóng trông là thấy thoảii mái rồi. Tài chính dư dả chút thì miễn bàn

casio

Xe tải
Nếu giá thơm thì múc crv đi cụ con đi vay thêm để múc glk thì không nên. Như thế là kinh tế nhất

grafit

Xe hơi
Xe nào cũng có ưu nhược điểm hơn, nên chắc chắn cụ phải đau đầu ròi.
Còn lựa chọn xe nào oàn toàn phụ thuộc vào kinh tế và mục đích nhu cầu mua xe của cụ.

- Nếu kinh tế dư giả + Cần ngoại giao nhiều hơn + Tình yêu với méc = GLK

- Nếu kinh tế còn hạn chế + Ngoại giao vừa vừa + .... = CRV

Theo em cụ cứ cưới em CRV (dư thế là rất ngon rồi), chạy vài năm rồi tính tiếp. Lúc đó lên đời GLK hoặc hơn thế cũng chưa muộn cụ ạ.

mec e250

Xe tải
cưới em CRV là chuẩn đấy cụ ạ.

tungnguyen

Xe tải
Website
mohinhdieukhientuxa.com
Em ko bàn về vụ giá cả, cái này cụ với Gấu phải quyết thôi. Em chỉ chia sẻ 1 tí về xe thôi vì ông anh đồng hao với em đang đi CR-V, còn cậu bạn mới lấy GLK cách đây 1 tháng.

Về độ cách âm, đầm, cảm giác lái GLK ăn đứt CR-V, đấy là cảm giác của em. Nội thất của GLK so với CR-V có lẽ tùy theo từng sở thích, nhưng em đánh giá GLK trẻ trung hơn, cá tính hơn.

CR-V được cái không gian rộng rãi hơn, đặc biệt là hàng ghế sau. GLK hàng ghế sau cửa mở hơi nhỏ, cộng thêm cái cánh cửa hơi ngắn cho nên ai mà hơi đầy đặn một chút là ra vào hơi khó.

Kiểu dáng bền ngoài lại tùy gu của từng người. Cá nhân em đều không thích cả 2 xe. Tuy nhiên em lại rất thích GLK 2013 :D

Vài dòng chia sẻ với cụ như vậy

Chỉnh sửa cuối:

ben20809

Xe máy
Bác này chuẩn-->Nhưng kết quả là bác sẽ gắn bó với GLK( CRV chỉ là đòn bẩy)
Have fun..!

hungbm

Xe điện
Lái thử sau đó bạn chọn sẽ k bao giờ muộn cả.

anchor

Xe hơi
Cám ơn các cụ đã nhiệt tình tư vấn! Thực ra thì em cũng chưa máu đổi xe lắm vì em Cà-rem hiện tại của em cũng đi chưa được bao nhiêu. Thế nên bình thường thì em vẫn ngắm nghía và thỉnh thoảng treo em cá gỗ GLK lên trần chẹp 1 phát thôi :P Dưng mờ đợt này thấy ông anh rể bán con CRV thì lại nổi lòng tà vì con xe đấy còn mới quá :o) Lăn tăn là ở chỗ đấy thôi: xe vừa vừa nhưng mới + giá người nhà vs. Xe "hịn" dưng mờ là hàng lướt (ngon cũng tầm 4 vạn) và đắt hơn tương đối! ~X(

Cụ Mon29V: còn 1 cách vẹn toàn hơn nhiều là đợt này cụ tăng cho em cái khoản mà em ngày ngày phục dịch cụ, lúc đấy em mua X5 hay 528 luôn chứ chả lăn tăn GLK hay Mông-đau nữa đâu, em thề!! ;)

luxus

Xe tăng
Hai cụ này góp ý chuẩn quá!

Không thể so CR-V với GLK được - nhưng ở Hà Nội lưu hành và tính chất sử dụng của CR-V lại hay hơn GLK.

cụ lấy crv đi, glk thì thích thật mặc dù e cũng chưa đi, nhưng nghe các cụ nói là xe đức đi thích :). Nếu tiền ko dư nhiều thì đi cái xe kinh tế một chút cho đỡ đau đầu, xăng nhé, mất giá nhé, phụ tùng thay thế nhé (các cụ ấy đi nhiều nói thế). E cứ nghĩ đến khoản đi xe cỏ đỗ đâu cũng được, để đâu cũng xong, ko lo ngóng trông là thấy thoảii mái rồi. Tài chính dư dả chút thì miễn bàn
Xe nào cũng có ưu nhược điểm hơn, nên chắc chắn cụ phải đau đầu ròi.
Còn lựa chọn xe nào oàn toàn phụ thuộc vào kinh tế và mục đích nhu cầu mua xe của cụ.

- Nếu kinh tế dư giả + Cần ngoại giao nhiều hơn + Tình yêu với méc = GLK

- Nếu kinh tế còn hạn chế + Ngoại giao vừa vừa + .... = CRV

Theo em cụ cứ cưới em CRV (dư thế là rất ngon rồi), chạy vài năm rồi tính tiếp. Lúc đó lên đời GLK hoặc hơn thế cũng chưa muộn cụ ạ.

civicHabanero

Xe tải
Hai cụ này góp ý chuẩn quá!

Không thể so CR-V với GLK được - nhưng ở Hà Nội lưu hành và tính chất sử dụng của CR-V lại hay hơn GLK.
hehe.. tư vấn cụ thế thôi, ng ngoài cuộc bao giờ cũng sáng hơn, nhưng đến lúc mình là ng xuống tiền thì chưa biết ...hậu quả thế nào đâu héhé...

sale_haiphong

Xe buýt
Website
www.facebook.com
GLK cũ giá nhỉnh hơn CRV 100 đến 200 thui ... nói chung 50/50

GLK thích , đầm chắc chắn , an toàn , đẳng cấp . nhiều tính năng
CRV ngon bổ rẻ , yếu nhưng rộng hơn , đơn giản sửa chữa thay thế , bán tiếp lỗ không nhiều ...

:D

escape 23

Xe hơi
40t trở lên GLK vì phải thưởng thức đời đi, lưng lại yếu rồi đi phải êm. 35 trở xuống CRV cũng được, tuổi trẻ còn sửa được.

OTO-BEN

Xe tải
glk---> phí hạn chế phương tiện cá nhân (trước là phí lưu hành): 50 triệu
crv--> 30 triệu
:D,
em đùa tí thôi, em nghĩ là CRV đi, nó cũng thuộc dạng được chứ ko phải quá đuối so với glk. chứ quan điểm của em đã có xe rồi là đi mà ko phải lăn tăn nhiều, cụ múc GLK vào rồi ngoài cái cảm giác lái sướng hơn tí thì lại phải.........lo tiền trả nợ (fun), rồi lại phí bảo dưỡng, sửa chữa, phí lưu hành...v.v.......rồi lại lo mà chăm sóc bảo vệ hơn khi đi crv..v.v..... nói chung là nhiều lắm.

Mr.Gucci

[Tịch thu bằng lái]
thời buổi bây giờ tốt nhất là cụ cứ bán con caren đi bộ cho nó lành. sắp đến tết thiếu nhi rồi đấy cụ à. phí lưu hành cho glk là 50 triệu 1 năm đấy.

anchor

Xe hơi
Các cụ tư vấn giúp cháu là nếu em CRV kia đời 2009 và đi được hơn 3.000km (chuẩn) thì giá tầm bao nhiêu là đẹp ạ?

OTO-BEN

Xe tải
Các cụ tư vấn giúp cháu là nếu em CRV kia đời 2009 và đi được hơn 3.000km (chuẩn) thì giá tầm bao nhiêu là đẹp ạ?
CỤ có nhầm ko ạ????? sao đời 2009 lại đi có 3.000 km???? em nghĩ là cụ nhầm 30.000 km thành 3.000km