[Funland] Tư vấn lựa chọn máy khoan cho gia đình ?

Wall1

Xe buýt
Cụ không làm chuyên nghiệp nên không cần 2 khoan làm gì. Cần mua khoan bê tông có đầu kẹp thủy lực đút mũi khoan theo kiểu ấn và kèm thêm một bầu cặp mũi khoan sắt như hình trong link của cụ chứ đừng mua khoan bê tông có mỗi bầu kẹp kiểu ấy. Lý do là nó không có chế độ đục( khá hay dùng) và chế độ khoan búa của nó rất yếu. Gặp bt mác cao là ỳ ra. Chuỷen nghiệp mới cần khoan sắt riêng vì tốc độ cao và nó chính xác hơn khoan bt dùng bầu kẹp mũi khoan sắt. Mà chuyên nghiệp nữa phải dùng khoan cần có bệ đỡ mới pro.🤣 Không chuyên như em làm con bos đểu này cũng hơn chục năm vẫn chiến hết mọi việc. Có 800k kèm 1 mang danh kẹp mũi khoan sắt từ 1.5- 24mm.😁
Con này 800 thì là khoan Tàu nhái rồi.
Con này chỉ để khoan bê tông thôi

Leanh65

Xe container
Con này 800 thì là khoan Tàu nhái rồi.
Con này chỉ để khoan bê tông thôi
Em mua cũ rồi, cũng hàng bos tàu thôi nhưng hàng lõi đồng nghiêm. Cho tháo ra kt và bảo hành 2 năm. Gđ mấy khi khoan liên tục đến 2-3 giờ đâu mà sợ. Được cái vẫn khô rom và tiếng vẫn chắc nịch chứ không ồ ồ. Chắc dùng đến lúc em không còn sức leo trèo vẫn chưa hỏng.

Chỉnh sửa cuối:
Theo em thì mấy cụ đang định sắm máy khoan gia đình thì nên chọn máy điện, đừng chọn máy pin, vì máy điện cơ dùng bền hơn không lo chai pin và hư mạch điện,
cứ làm 1 con đa năng của makita hoặc của bosch tầm 1 củ đổ xuống là dùng cả đời không hỏng, bảo quản thì khi nào không dùng gói nilon cho vào hộp giấy thì bao bền

Ôi thích quá

Xe buýt
Em nghiêm túc đấy. Trong gđ máy ấy quá đủ xài rồi. Chủ yếu khoan bt từ mũi 6-14 là cùng hoặc dùng để đục phá mảng nhỏ( 14 ít dùng) và khoan gỗ hay nhựa. Còn khoan sắt hay nhôm đồng, nếu không biết gì về cơ khí( còn phải đi hỏi mua loại khoan nào kìa) thì em khuyên mang ra thợ khoan cần có bàn kẹp, đồ gá cẩn thận và biết chọn tốc độ khoan phù hợp với từng loại vật liệu và mũi khoan. Tự khoan dính tai nạn như chơi. Nhẹ thì gãy mũi khoan, nặng thì chấn thương tay...
Em có con y như của cụ.
Mỗi lần nghĩ đến nó là em oải vô cùng, cảm giác tránh né công việc.
Nhưng cầm các máy khoan 10mm là cảm giác như có gái gọi, rất hưng phấn.
Khoan gỗ thì em có GBM 13RE, nhưng cầm cũng oải, em gắn nó vào cái khung thấy dễ chịu hẳn.

Theo em thì mấy cụ đang định sắm máy khoan gia đình thì nên chọn máy điện, đừng chọn máy pin, vì máy điện cơ dùng bền hơn không lo chai pin và hư mạch điện,
cứ làm 1 con đa năng của makita hoặc của bosch tầm 1 củ đổ xuống là dùng cả đời không hỏng, bảo quản thì khi nào không dùng gói nilon cho vào hộp giấy thì bao bền
Em thì thấy ngược lại cụ ạ. Khoan gia đình vặt vãnh rất cần cơ động. Em mua con khoan pin 5-6 năm nay pin vẫn ngon, dùng đa năng rất ổn.

Em thì thấy ngược lại cụ ạ. Khoan gia đình vặt vãnh rất cần cơ động. Em mua con khoan pin 5-6 năm nay pin vẫn ngon, dùng đa năng rất ổn.
Vâng, mỗi người mỗi một đánh giá, cụ nào dùng khoan gia đình cho thêm ý kiến tham khảo cho các cụ chuẩn bị mua khoan dùng cho gia đình nhé

ihuhu4u

Xe hơi
Em định mua con này khoan bê tông và thêm 1 con bắt vít nữa các cụ thấy có ổn không? em lăn tăn thấy nó có vẻ nặng, em dùng gia đình thôi, cảm ơn các cụ.

Chỉnh sửa cuối:

NguyenAnhPhan

Xe container
Em định mua con này khoang bê tông và thêm 1 con bắt vít nữa các cụ thấy có ổn không? em lăn tăn thấy nó có vẻ nặng, em dùng gia đình thôi, cảm ơn các cụ.
Khoan bê tông thì phải nặng cụ ạ. Mới bền và khoan được mũi to.
- Moden trên em khuyên không lấy. Lí do là nó có cơ chế rút - tháo đầu nhanh (thay đầu khoan nhanh). Chỉ có tính đa năng và tiện. Chứ dùng lâu nó rơ lắc thì lúc ấy rất phiền toái.
- Cụ mua khoan bê tông và bắn vít chuyên - Thì ổn hay không dựa vào mục đích sử dụng của cụ.
* Bắn vít chuyên nó không khoan được ổn đâu. Nếu cụ muốn ổn thật sự + hay bắn vít nhiều thì cần thêm 1 con khoan sắt, gỗ nữa.

Chỉnh sửa cuối: