[Funland] Tư vấn mổ vách ngăn mũi

Hai Vu

Xe tải
Em bị vẹo vách ngăn (mào vách ngăn và phì đại cuốn mũi...) BS bẩu phải mổ. Nhờ các cụ chỉ giúp cho Bác sĩ và BV nào mổ tốt ạ? Mấy người thì bảo qua Vimex nhưng em hơi run vì chỗ đấy thì sạch, đẹp nhưng mới quá... Bệnh viên TMH TW thì quá tải và thủ tục thì dài dòng (phải nằm đâu cả tuần). Em thì đang định mổ ở Việt Pháp, ko biết đã cụ nào mổ ở đấy chưa thì tư vấn giúp em với? Em xin cảm tạ!

Em bị vẹo vách ngăn (mào vách ngăn và phì đại cuốn mũi...) BS bẩu phải mổ. Nhờ các cụ chỉ giúp cho Bác sĩ và BV nào mổ tốt ạ? Mấy người thì bảo qua Vimex nhưng em hơi run vì chỗ đấy thì sạch, đẹp nhưng mới quá... Bệnh viên TMH TW thì quá tải và thủ tục thì dài dòng (phải nằm đâu cả tuần). Em thì đang định mổ ở Việt Pháp, ko biết đã cụ nào mổ ở đấy chưa thì tư vấn giúp em với? Em xin cảm tạ!
em 13 năm chung sống với căn bệnh này.3 năm trước em đã mổ thành công.h hít hà vô tư ( trước đang hì hục lại sorry người iu chạy ra nhỏ mũi =)) ).em thông cảm với cảnh ngộ của cụ nên có thể giúp cụ.em mổ trong viện bạch mai ( người nhà dẫn lối) tất tật tầm 6-8 củ. 2 ngày là xuất viện,cụ cần PM em em giúp cụ.

Hai Vu

Xe tải
em 13 năm chung sống với căn bệnh này.3 năm trước em đã mổ thành công.h hít hà vô tư ( trước đang hì hục lại sorry người iu chạy ra nhỏ mũi =)) ).em thông cảm với cảnh ngộ của cụ nên có thể giúp cụ.em mổ trong viện bạch mai ( người nhà dẫn lối) tất tật tầm 6-8 củ. 2 ngày là xuất viện,cụ cần PM em em giúp cụ.
Vâng, cụ chỉ giúp em với ạ. Em cảm tạ!

ngocanhlady

Đi bộ
Cụ đã mổ chưa chỉ giáo em với. huhu. Em đang tính đi mổ nhưng đọc của các cụ thây hãi quá :-ss thấy vừa đau mà ko biết có khỏi ko TT
Cụ mà mổ rồi thì cho em xin sdt em xin kinh nghiệm với a.
Cảm ơn cụ nhiều

convoi

Xe buýt
Mổ lệch, vẹo mào vách ngăn.... Chuyện nhỏ

Thường người ta chỉ tiêm tê vào vách ngăn và môt thôi. Khó cho những trường hợp vẹo + gai vách ngăn trên cao và ở phía sau. Trung bình 40 phút. BV TMH TU, VN-CB, 108 mổ bt. Tốt nhất khám trước khi quyết định mổ.

Manhpbk

Xe điện
Website
temxacthuc.vn
nhà cháu mổ ở 108, lúc mổ thì bình thường, sau đấy thì mặt sưng to đùng và chỉ mút sữa:P

bluecloud

Xe hơi
Hự. Em cũng bị, hỏi thì nghe nhiều người can, bảo là mổ xong vài ba năm lại nguyễn y vân. Nhưng mà từ hồi tập hít thở kiểu yoga tới giờ thì em không bị viêm mũi nữa các cụ ạ, với lại chịu khó giữ ấm. Còn cụ nào không ngại phá đời thì hút thuốc lá, hồi em hút thuốc lá thì mũi dãi chẳng bảo giờ làm sao hết. Kiểu như nó được xông khói thì phải...

Hự. Em cũng bị, hỏi thì nghe nhiều người can, bảo là mổ xong vài ba năm lại nguyễn y vân. Nhưng mà từ hồi tập hít thở kiểu yoga tới giờ thì em không bị viêm mũi nữa các cụ ạ, với lại chịu khó giữ ấm. Còn cụ nào không ngại phá đời thì hút thuốc lá, hồi em hút thuốc lá thì mũi dãi chẳng bảo giờ làm sao hết. Kiểu như nó được xông khói thì phải...
đã vẹo vách ngăn thì chỉ có cách mổ nội soi, e mổ được 3 năm rồi vưỡn ngon choét

Ướt Mi

Xe buýt
Tiểu phẫu thôi mà cụ/mợ. Nhưng khỏi hết bệnh về mũi hay không thì còn phải chờ thời gian. Em thấy đường thở tốt lên rất rất nhiều nhưng chưa 100% hoàn hảo ạ.

cincin

Xe tải
Em có bệnh y hệt cụ, tháng 7 năm ngoái em mổ rồi, đến nay thấy khá là ok.
Địa chỉ mổ: Bệnh Viện TMH TW
Thời gian mổ: 45'
Gây mê toàn thân nên yên tâm, sau 1 mũi tiêm,lúc tỉnh dậy như một giấc ngủ.
Bác sỹ trong viện tay nghề cao, làm chuẩn lắm.
Em mổ hôm thứ 6 thì sáng chủ nhật về nhà, chỉ khó chịu mỗi tối hôm mới mổ xong do bị nút mũi bằng bông để cầm máu.(mổ nội soi nhé)
Chi phí hết khoảng 5tr, chua bao gồm tiền bồi dưỡng kíp mổ là 500, bác sỹ mổ: tùy tâm.
Sau khi mổ cảm thấy chưa bao giờ sướng như lúc này, hít hít thở thở. Em khuyên cụ nên đi mổ sớm cho sướng ạ.

Hai Vu

Xe tải
Em mổ xong rồi, báo cáo các cụ kết quả:
Chi phí: tổng thiệt hại 15 củ
Bs: Tmh Tw
Bệnh viện mổ: Hn
Xử lý: chỉnh hình vách ngăn, đông điện cuốn mũi, mở thông xoang
Sau mổ: Rất khó chịu trong 2 ngày đầu, không ngủ được cho đến khi rút 2 cái nút (như 2 quả chuối cau) ra khỏi mũi
Kết quả: hít thở tốt (sau hơn 12 năm em phải dùng thuốc xịt co mạch trước khi ngủ). Xoang thì chưa biết vì nghe đâu rất dễ tái phát (cái này phải chấp nhận ạ)
Cảm ơn các cụ đã quan tâm tư vấn!

trantienlc

Xe buýt
Em bị y như kụ và vừa mổ ở TMH TW xong, mổ 30' xong
Gây mê toàn thân mổ xong bs cho 2 cái nẹp vào mũi hơi khó chịu tý mất 3 ngày thì tháo ra ôi rễ chịu vô cùng hít thở ngon choét.
Kụ cứ ra 32 cao bá quát khám chỗ đấy là PK tư của bs Cảnh trưởng khoa, khám xong nếu muốn mổ thì bs cho giấy hẹn (nếu muốn thì yêu cầu bs sắp xếp cho mổ sớm) xong cầm giấy lên tầng 3 khoa chỉnh hình (kụ đừng xếp hàng nhé nếu xếp hàng theo quy định thì cả tuấn chắc chưa khám xong) gặp trực tiếp bs Cảnh hoăc Đt bs sẽ sắp xếp lịch, xong gặp yta trưởng Vinh (chị Vinh) là ok. chị vinh sẽ cho ng dẫn kụ đi khám DV tổng hết 1 tờ trâu xanh, tất tần tật các xét nghiệm chup x quang điên tim....1 buổi sáng xong cầm KQ lên cho chị Vinh xếp lịch mổ.
Chi phí cho khoa 500k. khoa gây mê 500k (thường thì 300k) BS mổ 1tr, chị Vinh 500k. tiền mổ hết 800k (đấy là e mổ có BHYT mất có 20%) nếu mổ kô có BHYT hết gần 5tr. ngoài ra còn mua thuốc điều trị sau mổ hết 500k. nếu kụ mổ DV thì tùy lòng hảo tâm kô có cũng kô sao. mỗi tội bs bắt nằm 1 tuần đấy! nếu kụ chưa mổ thì lên đi mổ ngay đi kô để lâu ảnh hương đến tim đấy!

Chỉnh sửa cuối:

102k9

Xe buýt
Các bác ơi , triệu chứng bệnh này thế nào nhỉ
Em thấy, không khó thở nhưng có cảm giác hơi thở nó đi phân nhiều một bên và bên đó chất nhầy chaye ra suốt ngày toàn phải nhổ thôi,

gaconditimthoc

Xe máy
Em cũng bị vẹo vách ngăn! Cảm ơn các cụ đã chia sẻ. :)

Jamebonds

Xe container
Nghe các cụ e cũng muốn mổ, nhân tiện nhờ bác sĩ nâng mũi lên được không nhỉ, của e nó tẹt quá..:)

ngochung.it

Đi bộ
Em vừa đi khám ở Bệnh Viện Hồng Ngọc, bác sỹ bảo:
Viêm Mũi Dị Ứng Mạn Tính, Cuốn dưới Phì Đại, Vẹo Vách Ngăn... -> khuyên nên mổ,
hỏi chi phí thì bảo xuống lễ tân hỏi. Xuống thì chị y tá xinh đẹp tính 1 lúc bảo tầm 21 củ, chưa kể tiền thuốc. Các cụ cho em lời khuyên phát ạ.

Em vừa đi khám ở Bệnh Viện Hồng Ngọc, bác sỹ bảo:
Viêm Mũi Dị Ứng Mạn Tính, Cuốn dưới Phì Đại, Vẹo Vách Ngăn... -> khuyên nên mổ,
hỏi chi phí thì bảo xuống lễ tân hỏi. Xuống thì chị y tá xinh đẹp tính 1 lúc bảo tầm 21 củ, chưa kể tiền thuốc. Các cụ cho em lời khuyên phát ạ.
bạnch mai hay tai mũi họng TW hết 10 củ là cùng mà an toàn cụ ạ.

27091403

Xe tăng
Nhà em có 2 người mổ vẹo vách ngăn ở TMH TW ổn lắm cụ ạ , em toàn phải giữ chân tay lúc hết thuốc mê , giãy đành đạch =))

Nhà em có 2 người mổ vẹo vách ngăn ở TMH TW ổn lắm cụ ạ , em toàn phải giữ chân tay lúc hết thuốc mê , giãy đành đạch =))
sao lại thế cụ nhỉ? em hết thuốc mê xong về phòng chỉ ngủ với ăn.