Tư vấn giúp em cung đường Hoàng Su Phì, Xín Mần

artmedia5881

Xe container
Các cụ đã từng đi qua đây hoặc biết về cung đường này cho em hỏi với.
Em định đi cung đường này nhưng bằng Ford Focus (gầm hơi thấp) thì liệu có ổn không. Vì em nghe nói cung đường từ Tỉnh lộ 178 từ Tân Quang đi Hoàng Su Phì, Xín Màn Tỉnh lộ 153 đường từ Xín Mần đi Bắc Hà, Lào Cai rất khó đi có phải không ạh

Nhân tiện cho em hỏi thêm Từ Phố Lu có đường lên cao tốc Nội Bài - Lào Cai để về HN không?
Em xin cảm ơn các cụ

bongpro

Xe hơi
Em xin đạt gạch hóng thông tin với cụ chủ nhé.

artmedia5881

Xe container
Không có cụ nào tư vấn được giúp em ạ

monnhaungon

Xe tải
em vào xem ké các cụ tư vấn. biết đâu có dịp đi

mevoyeuxe68

Xe tải
Em đi Tết 2013 , tư Tân quang đi Hoàng su phì , cua rất nhiều , đường khá hẹp , nhưng xe cụ đi tốt . Từ thị trấn Vinh quang đi Cốc pài cảnh rất đẹp xe cụ đi không vấn đề gì .Nhưng từ cốc pài sang Bắc hà cụ hỏi lại thông tin cho kỹ . Em đi Vịt mà mất nửa ngày trời từ sáng đến trưa , đường rất xấu nếu trời mưa nữa thì chịu thôi . Đây là giáp gianh 2 tỉnh hà giang và Lào cai nên có dự án làm đường rồi nhưng mãi chưa xong , cụ tính làm sao đến thứ 7 có chợ phiên Cán cấu , đúng chủ nhật đi chợ phiên Bắc Hà .

artmedia5881

Xe container
Em đi Tết 2013 , tư Tân quang đi Hoàng su phì , cua rất nhiều , đường khá hẹp , nhưng xe cụ đi tốt . Từ thị trấn Vinh quang đi Cốc pài cảnh rất đẹp xe cụ đi không vấn đề gì .Nhưng từ cốc pài sang Bắc hà cụ hỏi lại thông tin cho kỹ . Em đi Vịt mà mất nửa ngày trời từ sáng đến trưa , đường rất xấu nếu trời mưa nữa thì chịu thôi . Đây là giáp gianh 2 tỉnh hà giang và Lào cai nên có dự án làm đường rồi nhưng mãi chưa xong , cụ tính làm sao đến thứ 7 có chợ phiên Cán cấu , đúng chủ nhật đi chợ phiên Bắc Hà .
Xe em gầm rất thấp nên trước khi đi em phải hỏi cho chắc để có phương án đổi xe hoặc thuê xe khác nếu
Em cảm ơn cụ. Em rót rượu mời cụ rồi ạ :D

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

mcuongico

Xe buýt
Cụ nên gọi điện cho cụ white tiger để biết thêm thông tin. 2/9 e cũng vừa mới đi từ tân quang đến vinh quang rồi ngược lại, đường đi bt, FF của cụ đi tốt. Còn từ cốc pài sang Bắc Hà, thì cụ Hổ có dặn e là đi 2 cầu còn vất vả, nên e chưa dám đi.

Bọ Cạp

Xe tải
25/9 này e cũng đi nhưng e đi gầm cao, e cũng hóng các cụ xem cung này đi thế nào

artmedia5881

Xe container
Cụ nên gọi điện cho cụ white tiger để biết thêm thông tin. 2/9 e cũng vừa mới đi từ tân quang đến vinh quang rồi ngược lại, đường đi bt, FF của cụ đi tốt. Còn từ cốc pài sang Bắc Hà, thì cụ Hổ có dặn e là đi 2 cầu còn vất vả, nên e chưa dám đi.
Vâng, vậy chắc em phải nghiên cứu kiếm gầm cao đi rồi. Em cảm ơn cụ

King247

Xe buýt
Xe em gầm rất thấp nên trước khi đi em phải hỏi cho chắc để có phương án đổi xe hoặc thuê xe khác nếu
Em cảm ơn cụ. Em rót rượu mời cụ rồi ạ :D
Đoàn em vừa đi hôm đầu năm rồi theo chiều ngược lại
Cụ chịu khó xem lại link bên dưới, toàn bộ cung từ Bắc Hà - Xín Mần nằm ở đó, em mô tả rất rõ bằng cả hình ảnh lẫn clip
http://www.otofun.net/threads/716592-ben-kia-song-nho-que-ha-giang/page23

@Nếu không phải 2 cầu gầm cao, cụ nên bỏ ý định vượt qua đoạn đó

artmedia5881

Xe container
Đoàn em vừa đi hôm đầu năm rồi theo chiều ngược lại
Cụ chịu khó xem lại link bên dưới, toàn bộ cung từ Bắc Hà - Xín Mần nằm ở đó, em mô tả rất rõ bằng cả hình ảnh lẫn clip
http://www.otofun.net/threads/716592-ben-kia-song-nho-que-ha-giang/page23

@Nếu không phải 2 cầu gầm cao, cụ nên bỏ ý định vượt qua đoạn đó
Coi link của cụ xong đúng là chắc em phải bỏ ý định đó thật ạh. Em cảm ơn cụ

artmedia5881

Xe container
Có cụ òa nào biết Từ Phố Lu có đường lên cao tốc Nội Bài - Lào Cai để về HN không chỉ giúp em với ạh!

surgeon

Xe buýt
Website
bacsyphauthuatsurgeon.wordpress.com
Đây là dịp 30-4, 1-5 của em, mời cụ tham khảo ạ.
http://www.otofun.net/threads/696014-cung-ha-noi-quoc-lo-2-hoang-su-phi-xin-man-bac-ha-y-ty-sapa-mu-cang-chai-ha-noi
Các cụ đã từng đi qua đây hoặc biết về cung đường này cho em hỏi với.
Em định đi cung đường này nhưng bằng Ford Focus (gầm hơi thấp) thì liệu có ổn không. Vì em nghe nói cung đường từ Tỉnh lộ 178 từ Tân Quang đi Hoàng Su Phì, Xín Màn Tỉnh lộ 153 đường từ Xín Mần đi Bắc Hà, Lào Cai rất khó đi có phải không ạh

Nhân tiện cho em hỏi thêm Từ Phố Lu có đường lên cao tốc Nội Bài - Lào Cai để về HN không?
Em xin cảm ơn các cụ

surgeon

Xe buýt
Website
Nhà em đi qua đoạn này cụ ạ. Em túm lại trong phần Những lưu ý phần đầu ấy.
1. Qua Nan-Ma đường bắt đầu hiểm trở, khó đi vì: Hẹp, đá hộc, nhưng em nghĩ Cap thì vẫn OK chả vấn đề.
2. Sau đoạn đường đá hộc này, em cũng không nhớ là địa danh nào nữa có thể là (ngã 3 Lùng-Phình thật) cho tới ngã 3 rẽ phải đi Bắc Hà, trái đi Simacai là đường lầy do xe ben tải hạng nặng, xe xúc cầy phá làm đường (đoạn này mới thực sự là ghê răng ạ). Đường thành rãnh 2 bên ngập bánh xe rất khủng khiếp vì bánh quay và trượt ngang nếu phải phanh mất đà khi đang leo dốc cũng phiền phết. Em gài 2 cầu chậm, lựa đường, lựa cơ hội, lấy đà nhấn ga là bò qua thôi.
3. Nhiều chỗ phải dừng chờ xe công trường.
4. Ảnh thì bẩm cụ chỗ nào đường khó là em yếu ảnh do chỉ chăm chú cho xe lấy đà, chờ thời cơ không có chướng ngại phía trước là em thốc qua mà không dám phanh hay dừng ạ.
5. Nhưng đoạn em thực sự thấy kinh sợ là khoảng 5km từ Bản Xèo tới Mường Hum trên con đường Lào cai đi Y tý ạ.
Trích dẫn Thái Phượt viết Nghía cột cây số
Mình quan tâm bài này xem Cụ có đi Cốc Pài - Lùng Pình ( Bắc Hà ) ko hay Cụ xuống QL279 về Phố Ràng rồi lên lại Bắc Hà.Đường Nàn Ma qua Ngã 3 Lùng Pình mới thật ghê gớm ,Nếu đã đi Cụ chủ cho xin ít ảnh về đoạn này đi .Câc cung khó phía Bắc Tớ đi hết rồi còn mỗi đoạn này chạy Captiva ghê răng ko dám đi một mình ,Mong ảnh Cụ ...Tks nhiều
Last edited by surgeon; 23-06-2014 at 12:50.

artmedia5881

Xe container
Nhà em đi qua đoạn này cụ ạ. Em túm lại trong phần Những lưu ý phần đầu ấy.
1. Qua Nan-Ma đường bắt đầu hiểm trở, khó đi vì: Hẹp, đá hộc, nhưng em nghĩ Cap thì vẫn OK chả vấn đề.
2. Sau đoạn đường đá hộc này, em cũng không nhớ là địa danh nào nữa có thể là (ngã 3 Lùng-Phình thật) cho tới ngã 3 rẽ phải đi Bắc Hà, trái đi Simacai là đường lầy do xe ben tải hạng nặng, xe xúc cầy phá làm đường (đoạn này mới thực sự là ghê răng ạ). Đường thành rãnh 2 bên ngập bánh xe rất khủng khiếp vì bánh quay và trượt ngang nếu phải phanh mất đà khi đang leo dốc cũng phiền phết. Em gài 2 cầu chậm, lựa đường, lựa cơ hội, lấy đà nhấn ga là bò qua thôi.
3. Nhiều chỗ phải dừng chờ xe công trường.
4. Ảnh thì bẩm cụ chỗ nào đường khó là em yếu ảnh do chỉ chăm chú cho xe lấy đà, chờ thời cơ không có chướng ngại phía trước là em thốc qua mà không dám phanh hay dừng ạ.
5. Nhưng đoạn em thực sự thấy kinh sợ là khoảng 5km từ Bản Xèo tới Mường Hum trên con đường Lào cai đi Y tý ạ.
Trích dẫn Thái Phượt viết Nghía cột cây số
Mình quan tâm bài này xem Cụ có đi Cốc Pài - Lùng Pình ( Bắc Hà ) ko hay Cụ xuống QL279 về Phố Ràng rồi lên lại Bắc Hà.Đường Nàn Ma qua Ngã 3 Lùng Pình mới thật ghê gớm ,Nếu đã đi Cụ chủ cho xin ít ảnh về đoạn này đi .Câc cung khó phía Bắc Tớ đi hết rồi còn mỗi đoạn này chạy Captiva ghê răng ko dám đi một mình ,Mong ảnh Cụ ...Tks nhiều
Last edited by surgeon; 23-06-2014 at 12:50.
Em đã quyết định đổi sang gầm cao nhưng nghe cụ mô tả cũng căng phết đấy cụ nhỉ.
Em cảm ơn cụ, mời cụ ly voka cùng em :D

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

giangsuki

Xe ngựa
Làm gì đến mức kinh sợ hả cụ, khó đi thôi nhưng xe 2 cầu chạy qua ngon mà

surgeon

Xe buýt
Website
2 cầu qua được. nhưng đợt em đi trên núi nước vẫn đổ, đá vẫn rơi, bên vực sạt lở lẹm hết đường, đường dốc trơn trượt. Đoạn Xín mần- Bắc Hà chỉ khó với xe thôi, không nguy hiểm, còn đến Mường Hum thì rất nguy hiểm ạ, cảm giác xuống vực, đá rơi cứ cận kề...
Lào cai đi Y tý thì nên đi đường bờ sông 100km, chớ nên đi đường qua Mường Hum khi đường chưa làm xong.

laichuanhieu

Xe tăng
Em máu cung này mà nghe các cụ nói em sợ rồi. Đợi thêm thời gian nữa hy vọng đường khá hơn