Tư vấn full mặt bằng thiết kế cho các cụ

kìngdom911

Xe tải
Tình hình là em thấy trên khu vực này khá nhiều cụ muốn sửa nhà và lên hỏi tư vấn bố trí mặt bằng sao cho hợp lý. Em đi lang thang các topic để tư vấn nhiều, và thấy mấy cái này chưa cụ nào làm 1 thớt tổng hợp cả, nên em xin phép được lập thớt tư vấn cho có hệ thống.
Cụ nào có nhu cầu hay thắc mắc cứ để lại yêu cầu nhé ạ, dĩ nhiên là hoàn toàn miễn phí cho các cụ trên này ạ
Hình thức hoạt động của topic này như sau: các cụ đưa ra yêu cầu cụ thể và mặt bằng căn hộ ( hoặc đất nhà ) em sẽ trả lời tư vấn các cụ bằng hình ảnh tương đương, thời gian trả lời thì tùy vào diện tích và độ khó của yêu cầu ạ.
Quan điểm là em sẽ tối ưu nhất có thể chính yêu cầu và mong muốn của các cụ :)
Ps:
Mong các chã cho em được duy trì hoạt động topic này vì giờ cũng có quá nhiều đơn vị và cá nhân tư vấn bỏ qua vấn đề này của chủ nhà mặc dù nó rất quan trọng ạ :( :(
Dưới đây là 1 vài mẫu mặt bằng em làm để các cụ tham khảo ạ, thiết kế chi tiết 3d của những mặt bằng nàycác cụ vào link để xem ạ : https://www.flickr.com/photos/vsdeese7en/

UPDATE 2020:
Chào các cụ các mợ.
Topic e lập ra từ ngày xưa hy vọng bây giờ vẫn còn có ích với các cụ các mợ. sau bao năm đi rèn luyện nâng cao tay nghề em lại quay lại với topic này để phục vụ các cụ các mợ đây ạ
Tuy nhiên có đôi dòng tâm sự như thế này mong các cụ các mợ thông cảm:
Trong quá trình tư vấn, em gặp khá nhiều các cụ cò, đầu tư, thiết kế. các cụ các mợ yêu cầu khá nhiều nhưng lại mông lung không rõ ràng, lại mang cả tính chất tận dụng thiết kế làm lợi cho bản thân.
Nên em xin phép chỉ phục vụ những cụ những mợ nào có NHU CẦU THỰC SỰ để tránh mất thời gian đôi bên và em cũng có nhiều thời gian hơn cho những người thiết tha mong muốn có một không gian sống tối ưu và phù hợp. Cũng để tránh trường hợp bị dồn ứ quá nhiều yêu cầu mà em không thể đáp ứng kịp.
Rất mong được kết nối với các cụ các mợ !

Chỉnh sửa cuối:

kìngdom911

Xe tải
Updating...

Quang Đại

Đi bộ
Em kết cách chơi không gian của cụ quá. Hóng 3D ạ hihi

duongchuyen_bn

Xe hơi
Hay quá! Em cũng đang có dự định sửa nhà mà không biết phải bố trí thế nào.
Em oánh dấu để nhờ cụ tư véo \:D/

duongchuyen_bn

Xe hơi

lairai

Xe lăn
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.facebook.com

kìngdom911

Xe tải
cụ cứ đưa mặt bằng đất hoặc nhà cần cải tạo lên đây ạ , em sẽ tư vấn lại với cụ :D

Kính chào cụ kìngdom911.
Em đã vodka cụ vì tinh thần của cụ ạ.
Cụ cho em xin ý kiến về mẫu mặt bằng này ạ.
Em đang định làm nhà theo mẫu này nhưng em đang hơi lăn tăn về việc nhà WC nằm ở giữa nhà.
http://xaydungdep.com/thiet-ke-kien-truc-nha-ong-1-tang-5mx21m-thoang-dang-voi-nhieu-khoang-xanh/
Dạ em cảm ơn cụ đã ủng hộ ạ, mặt bằng cụ đang xem có nhược điểm là hành lang quá dài gây phí diện tích ạ, mà em nghía lại thì có vẻ hình ảnh bên dưới k liên quan gì đến mặt bằng nhà ạ, còn vấn đề wc cụ đặt giữa nhà nếu xử lý khéo cũng không vấn đề gì đâu ạ :D :D

VipLand

Xe buýt
Hay quá cụ. E có mảnh mt 8.5m, dài 22m. E muốn xây tầng 1 gara, kho có thế chuyển thành văn phòng, tầng 2 pk bếp, , thông tâng đoạn giữa hoặc pkhach, có thang máy, tông 5 tầng.

Chừa sân 3m, sau 1m.

Bác có gợi ý cái layoyt nào hợp ko?

VipLand

Xe buýt
Hay quá cụ. E có mảnh mt 8.5m, dài 22m. E muốn xây tầng 1 gara, kho có thế chuyển thành văn phòng, tầng 2 pk bếp, , thông tâng đoạn giữa hoặc pkhach, có thang máy, tông 5 tầng.

Chừa sân 3m, sau 1m.

kìngdom911

Xe tải

Chừa sân 3m, sau 1m.

dạ về yêu cầu của cụ em sẽ mặt bằng lên để tư vấn cho cụ ạ, em lập topic này để e tư vấn trực tiếp cho các cụ chứ k đi nhặt nhạnh mặt bằng khắp nơi về để tự vấn nên sẽ mất thời gian hơn ạ, hẹn cụ khoảng 3 hôm nhé ạ

lairai

Xe lăn
Website
www.facebook.com
cụ cứ đưa mặt bằng đất hoặc nhà cần cải tạo lên đây ạ , em sẽ tư vấn lại với cụ :D

Dạ em cảm ơn cụ đã ủng hộ ạ, mặt bằng cụ đang xem có nhược điểm là hành lang quá dài gây phí diện tích ạ, mà em nghía lại thì có vẻ hình ảnh bên dưới k liên quan gì đến mặt bằng nhà ạ, còn vấn đề wc cụ đặt giữa nhà nếu xử lý khéo cũng không vấn đề gì đâu ạ :D :D
Cụ cho em xin một chút ý tưởng về xử lý nhà WC hộ em được không ạ?

VipLand

Xe buýt
dạ về yêu cầu của cụ em sẽ mặt bằng lên để tư vấn cho cụ ạ, em lập topic này để e tư vấn trực tiếp cho các cụ chứ k đi nhặt nhạnh mặt bằng khắp nơi về để tự vấn nên sẽ mất thời gian hơn ạ, hẹn cụ khoảng 3 hôm nhé ạ
Ok cụ. E chuyên xây sửa nhà bán nhưng nhà này e tính xây ở nên vẫn đang nghiên cứu. E với cụ hợp gu thì hợp tác nhiều việc phết.

kìngdom911

Xe tải
Cụ cho em xin một chút ý tưởng về xử lý nhà WC hộ em được không ạ?
dạ nếu cụ có yêu cầu cụ thể về kích thước đất và số tầng có lẽ e sẽ tư vấn cho cụ cụ thể hơn được ạ, Cụ cho em hỏi kỹ hơn chút là cụ lăn tăn gì về vấn đề vệ sinh ở giữa nhà ạ

lairai

Xe lăn
Website
www.facebook.com
dạ nếu cụ có yêu cầu cụ thể về kích thước đất và số tầng có lẽ e sẽ tư vấn cho cụ cụ thể hơn được ạ, Cụ cho em hỏi kỹ hơn chút là cụ lăn tăn gì về vấn đề vệ sinh ở giữa nhà ạ
Em có mảnh đất đúng 5x20 m cụ à. Em chỉ xây 1 tầng. Giếng trời ở giữa em dự phòng làm thang nếu sau này lên tầng.
Em thấy bảo để WC ở giữa thì không hợp phong thủy lắm có phải không cụ ơi?

zoro1970

Xe điện
Tình hình là em thấy trên khu vực này khá nhiều cụ muốn sửa nhà và lên hỏi tư vấn bố trí mặt bằng sao cho hợp lý. Em đi lang thang các topic để tư vấn nhiều, và thấy mấy cái này chưa cụ nào làm 1 thớt tổng hợp cả, nên em xin phép được lập thớt tư vấn cho có hệ thống.
Cụ nào có nhu cầu hay thắc mắc cứ để lại yêu cầu nhé ạ, dĩ nhiên là hoàn toàn miễn phí cho các cụ trên này ạ
Hình thức hoạt động của topic này như sau: các cụ đưa ra yêu cầu cụ thể và mặt bằng căn hộ ( hoặc đất nhà ) em sẽ trả lời tư vấn các cụ bằng hình ảnh tương đương, thời gian trả lời thì tùy vào diện tích và độ khó của yêu cầu ạ.
Quan điểm là em sẽ tối ưu nhất có thể chính yêu cầu và mong muốn của các cụ :)
Ps:
Mong các chã cho em được duy trì hoạt động topic này vì giờ cũng có quá nhiều đơn vị và cá nhân tư vấn bỏ qua vấn đề này của chủ nhà mặc dù nó rất quan trọng ạ :( :(
Dưới đây là 1 vài mẫu mặt bằng em làm để các cụ tham khảo ạ, thiết kế chi tiết 3d của những mặt bằng nàycác cụ vào link để xem ạ : https://www.flickr.com/photos/vsdeese7en/

Hay quá, e có mảnh 200 m2 trong ngõ nhỏ, đang định xây 2 tầng chia thành 10 phòng cho thuê 8 phòng. E dự kết cấu nhà thép tiền chế hoặc cột móng đơn có giằng như trên hình. Cụ xem giúp, góp ý phần kiến trúc và kết cấu sao cho gọn nhẹ, chi phí xd thấp nhất. Cụ cần bản Cad cho e xin đc mail e gửi cho cụ. Tks cụ nhiều !

kìngdom911

Xe tải
Em có mảnh đất đúng 5x20 m cụ à. Em chỉ xây 1 tầng. Giếng trời ở giữa em dự phòng làm thang nếu sau này lên tầng.
Em thấy bảo để WC ở giữa thì không hợp phong thủy lắm có phải không cụ ơi?
dạ em sẽ lên mặt bằng cho cụ ạ, cụ đỡ phải đi xem cop nhặt ở ngoài, còn vấn đề phong thủy bảo vệ sinh đặt giữa nhà là không hợp phong thủy em mới nghe lần đầu ạ @@ theo hiểu biết hạn hẹp của em thì không vấn đề gì đâu cụ ạ
Hay quá, e có mảnh 200 m2 trong ngõ nhỏ, đang định xây 2 tầng chia thành 10 phòng cho thuê 8 phòng. E dự kết cấu nhà thép tiền chế hoặc cột móng đơn có giằng như trên hình. Cụ xem giúp, góp ý phần kiến trúc và kết cấu sao cho gọn nhẹ, chi phí xd thấp nhất. Cụ cần bản Cad cho e xin đc mail e gửi cho cụ. Tks cụ nhiều !

Dạ vấn đề của cụ thì em phải họp cả công ty lại mới đưa ra phương án giải quyết hợp lý được ạ, ha ha, tại công trình lớn quá ạ, em inbox cụ mail cụ cho em xin bản cad ạ

lairai

Xe lăn
Website
www.facebook.com
dạ em sẽ lên mặt bằng cho cụ ạ, cụ đỡ phải đi xem cop nhặt ở ngoài, còn vấn đề phong thủy bảo vệ sinh đặt giữa nhà là không hợp phong thủy em mới nghe lần đầu ạ @@ theo hiểu biết hạn hẹp của em thì không vấn đề gì đâu cụ ạ

Dạ vấn đề của cụ thì em phải họp cả công ty lại mới đưa ra phương án giải quyết hợp lý được ạ, ha ha, tại công trình lớn quá ạ, em inbox cụ mail cụ cho em xin bản cad ạ
Vâng em cảm ơn cụ trước nhá.

zoro1970

Xe điện
Đất nhà e rộng, nhưng trong ngõ nhỏ nên e chỉ muốn xây dựng nhẹ nhàng đơn giản, e chỉ cố đc 800 - 1 tỏi thôi cụ ạ!