[Đồ gia dụng - nội ngoại thất] Tư vấn giải pháp xử lý nước sạch sinh hoạt. Cung cấp hệ thống lọc nước tổng gia đình

Hoàng Hải Vũ_ad

Xe tải
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Cụ Chủ thớt cho hỏi, hệ thống nước nhà mình như sau (chắc dũng giống nhièu nhà):

- Bể ngầm (tầng 1),
- Bơm lên bồn nước sân mái,
- từ bồn sân mái đi hai nhánh: Cấp nước lạnh và qua Thái dương năng để cấp cho các Bình nóng lạnh.

Mình muốn Lắp hệ thống lọc tổng (lọc thô, vừa phải, dễ và ít bảo trì, ít (hoặc không thải nước?)), cho cả hệ thống (khu vực bếp sẽ lắp riêng lọc nước cho ăn uống) để đỡ cặn bẩn, sạch thiết bị vệ sinh,.., thì Cụ chỉ giáo giúp:

- Lắp loại nào;
- Vị trí lắp TRƯỚC bồn nước trên sân mái hay SAU bồn, trước khi đi vào hệ thống cấp nước như trên. Bởi vì:
+ Nếu lắp TRƯỚC bồn (là đẹp nhất, bồn sẽ sạch sẽ), nhưng tôi nghĩ chỗ đó áp suất lớn do bơm đẩy lên, có ảnh hưởng gì đến thiết bị và công dụng lọc không (vì tôi sợ nước bị bơm đẩy nhanh quá, sẽ chỉ đi qua thiết bị lọc). Hơn nữa qua thiết bị lọc phải lên hơn 2m nữa nước mới tới được độ cao cúa thành bình, có lên được không.

+ Nếu lắp SAU bình, trước khi vào hệ thống cấp, thì tôi lại sợ áp lực nước yếu quá, nếu dùng bơm tăng áp thì lại hút nước mạnh quá, lại sợ nước chỉ đi qua thiết bị lọc, không biết có lọc được không hay có ảnh hưởng đển thiết bị lọc?

Nhờ Cụ chủ tư vấn giúp ạ, kính Cụ và cảm ơn Cụ nhiều!
Hi chào cụ.cụ lắp 1 hệ thống lọc VT200 trên mái. Lắp đặt trước khi vào bồn inox cụ nhé. Như vậy sẽ không ảnh hưởng đến áp lực và lưu lượng nước sử dụng ( nước trong bồn inox sẽ là nước sạch sau lọc) còn về nguyên lý hệ thống lọc phải dùng áp lực bơm từ nể ngầm qua HT lọc.
Về phần sục rửa thì khoảng 3 tháng ta xả cặn 1 lần. (Lúc đó HT mới xả ra nước thải)
Giá HT lọc VT200 là 6,9tr

Ở dưới cụ lắp máy RO karofi 8 cấp là ok (giá máy không tủ là 3.4tr)

Hoàng Hải Vũ_ad

Xe tải

Hoàng Hải Vũ_ad

Xe tải
Giá em đang có khuyến mại 4.2tr
Với gia đình 5 người phải thay thế sau bao lâu với chi phí thế nào cụ, hôm nào qua giúp em nhé

[/QUOTE]
Bộ này khoảng 3 năm thì cụ thay vật liệu. Định kỳ khoảng 1-3 tháng thì cụ xục xả 1 lần. (Đơn giản) cụ cần lắp thì gọi em. 0977598398

Hoàng Hải Vũ_ad

Xe tải

fishbed4

Xe tăng
Em ở Nguyễn Sơn,Long Biên, đã lắp bộ lọc tổng canxi và máy lọc tại vòi nano của cụ được 2 năm. Định kỳ 3 tháng sục rửa hoàn nguyên. Gần đây nước lấy ra từ máy lọc tại vòi vẫn trong. Nhưng khi đun lên lại có màu hơi trắng đục. Cụ tư vấn hộ em nguyên nhân, giải pháp khắc phục.

Hoàng Hải Vũ_ad

Xe tải
Em ở Nguyễn Sơn,Long Biên, đã lắp bộ lọc tổng canxi và máy lọc tại vòi nano của cụ được 2 năm. Định kỳ 3 tháng sục rửa hoàn nguyên. Gần đây nước lấy ra từ máy lọc tại vòi vẫn trong. Nhưng khi đun lên lại có màu hơi trắng đục. Cụ tư vấn hộ em nguyên nhân, giải pháp khắc phục.
Chắc do cụ hoàn nguyên chưa đúng cách. Cột lọc cần hoàn nguyên bằng nước muối nữa. Để em ib tư vấn cụ thể cho cụ. Trước có cho thợ qua hướng dẫn cách làm cho cụ mà cụ lại không có nhà.

Chỉnh sửa cuối:

lancer01

Xe tải
Em hỏi cụ một chút? Về cái máy lọc RO. Cụ có thể cho em hướng dẫn về vụ này vì em cần loại dùng nhiều

Hoàng Hải Vũ_ad

Xe tải
Em hỏi cụ một chút? Về cái máy lọc RO. Cụ có thể cho em hướng dẫn về vụ này vì em cần loại dùng nhiều
cụ cần loại cụ thể như thế nào thì inbox cho em ạ.

lancer01

Xe tải
Em thấy cụ chơi inbox. Em inbox lại mà chẳng thấy cụ hồi âm nhỉ?

datnt

Xe hơi
Cụ tư vấn em bộ VT 200 của cụ nhé: lắp đặt, vận hành, bảo trì thay thế lọc... và giá.