[Funland] Tư vấn hỗ trợ anh em dùng, chơi, nghịch Blackberry :)

anbbvn

Xe hơi
Dùng bb mà ko dùng bis thì cũng ko có gì đặc biệt thật :D

tuxedo075

Xe tải
-9000:
Màn trắng xóa là dấu hiệu của hỏng màn. Tuy nhiên đôi khi tháo ra vệ sinh chân tiếp xúc lại bt, bác có thể mang máy qua cửa hàng, em thử tháo ra vệ sinh. Nếu không được thì chắc chắn phải thay, bình thường không sửa được màn bác à.

-9900: Bản chất pin 9900 yếu, nếu dùng tần suất cao thì khó trụ được 1 ngày.
_ Bác có thể chủ động hạn chế đốt pin bằng cách: Giảm độ sáng màn, Tắt bật data khi không sử dung, Dùng bao da để tận dụng holster.
_ Sử dụng thêm 1 cục pin và sạc ngoài. Dùng 1 lúc 2 cục thì chắc chắn trụ được 1 ngày.
_ Sử dụng pin dung lượng 5000,5600,10000 mang theo người để sạc bất kỳ lúc nào.
Chả biết sao con 99 của em nếu tât data để 2 G thì pin phải tầm 1.5-2 ngày. Nếu dùng bis mà cả push mail, Ym, Fb liên tục thì chỉ tầm 1 ngày thôi

Bentley8x

[Tịch thu bằng lái]
Website
www.hgmobile.vn
Dùng bb mà ko dùng bis thì cũng ko có gì đặc biệt thật :D
Cũng có khá nhiều điều đặc biệt, nếu để ý trên 1 giảng đường 1/2 SV dùng BB mà không dùng BIS, hỏi 10 người dùng BB thì chắc 5 người hiện tại vẫn chưa cài bis ;)

Chả biết sao con 99 của em nếu tât data để 2 G thì pin phải tầm 1.5-2 ngày. Nếu dùng bis mà cả push mail, Ym, Fb liên tục thì chỉ tầm 1 ngày thôi
dạ BIS đốt pin còn hơn 3G, chỉ cần 1 thay đổi về Status bác cũng sẽ được cập nhật gần như ngay lập tức, ở đây mọi thứ đều được PUSH về máy chứ không pải check theo time :)

tuxedo075

Xe tải
Cũng có khá nhiều điều đặc biệt, nếu để ý trên 1 giảng đường 1/2 SV dùng BB mà không dùng BIS, hỏi 10 người dùng BB thì chắc 5 người hiện tại vẫn chưa cài bis ;)

dạ BIS đốt pin còn hơn 3G, chỉ cần 1 thay đổi về Status bác cũng sẽ được cập nhật gần như ngay lập tức, ở đây mọi thứ đều được PUSH về máy chứ không pải check theo time :)
Đúng rồi. Sv dùng bis chủ yếu chat chit fb chứ đã đi làm đâu mà mail miêc. Mà kể cả đi làm thì cũng chỉ có một số nghề đặc thù mới cần push mail chứ ai cũng cần mail liên tục đâu. Như em đây. Dùng cũng vì thao tác các chức năng nó tiện thôi chứ có mấy khi web với bis đâu.

Bentley8x

[Tịch thu bằng lái]
Website
www.hgmobile.vn
BlackBerry Desktop Software (BDM) cập nhật phiên bản v7.1.0.33 (Bundle 35)

RIM mới cập nhật cho BlackBerry Desktop Software lên phiên bản v7.1.0.33 (Bundle 35), phiên bản này thay đổi một chút về phần đồng bộ Media và thông tin cá nhân (PIM). Anh em tải về xem có gì mới nữa không nhé.

Cải tiến phần Media sync:
Bạn có thể đồng bộ từng bài hát riêng lẻ hoặc cả Albums
Kéo thả (Drag and drop) thư mục chứa ảnh và video từ máy tính vào trong BlackBerry Desktop Software để đồng bộ với điện thoại BlackBerry hoặc máy tính bảng PlayBook.

Tải về từ trang chủ của RIM: BDM 7.1.0.33 (B35)

Link mediafire

Tran Thanh Tung

Xe điện
Cụ chủ ơi, con BB 9930 của em hôm kia hết kiệt pin trong vòng 6 tiếng (e đi tennis và nhậu không nạp dc).
Về cắm sạc không lên, để luôn qua đêm sáng hôm sau không lên màn hình nữa, tối thui. Bật nút on-off thì đèn báo màu đỏ 5 giây rồi tắt.
mang qua chỗ bán (Đào Toàn), kỹ thuật nói là chết nguồn.

cụ có cách nào cứu dc không?

miss1102

Xe máy
Chưa dùng bb bao giờ :D

Bentley8x

[Tịch thu bằng lái]
Website
www.hgmobile.vn
Cụ chủ ơi, con BB 9930 của em hôm kia hết kiệt pin trong vòng 6 tiếng (e đi tennis và nhậu không nạp dc).
Về cắm sạc không lên, để luôn qua đêm sáng hôm sau không lên màn hình nữa, tối thui. Bật nút on-off thì đèn báo màu đỏ 5 giây rồi tắt.
mang qua chỗ bán (Đào Toàn), kỹ thuật nói là chết nguồn.

cụ có cách nào cứu dc không?
E vừa hướng dẫn bác, bác có thể thử hoặc mang qua cửa hàng nhé ! Nếu đúng là bị ngất thì hiện rất khó giải quyết.

Chưa dùng bb bao giờ :D
Dùng thử đi cụ, nếu để dùng các chức năng điện thoại thì thấy hợp lý vô cùng

anchibui

Xe điện
Cụ chủ ơi.
Con 9700 của gấu em vỡ cái kính camera.
Chắc thay cả xương may.
Nếu thay cả xương + vỏ + bàn phím + benzen. Loại xịn thì bao tiền bác nhể?

Và muốn đồng bộ hoad PhoneBook từ BB sang IP5 bằng cáh nào?

Cảm ơn bác.

Sâu Chít

Xe buýt

Cảm ơn bác.
Cụ dùng BlackBerry Desktop Manager để sync danh bạ từ BB vào danh bạ trên Microsoft Outlook, xong rồi sync tiếp iPhone với Outlook nhé. Bắt buộc phải dùng Outlook như trung gian để quản lý sync. Có chỗ nào thắc mắc, cụ cứ PM em.

Tran Thanh Tung

Xe điện
E vừa hướng dẫn bác, bác có thể thử hoặc mang qua cửa hàng nhé ! Nếu đúng là bị ngất thì hiện rất khó giải quyết.

Vâng, để e thử lại theo cụ hướng dẫn. Cu bạn em cứ khuyên e đổi sang HTC X-One, mà e vẫn yêu BB hơn

trankimcuong275

Xe hơi
Mình hay đi đường nên đeo tai nghe để nghe ĐT + thỉnh thoảng nghe nhạc. Có 1 vấn đề là nếu ai gọi hoặc có sms thì rung + loa ngoài kêu chứ trong tai nghe ko có tiếng gì cả. BB 9700, OS6. Các bác có cách hay phần mềm nào khắc phục không ạ ?

koxinh9x

Xe hơi
xời :)) loanh qua loanh quanh lại gặp ng quen. hie hie

NewPeace

Xe điện
Em đang gặp vấn đề chả g/q nổi: sync BB 9900 với Macbook Pro. Làm như sách (dùng BDM for Mac) thì sau khi sync ngày sinh trên danh bạ sẽ bị sớm 1 ngày. Bác nào có k/n giúp em với.

Bentley8x

[Tịch thu bằng lái]
Website
www.hgmobile.vn
Cụ chủ ơi.
Con 9700 của gấu em vỡ cái kính camera.
Chắc thay cả xương may.
Nếu thay cả xương + vỏ + bàn phím + benzen. Loại xịn thì bao tiền bác nhể?

Cảm ơn bác.
Em pm inbox của bác nhé !

Cụ dùng BlackBerry Desktop Manager để sync danh bạ từ BB vào danh bạ trên Microsoft Outlook, xong rồi sync tiếp iPhone với Outlook nhé. Bắt buộc phải dùng Outlook như trung gian để quản lý sync. Có chỗ nào thắc mắc, cụ cứ PM em.
Em thì toàn dùng google sync chuyển lên gmail rồi down từ gmail xuống ip :)

Vâng, để e thử lại theo cụ hướng dẫn. Cu bạn em cứ khuyên e đổi sang HTC X-One, mà e vẫn yêu BB hơn
Chúc bác may mắn, dùng BB phục vụ cho CV vẫn là nhất, giải trí e hơi nghiêng về Ip hoặc mấy em mới nổi Hàn xẻng. One-x giao diện đẹp, cấu hình khỏe nhưng cầm trên tay không thích lắm :)

Mình hay đi đường nên đeo tai nghe để nghe ĐT + thỉnh thoảng nghe nhạc. Có 1 vấn đề là nếu ai gọi hoặc có sms thì rung + loa ngoài kêu chứ trong tai nghe ko có tiếng gì cả. BB 9700, OS6. Các bác có cách hay phần mềm nào khắc phục không ạ ?
Bình thường đây là lỗi chung, em đi đường cũng thường nghe tai nghe, nhưng cắm loại nào cũng bị tình trạng như bác nói. Chưa rõ là do mình dùng tai không tương thích hay thế nào.

xời :)) loanh qua loanh quanh lại gặp ng quen. hie hie
Cũng lon ton sang đây, gớm phết nhỉ :)

Em đang gặp vấn đề chả g/q nổi: sync BB 9900 với Macbook Pro. Làm như sách (dùng BDM for Mac) thì sau khi sync ngày sinh trên danh bạ sẽ bị sớm 1 ngày. Bác nào có k/n giúp em với.
dạ :(.. Dùng window thì e còn nắm được sơ sơ.. Chưa có điều kiện dùng Mac nên k nắm được cách dùng rồi.
Bác thử hỏi han bên BBvietnam coi, bên đó nhiều cao thủ cư trú đấy ạ.

Bentley8x

[Tịch thu bằng lái]
Website
www.hgmobile.vn
Hình ảnh thực tế BlackBerry 10 L-Series tại Việt Nam

Theo dự kiến thì đến ngày 30/01/2013 RIM mới chính thức ra mắt BlackBerry 10 và dòng đầu tiên là L-Series sẽ được công bố. Nhưng các bạn không cần phải đợi đến đó mới có thể biết được hình dạng chiếc BB10 này trông như thế nào, vì hôm nay mình đã may mắn có được nó. Chiếc L-Series này mình nhờ một người bạn xách tay về, vì lý do cá nhân nên mình không thể nói nguồn gốc máy từ đâu, và số IMEI của máy trên ảnh bên dưới cũng sẽ bị làm mờ. Ngoại hình chiếc máy của mình giống hệt như những thông tin và hình ảnh rò rỉ trước đó. Không vuông vức như Dev Alpha B,BlackBerry 10 L-Series được bo tròn bốn góc, cảm giác cầm rất thoải mái, chắc chắn và vừa tay. Xin cảm ơn bác @anhkim_114 đã tranh thủ mang máy về sớm để mình có thể kịp thời thực hiện topic này. Trước tiên mời các bạn xem ảnh, sẽ có video và bài đánh giá sau.

Nguồn tinhte :)

supporter

Xe điện
Con của em bị trùng thông báo trong calendar. Ví dụ sinh nhật 1 ai đó thì trong lịch thấy có hàng chục thông bao giống nhau.
Em dùng BIS, rất hay bị lặp danh bạ (em sync với gmail)

koxinh9x

Xe hơi
e chơi mọt *** bên này rồi a ạ :)) nhưng e ko chơi trên diễn đàn mà chơi ngoài thôi :))

Bentley8x

[Tịch thu bằng lái]
Website
www.hgmobile.vn
Hỏi rồi nhưng chịu hết hoặc nói ko trúng.
:(

Con của em bị trùng thông báo trong calendar. Ví dụ sinh nhật 1 ai đó thì trong lịch thấy có hàng chục thông bao giống nhau.
Em dùng BIS, rất hay bị lặp danh bạ (em sync với gmail)
Bác dùng cái này nhé:
Contact Cleaner v2.8.0

Giải quyết danh bạ trùng lặp trên BlackBerry do nhân lên nhiều lần khi dùng Google Sync,...

OTA: OS 4.5 | OS 4.6 | OS 4.7 | OS 5.0 | OS 6.0 | OS 7.0

PC: Download zip/rar

Hoặc lên apps.dauden.vn rồi search app này nhé !

Chỉnh sửa cuối: