[Funland] Tư vấn mổ vách ngăn mũi

Tomkin888

Xe hơi
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
tomkin24h.com
Cho e hỏi hiện tại bác có còn bơm rửa mũi nữa không ạ? Với bác duy trì bơm rửa nước muối mỗi ngày 2 lần trong 2 năm hay là suốt đến hiện tại vậy
Duy trì ngày 2 lần tới bây giờ luôn a

Ngô Minh Vững

Xe đạp
Duy trì ngày 2 lần tới bây giờ luôn a
Bác quá kiên trì, vừa rồi e đi khám lại bác sĩ bảo dùng hết thuốc xịt brusonex, với rửa mũi ngày 1 lần mà e cũng bữa đực bữa cái, giờ chăm rửa với xịt hơn xem có ổn hơn k. Thấy dịch vẫn còn chưa hết bác ạ

Tommytep

Xe tăng
Rửa mũi tận 2 năm cơ ạ, mỗi ngày bác rửa mũi mấy lần, e lúc đầu ngày rửa mũi 2 3 lần, giờ thì ít hơn ngày 1 lần có khi 2 ngày 1 lần
cách đây mấy năm em cũng bị viêm mũi dị ứng rồi lên tai họng liên tục, khổ nhất giai đoạn 2017-2019, bị liên tục hầu như quanh năm, cứ thay đổi thời tiết cái lại bị. đi khám thì chỗ nào cũng bảo do có mào ngăn trong mũi bên phải bị lệch nên dễ gây dị ứng. em cũng xem hết 1 loạt các thớt trong này về mổ vào vách ngăn mũi nhưng vẫn sợ nên ko đi. sau đó ko biết ai mách e cũng chuyển sang món rửa mũi hàng ngày, cứ đổ nước muối sinh lý vào cốc xong đưa lên mũi hít sâu vào rồi xì ra. làm liên tục trường kỳ kháng chiến ko biết mấy tháng liên tục như vậy thì từ 2020 đến giờ đỡ hẳn luôn, chả mào ngăn vách ngăn gì nữa. em chia sẻ ở nhiều thớt trong đây rồi. cái này nó như tạo "kháng thể tự nhiên" cho mũi họng vậy nên phải kiên trì, làm ngày 1 ngày 2 ko đc, 1-2 tháng ko đỡ thì làm kiên trì tới khi nào đỡ thì thôi. tới khi nó đỡ rồi thì khỏe, giờ thích rửa lúc nào thì rửa thôi, khi nào e thấy bẩn hoặc sáng ngủ dậy hắt hơi nhiều, hôm nào thời tiết thay đổi quá nhanh thì rửa để phòng.

Tomkin888

Xe hơi
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
tomkin24h.com
cách đây mấy năm em cũng bị viêm mũi dị ứng rồi lên tai họng liên tục, khổ nhất giai đoạn 2017-2019, bị liên tục hầu như quanh năm, cứ thay đổi thời tiết cái lại bị. đi khám thì chỗ nào cũng bảo do có mào ngăn trong mũi bên phải bị lệch nên dễ gây dị ứng. em cũng xem hết 1 loạt các thớt trong này về mổ vào vách ngăn mũi nhưng vẫn sợ nên ko đi. sau đó ko biết ai mách e cũng chuyển sang món rửa mũi hàng ngày, cứ đổ nước muối sinh lý vào cốc xong đưa lên mũi hít sâu vào rồi xì ra. làm liên tục trường kỳ kháng chiến ko biết mấy tháng liên tục như vậy thì từ 2020 đến giờ đỡ hẳn luôn, chả mào ngăn vách ngăn gì nữa. em chia sẻ ở nhiều thớt trong đây rồi. cái này nó như tạo "kháng thể tự nhiên" cho mũi họng vậy nên phải kiên trì, làm ngày 1 ngày 2 ko đc, 1-2 tháng ko đỡ thì làm kiên trì tới khi nào đỡ thì thôi. tới khi nó đỡ rồi thì khỏe, giờ thích rửa lúc nào thì rửa thôi, khi nào e thấy bẩn hoặc sáng ngủ dậy hắt hơi nhiều, hôm nào thời tiết thay đổi quá nhanh thì rửa để phòng.
Chuẩn đấy . Cứ tống sạch nhầy bẩn . Mũi khô ráo ắt hết kích ứng

nguyet pham1

Xe đạp
Chào cụ, nick e vẫn còn, VPCP vẫn còn mà cụ. :)
Báo cáo các cụ sau kết quả mổ mũi tại Hồng Ngọc:
Cho đến nay khứu giác rất tốt ngoại trừ lúc e dính covid đợt vừa rồi (mấy khoảng 20 ngày).
Hiện tượng dị ứng mũi mới quay lại khoảng 2 năm nay.
Có vài lần e lười rửa mũi nên bị mũi xanh nhưng khi chăm rửa lại OK ngày. Thích nhất sau mổ là phun nước muối vào bên này, nước ra bên kia.
Nhìn chung e rất hài lòng! Nếu bik tái phát e sẵn sàng phẫu thuật tiếp.
Cho mình hỏi ở Hồng Ngọc bạn mổ bác sỉ nào. Tuần sau mình người nhà mình muốn mổ tại đó nhưng không biết nên chọn bác sĩ Xuân Quang hoặc bác sĩ Pisy

manhvpcp

Xe buýt
Cho mình hỏi ở Hồng Ngọc bạn mổ bác sỉ nào. Tuần sau mình người nhà mình muốn mổ tại đó nhưng không biết nên chọn bác sĩ Xuân Quang hoặc bác sĩ Pisy
mổ cho mình là bs Thanh Bình 0989660170 (nữ)
Không biết hiện nay Bs còn làm cho Hồng Ngọc không nữa.