Tư vấn lắp loa vi tính trên xe hơi

amthanhso

Xe máy
Chúc các cụ sức khoẻ luôn dồi dào để công tác tốt ạ!

amthanhso

Xe máy

format

Đi bộ
Chủ yếu là xem bộ loa vi tính dùng nguồn bao nhiêu vôn, những bộ âm thanh hay thường nguồn cao lắm. Âm li ở nhà cùi cùi cũng dùng nguồn 35v đấy. Mà lại đối xứng, tức là 70v ấy ạ. Sợ rằng các cụ tìm được bộ loa vi tính hay thì nguồn nó cao, mà bộ 12v thì nghe cũng không ra gì. Chưa kể việc lắp nó vào xe cũng rất nhiêu khê. Tóm lại cụ nào hóng thì tính phuơng án khác đi thôi. Thân!

tunganh_a76amc

Xe tăng
Theo em bac Lam bo doi nguon tu 12vdc ra 220vac tu cho cham thuoc ban day o bigc lay nguon cho loa vi tinh. Con tin hieu thi lay duong audio phia sau dau cd cua xe hay tu duong phone cua Cd la ok nhat, xe van nguyen ban, khong phai do Che gi ca. Dau day thi Don gian roi.

realmaridhy

Xe máy
Loa vi tính sử dụng điện 220v . Bác phải chuyển đổi dòng điện

saihavan222

Xe đạp
Thưa các bác!
Em có con xe còi, âm thanh như đài 3 chục. Nên phải lắp lại âm thanh
Em đã nghe thử Sub BMQ nhưng mà ko đc như em mong muốn
Ở nhà sẵn thừa bộ loa vi tính Creative đời tống nhưng mà chất nên em muốn lắp

Em biết chắc chắn là lắp được nhưng e ko phải thợ nên ngặt nỗi:
Ko biết tháo mở ốp nhựa trong xe, ko biết đấu dây Lào vào dây Việt Lam
nên em cần tư vấn hoặc lắp cho em ạ:
1. Câu nguồn 12V từ đầu DVD của xe vào loa, bỏ qua nguồn 220V qua adaptor hiện có. Sao cho khi bật DVD thì Loa cũng được bật
2. Câu dây Audio out từ DVD vào Audio in của loa
3. Tìm chỗ, tháo ốp nhựa trong xe để đi dây và giấu loa (nếu có thể)

Tks
Nghe cụ nói kũng thấy khả thi.cụ nhớ để ý dây dợ không lại chập cháy thì mệt đầu cụ ợ.em bị 1 fát rùi.

hong_baby

Xe hơi
Nên nhờ cụ nào làm chuyên điện cụ ạ. Lọ mọ cháy cái lại tèo.

bona13

Xe tăng
Hóng cụ ạ, lắp được thì hay quá, mua bộ aego M thì toẹt vời

emut

Xe hơi
Vụ này nhà cháu ngày xưa thử rồi. Nhưng cháu cẩn thận trước khi DIY bê nguyên cái bộ loa vào trong xe(Sub nhét xuống gầm ghế,loa vệ tinh để trước mặt) rồi dòng cái dây điện 220V vào, lấy nhạc nghe thử thấy không hay như khi để trong phòng (Có thể nhà cháu bị hỏng bộ tai) thế là từ bỏ ý định. Cụ thử làm xem sao.

ngochoangimsat

Xe tăng
Thưa các bác!
Em có con xe còi, âm thanh như đài 3 chục. Nên phải lắp lại âm thanh
Em đã nghe thử Sub BMQ nhưng mà ko đc như em mong muốn
Ở nhà sẵn thừa bộ loa vi tính Creative đời tống nhưng mà chất nên em muốn lắp

Em biết chắc chắn là lắp được nhưng e ko phải thợ nên ngặt nỗi:
Ko biết tháo mở ốp nhựa trong xe, ko biết đấu dây Lào vào dây Việt Lam
nên em cần tư vấn hoặc lắp cho em ạ:
1. Câu nguồn 12V từ đầu DVD của xe vào loa, bỏ qua nguồn 220V qua adaptor hiện có. Sao cho khi bật DVD thì Loa cũng được bật
2. Câu dây Audio out từ DVD vào Audio in của loa
3. Tìm chỗ, tháo ốp nhựa trong xe để đi dây và giấu loa (nếu có thể)

Tks
1. Cụ có thể thấy rằng loa vi tính có một cục biến áp (Thường mấy cái Creative như vậy) rời bên ngoài làm nguồn. Cụ kiểm tra xem nó bao nhiêu Vôn ra. Cháu nhớ là 12V thì phải. Vậy cụ vứt cái cụ biến áp đó đi, lấy mỗi cái giắc cắm của nó mà đấu thẳng vào chỗ chân sạc tẩu thuốc ấy. Chỗ đó cấp điện khi mở xe, cắt khi tắt xe.
2. Cụ xe gì thì vào youtube tìm hướng dẫn cách mở đồ trong xe, nhưng cụ cần mua một "bộ công cụ mở nội thất xe" bán đầy ở việt nam với giá khoảng 250k đổ lại, nó toàn các thứ bằng nhựa để cạy các mặt taplo, vvvv. Đầu ra Audio Out của DVD trong xe cụ thì cụ mới biết khi tháo nó hoặc xem hướng dẫn sử dụng của cái đầu đó chứ nói ko thế này chúa tư vấn được cụ ạ.
3. Đi dây và dấu loa thì SUB vứt vào cốp, loa cánh dùng luôn loa có trên xe ko cần thay.

Giải pháp của cụ rẻ tiền nhưng chất lượng nghe nhạc cháu cam đoan ko tồi đâu ạ. Nó rất thiết thực đấy ạ. Cần hỏi hay khó khăn gì về đấu nối cứ hỏi cháu

Chỉnh sửa cuối:

thanhnam85

Xe hơi
Ngồi xem hóng cụ trước đây e cũng đọc thấy có cụ kỹ sư hướng dẫn cách chế nhưng phải vẽ mạch miếc gì đấy loằng ngoằng lắm

czechonline

Xe điện
Hình như có cụ nào mạn trên Thái nguyên hay gì đó cũng đã chế thử và thành công , cụ ấy chế bảng mạch điện gì đó và có bán thì phải .

ngochoangimsat

Xe tăng
Ngồi xem hóng cụ trước đây e cũng đọc thấy có cụ kỹ sư hướng dẫn cách chế nhưng phải vẽ mạch miếc gì đấy loằng ngoằng lắm
Mạch không khó đâu. Când chuyển nguồn đơn thành nguồn đôi mới phải chế. Các loa vi tính mà cụ có nếu nó dùng nguồn đơn thì cả phảo chế gì. Cần mạch và cách làm nếu cụ thực sự có đam mê và muốn làm thật cháu sẽ thiết kế cho cụ mach, mạch in và hướng dẫn cụ tự làm mạh in. Còn hỏi chơi thôi thì cháu ko giýp đâu. Vì làm cái hướng dẫn đó sẽ rất mất công. Cháu biết sử dụng phần mềm vẽ mạch và thiết kế mạch in.

ngochoangimsat

Xe tăng
em cũng đi chế thếm jac 3.5 cho vợ 2 để nghe từ iphone mất 800 k
Chém cụ dữ vậy, làm cái cáp đó mà xơi 800k của cụ cơ ạ. Hỏi sớm cháu hướng dẫn cụ làm ko mất tiền gì ngoài mua dây và giắc hết đôi ba chục nghìn

thanhnam85

Xe hơi
Chém cụ dữ vậy, làm cái cáp đó mà xơi 800k của cụ cơ ạ. Hỏi sớm cháu hướng dẫn cụ làm ko mất tiền gì ngoài mua dây và giắc hết đôi ba chục nghìn
Thi tại hồi trước thấy thằng thợ nó đến máu lên là lam cung chả nghi gi lam luon cu a. Ban đầu nó bảo chế dc nhung sau nó fai bo ngõ vao cd chế giắc 3,5 vao đấy nên gio cha nghe dc cd nua ma chi nghe dc qua jac 3,5