Tư vấn lựa chọn PKL cho Newbie

Long kts

Xe buýt
Tình hình là e chưa từng cưỡi e nào PKL, đợt này máu me, muốn nghiên cứu làm một bé. Sau mấy hôm lọ mọ mày mò, e có vài lựa chọn, mong các bác tư vấn giúp:
1.Về phân loại: nên Cruiser hay Classic?
2. Về phân khối: Tự thấy trước mắt nên chơi 250cc - 400cc, có những lựa chọn sau:
Nếu 250: Kawasaki Estrella 250 hay Rebel lacke 250;
Nếu 400: Honda Shadow 400, Honda VT400s (không biết có phải là 1 trong những dòng shadow không?), hoặc có thể nghĩ đến Kawasaki w650
3.Về giấy tờ: đủ lưu hành, không cần phải "gian dối" trước xxx, có khả năng "trao đổi", bàn bạc, alo người thân...với xxx

Một số đặc điểm cá nhân để các bác tư vấn:
A.Người nhỏ (1m62; ~60kg), tuy nhiên khá khoẻ
B.Kiến trúc sư nhưng làm nhà nước nên không được ngầu, bụi bặm quá. Có tý thich kiểu hoài cổ,classic, kinh điển...
C.Hay đi công tác, du lịch...Riêng lái 4 bánh thì hơn không ít tài chuyên nghiệp (có khiếu về điểu khiển tay lái, phản xạ chăng!?)
D.Đạn dược lo được, nhưng lần đầu muốn đầu tư loanh quanh 60-80 củ, gặp phải e kết, máu lên não có thể hơn
E.Nhu cầu có thể đi lại trong phố, nha gần cơ quan 2,5km), thỉnh thoảng phượt (có khả năng tuyển "ôm")
D.Ngại hơn người thường rất nhiều khoản đi lại, sửa chữa... Bệnh này e bị lâu rồi, ngày càng nặng!

Capt.Do

Xe hơi
Cụ chiều cao và cân nặng ngang em, theo em nên cruiser, chọn em Sado 400 hoặc magna 250 thì đẹp, nhưng mà em e cụ phải mở hầu bao thêm chứ như vậy chưa đủ cho đam mê đâu, :)

F.5

Đi bộ
Em xin tư vấn cho cụ như sau

1. Do thể trạng cụ như vậy cụ nên đi dòng cruiser

2. Cụ xác định chơi thì nên mua xe có giấy tờ, chứ thanh lý một chỗ với mẹ bồng con thì chẳng khác nào ko giấy. Nếu có có quan hệ tốt với xxx thì tạm đc.

3. Xe cũ giá tiền tầm 60tr đến 80tr đều xe cũ lâu rồi, cụ ko muốn một ngày mưa gió hò zô ta đẩy tụt quần thì theo em nên thôi.

Túm váy lại là em khuyên cụ chơi pkl thì nên suy nghĩ thạt kỹ

kicker06

Xe hơi
Với tầm tiền, vóc dáng như cụ lại thích hoài cổ thì cụ nên chọn Estrella 250 hoặc Honda NC400 bác ạ

gaconlen6

Xe đạp
Bác nặng 60kg và cao 1m62. Thể trạng có hơi thấp nên bác chơi cruiser và các dòng xe cổ điển là hợp. Kawasaki estrella 250 và rebell thì hoàn toàn phù hợp với thể trạng của bác. Cân nặng vừa phải, bền bỉ và dễ điều khiển, yên thấp.kawa dáng trẻ hơn do lấy dáng của triumph lãng tử , pô cũng hay hơn rebell. W650 tôi chưa đi nên ko tư vấn dc nhưng giá hơi bị cao. Còn shadow 400, hiện tại là chiếc xe tôi đang trực tiếp sử dụng. Bác mua xe không giấy khoảng 65 củ, đời 2003 là đẹp rồi, thêm giấy nữa là gần loang quanh 75-80. Chiếc này nói riêng và dòng hoda shadow nói chung cực kì bền bỉ. Cực kì dễ nuôi. Tôi lấy về phi hơn 1 năm nay chỉ có thay dầu, tra xích và thay nước mát. Đây có thể nói là dòng xe bền bỉ, dễ vận hành và dễ bảo dưỡng bậc nhất trong dòng phân khối lớn của honda, chỉ sau dòng cb. Dáng xe cũng to và hầm hố hơn rebell, tuy nhiên với thể trạng của bác thì bác cần trực tiếp đi thử xe để cân nhắc. Xe nặng 235 kg, tức là nặng hơn khá nhiều so với rebell chỉ có 150 kg- đây là một vấn đề khá lớn. tôi hiện cao 1m65, nặng 63 kg, vẫn là hơi bé so với xe. Do đi tập thể hình được hơn 3 năm nên sức khoẻ rất tốt, cơ chân to khoẻ đủ để trụ nên vẫn điều khiển được. Thể hình bác nhỏ hơn tôi một chút nên bác nên cân nhắc kĩ. Hiện tại theo ý kiến riêng cá nhân tôi, rebell và estrella 250 là lựa chọn cực kì phù hợp với bác.

Long kts

Xe buýt

Thanks cụ! Do tìm hiểu ban đầu thấy nhiều lời khuyên nhập môn nên chơi e be bé đã, sau lên cc dần nên e tìm hiểu Rebel với Estrella! E cũng thích shadow, riêng magma e thấy giống giống Rebel ạ!
Về kinh phí, e có dự định xử trước một e để vọc vạch, tập tành, va đập cho quen, sẽ giữ lại để thỉnh thoảng đi phượt (sau thành xe cổ, he he). Còn lên cc nhiều khả năng là sắm thêm!
Cụ tư vấn xem suy tính của e thế có ấu trĩ không ạ!?

Long kts

Xe buýt
Em xin tư vấn cho cụ như sau

1. Do thể trạng cụ như vậy cụ nên đi dòng cruiser

2. Cụ xác định chơi thì nên mua xe có giấy tờ, chứ thanh lý một chỗ với mẹ bồng con thì chẳng khác nào ko giấy. Nếu có có quan hệ tốt với xxx thì tạm đc.

3. Xe cũ giá tiền tầm 60tr đến 80tr đều xe cũ lâu rồi, cụ ko muốn một ngày mưa gió hò zô ta đẩy tụt quần thì theo em nên thôi.

Túm váy lại là em khuyên cụ chơi pkl thì nên suy nghĩ thạt kỹ
E cũng có tý quen biết, mấy lần oto bị giữ cũng xin được nên có ý cần giấy tờ hợp lệ. Nói thật e cũng hời hợt, chưa hiểu vụ giấy tờ MBC, thanh lý một chỗ,... Nhưng có lẽ e chỉ cần "hợp lệ" để đấu võ mồm, alo người thân và... E thấy nói có loại giấy 4 mảnh, thanh lý hợp lệ là sao ạ, nó hợp lệ hơn đúng không!?
Dòng cruiser có shadow 400, có bác cũng khuyên e như vậy, e sẽ nghiên cứu thêm ạ
Về kinh phí, nếu là Estrella theo bác tầm bao nhiêu, nếu shadow nên tầm bao nhiêu. Cũng có ngó vợ của một bác, nhưng e cũng sợ đời sâu quá! Công việc đang vội hoặc có pé alo...mà phải dắt xe thì...

Long kts

Xe buýt
Vâng,
Bác nặng 60kg và cao 1m62. Thể trạng có hơi thấp nên bác chơi cruiser và các dòng xe cổ điển là hợp. Kawasaki estrella 250 và rebell thì hoàn toàn phù hợp với thể trạng của bác. Cân nặng vừa phải, bền bỉ và dễ điều khiển, yên thấp.kawa dáng trẻ hơn do lấy dáng của triumph lãng tử , pô cũng hay hơn rebell. W650 tôi chưa đi nên ko tư vấn dc nhưng giá hơi bị cao. Còn shadow 400, hiện tại là chiếc xe tôi đang trực tiếp sử dụng. Bác mua xe không giấy khoảng 65 củ, đời 2003 là đẹp rồi, thêm giấy nữa là gần loang quanh 75-80. Chiếc này nói riêng và dòng hoda shadow nói chung cực kì bền bỉ. Cực kì dễ nuôi. Tôi lấy về phi hơn 1 năm nay chỉ có thay dầu, tra xích và thay nước mát. Đây có thể nói là dòng xe bền bỉ, dễ vận hành và dễ bảo dưỡng bậc nhất trong dòng phân khối lớn của honda, chỉ sau dòng cb. Dáng xe cũng to và hầm hố hơn rebell, tuy nhiên với thể trạng của bác thì bác cần trực tiếp đi thử xe để cân nhắc. Xe nặng 235 kg, tức là nặng hơn khá nhiều so với rebell chỉ có 150 kg- đây là một vấn đề khá lớn. tôi hiện cao 1m65, nặng 63 kg, vẫn là hơi bé so với xe. Do đi tập thể hình được hơn 3 năm nên sức khoẻ rất tốt, cơ chân to khoẻ đủ để trụ nên vẫn điều khiển được. Thể hình bác nhỏ hơn tôi một chút nên bác nên cân nhắc kĩ. Hiện tại theo ý kiến riêng cá nhân tôi, rebell và estrella 250 là lựa chọn cực kì phù hợp với bác.
Cụ động viên thế e phấn chấn rồi! Có cụ pm bảo em làm con chally cúc cu, e vừa chửi cả cụ nó lên rồi! E có bé hơn bác nhưng cũng khoẻ khoẻ, đợt này già yếu, bị vầy vò nhiều nên có suy giảm thể lực, e sẽ bắt chiếc cụ, ra tết làm tý gym hoặc thể hình, bơi...
Hôm nào bác cho e mời cafe (bia, rượu...được tất) cho e chiêm ngưỡng với cưỡn nguội xe của bác xem sao được không ạ!?

TONGIA

Xe lừa
Vậy chung kết Estrella bác nhỉ! Mà Honda NC400 trông thế nào bác ơi! E serch không ra!!!
Chạy con Est dáng rất Ok.
Tiền dư nhiều.
Nhưng chạy con đấy thì xác định là xe giấy xyz cụ ạ.

Long kts

Xe buýt
Chạy con Est dáng rất Ok.
Tiền dư nhiều.
Nhưng chạy con đấy thì xác định là xe giấy xyz cụ ạ.
Cảm ơn cụ! Cụ giúp e xem có e nào phù hợp không!? Giấy xyz là thế nào, e không hiểu ạ!
Đi Est có được tham gia hội shadow của cụ không!?

kicker06

Xe hơi

Em nó đây cụ, cụ search CB400 NC cụ ạ, e nói thiếu sorry cụ

Buông Xuôi

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Dáng người nhỏ với lại mới chơi cụ làm con estrela là hợp lí, trên này có 1 hội chơi estrela luôn...vừa chơi vừa học kinh nghiệm... sau đó lên dần cụ ạ :D
Cần thi A2 cụ ới em là được :))

Long kts

Xe buýt
Dáng người nhỏ với lại mới chơi cụ làm con estrela là hợp lí, trên này có 1 hội chơi estrela luôn...vừa chơi vừa học kinh nghiệm... sau đó lên dần cụ ạ :D
Cần thi A2 cụ ới em là được :))
Có, e cần thi A2, cụ làm trọn gói giúp e với!

Buông Xuôi

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Có, e cần thi A2, cụ làm trọn gói giúp e với!
Dạ tát nhiên rồi cụ... em làm 35 khóa rồi cụ yên tâm. mai 23/1 có 1 khóa thi, sau đó đang dự định 30-1 này thi luôn đây ạ :) Cụ tham gia được khóa 30 này không ạ?

namB

Xe tải
Em cũng mới chơi đây, nhưng em 1m8 nên chạy vtr250 độ yên cao, cụ chạy để yên zin cũng ok.
Em thấy mấy bác tầm bác leo lên cũng ko thành vấn đề. Nhưng dáng hơi thanh niên
Bác kts thì bắt tay em phát, em bên xd.

Davidang

Xe tải
Dạ tát nhiên rồi cụ... em làm 35 khóa rồi cụ yên tâm. mai 23/1 có 1 khóa thi, sau đó đang dự định 30-1 này thi luôn đây ạ :) Cụ tham gia được khóa 30 này không ạ?
Cụ tư vấn e cần làm gì để tham gia khóa thi ngày 30/1 nhé. Em chưa có xe, nhưng có bằng rồi thì mới càng dễ có xe :)

Long kts

Xe buýt
Tham
tham gia luôn! Thủ tục cần những gì, phí bao nhiêu cụ thông báo e xử lý luôn

Long kts

Xe buýt
Em cũng mới chơi đây, nhưng em 1m8 nên chạy vtr250 độ yên cao, cụ chạy để yên zin cũng ok.
Em thấy mấy bác tầm bác leo lên cũng ko thành vấn đề. Nhưng dáng hơi thanh niên
Bác kts thì bắt tay em phát, em bên xd.
Kiến trúc, xây dựng bơi hết vào đây! E rửa xe xho hết luôn! Dưng mà thằng e bảo ship cho xe, k biết bao giờ cập bến! Máu lên não rồi, có e nào ngon khỏi chờ!!!