Tư vấn lập trang web bán hàng

tubon

Xe tải
Y xì thế này bằng wp 3.5 triệu cụ ạ, cu cháu em nó chuyên làm wp cụ cần inbox em số điẹn thọa nó gọi cho cụ
trang của em bán hàng nhiều sp lắm cụ à, wp liệu có hợp lý không

bagac_fun

Xe tăng
trang của em bán hàng nhiều sp lắm cụ à, wp liệu có hợp lý không
Cụ cứ làm web theo tk và code thực thì tốt hơ sau này thay đổi nâng cấp dễ chứ làm open source chỉ được cái làm nhanh ban đầu thôi

hvhn

Xe tải
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Em vừa làm xong , mất 2T . Thuê bao 1 năm , nói chung là làm theo ý mình . Đặt cọc 50%. Nói chung em cũng tham khảo nhiều rồi , 6T hay 7T cũng chỉ đến thế thôi . Nếu tên miền .vn thì cao hơn 1 tẹo .

Công ty gi thì em quên òi , nhung còn số đt của em bên marketing : Nga 0972030587
====
Nếu đọc dc code mới biết khác nhau.

hvhn

Xe tải
Chẳng cần đâu cụ, vào quản trị dùng là hình dung được một phần rồi trải nghiệm vài tháng thì mới biêt được ạ
===
ko đúng.
Ý mình bảo khác nhau về tốc độ, tối ưu để phân biệt dc giữa 6tr và 2 tr

CNS Sao Mai

Xe máy
Website
www.saomai.com.vn
2 triệu họ có form sẵn rồi chỉ cần thay tên đổi họ là xong.
6 triệu họ sẽ tuỳ chỉnh theo ý của cụ.
Nôm na như này cho dễ hiểu. 2 triệu là hàng chợ hàng sản xuất hàng loạt còn 6 triệu là hàng may. Cụ thích kiểu máy gì họ chiều cụ kiểu ấy thậm chí sản phẩm của cụ như anh hề cũng được vì đó là sở thích của cụ còn hàng chợ thì hao hao như nhau vì trên một kiểu giao diện cả.
Thực chất làm web này chọn mặt gửi vàng, liên quan rất nhiều đến kỹ thuật, vận hành và phải tính nó là thứ kinh doanh dài hạn. Các cụ đừng nghĩ cứ có web là bán được hàng là nhầm to trừ khi hàng của cụ thuộc hành hiếm hàng độc khách hàng nó tự tìm cụ chứ cái trang web cụ mở ra nó như một cửa hàng nhỏ trên phố mua sắm. Nếu không tự làm mới mình, pr, chèo kéo khách hàng đến xem thì mới có cơ may bán hàng còn không thì như cửa hàng ế ẩm ruồi bâu cả ngày chả có lượt khách.
Trung bình 10 trang web bán hàng thì may ra 1 trang làm ăn được tức là có thu lợi tù trang web còn 9 trang còn lại thì vất vưởng ruồi bâu kiến đậu rồi hết một năm tên miền cũng như hosting cho nó chết luôn vì quên đóng tiền.

namkiendo

Xe máy
Web bán hàng có nhiều cấp độ, cụ chỉ cần 1 web giới thiệu sp thì thuê dịch vụ làm tầm 2-3tr là ổn rồi

tychuot97

Xe hơi
Nếu cần đơn giản thì dùng thằng webmienphi. Gói pro 1 của nó có 400k /năm thôi cụ. E đang dùng. Sau này chuyện nghiệp hoặc làm lớn thuê thiết kế riêng sau cũng đc.

xepmetmoi

Xe tải
Website như cái trụ sở công ty hay cửa hàng thôi. Nếu nhiều tiền thì làm cho nó ngon, ít thì làm bình thường thôi. Còn để bán được hàng thì phải marketing mới được. Nhưng một website chuyên nghiệp thì khi người dùng vào vẫn có cảm tình hơn.

hvhn

Xe tải
Các cụ cao thủ hay thấp thủ cho nhà cháu hỏi tí tẹo, chả là đang định lập trang web phục vụ giới thiệu sản phẩm (ở mức đơn giản nhất). Sớt qua nhà a Gút gồ thấy cơ man nào là thiết kế web: nào là thiết kế giá rẻ rồi siêu rẻ, hay rồi cực hay, đẹp đến cực đẹp, lại còn có nơi miễn phí nữa nên nhà cháu hoa cả mắt mũi nên vào đây nhờ các cụ tư vấn, nếu cụ nào làm đc càng tốt:
1. Mục tiêu: web giới thiệu sản phẩm cấu hình đơn giản nhất, lưu trữ tối đa 100Mb, dạng tĩnh....
2. Giá cả, phương thức thanh toán và khuyến mãi nếu có:)):))
====
Cụ xác định mục tiêu theo hướng nào
  1. Làm web rẻ, hoạt động bình thường
  2. Làm web đẹp, chạy nhanh tối ưu
  3. Làm web để kiếm tiền là tiêu chí số 1

Nếu cụ muốn free thì làm theo cách của em đang làm:
- Lên 1 web cung cấp templates và host free đăng ký lấy 1 cái templates và host miễn phí. Thường thì dung lượng cũng đủ dùng cho cụ rồi. Nếu có nhu cầu cao hơn về bảo mật thì cụ mất thêm tiền cho nó nhưng giao diện và templates khá đẹp.
- Cụ lên vnnic (Trung tâm internet Việt Nam) tìm trong list lấy 1 cái tên miền free, chọn chế độ trỏ theo IP rồi trỏ về cái host free kia.

VX11

Xe đạp
Dạng tĩnh là HTML/CSS thôi cái này đơn giản lắm. Domain với Hosting thì cụ tự mua được.

love_radio2004

Xe hơi
Các cụ cho em hỏi em có website hoàn chỉnh rồi, hiện nay đang thuê máy chủ ở nước ngoài nhưng gặp vài vấn đề về email in/out nên muốn chuyển về VN để dễ support. Vậy nên dùng của nhà cung cấp dịch vụ nào: VNN, PFT, Netnam, Saigon Post....các cụ chỉ em với, ngon bổ rẻ thì càng tốt ạ :P tks các cụ mợ nhiều
Nếu cụ dùng mail mà công ty ko quá đặt nặng vấn đề bảo mật thì e khuyên cụ dùng dịch vụ mail của google, mua cái tài khoản mà google miễn phí cả đời ấy ạ ( đợt google tính phí thì khối anh tài găm đc hàng) nếu cụ cần e giới thiệu bạn làm cho, e cũng đã dùng cho mấy tên miền của e ngon lành cụ ạ

love_radio2004

Xe hơi
Còn cụ chủ muốn làm web theo như ý cụ thì chơi wordpress nhanh gọn tối ưu tốt, mà cũng đơn giản e cũng đang làm trang như thế này mất tầm 3 củ( tiền mua theme đã là 1tr3 rồi ạ) goldcollagen.com.vn

trungngothu

Xe tăng
Em lang thang trên mạng thì thấy quảng cáo bizwweb đỉnh lám. Liệu có đáng tin ko nhỉ