Tư vấn lịch trình hà giang 4 ngày 3 đêm

sonifs78

Xe tải
Em cũng đi 4 ngày 3 đêm, nhưng ngủ 1 đêm ở TP Hà Giang, 2 đêm ở TT Đồng Văn.

GLK AMG 250

Xe tải
Em đưa lịch lên đây các cụ góp ý giúp em nhé. Tiện thể có cụ nào ở HN thì lập nhóm đi cho an toàn và vui vẻ nhỉ.

Binhhidecc

Xe buýt
Em đưa lịch lên đây các cụ góp ý giúp em nhé. Tiện thể có cụ nào ở HN thì lập nhóm đi cho an toàn và vui vẻ nhỉ.
Chạy 1 ngày mà lên ngay Lũng cú cháu e là khó cụ ạ, từ đây hà nội lên Hà giang mẩt 5h cộng với ăn sáng ăn trưa thêm 1,5 h nữa, từ hà giang lên cột cờ lũng cú cụ không chạy nhanh như đồng bằng được đâu chỉ khoảng 30km/h được thôi vua đường núi dốc lại quanh co nữa

Chỉnh sửa cuối:

Pmt2809

Xe đạp
Chạy 1 ngày mà lên ngay Lũng cú cháu em là khó cụ ạ, từ đây hà nội lên Hà giang mẩt 5h cộng với ăn sáng ăn trưa thêm 1,5 h nữa, từ hà giang lên cột cờ lũng cú cụ không chạy nhanh như đồng bằng được đâu chỉ khoảng 30km/h được thôi vù đường núi dốc lại quanh co nữa
Chuẩn đấy cụ, chạy thế trẻ con và phụ nữ k chịu nổi

WHITE TIGER

Xe container

GLK AMG 250

Xe tải
Chạy 1 ngày mà lên ngay Lũng cú cháu em là khó cụ ạ, từ đây hà nội lên Hà giang mẩt 5h cộng với ăn sáng ăn trưa thêm 1,5 h nữa, từ hà giang lên cột cờ lũng cú cụ không chạy nhanh như đồng bằng được đâu chỉ khoảng 30km/h được thôi vù đường núi dốc lại quanh co nữa
Lên ngon mà cụ, năm kia em có chạy từ 10h sáng bắt đầu từ Bảo Lạc Cao Bằng- hà Giang- Hà Nội là 23h30

Lete

Xe buýt
Cụ nào có sđt khách sạn ở Thành phố Hà Giang và TT Đồng Văn cho em xin với. Em cũng định đi 30/4 này. Trước định đi cung Điện Biên - Lai Châu mà mấy ông bạn bảo đợi tháng 7 đi cùng nên bẻ lái sang hướng này. Đa tạ các cụ.

Vua Tốc Độ

Xe hơi
Dịp lễ nghỉ dài ngày nên em dắt gia đình từ trong nam lên Hà Giang-Sapa chơi, em lên cái kế hoạch như sau kính nhờ các cụ tư vấn giúp xem ổn ko???. Đoàn em gồm 5 ng lớn và 1 phượt thủ 10 tháng tuổi, trong đó 1 lái chính vs 1 lái phụ. Phương tiện là KIA Sedona
Kế hoạch Hà Giang
- Ngày 1 (29/04) Hà Nội - Quản Bạ 330km
+ 8h xuất phát từ Nội Bài đi Quản Bạ
+ Ăn sáng phở khu vực xung quanh Nội Bài
+ Ăn trưa tại Tuyên Quang
+ Check in cột mốc số 0, dốc Bắc Sum, núi đôi quản bạ, cổng trời
+ Nghỉ đêm Quản Bạ (đã đặt phòng)

- Ngày 2 (30/4) Quản Bạ - Đồng Văn 90 km
+ 8h xuất phát từ Quản Bạ đi Đồng Văn
+ Ăn sáng Quản Bạ
+ Ăn trưa Đồng Văn
+ Check in Dốc thẩm mã, cây cô đơn, dốc chín khoanh, nhà Pao, dinh vua Mèo, cao nguyên đá, cột cờ
+ 15h đèo Mã Pí Lèng, đi thuyền sông Nho Quế hẻm tu Sản
+ ngủ đêm tại TT Đồng Văn (đã đặt phòng)

- Ngày 3 (01/05) Đồng Văn - Sapa 400km (12 tiếng)
+ 7h ăn sáng cafe TT Đồng Văn
+ 8h xuất phát ở Đồng Văn đi Hà Giang theo đường Du Già (DT176)
+ ăn trưa ở Hà Giang
+ nghỉ đêm Sapa

- Ngày 4 (02/05) Sapa
+ Check In Fanxipang, tham quan một số nơi ở Sapa nghỉ đêm Sapa
- Ngày 5 (03/05) Sapa - Hà Nội
+ Tham quan một số nơi Sapa
+ 12h ăn trưa ở thác bạc rồi về HN
+ check in chợ Cốc Lếu và cửa khẩu Hà Khẩu
+ Tham quan va Nghỉ đêm Hà Nội

- Ngày 6 (04/05)
+ Tham quan Hà Nội, 16h bay về HCM

Lịch trình có vất vả trong 3 ngày đầu, đặc biệt là ngày thứ 3 phải chạy ngược về Hà Giang nhưng do em muốn tránh cao điểm ở FANXIFANG. Ngày đầu vs ngày 2 sẽ tranh thủ tham quan hết để tiết kiệm thời gian cho ngày 3.

Kính nhờ các cụ tư vấn xem chương trình như trên có ổn ko??? và cho em xin 1 số địa điểm ăn uống đặc sản của địa phương: Buổi trưa ở Tuyên Quang, một số điểm ăn trưa khu vực Đồng Văn, Hà Giang...và đoạn đường từ Hà Giang qua Sapa nên ăn trưa ở đâu???và có gì để tham quan nhé

Em chân thành cám ơn trước

Cube_touring

Xe tải
Lập team đi các CỤ Em cũng muốn đưa gia đình đi

vinh khanh

Xe tải
Chưa một lần đi Hà Giang. Xe sedan. Có 2 L 2N. Kinh nghiệm phượt là vô tư Xin đc tư vấn. Nếu chỉ đc ngày thứ 6,7, CN thì nên đi những đâu??Xuất phát từ Cầu Tào, Thanh Hoá.Mục đích chính là Sống ảo và lịch sử. Vợ em chỉ thích chụp choạch. Con em lại muốn học. Em chỉ việc lái và phục vụ.
Mời "riệu" ạ

Chỉnh sửa cuối:

chuot_bach

Xe tăng
Chưa một lần đi Hà Giang. Xe sedan. Có 2 L 2N. Kinh nghiệm phượt là vô tư Xin đc tư vấn. Nếu chỉ đc ngày thứ 6,7, CN thì nên đi những đâu??Xuất phát từ Cầu Tào, Thanh Hoá.Mục đích chính là Sống ảo và lịch sử. Vợ em chỉ thích chụp choạch. Con em lại muốn học. Em chỉ việc lái và phục vụ.
Mời "riệu" ạ
Em thấy có gì sai sai, vì câu trả lời có ngay trong câu hỏi của cụ:
= Nếu kinh nghiệm phượt là vô tư thì cụ đã lên trước được cung đường để thây cung Hà Giang này gần như 1 là đường thẳng, rất ít phải rẽ ngang xa xa. tp Hà Giang - Quản Bạ - Yên Minh - Đồng Văn - Mèo Vạc ( các điểm check in nổi tiếng đều nằm trên đường đi)
- Trong diễn đàn có cực cực nhiều bài về Hà Giang với lịch trình 3 ngày 2 đêm, cụ không tự nghiên cứu rồi hỏi những cái thấy thắc mắc chỉ không ai tư vấn được cho cụ mà chỉ là " đẽo cày giữa đường"
Sẽ tư vấn cụ khi thấy những câu hỏi thiết thực hơn.
Thân ái.

Bich Van Thien

Xe tải
Mời "riệu" ạ
Ngày đầu cụ nên xuất phát sớm khoảng 5h sáng để ăn trưa ở Tuyên Quang, ăn uống nghỉ ngơi xong lên thẳng TP Hà Giang. Nếu sớm tầm 16h-16h30 cụ có thể sang thẳng Quản Bạ, nếu không thì nghỉ luôn tại TP Hà Giang
Ngày thứ 2 cụ đi Quản Bạ - Yên Minh - Nhà của Pao - Dinh vua Mèo (nghỉ ăn trưa ở đây) - Cột cờ Lũng Cú - Phố cổ Đồng Văn.
Ngày 3 thì từ Đồng Văn qua Mã Pí Lèng sang Mèo Vạc rồi đi thuyền trên Sông Nho Quế, sau đó xuất phát về lại TP Hà Giang và đi về, chắc đêm cụ mới về tới nhà.
Lý thuyết là thế nhưng em khuyên nên bỏ bớt 1 vài điểm, ví dụ chọn 1 trong 2 điểm cột cờ và đi thuyền trên Nho Quế. Em thì chọn bỏ đi thuyền, như thế bác sẽ tiết kiệm được tầm 2h hoặc có thể hơn để về cho sớm.

vinh khanh

Xe tải
Em thấy có gì sai sai, vì câu trả lời có ngay trong câu hỏi của cụ:
= Nếu kinh nghiệm phượt là vô tư thì cụ đã lên trước được cung đường để thây cung Hà Giang này gần như 1 là đường thẳng, rất ít phải rẽ ngang xa xa. tp Hà Giang - Quản Bạ - Yên Minh - Đồng Văn - Mèo Vạc ( các điểm check in nổi tiếng đều nằm trên đường đi)
- Trong diễn đàn có cực cực nhiều bài về Hà Giang với lịch trình 3 ngày 2 đêm, cụ không tự nghiên cứu rồi hỏi những cái thấy thắc mắc chỉ không ai tư vấn được cho cụ mà chỉ là " đẽo cày giữa đường"
Sẽ tư vấn cụ khi thấy những câu hỏi thiết thực hơn.
Thân ái.
Em đột xuất nhỡ hẹn, nên giờ mới quay lại.
Cụ chắc cay cú ai đó khi viết bài này ( hehhee em fun tý). Thế này đã vừa lòng Cụ chưa nhé. Người xưa có nói, biển trời là mênh mông, không gian là vô tận/ Tuy kinh nghiệm phượt với em là vô tư, vì em giám khoe rằng 63 Tỉnh thành em đã đi gần hết ( TRong đó có cả mấy nhóc nhà em). Mỗi năm đi xa trên 4.000km ít nhất 1 lần nội địa/ Cụ xem nick em bên otosaigon hay otofun thì le vồ của em khá cao ( Em đọc và nghiên cứu rất nhiều nội dung của AE và CÒm rất quyết liệt là khác, Nhưng như thế la chưa đủ, vì cao nhân còn rất nhiều. Biết đâu ai đó sẽ giúp em) - vẫn muốn rộng hơn nữa). Tuy nhiên cho dù vậy thì những nơi chưa đến đối với em vẫn là bài học vỡ lòng. Vì thế câu hỏi của em là thật lòng. Em hiện ở Bắc, nhưng em lại là dân Nam. Mỗi câu nói ra là thật, không hoa mỹ không ẩn ý. Cứ dễ mà sống Cụ ơi... Giờ Cụ chịu chưa hay vẫn a cay
Nhưng dù yêu hay ghét - Em cứ mời cụ một ly/

Bich Van Thien

Xe tải
Cụ chắc cay cú ai đó khi viết bài này ( hehhee em fun tý). Thế này đã vừa lòng Cụ chưa nhé. Người xưa có nói, biển trời là mênh mông, không gian là vô tận/ Tuy kinh nghiệm phượt với em là vô tư, vì em giám khoe rằng 63 Tỉnh thành em đã đi gần hết ( TRong đó có cả mấy nhóc nhà em). Mỗi năm đi xa trên 4.000km ít nhất 1 lần nội địa/ Cụ xem nick em bên otosaigon hay otofun thì le vồ của em khá cao ( Em đọc và nghiên cứu rất nhiều nội dung của AE và CÒm rất quyết liệt là khác, Nhưng như thế la chưa đủ, vì cao nhân còn rất nhiều. Biết đâu ai đó sẽ giúp em) - vẫn muốn rộng hơn nữa). Tuy nhiên cho dù vậy thì những nơi chưa đến đối với em vẫn là bài học vỡ lòng. Vì thế câu hỏi của em là thật lòng. Em hiện ở Bắc, nhưng em lại là dân Nam. Mỗi câu nói ra là thật, không hoa mỹ không ẩn ý. Cứ dễ mà sống Cụ ơi... Giờ Cụ chịu chưa hay vẫn a cay
EM cũng đồng quan điểm với cụ, mọi thứ giờ thay đổi nhanh lắm. Hôm qua vừa đi cung đường này thì hôm sau, tuần sau, tháng sau, năm sau nó thay đổi rồi. Hỏi là để cập nhật thêm tình hình mới nhất để chủ động chuẩn bị tốt hơn.

chuot_bach

Xe tăng
Cụ tự giới thiệu hay quá. hi hi...