[Funland] Tư vấn hỗ trợ anh em dùng, chơi, nghịch Blackberry :)

Bentley8x

[Tịch thu bằng lái]
Website
www.hgmobile.vn
Sạc zin cho 9000 giá OFer như nào đấy cụ Linh ơi. Trước mua quả pin cho 9000 dùng rất tốt, nhiệt tình phục vụ khách hàng. Nhưng hôm đó toàn anh đẹp zai ở đó nhà cháu xấu zai nên hơi ngượng, mua pin xong té luôn muốn nghó nghiêng vài thứ nhưng chuồn vậy. b-)
Sạc zin 9000 100k bác à :)... bác cứ qua chơi, làm gì mà ngại ạ :)

cụ Linh voi ơi cái bb 9100 đã go telex được chưa ah ? cháu thấy riêng khoản sms là nó ko thông minh bằng iphone rồi. muốn gõ tiếng việt thì phải bật chế độ telex mà đang ở telex muốn gõ tiếng anh để đủ 160 char thì lại phải cut rồi vào lại để paste, mất thời gian kinh. Trong khi bọn ios nó tự chuyển luôn. Bi giờ em đang dùng 9780 nhưng chỉ để nghe gọi. Chức năng thì chán chả buồn nói đến.
chưa bác à :).. bác dùng dòng qwerty thì gõ nhiệt tình, chứ bọn half đã được hỗ trợ rom đâu :). 9780 pin tốt, máy bền đấy ạ :D. nhiều anh em vẫn đang dùng mà

tuxedo075

Xe tải
Bentley8x nói:
Sạc zin 9000 100k bác à :)... bác cứ qua chơi, làm gì mà ngại ạ :)

chưa bác à :).. bác dùng dòng qwerty thì gõ nhiệt tình, chứ bọn half đã được hỗ trợ rom đâu :). 9780 pin tốt, máy bền đấy ạ :D. nhiều anh em vẫn đang dùng mà
Vâng, em định dùng cái bb 9100 cho nó nhỏ gọn. 978 pin cũng được 3-4 ngày. Máy thì bền lắm. Hôm trước em đi xe máy rút ra bị tuột tay rơi xuống đường. Màn hình bị vết đen sì. Cứ tưởng phải thay màn. Hoá ra để vài hôm lại hết. May thế.

Bentley8x

[Tịch thu bằng lái]
Website
www.hgmobile.vn
Vâng, em định dùng cái bb 9100 cho nó nhỏ gọn. 978 pin cũng được 3-4 ngày. Máy thì bền lắm. Hôm trước em đi xe máy rút ra bị tuột tay rơi xuống đường. Màn hình bị vết đen sì. Cứ tưởng phải thay màn. Hoá ra để vài hôm lại hết. May thế.
Chia vui cùng bác, màn 97 LCD vẫn khá đắt, gần bằng nửa con máy đấy ạ :). 9100 e cầm và dùng 1 thời gian, dáng hơi nữ vì nhỏ nhắn, bàn phím half chưa dùng bao giờ sẽ khó chịu đấy ạ :D. Pin khoảng 2-3 ngày, không bằng 97xx nhưng cũng thuộc loại tốt ! Bác có nhu cầu dùng, kiếm em nào đỏ đen là ngon nhất. Đen không nhìn khá bé, trắng và tím thì hơi nữ. Máy chạy được os 6, màn hình nét căng.

Chỉnh sửa cuối:

tuxedo075

Xe tải
Chia vui cùng bác, màn 97 LCD vẫn khá đắt, gần bằng nửa con máy đấy ạ :). 9100 e cầm và dùng 1 thời gian, dáng hơi nữ vì nhỏ nhắn, bàn phím half chưa dùng bao giờ sẽ khó chịu đấy ạ :D. Pin khoảng 2-3 ngày, không bằng 97xx nhưng cũng thuộc loại tốt ! Bác có nhu cầu dùng, kiếm em nào đỏ đen là ngon nhất. Đen không nhìn khá bé, trắng và tím thì hơi nữ. Máy chạy được os 6, màn hình nét căng.

em dùng con này trước rồi, màn hình rất đẹp nhưng mỗi tội trackpad hay lỗi lắm, hơn nữa ko có telex thì lưu danh bạ không có dấu khó chịu lắm

Bentley8x

[Tịch thu bằng lái]
Website
www.hgmobile.vn
em dùng con này trước rồi, màn hình rất đẹp nhưng mỗi tội trackpad hay lỗi lắm, hơn nữa ko có telex thì lưu danh bạ không có dấu khó chịu lắm
Chưa có cách khắc phục :)
Nhưng em này gái dùng vẫn tuyệt lắm

enter0280

Xe tăng
e đang sung bold 9k, copy vào thẻ nhớ toàn báo lỗi "the divice not ready" đã format thẻ ở máy tính PC và ở máy Bold rồi nhưng ko được, copy những file bé, dung lượng thấp thì oki, file dung lượng lớn thì lại báo lỗi như vậy, các cụ có cao kiến gì ko bày cháu với.

tuxedo075

Xe tải
enter0280 nói:
e đang sung bold 9k, copy vào thẻ nhớ toàn báo lỗi "the divice not ready" đã format thẻ ở máy tính PC và ở máy Bold rồi nhưng ko được, copy những file bé, dung lượng thấp thì oki, file dung lượng lớn thì lại báo lỗi như vậy, các cụ có cao kiến gì ko bày cháu với.
Cụ thay thẻ khác đi.

master_guy

Xe buýt
Em ghé qua cửa hàng, các bạn ở đấy đã cài giúp em Gmap. Xin cám ơn bác và các bạn ấy. Lúc nào có bộ vỏ màu đen silicon cho 9780 thì bác up lên web để em qua lấy nhé, thanks bác nhiều./.

helmetm1

Xe máy
đúng ra mà nói, Rim như người con gái đẹp, ưỡn ẹo, cần chiều chuộng, khám phá dần dần...

tuxedo075

Xe tải
Cụ chủ thớt có em 87 rogers canada cỏ úa nào ko? Em đang muốn sưu tầm một em làm máy backup thay 128

Bentley8x

[Tịch thu bằng lái]
Website
www.hgmobile.vn
Cụ chủ thớt có em 87 rogers canada cỏ úa nào ko? Em đang muốn sưu tầm một em làm máy backup thay 128
Bác sưu tầm đồ hiếm đấy ạ :D.. Trackwheel kín, khay sim vuông, main cỏ úa... luôn là sự tìm kiếm của mọi người !
E có nhưng k chơi hàng đó, em cứ kiểu new e chơi :D... máy nào còn seal, thời gian sử dụng thấp là chơi !

Bác thử thẻ khác xem ! :)
Em ghé qua cửa hàng, các bạn ở đấy đã cài giúp em Gmap. Xin cám ơn bác và các bạn ấy. Lúc nào có bộ vỏ màu đen silicon cho 9780 thì bác up lên web để em qua lấy nhé, thanks bác nhiều./.
Cần gì bác có thể qua ! Phần mềm hỗ trợ free ấy mà, silicon để em xem, phổ biến nhất là loại hoa văn đấy ạ, còn màu đen thì hiện tại k có rồi.

đúng ra mà nói, Rim như người con gái đẹp, ưỡn ẹo, cần chiều chuộng, khám phá dần dần...
Càng khám phá lại càng mê mẩn bác ơi ! :)

letuan711

Xe tải
em không khoái BB như cụ chủ, em chỉ khoái dùng nó kìa thui.
chúc thớt của cụ chủ đông khách

avante_1985

Xe hơi
e đang định mua bold 9k, dòng ấy dùng ổn không cụ, xin cụ tư vấn dùm

Bentley8x

[Tịch thu bằng lái]
Website
www.hgmobile.vn
e đang định mua bold 9k, dòng ấy dùng ổn không cụ, xin cụ tư vấn dùm
Về kiểu dáng: Ok, rất mê
Về tính năng: 3G,wifi đủ cả, nhắn tin, nghe gọi tốt, loa vẫn hay nhất trong các dòng BB
Về hiệu năng: Pin hơi kém, do nguồn hao, pin TB được khoảng 1 ngày thôi. Xử lý hơi chậm
Về giá cả: Giá tốt hơn từng ngày, 1 sự lựa chọn hoàn hảo nếu chưa lên được 9700 :)

Jacob

Xe tải
Website
trananhtuan.com
Về kiểu dáng: Ok, rất mê
Về tính năng: 3G,wifi đủ cả, nhắn tin, nghe gọi tốt, loa vẫn hay nhất trong các dòng BB
Về hiệu năng: Pin hơi kém, do nguồn hao, pin TB được khoảng 1 ngày thôi. Xử lý hơi chậm
Về giá cả: Giá tốt hơn từng ngày, 1 sự lựa chọn hoàn hảo nếu chưa lên được 9700 :)
9000 to, cầm đầm tay, nam tính. pin hơi yếu một chút, nhưng nếu làm văn phòng cả ngày thì cũng k vấn đề gì lắm. trừ phi cụ chạy rông ngoài đường

tuxedo075

Xe tải
Cá nhân em vẫn ấn tượng với thiết kế của 9k. Cầm và bấm rất sướngtay. Mỗi tội pin lởm và nhét túi hơi cộm.