Thảo luận Tư vấn Film cách nhiệt Vkool hay 3m crystalline

hongquan1701

Xe hơi
Em thấy dán hia loại mà hàng sịn đều ok cả

SSC Ultimate

Xe hơi
Vkool dòng Vk là dòng phim kim loại phản xạ nhiệt nên cách nhiệt hơn dòng phim 3M CR khoảng 5-10% nếu cùng độ truyền sáng. Chỉ số TSER của VK 70 là 55%, chỉ số TSER của 3M CR 70 là 50%. Nhưng phim Vkool có thể ảnh hưởng sóng GPS hoặc thu phí đường bộ. 3M CR là dòng hấp thụ nhiệt nên cách nhiệt ít hơn phim Vkool khoảng 5-10% (nếu cùng độ truyền sáng), nhưng ko ảnh hưởng sóng GPS hay thu phí đường bộ.
Nếu lăn tăn giữa 2 loại phim này thì các bạn có thể tham khảo gói kết hợp của phim Nexco. Gói này kính lái dùng dòng phim gốm nên ko bị cản sóng GPS hay thu phí đường bộ, sườn và hậu dùng dòng phản xạ nhiệt nên sẽ mát hơn phim 3M CR.
Thế theo như bác nói thì kính lái nên dán của 3M Crystaline, còn các kính khác thì dán của V-Kool là ngon nhể. Còn kính lái vẫn dán của V-Kool thì nên khoét chỗ dán chip thu phí đường bộ hoặc chỗ camera hành trình... :)) :)) :))

Ah mà các bác có biết chỗ nào thay đc kính 4 cánh cửa bằng kính 3 lớp ko nhể. Có loại 3 lớp cũng giảm ồn và giảm nhiệt đấy... =))=))=))

Hiệp Nexco

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
nexco.com.vn
Thế theo như bác nói thì kính lái nên dán của 3M Crystaline, còn các kính khác thì dán của V-Kool là ngon nhể. Còn kính lái vẫn dán của V-Kool thì nên khoét chỗ dán chip thu phí đường bộ hoặc chỗ camera hành trình... :)) :)) :))

Ah mà các bác có biết chỗ nào thay đc kính 4 cánh cửa bằng kính 3 lớp ko nhể. Có loại 3 lớp cũng giảm ồn và giảm nhiệt đấy... =))=))=))
Cũng được bác ạ. Nhưng mất công đi lại 2 nơi và giá sẽ gấp 3-4 lần (chênh khoảng 10-15 triệu) so với dán phim Nexco. Tùy lựa chọn từng người thôi. =))

SSC Ultimate

Xe hơi
Cũng được bác ạ. Nhưng mất công đi lại 2 nơi và giá sẽ gấp 3-4 lần (chênh khoảng 10-15 triệu) so với dán phim Nexco. Tùy lựa chọn từng người thôi. =))
Giá chênh ghê vậy cơ ah bác, e thấy 3M với V-Kool cũng khuyến mãi giảm giá 20% hay hơn gì đó. Nhưng chắc cũng sẽ vẫn còn cao, nếu dán gói full cao cấp nhất... :D :D :D

Hiệp Nexco

Xe điện
Website
nexco.com.vn
Giá chênh ghê vậy cơ ah bác, e thấy 3M với V-Kool cũng khuyến mãi giảm giá 20% hay hơn gì đó. Nhưng chắc cũng sẽ vẫn còn cao, nếu dán gói full cao cấp nhất... :D :D :D
Cụ tham khảo kỹ lại nhé.

jeep_a2

Xe đạp
Muốn dán kính lái thì nên dùng loại nào các cụ? tư vấn giúp em. tks các cụ

30Gx9779

Xe hơi
Dán mỗi kính lái ko thì 3M rơi vào khoảng 4tr ạ

Anh Review TV

Xe hơi
Lô 2 - BT1- Vinaconex3 Trung Văn - Nam Từ Liêm
Website
phuongdongauto.com
em đang định làm film cách nhiệt Vkool hoặc 3m crystalline gói cao cấo nhất, em ở Hà Nội, anh em cho hỏi với thời tiết Hà Nội thì dùng loại nào ok hơn. e cảm ơn.
Bác dùng Classis Spectra65 đi, hàng này trên mạng nói nhiều lắm Bác. nó ngăn uv và nhiệt siêu mát

chuhoang

Xe tải
Website
www.facebook.com
E mới dán Vkool vk55 kính lái.
Cách nhiệt ok hơn hẳn phim theo xe
Nhưng e thấy khả năng giảm chói, loá kém. Theo cảm quan của e là không bằng phim dán theo xe.
Theo tìm hiểu của e thì khả năng giảm chói, loá của Vkool không thể hiện bằng thông số (khả năng kém nên ko nêu ra)
3M crystalline thì thấy khả năng giảm chói, loá 55%

Hiệp Nexco

Xe điện
Website
nexco.com.vn
E mới dán Vkool vk55 kính lái.
Cách nhiệt ok hơn hẳn phim theo xe
Nhưng e thấy khả năng giảm chói, loá kém. Theo cảm quan của e là không bằng phim dán theo xe.
Theo tìm hiểu của e thì khả năng giảm chói, loá của Vkool không thể hiện bằng thông số (khả năng kém nên ko nêu ra)
3M crystalline thì thấy khả năng giảm chói, loá 55%
Cái chỉ số giảm chói (Glare Reduction) của các phim nó đều tương đương nhau nếu cùng độ truyền sáng. Chỉ số này đơn giản là tương đương 100% - VLT (chỉ số xuyên sáng). Cho nên chỉ số này không có ý nghĩa lắm đâu nên họ ít nêu ra thôi. Nhìn chỉ số xuyên sáng (VLT) là biết được chỉ số giảm chói. Hiểu 1 cách đơn gian là cứ phim càng tối thì càng không chói. Bạn xem thông số của 3M thì các mã cao cấp nhất hay thấp nhất thì chỉ số giảm chói cũng chỉ phụ thuộc độ truyền sáng thôi.
Ví dụ mã 3M CR 70 (cao cấp nhất) có VLT 69%, giảm chói 22%. Mã 3M FXST 70 (mã thấp của 3M) có VLT 69% thì có giảm chói 21%. Mã 3M FXST 05 có VLT 5% thì giảm chói tới 95%.
giam choi.png

Còn để liên quan tới tầm nhìn trong thì có các chỉ số VLR (int) tức là độ tạo ảnh bên trong. Phim có độ VLR (int) cao thì ành tạo bị cao. Ngoài ra thì phim cần có độ trong, độ mịn ... của phim, cái này hiện không có trong thông số vì khó được mà chỉ có thể dùng mắt.

Vdung1972

Xe container
Nơi tôi sinh-Hà Nội.Ngày tôi sinh-Một ngày bỏng ch
Website
www.nhtm.gov.vn
Vkool dòng Vk là dòng phim kim loại phản xạ nhiệt nên cách nhiệt hơn dòng phim 3M CR khoảng 5-10% nếu cùng độ truyền sáng. Chỉ số TSER của VK 70 là 55%, chỉ số TSER của 3M CR 70 là 50%. Nhưng phim Vkool có thể ảnh hưởng sóng GPS hoặc thu phí đường bộ. 3M CR là dòng hấp thụ nhiệt nên cách nhiệt ít hơn phim Vkool khoảng 5-10% (nếu cùng độ truyền sáng), nhưng ko ảnh hưởng sóng GPS hay thu phí đường bộ.
Nếu lăn tăn giữa 2 loại phim này thì các bạn có thể tham khảo gói kết hợp của phim Nexco. Gói này kính lái dùng dòng phim gốm nên ko bị cản sóng GPS hay thu phí đường bộ, sườn và hậu dùng dòng phản xạ nhiệt nên sẽ mát hơn phim 3M CR.
Em xác nhận vụ cản sóng GPS, xe em toàn thân dán V-Kool, đặt ăng ten GPS trong xe ko bắt được luôn, bật GPS của ĐT cũng vậy, liên tục báo tìm GPS. Có cách nào khắc phục ko các cụ nhỉ, tks

Hiệp Nexco

Xe điện
Website
nexco.com.vn
Em xác nhận vụ cản sóng GPS, xe em toàn thân dán V-Kool, đặt ăng ten GPS trong xe ko bắt được luôn, bật GPS của ĐT cũng vậy, liên tục báo tìm GPS. Có cách nào khắc phục ko các cụ nhỉ, tks
Cụ nên hỏi Vkool cách khắc phục. Thường thì GPS của đt vẫn hoạt động cụ ạ. Thực tế hiệu quả cách nhiệt của dòng phản xạ nhiệt có hơn dòng gốm chút nhưng không đáng kể khi sử dụng thực tế trên xe ô tô. Thế nên phim Nexco bên em hiện thì kính lái thường dùng dòng gốm, sườn và hậu có thể chọn dòng gốm hay phản xạ nhiệt cũng được.

tupa85

Đi bộ
Hay quá. Cảm ơn cụ đã chia sẻ!

huongpc

Xe hơi
Xe em dùng 3M Crystaline từ 2018. CR70 kính lái, CR40 kính hậu, phụ, cửa sổ trời, giá 13 củ.
Em thấy quá ổn.
Thằng bạn em dùng cùng loại xe dán Vkool trừ cửa sổ trời mà hơn 15tr. Em ngồi xe nó cũng nhiều nhưng khác biệt không rõ ràng.
Riêng màu thì cá nhân em vẫn thích 3M hơn.

civic7117

Xe hơi
các hãng đều có các loại và nhiều giá tiền , cá nhân e dùng Vkool e thấy tốt , trước em dán cho con xe altist khoảng 8-10tr , cụ cân nhắc xem nhé !

xetaudoidau

Xe tăng
Có tiền thì cứ vkool mà chơi, em chỉ thấy không đủ tiền dán vkool thôi chứ chưa thấy ai chê nó cả. Nhìn cái xe có chữ vkool dán đằng sau kính hậu là biết chủ xe ntnao.

luonmayman

Xe tải
E cũng mới lấy xe, tính dán lunar các bác tư vấn so vs 3m thế nào ạ. E tính dán kính lái vs hậu loại cao cấp nhất, kính sườn loại tiêu chuẩn thôi cho rẻ 😁😁😁

bitit1001

Xe buýt
Em sử dụng 3 cái xe đều dán Vkool kính lái dán VK70, kính sườn và sau dán VK 40 thì đều thấy GPS điện thoại bình thường, camera hành trình trên xe cũng nhận GPS bình thường chỉ duy nhất khi dán thẻ thu phí của VETC là nhận rất kém, em phải bỏ đi và dán lại vào đèn.