[Funland] Tư vấn mở lớp dạy tiếng anh học sinh lớp 7,8

formen

Xe lăn
vk em dạy ở khu vực cầu giấy cụ ạ. Thanks cụ
cụ định mở lớp ở nhà hay thuê phòng để dạy ạ?

ngắn hạn thì cụ dạy online rồi, thế dài hạn cụ có định dạy online không?

dạy lớp 7, lớp 8 mục tiêu của học sinh cụ dạy là gì?
a. để đủ điểm tiếng anh theo chương trình học chung
b. để cày thi vào cnn
c. để thi các chứng chỉ quốc tế.
d. khác.

Chỉnh sửa cuối:

zeromax

Xe hơi
cụ định mở lớp ở nhà hay thuê phòng để dạy ạ?

ngắn hạn thì cụ dạy online rồi, thế dài hạn cụ có định dạy online không?

dạy lớp 7, lớp 8 mục tiêu của học sinh cụ dạy là gì?
a. để đủ điểm tiếng anh theo chương trình học chung
b. để cày thi vào cnn
c. để thi các chứng chỉ quốc tế.
d. khác.
dạy độ tuổi này thì dạy online ko phải lựa chọn hợp lý cụ à - trừ điều kiện bắt buộc như đang bị dịch thế này. Vì tâm lý phụ huynh cũng không thích con học online. Lớp thì em mở tại nhà, 1 lớp sẽ khoảng 6-7 cháu để tăng tương tác cô-hs. Còn về kiến thức thì nhà em thì định hướng bồi dưỡng phát âm- từ vựng- ngữ pháp cơ bản, nâng cao và ôn luyện đề để phục vụ cho mục đích a và b của cụ nói trên ạ. Thanks

formen

Xe lăn
1 lớp sẽ khoảng 6-7 cháu
ui ít thế

cụ quay compa 5 km có bao trường cấp 2 rồi lên group zalo giới thiệu theo cách truyền mồm thôi.

tuyên truyền 1 tháng thì đầu năm học là thừa các cháu rồi.

mục tiêu a và b là khác nhau hoàn toàn nhé cụ. chắc cụ nên chọn a. và giao tiếp từ vựng thì hợp hơn
b tụi này thánh chiến lắm. con nhà em vào học đc 2 tuần xin rút. :D vì bảo chả hiểu gì.

xuantien_mobis

Xe lăn
vậy nên em mới có topic này để nhờ hỗ trợ tư vấn mà cụ. Còn đang dạy ở trường cấp 2 thì việc tiếp cận hs quá đơn giản rồi ạ.
Hình như cụ đang hiểu sai từ "phương pháp tiếp cận" của em, ý là cách truyền đạt kiến thức, hiệu quả mà học sinh nhận được chứ không phải là cách tiếp xúc làm sao để có được nhiều học sinh mới

zeromax

Xe hơi
ui ít thế

cụ quay compa 5 km có bao trường cấp 2 rồi lên group zalo giới thiệu theo cách truyền mồm thôi.

tuyên truyền 1 tháng thì đầu năm học là thừa các cháu rồi.

mục tiêu a và b là khác nhau hoàn toàn nhé cụ. chắc cụ nên chọn a. và giao tiếp từ vựng thì hợp hơn
b tụi này thánh chiến lắm. con nhà em vào học đc 2 tuần xin rút. :D vì bảo chả hiểu gì.
cái lên group zalo là sao cụ nhỉ, cụ có thể nói cụ thể hơn giúp em được không ạ. cái mục b nếu là kiểu cấp tốc thì khó cụ à nhưng đường dài thì có thể chơi được ạ :D

formen

Xe lăn
cái lên group zalo là sao cụ nhỉ, cụ có thể nói cụ thể hơn giúp em được không ạ. cái mục b nếu là kiểu cấp tốc thì khó cụ à nhưng đường dài thì có thể chơi được ạ :D
mỗi lớp đều có group của các mẹ ph buôn đủ thứ trên giời dưới đất. cụ joint vào và tư vấn cụ thể từng trng họp là kiếm dược hs. chứ không phải qc-- qc phản cảm lắm.
í em là cụ không trộn đc 2 mục tiêu a. b. vào cùng 1 lớp đâu. nếu có 2 nhóm hs đó cụ phải tách nó thành 2 lớp.

formen

Xe lăn
Mà b. Chiến lược của cụ phải khác hẳn chứ k phải tiện thì làm đâu.

VW Golf

[Tịch thu bằng lái]
vk em thì chắc chuyên môn ngon rồi, hơn 10 năm kinh nghiệm rồi ạ, nhưng vk em dạy đại học nên chưa biết tiếp cận học sinh độ tuổi ấy như nào. hic
Câu chuyện Đại học chữ bé và chữ to nó khác nhau đấy bác.
Với cá nhân tôi chẳng hạn, chắc dạy ngoại ngữ cho con mình, không khó.
Và không làm được.
Vì trình độ sư phạm dốt.

zeromax

Xe hơi
mỗi lớp đều có group của các mẹ ph buôn đủ thứ trên giời dưới đất. cụ joint vào và tư vấn cụ thể từng trng họp là kiếm dược hs. chứ không phải qc-- qc phản cảm lắm.
í em là cụ không trộn đc 2 mục tiêu a. b. vào cùng 1 lớp đâu. nếu có 2 nhóm hs đó cụ phải tách nó thành 2 lớp.
thanks cụ nhiều ạ. em cũng đang mò mấy cái group ấy mà khó quá. vì toàn là nhóm kín phải được invite. hì. e cũng có con nhỏ nên cũng ở trong nhóm như thế ạ. Cụ có cao kiến gì để vào các nhóm ấy không ạ?

zeromax

Xe hơi
Câu chuyện Đại học chữ bé và chữ to nó khác nhau đấy bác.
Với cá nhân tôi chẳng hạn, chắc dạy ngoại ngữ cho con mình, không khó.
Và không làm được.
Vì trình độ sư phạm dốt.
nếu cụ có con trong độ tuổi lớp em thì có thể cho cháu đến trải nghiệm free ạ

formen

Xe lăn
thanks cụ nhiều ạ. em cũng đang mò mấy cái group ấy mà khó quá. vì toàn là nhóm kín phải được invite. hì. e cũng có con nhỏ nên cũng ở trong nhóm như thế ạ. Cụ có cao kiến gì để vào các nhóm ấy không ạ?
Đấy cụ xin nhóm lớp cụ golf kìa. :D