[Funland] Tư vấn máy chơi game vận động cho trẻ

tantien

Xe tải
Chào các cụ,

Em có nhu cầu mua 1 máy chơi game chủ yếu là cho trẻ con vận động, như kiểu Kinect của Xbox hoặc Wii ấy. Ngoài ra thì thêm một số game FIFA, PES, Minecraft, đua xe,... bản mới. Các cụ thông thái cho em hỏi nên mua loại nào ạ. Nếu có thể download đc online để khỏi phải mua đĩa thì tốt, ko thì mua vài game cũng được. Cám ơn các cụ.

Trì hoãn

Xe tải
Những game cụ kể giúp trẻ "vận động" nhiều hơn những game khác ạ?

joix

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Yêu cầu của cụ thì Sony Ps4 + bộ motion controller + tài khoản PSN dow game online.
Lựa chọn thứ 2 là hệ Xbox + Kinnect của Microsolft,tương tác chuyển động trong môi trường 3D ngon hơn Sony,bù lại thiết bị đắt,game digital lẫn đĩa đều đắt,máy hack càng đắt và ko chơi online dc.
Cuối cùng là Wii,rẻ,game nhiều,hack đơn giản,nhưng cảm biến chuyển động ko ngon như mấy cái trên,đồ họa cũng thua xa.

Ni No Kuni 2

Xe điện
Mua Nintendo switch đi cụ ê. Nhưng xác định ko có game free nhé. Cứ 50 60usd 1 game mà tính.

kubi82

Xe điện
Vận động cụ nên mua sàn này về cả nhà nhún tăng cường lưu thông hệ bạch huyết.

jazzzzz

Xe lăn
Nhà em sài Nitendo Wii, trò thích nhất là Mario tenis, trò này vận động cực mạnh.

tantien

Xe tải
Yêu cầu của cụ thì Sony Ps4 + bộ motion controller + tài khoản PSN dow game online.
Lựa chọn thứ 2 là hệ Xbox + Kinnect của Microsolft,tương tác chuyển động trong môi trường 3D ngon hơn Sony,bù lại thiết bị đắt,game digital lẫn đĩa đều đắt,máy hack càng đắt và ko chơi online dc.
Cuối cùng là Wii,rẻ,game nhiều,hack đơn giản,nhưng cảm biến chuyển động ko ngon như mấy cái trên,đồ họa cũng thua xa.
Cám ơn cụ đã tư vấn. Cụ cho hỏi mua PSN xong có down đc nhiều game vận động miễn phí không cụ? Em xác định FIFA và Minecraft sẽ mua, còn lại tận dụng được cái gì miễn phí thì tốt ạ.

Ni No Kuni 2

Xe điện
Cám ơn cụ đã tư vấn. Cụ cho hỏi mua PSN xong có down đc nhiều game vận động miễn phí không cụ? Em xác định FIFA và Minecraft sẽ mua, còn lại tận dụng được cái gì miễn phí thì tốt ạ.
Đã mua console thì ko có game free đâu. Cụ đợi sale rồi mua. Cũng rẻ thôi

Y Nok

[Tịch thu bằng lái]
Cha con nhà cụ làm cái này hợp nhất: ăn thua, vận động, tư duy, đối kháng, thao tác, kỹ thuật...
images (4).jpeg

Chơi máy sinh hư và gây nghiện!

tantien

Xe tải
Cha con nhà cụ làm cái này hợp nhất: ăn thua, vận động, tư duy, đối kháng, thao tác, kỹ thuật...
images (4).jpeg

Chơi máy sinh hư và gây nghiện!
Nhà em có cái này rồi ạ. Nhưng cũng chán rồi. Thỉnh thoảng bố con chơi game cùng nhau cũng hay mà cụ, bt chả chơi game gì.

Y Nok

[Tịch thu bằng lái]
Nhà em có cái này rồi ạ. Nhưng cũng chán rồi. Thỉnh thoảng bố con chơi game cùng nhau cũng hay mà cụ, bt chả chơi game gì.
Nhà em cha con chiến món này...mà là con gái thôi. Chiều đi làm, đi học về làm vài bóng thể dục

joix

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Game motion free thì ko có đâu cụ,trừ một số bản demo,cụ muốn mua game rẻ thì chịu khó canh sale cũng dc,giá cũng chỉ ngang mua đĩa 2nd
Note:F1 nhà e thì ko khoái Sony Ps move lắm,vì phải cầm motion controller trên tay,nó thích Xbox kinnect hơn,nhảy nhót được và các tương tác chuyển động cũng như điều khiển hoàn toàn bằng tay.