[Funland] Tư vấn, giải đáp mọi thứ về thiết bị thông minh Android tv box

thaovjp89

Xe tải
Website
www.smartshop.vn
dùng con mytv hoặc của fpt ngon hơn. mấy chú android box chir hợp với thanh niên thôi
Các bác cao tuôi giờ cũng ko kém gì thanh niên đâu cụ ak, chỉ cần hướng dẫn sử dụng mấy ngày đầu dùng box là okie ngay thôi ạ

cái điều khiển của nó cũng tạm ok nhưng các cụ giờ ipad quen rồi nên ko quen bấm bấm điều khiển nữa cụ ạ, em lại có giải pháp là mua cái cáp HDMI cắm cái ipad lên tivi, ngon choét
Hi, giải pháp của cụ em nghĩ chỉ là giải pháp tình thế - tận dụng thôi ợ. Kéo theo đó là gì ?
- Dùng thời gian dài Pin chai
- Mà dùng liên tục thì dễ phải thay thế cả màn hinh "Màn hình Ipad và tivi cùng hoat động"
-,..................

Nhà cháu hôm xem thử vtv hd qua fpt play thấy nó cứ mờ mờ
Cụ xem qua đó thì mờ là đúng rồi, mà cụ dùng trên smartphone hay Android box đó ạ ?

daccomtl

Xe hơi
Các bác cao tuôi giờ cũng ko kém gì thanh niên đâu cụ ak, chỉ cần hướng dẫn sử dụng mấy ngày đầu dùng box là okie ngay thôi ạ

Hi, giải pháp của cụ em nghĩ chỉ là giải pháp tình thế - tận dụng thôi ợ. Kéo theo đó là gì ?
- Dùng thời gian dài Pin chai
- Mà dùng liên tục thì dễ phải thay thế cả màn hinh "Màn hình Ipad và tivi cùng hoat động"
-,..................

Cụ xem qua đó thì mờ là đúng rồi, mà cụ dùng trên smartphone hay Android box đó ạ ?
Android box công nhận có nhiều ưu điểm như cụ nói, nhưng nhược điểm ko ít đâu ạ.
Em dùng đủ loại rồi thấy cái cú nhất là độ ổn định và chất lượng. Dùng đc 1 2 năm thỉnh thoảng lại chập chờn, cái thì hỏng lăn quay ra, cái thì phải cài đi cài lại.
Từ loại đắt tiền đến rẻ tiền.
Cụ thấy e nói đúng k ạ?

DôngTrần91

Xe hơi
cháu thấy cụ nói cũng đúng. thiết bị công nghệ nào cũng có tuổi thọ thôi cụ ak. đến người vọc vạch trọc ngoáy nhiều còn tã huống chi là máy móc:D:D:D. thiết bị này cũng giống smart phone vậy 1 2 năm là lên đời cho nó được rồi cụ ak. nhất là mấy cụ có năng khiếu vọc vạch :D

not2beone

Xe hơi
Sử dụng tv box kết hợp với giải pháp trình chiếu phù hợp quảng cáo, truyền thông,... Có thể phát được với các định dạng file, tự động chạy theo khung giờ, thay đổi từ xa thông qua mạng internet hoặc 3G. Ngân hành sử dụng để chạy các thông báo tỷ giá, chương trình khuyến mại,... thấy rất hiệu quả.

battu140204

Xe tải
Sử dụng tv box này đòi hỏi đường truyền internet phải ổn định nữa.

thaovjp89

Xe tải
Website
www.smartshop.vn
Sử dụng tv box kết hợp với giải pháp trình chiếu phù hợp quảng cáo, truyền thông,... Có thể phát được với các định dạng file, tự động chạy theo khung giờ, thay đổi từ xa thông qua mạng internet hoặc 3G. Ngân hành sử dụng để chạy các thông báo tỷ giá, chương trình khuyến mại,... thấy rất hiệu quả.
Cụ nói quá chuẩn luôn ợ. Hiện toàn bộ các ngân hàng viettinbank đang sử dụng thiết bị này để thay thế nhiều chiếc case pc cồng kềnh hiệu năng thấp đó ạ
Sử dụng tv box này đòi hỏi đường truyền internet phải ổn định nữa.

Dạ vâng, ko riêng rì android tv box trên cả pc hay các thiết bị di động cần kết nối internet kém ổn định thì thât là khó chịu :)

milevsko

Xe tăng
Cháu cứ một cái lap HP còi đời ơ kìa, một cái TV Sony ngu cũng đời ờ kìa, một con chuột và một bàn phím không dây, lướt of, xem phim bét nhè. Lúc nào cũng thấy thiếu thời gian các cụ ạ.

battu140204

Xe tải
Cháu cứ một cái lap HP còi đời ơ kìa, một cái TV Sony ngu cũng đời ờ kìa, một con chuột và một bàn phím không dây, lướt of, xem phim bét nhè. Lúc nào cũng thấy thiếu thời gian các cụ ạ.
Nhất cụ, xem phim thì có bao giờ đủ thời gian đâu cụ nhỉ?

Bố Kún

Xe hơi
mua tv box dùng cho crt thì nên mua loại nào cụ chủ thớt?

thaovjp89

Xe tải
Website
www.smartshop.vn
mua tv box dùng cho crt thì nên mua loại nào cụ chủ thớt?
Crt cụ có thể chọn dòng Android tv box s6 hoặc Himedia Q3 cụ nhé
Link sản phẩm cụ có thể tham khảo tại đây, cần tư vấn thêm cụ cứ alo trực tiếp cho cháu nhé. Thành viên OF sẽ có nhiều ưu đãi đó ạ

http://www.otofun.net/threads/android-tv-box-thiet-bi-giai-tri-thong-minh-nhieu-tien-ich-cho-moi-gia-dinh.879604/page-21

chamnv

Xe máy
Em dùng cái xiaomi box gen 3, dùng ngon và ổn lắm ạ

thaovjp89

Xe tải
Website
www.smartshop.vn

chamnv

Xe máy
Ko biết cụ đang gặp trục trặc với dòng sản phẩm nào ?

Xiaomi đa số mua xách tay bên tây vê cụ nhỉ, em cũng chưa trải nghiệm dòng này ko biết hiệu năng tốt ko, có kén app ko ?
Xách tay bên tầu khựa ạ, cụ có thể đặt trực tiếp qua trang của xiaomi. Như em thì hay mua qua trang xiaomi.tmall.com. Dễ mua hơn trên trang chủ ạ.
Điện thoại thì đa số không kén app đâu ạ. chỉ có mấy cái box tv thì hơi kén app thôi.
Hiệu năng thì em đảm bảo là chả thua mấy dòng cao cấp của các hãng khác là bao đâu ạ.
Được cái bọn xiaomi này cũng chau truốt sản phẩm lắm, update đều :D

Hathi

Xe hơi
Cụ hướng dẫn em phát con android M8 của em k cài được Youtube, Vào trình duyệt thì fc văng ra ngoài

Trungnv

Xe tải
giờ dùng loại nào ngon bỏ rẻ cụ nhỉ vì nhu cầu ko cao xem tivi là chính mở youtobe, xem phim là phụ vì không có thời gian ở nhà nhiều. Thanks cụ

thaovjp89

Xe tải
Website
www.smartshop.vn
giờ dùng loại nào ngon bỏ rẻ cụ nhỉ vì nhu cầu ko cao xem tivi là chính mở youtobe, xem phim là phụ vì không có thời gian ở nhà nhiều. Thanks cụ
Với nhu cầu của cụ, cú cứ triên em Kiwibox S1 hoặc S3 cho em đảm bảo cụ ko thất vọng về sp này

Cụ hướng dẫn em phát con android M8 của em k cài được Youtube, Vào trình duyệt thì fc văng ra ngoài
Nếu box còn vào đc phần cài đặt, cụ có thể tiến hành "sao lưu đặt lại - về dữ liệu gốc" cho thiết bị này cụ nhé. Con bị treo cần phải mang đi khám bác sĩ cụ ak

thanhnguyen.mh

Xe tải
https://tinhte.vn/threads/review-bo-3-tv-box-ex96-x96-em95x-va-eny-x1-x1-cua-hang-enybox-chay-android-6-0.2635215/
Cụ tham khảo thêm các con này thử, của chính hãng Enybox nữa nên rất an tâm, cấu hình rất mạnh, ram 2GB, chip s905 nên cụ đọc báo, xem phim vô tư,

Hay con mini m8s của hang Beelink cũng rất ok, những con trong tầm giá khó lòng bằng nó: http://www.hdvietnam.com/threads/thu-nghiem-4k-tren-mini-m8s-tv-box-re-tien-nhat-cua-amlogic-s905-ram-2gb.1214176/

Silencer

Xe tải
Với nhu cầu của cụ, cú cứ triên em Kiwibox S1 hoặc S3 cho em đảm bảo cụ ko thất vọng về sp này

Nếu box còn vào đc phần cài đặt, cụ có thể tiến hành "sao lưu đặt lại - về dữ liệu gốc" cho thiết bị này cụ nhé. Con bị treo cần phải mang đi khám bác sĩ cụ ak
chuẩn cơm mẹ nấu con M8 của em sau 1 thời gian (cũng ít dùng) nó lăn ra bệnh...
em reset factory nó cũng k khác j.
định liều hard reset thì sợ nó brick phát :((

trước em lấy nó trên smartshop ở Xã Đàn.
cụ có hỗ trợ em up lại firmware đc k ạ :((