[Funland] Tư vấn giúp em mua đất hoặc nhà từ 4 đến 5 tỷ rưỡi với các cụ!

ngocquybk

Xe điện
Bác cho e hỏi nguyên nhân nào dẫn đến việc bác chuyển nhà sang bên Long Biên?

Em ở Times 7 năm, thấy dịch vụ tốt, nhưng cảm nhận sống trong căn hộ như kiểu cái hộp có 6 bức tường, rất bí nên cũng đã mò sang Long Biên mua đất, xây nhà mất hơn 1 năm và đã chuyển sang đây ở 2 năm. e thấy ở trong nhà tự xây sống sướng và thoáng hơn nhiều, vỉa hè rộng, vài cái ô tô đỗ trước cửa, e cũng không có gì phàn nàn cả. Nhưng có lẽ do đã quá quen các dịch vụ và cuộc sống vui nhộn ở Times rồi nên e thấy vô cùng buồn chán.

Em vẫn còn giữ căn hộ ở Times, e đang tự hỏi là có nên cất cánh hay không. Nếu muốn quay lại chung cư thì e muốn tìm mua 1 căn hộ ở nơi nào mới xây, thiết kế thoáng vượt trội chứ cũng không muốn bỏ ra 7 hay 10 tỉ để chui lại vào khu đã xây gần chục năm.
Do em làm trong phố cầu Vĩnh Tuy 2 đã xây xong, hạ tầng giao thông quân Long Biên tốt nhất Hà nội cùng với đó mật độ cư dân/m2 vẫn thoáng hơn các quận như Hà Đông, Đống Đa, Thanh Xuân... Nhà riêng có sân vườn, ô tô vứt trong nhà đi đâu cũng thuận tiện 10p ra cao tốc k phải đi qua thành phố tắc đường như vành đai 3... Không khí thoáng mát, yên tĩnh, nhiều công viên cây xanh... đây là lý do em chuyển qua Thạch Bàn Long Biên cụ ạ.

Chỉnh sửa cuối: