Tư vấn lốp xe cho vợ 2 Teana

gtb

Xe hơi
Bẩm các cụ là vợ 2 của em được gần 5 tuổi rồi, bộ lốp cũng đã kéo được 5,5 vạn
Hôm qua em bị nổ mất quả lốp trước bên lái nên cũng định thay cả 4 quả
Các cụ có kinh nghiệm tư vấn giúp em nên chọn lốp nào và giá rổ sao cho phù hợp + đơn vị nào uy tín để mua + thay lốp
Vodka các cụ mạnh.
Số cầm chân em 09O6.28878O

QuocAnhHoang

Xe tải
Nếu cụ đi đường thành phố nhiều thì mua mit cho êm cụ ạ. Em mới thay cho teana.của em.ở 4 vạn lốp brig nhưng ồn lắm

An_Dương oto

Xe tăng
Hiện nay trên thị trường có rất nhiều loại lốp rất nhiều sự lựa chọn cho mỗi chiếc xe. Tùy vào công việc , thời tiết mỗi khu vực mà đưa ra được sự lựa chọn tốt nhất.
Theo em thì cụ nên chọn lốp mít đi cho ok. Giá thành có hơi cao với các loại khác nhưng chất thì lại rất ok.
Khi mua lốp cụ nên chú ý cho em 2 điểm sau
- Thời gian sử dụng : Một quả lốp sẽ có hạn sử dụng 5 năm. Nếu hết thời gian này kể từ ngày sản xuất thì có treo trên giá thì chiếc lốp cũng coi như là bỏ đi nên loại lốp này ử ngoài thị trường thường sẽ có giá rất rẻ. So với lốp mới sản xuất. Cái này cụ có thể xem ký hiệu DOT trên lốp xe. DOT ABXY - AB sẽ là số tuần sản xuất và XY sẽ là năm sản xuất ví dụ ký hiệu DOT 4007 thì có nghĩa là chiếc lốp được sản xuất vào tuần thứ 40 của năm 2007.
- Số km đã đi : Thường thì với khí hậu và đường xá ở việt Nam thì mỗi quả lốp di được khoảng 4 -5 vạn là nên thay để đi cho an tâm cụ nhé
Nếu cụ không chê cụ qua em em thay cho cụ. Chúc cụ vui vẻ

Chỉnh sửa cuối:

0915966996

Xe tải
Lốp bridg và mít thì ngang tiền chênh nhau k đáng kể,chất lượng như nhau trong 2,3 vạn đầu,sau đó cao su của các lốp khác sẽ cứng,còn của bridg và mít vẫn mềm nên đi k ốn bằng....nên thay mít cụ ạ,nếu k thì chơi hàng falken,deestone,hàng này chạy cũng ok,vân lốp khỏe...giá cả mềm chỉ bằng hơn nửa đến 2/3 của mit và bridgstone