Tư vấn hành trình: Hà Nội - Đà Nẵng 4 ngày bằng ô tô tự lái!

ManhDo78

Xe máy
Cụ chủ nói ko rõ e tưởng 4 ngày cả đi và khứ hồi thì coi như du lịch qua kính oto. 8 ngày thì phè phỡn thoải mái, cụ đi đến quy nhơn quay về còn thừa thời gian. Ql1 đẹp mà chơi cụ nhé
Cảm ơn cụ!

thevinh

Xe tải
Nhờ các cao thủ có kinh nghiệm tư vấn cho em ít kinh nghiệm tự lái xe đi từ Hà Nội vào Đà Nẵng. Hành trình như sau: Ngày 1: HN- Nghệ An( Nghỉ trưa ở Thanh Hóa sau đó đi thăm mộ Bác Giáp, thăm quê Bác Hồ). Ngày 2 đi Quảng Bình và Huế rồi vào Đà Nẵng. Vậy e nhờ các cụ tư vấn cho em hành trình cụ thể về đường đi, địa điểm ăn ở chỗ nào hợp lý....vì em chưa tự lái xe đi bao giờ! Cảm ơn các cụ đã quan tâm và chỉ giáo cho em....!
Cụ đi ngày nào ạ, nhà em đi ngày mùng 2 tết, đi cùng được thì tốt ạ.

bocun

Xe buýt
Nếu nhà cụ chưa đi ĐN bao giờ thì em nghĩ cụ chỉ nên khám phá ĐN với HA thôi. Các điểm khác mình để dành cho những lần đi sau. Chạy vào chạy ra cụ đi từ từ cũng mất 4 ngày rồi. 4 ngày chơi ở ĐN với HA em nghĩ vẫn còn thòm thèm đấy ạ. 1 ngày cụ đi Bà Nà, 1 ngày đi chùa Linh Ứng với thăm thú ĐN. 1 ngày đi ViPerLand nam HA. 1 ngày đi Cù Lao Chàm với chơi tối ở HA ( tối ở HA cụ nên chọn đi vào thứ 7, CN thì đẹp hơn ngày thường nhiều ).

thevinh

Xe tải
Nhà em đi cuối tuần cụ ạ! Tiếc quá....kể mà đc đi cùng nhà cụ nhỉ.....
Cụ đi về chưa ạ
Có kinh nghiệm gì ko ạ, em xem báo thấy bảo trong đấy ngập lắm. Không biết thực hư sao.

29H- 55-22

Xe tăng
em cũng đang tính đi đợt cuối năm cả đi lẫn về 5 ngày như thế liệu có ít không ạ

vietau2012

Xe điện
303-A12 KTTVPCP, Phương Mai, Đống Đa, Hà Nội
em cũng đang tính đi đợt cuối năm cả đi lẫn về 5 ngày như thế liệu có ít không ạ
Nếu muốn thăm quan nhiều và thư thả thì cụ tăng ngày lên. Còn không xác định 1,5 ngày đi + 1,5 ngày về!

29A-637-86

Xe tải
Em máu lượn lờ, lại thêm thỉnh thoảng chạy tour khách tây nên cũng biết nhiều, cụ cần gì cứ alo em số đt ở dưới, em tư vấn cụ thể thêm, cả chỗ ăn nghỉ sang trọng (vk em chuyên voucher Vin - FLC - Sunworld Bà Nà ..) lẫn các chỗ nghỉ của dân du lịch gọi là ngủ nội bộ.
Bác cho em hỏi là đi chơi tết có phải đặt phòng trước ko ạ. Vì tết này nhà em đi đến Nha Trang.

chuot_bach

Xe tăng
Bác cho em hỏi là đi chơi tết có phải đặt phòng trước ko ạ. Vì tết này nhà em đi đến Nha Trang.
Giờ đi chơi đâu cũng nên đặt sớm cho chủ động.
Trả lời riêng câu hỏi của bác, em thấy giờ Nha Trang cũng khá nhiều chỗ nghỉ nên ko sợ hết phòng, chỉ sợ hết phòng theo ý muốn của bác thôi.
Chúc bác đi nghỉ vui vẻ nhé.

29H- 55-22

Xe tăng
Nếu muốn thăm quan nhiều và thư thả thì cụ tăng ngày lên. Còn không xác định 1,5 ngày đi + 1,5 ngày về!
thank cụ đã tư vấn vì thời gian em chỉ có vậy chắc cũng đi được phố cổ hội an là vui rồi

29A-637-86

Xe tải
Giờ đi chơi đâu cũng nên đặt sớm cho chủ động.
Trả lời riêng câu hỏi của bác, em thấy giờ Nha Trang cũng khá nhiều chỗ nghỉ nên ko sợ hết phòng, chỉ sợ hết phòng theo ý muốn của bác thôi.
Chúc bác đi nghỉ vui vẻ nhé.
Cảm ơn bác nhiều ạ. Vì em đi tiện đâu là em ở đó nên cũng khó đặt trước.

29H- 55-22

Xe tăng
Có cụ nào đi dịp tết tây này không em muốn lập team đi cho vui

lttvtvn

Xe container
Sài Gòn hoa lệ nhưng nhà em ở Q.2 thì không!
Đà Nẵng, Nha Trang cần đặt phòng, đặc biệt là Nha Trang đến nhà ngủ bèo cũng khó còn trống dễ ngủ trên xe lắm.

thanhhaixddd

Xe hơi
Theo em:
- ngày 1 cụ có thể chạy đến Hà Tĩnh hoặc hơn nữa nhưng tối thiểu cũng nên là tp.Hà Tĩnh, cụ đặt 1 phòng ở Vin Hà Tĩnh, rẻ mà thoải mái, lại được ngắm toàn cảnh Hà Tĩnh ( nhìn chung từ HN - Hà Tĩnh cũng không có điểm nào quá nổi tiếng nên ngày đầu cụ chạy như vậy là vừa phải, cũng là kiểm nghiệm và làm quen với việc chạy dài)
- ngày 2: cụ chạy từ Hà Tĩnh vào Huế, trên đường có thể ghé mộ bác Giáp, check in bãi đá nhảy ( em thấy chẳng có gì mấy), vui chân thì leo đèo Ngang (không đi hầm), chạy qua đường cát ở Quảng Bình ( giờ cỏ mọc um tùm không còn đẹp mấy, cụ muốn chơi phải chọn chỗ dừng xe mà đi sâu vào trong, cách đường khoảng 50-100m thì mới có chỗ đẹp), lưu ý xxx Quảng Bình giờ rất hay phục ở 2 đầu đoạn đường này ( chỉ cho chạy 80 thôi nhé, không vượt ở chỗ có vạch liền), qua đoạn đồi cát, sang đất Quảng Trị, cụ có thể dừng ở vĩ tuyến 17 ( lưu ý cụ nên chạy qua cầu Hiền Lương rồi đỗ xe bên trái đường, đi ngược lại về bắc mà chụp ảnh cho đỡ mất phí), sau đó em recommend cụ bỏ đường 1A, chạy theo đường vào địa đạo Vịnh Mốc đến qua cửa tùng - cửa việt - thành cổ quảng trị (đi đường này cụ bị bỏ lỡ chợ Đông Hà - theo em là chẳng có gì) mà tiết kiệm được 35K tiền phí đường. Tối ngày 2 cụ ngủ ở Huế, chỗ ăn và ngủ ở Huế thì trên đây có quá nhiều bài rồi, cụ tự tham khảo và trải nghiệm.
- ngày 3: Huế : một ngày ở Huế không quá nhiều nhưng cũng tạm đủ để hiểu 1 phần Huế, cụ vào Đại Nội chơi, qua chùa Thiên Mụ và chọn 1 trong các Lăng để đến, chiều tối ( nếu ngày cuối tuần có phố đi bộ) hoặc lượn cầu Tràng Tiền cũng ok.
- ngày 4: Huế - Hội An: trên đường qua Lăng Cô, cụ ghé vào thăm làng chài - nơi dân tour hay cho khách vào chụp ảnh. Leo đèo Hải Vân cho máu, nếu cụ thích có thể lượn qua bán đảo Sơn Trà chơi rồi chạy đường dọc biển xuống Hội An ( rảnh thì ghé qua Ngũ hành sơn xem điêu khắc đá), ở Hội An cụ có thể nghỉ Vin Nam Hội An, chỉ chọn 1 buổi chiều tối lượn về thăm phố cổ Hội An, ăn những đồ ăn có tiếng như cơm gà ... Em recommend cụ nên ghé qua bãi tắm An Bằng ( chẳng khác gì bãi tắm ở bên châu Âu cả).
- ngày 5/6: chơi ở Vin Nam Hội An hoặc lựa chọn về Đà Nẵng mà lên Bà Nà ngủ 1 đêm cho biết, sáng sớm hôm sau thì lên Cầu Vàng.
- ngày 7-8: đi về thôi, cụ chạy về có thể chọn Hà Tĩnh hoặc Vinh để nghỉ ( em thường chọn Vinh để ngày cuối chạy nhàn tênh, có thể lượn vào Sầm Sơn làm bữa hải sản trước khi quay về nơi cơm áo gạo tiền)
Sơ sơ vậy, để chi tiết thì cần time và thực tế nữa, cụ cứ mạnh dạn mà lên đường, mỗi chuyến đi là 1 trải nghiệm cụ ah.
E định Tết âm cũng làm chuyến như cụ chủ, e cũng định ngày 1 nghỉ ở Hà tĩnh, nhưng ko dám nghỉ Vin vì ít tiền, tiện thể cụ chỉ cho e mấy khách sạn hay nhà nghỉ bình dân đc ko, e cần chỗ nghỉ ngơi đoàng hoàng chút, ko cần sang trọng

chuot_bach

Xe tăng
E định Tết âm cũng làm chuyến như cụ chủ, e cũng định ngày 1 nghỉ ở Hà tĩnh, nhưng ko dám nghỉ Vin vì ít tiền, tiện thể cụ chỉ cho e mấy khách sạn hay nhà nghỉ bình dân đc ko, e cần chỗ nghỉ ngơi đoàng hoàng chút, ko cần sang trọng
Cụ nói ít xiền là tầm bao nhiêu xiền/ đêm ạ?
Quan điểm cá nhân em thấy giá phòng Vin ở tp Hà Tĩnh là phù hợp với gia đình có ô tô. Không thì BMC cũng ok ạ.

vietau2012

Xe điện
303-A12 KTTVPCP, Phương Mai, Đống Đa, Hà Nội
Vin HT rẻ cụ ạ chỉ quanh 1tr đã có phòng rồi. Không biết cụ cần mức ít tiền chừng nào?

Dodge Ram

Xe điện
Có cái KS Minh Đức ngay trên đường QL1, gần BMC. Chỉ 3 lít mà có thang máy.:D

ducanhhtvn

Xe đạp
cám ơn cụ đã tư vấn. Kính cụ 1 ly
Khách sạn Đại Bàng 4* đ/c: 268 Trần Phú
Khách sạn Hà Huy đ/c:129 Hà Huy Tập
Khách sạn Louis đ/c:76 Hà Huy Tập
Khách sạn BMC

giá từ 300 đến 500k là bác có phòng sạch đẹp ở rồi, ưu điểm là các ks này đều ở ngay trên trục đường 1A