Tư vấn lắp điều hòa multi cho Chung cư

Maybach Tàu

Xe container
Cụ xem phần màu hồng tím em quất lại bên trên nhé :D
Cảm ơn cụ, không dám quất nhiều nát hết thớt điều hòa. Có mấy điều cụ chỉ hơi bị chuẩn, có lẽ em thay đổi tư duy về đèn, chắc sẽ kết hợp cả hai ánh sáng trong 1 nhà vậy.
Khách hàng của em cũng chưa nghĩ ra họ là ai nữa, cứ xong em tính, nhà em cách phố cổ 3km nên đang hy vọng đội khoai tây không lầy quá (có nhiều đội lầy lắm) làm việc loanh quanh 5-7km đổ lại họ thuê, hoặc đội VN nhưng lương tương đối đang chờ mua nhà... và để 1 vài phòng chiến thử món Airbnb xem thế nào ạ.
Cụ có căn hộ hay nhà riêng cho thuê ợ?

The blues

Xe đạp
Nhitv và các cụ: cháu ở sg nhờ cụ tư vấn báo giá máy lạnh âm trần ống gió như này hợp lý chưa, nhà cháu ít dùng điều hòa thì có nên chọn phương án âm trần cục nóng riêng rẽ không ( chi phí rẻ hơn vì ko inverter), nếu muốn rẻ hơn cháu dùng loại áp trần thì có ổn không và việc gió hồi loại áp trần là hồi phòng hay hồi trần? Cháu nghe nói hồi trần thì tốn thêm điện làm mát trần gì đó, cám ơn các cụ

thanglive

Xe buýt
Nhitv và các cụ: cháu ở sg nhờ cụ tư vấn báo giá máy lạnh âm trần ống gió như này hợp lý chưa, nhà cháu ít dùng điều hòa thì có nên chọn phương án âm trần cục nóng riêng rẽ không ( chi phí rẻ hơn vì ko inverter), nếu muốn rẻ hơn cháu dùng loại áp trần thì có ổn không và việc gió hồi loại áp trần là hồi phòng hay hồi trần? Cháu nghe nói hồi trần thì tốn thêm điện làm mát trần gì đó, cám ơn các cụ

- rẻ pk dùng 1 chiều ko inveter âm trần nối ống gió. Cụ dẹp áp trần đi. Xấu lắm
- hồi trần ko tốn điện hơn cho các pn. Nhưng hồi ống sạch hơn. E thích hồi ống. Chi phí hồi ống cao hơn
Ảnh cụ e nhìn k rõ

dau-tay

Xe tăng
A

Ảnh cụ mờ quá. Cụ cho box em xem cho

muatoqua

Đi bộ
Cụ tư vấn cho em với ạ, em định làm cho cả nhà cơ mà thấy tốn kém quá, cụ cho em phương án lắp ống nối từng phòng cho đẹp với kiến trúc

thrang

Xe tải
Mình cần lắp cho 2 PN mỗi phòng 9m2 thì dùng dàn nóng 1200btu và 2 dàn lạnh 9000btu thì có hợp lý về công suất, chi phí khoảng bao nhiêu nếu dùng Daikin ?
( chưa tính chi phí lắp đặt và ống dẫn vì có thể tận dụng có sẵn khi bàn giao nhà , nhà mình thường để nhiệt độ cao nói chung là sợ lạnh)

XLI

Xe máy
Em lại o hà nội hii
Cụ tư vấn giúp em hệ thống cho căn chung cư với. Nhà em phòng khách(12m2) thông phòng ăn(11m2) - bếp riêng, 2 phòng ngủ 13m2 và 10m2. Nhà em thì có 1 lô gia + 1 ban công.
Theo cụ em có nên làm hệ thông Multi (Cassette âm trần - đặt khoảng giữa khu bàn ăn và sofa phòng khách) cho phòng khách và treo tường cho 2 phòng ngủ không. Phòng ngủ là 9000btu còn phòng khách là 18000btu (13000btu đc ko?).
Thằng bạn em thì khuyên dùng 3 cái riêng rẽ sẽ tiết kiệm chi phí hơn, khi hỏng hóc thì chỉ là cục bộ chứ ko phải cả nhà, cũng dễ sửa chữa hơn.

Phòng ngủ thì là Daikin Inverter 2 chiều. Còn phòng khách thì Có thể 1 chiều hoặc 2 chiều.

Em ko rõ chênh lệch giá tiền giữa 2 hệ thống này.

dau-tay

Xe tăng
Cụ tư vấn giúp em hệ thống cho căn chung cư với. Nhà em phòng khách(12m2) thông phòng ăn(11m2) - bếp riêng, 2 phòng ngủ 13m2 và 10m2. Nhà em thì có 1 lô gia + 1 ban công.
Theo cụ em có nên làm hệ thông Multi (Cassette âm trần - đặt khoảng giữa khu bàn ăn và sofa phòng khách) cho phòng khách và treo tường cho 2 phòng ngủ không. Phòng ngủ là 9000btu còn phòng khách là 18000btu (13000btu đc ko?).
Thằng bạn em thì khuyên dùng 3 cái riêng rẽ sẽ tiết kiệm chi phí hơn, khi hỏng hóc thì chỉ là cục bộ chứ ko phải cả nhà, cũng dễ sửa chữa hơn.

Phòng ngủ thì là Daikin Inverter 2 chiều. Còn phòng khách thì Có thể 1 chiều hoặc 2 chiều.

Em ko rõ chênh lệch giá tiền giữa 2 hệ thống này.
Nếu dùng multi thì một chiều thì chung cả chỉ một chiều. 2 chiều thì tất cả 2 chiều. Thực ra máy multi mình lắp nhiều cũng thấy ít hỏng. Còn xuất đầu tue thì chênh nhau khá đấy.
Multi cụ dùng cassette thì đắt nhất trong 3 loại dàn. Nên so với cục bộ treo tường sẽ hơn. Chắc gấp đôi giá phần thiết bị mà theo cụ định lắp

XLI

Xe máy
Nếu dùng multi thì một chiều thì chung cả chỉ một chiều. 2 chiều thì tất cả 2 chiều. Thực ra máy multi mình lắp nhiều cũng thấy ít hỏng. Còn xuất đầu tue thì chênh nhau khá đấy.
Multi cụ dùng cassette thì đắt nhất trong 3 loại dàn. Nên so với cục bộ treo tường sẽ hơn. Chắc gấp đôi giá phần thiết bị mà theo cụ định lắp
Em cảm ơn cụ nhé. Để em cân đối lại. :)

Gà bốn bánh

Xe hơi
Nhà em 78m2 thông thuỷ, 1 khách 2 ngủ. Được bên thi công báo giá điều hoà như sau nhờ các cụ check xem có hợp lý không nhé.

bvc

Xe tăng
Chào các cụ, em nhờ các cụ tư vấn, nhà em có 1 phòng khách, ăn và 3 phòng ngủ (diện tích như thông tin bên dưới).
Em muốn dùng giải pháp điều hòa trung tâm loại nhỏ + skyair có được không cụ? cụ xem tư vấn, báo giá giúp em với
Cảm ơn các cụ

Bản vẽ của cụ e không nhìn rõ phần kích thước nên e lên cho cụ 2 phương án 1 và 2 phần thiết bị cụ xem qua trước ah

Chỉnh sửa cuối:

thanglive

Xe buýt
Chào các cụ, em nhờ các cụ tư vấn, nhà em có 1 phòng khách, ăn và 3 phòng ngủ (diện tích như thông tin bên dưới).
Em muốn dùng giải pháp điều hòa trung tâm loại nhỏ + skyair có được không cụ? cụ xem tư vấn, báo giá giúp em với
Cảm ơn các cụ

View attachment 969914
Nhà cụ có 2 phương án:
1. Các pn dùng chung 1 dàn multi, pk dùng skyair
2. Dùng chung 1 dàn trung tâm cỡ nhỏ. Giá trung tâm cao hơn chút xíu
Cụ dùng dàn lạnh âm trần hay treo tường?
Cụ gửi cad vào mail thang99vn@gmail.com và info cụ để e tư vấn cụ ( mặt bằng trần đèn )

thanglive

Xe buýt
Nhà em 78m2 thông thuỷ, 1 khách 2 ngủ. Được bên thi công báo giá điều hoà như sau nhờ các cụ check xem có hợp lý không nhé.

Giá như thế này ok rồi cụ. Qtrong là tk có chuẩn không thôi vì dàn multi gió ra yếu nên chuẩn tý