Thảo luận Tư vấn mua Cerato

ilka2

Đi bộ
Chào các cụ, em là thành viên mới, đã âm thầm theo dõi diễn đàn từ lâu nhưng hôm nay mới đăng đàn lần đầu nhờ xin các cụ chỉ giáo.
Em đang nhu cầu mua xe mới lăn bánh dưới 700 triệu. Sau khi tham khảo qua diễn đàn cũng như đi ngắm xe (em mới biết lái nên không chạy thử được), em thấy Cerato 1.6 AT có vẻ hợp nhu cầu cũng như túi tiền. Tuy nhiên, bạn sales tư vấn nên cố thêm tầm 50 triệu lấy bản 2.0 có nhiều trang bị an toàn hơn (BA, HAC, ESP) còn nội ngoại thất thì tương tự. Em muốn hỏi trong thực tế những trang bị này có thực sự cần thiết không ạ? Vì cố trên 700 thì em hơi bị đuối. Nhu cầu của em hằng ngày chỉ đi lại loanh quanh khoảng 20-30km, ít khi đi xa.
Nhân thể có cụ sales nào cho em xin giá tốt với ạ.

hgjp

Xe tăng
cố được thì nên cụ à, trang bị an toàn ko bao giờ là thừa
nhưng nếu cố quá thì lại khổ nên bản 1.6 cũng ko vấn đề gì quan trọng là vừa miếng cho cụ

ngnlhon

Xe hơi
Câu hỏi muôn thuở của những lái mới, mua xe lần đầu (như e đã từng). Nếu cố được thì cố, còn thấy quá sức quá thì 1.6 cũng đc cụ ạ. Ông anh em đi K3 1.6 từ mới (2015) tới giờ vẫn ngon chớt, e gạ đổi mà kêu hợp nhu cầu rồi và vẫn đi ngon lành nên nhất quyết không đổi.

ductuan112

Xe đạp
Tiện đây e đang định lấy Cerato 1.6 AT. Không biết tháng ngâu các bác Kia có giá ngon ko nhỉ

xulu

Xe tăng
Website
vn.360plus.yahoo.com
Chào các cụ, em là thành viên mới, đã âm thầm theo dõi diễn đàn từ lâu nhưng hôm nay mới đăng đàn lần đầu nhờ xin các cụ chỉ giáo.
Em đang nhu cầu mua xe mới lăn bánh dưới 700 triệu. Sau khi tham khảo qua diễn đàn cũng như đi ngắm xe (em mới biết lái nên không chạy thử được), em thấy Cerato 1.6 AT có vẻ hợp nhu cầu cũng như túi tiền. Tuy nhiên, bạn sales tư vấn nên cố thêm tầm 50 triệu lấy bản 2.0 có nhiều trang bị an toàn hơn (BA, HAC, ESP) còn nội ngoại thất thì tương tự. Em muốn hỏi trong thực tế những trang bị này có thực sự cần thiết không ạ? Vì cố trên 700 thì em hơi bị đuối. Nhu cầu của em hằng ngày chỉ đi lại loanh quanh khoảng 20-30km, ít khi đi xa.
Khuyên Cụ chân thành là nên lấy 2.0 vì các tính năng an toàn như Cụ đã nói ở trên. Giờ các xe đời mới phân khúc B như Mazda2, Accent 2018 và gần đây là Vios 2018 mà còn phải trang bị các tính năng này trong khi đó Cerato1.6 là hạng C mà không được trang bị theo Em là một khiếm khuyết.
Các tính năng an toàn này ko phải lúc nào nó cũng phát huy tác dụng, nhưng gặp trường hợp cụ thể khẩn cấp nào đó mà có các tính năng này sẽ giảm thiểu được thiệt hại tương đối nhiều. Các Cụ xưa có câu " Nuôi quân 3 năn dùng 1 giờ " trong trường hợp này nó cũng vậy có thể nuôi nó cả 5 đến 7 năm sẽ không phát huy tác dụng nhưng vào ngày nào đó nó sẽ có tác dụng ( đặc biệt với giao thông ở VN chúng ta ). Tuy nhiên nó cũng chỉ là các hệ thống hỗ trợ cũng không nên quá phụ thuộc vào các hệ thống này, hành vi của người lái xe khi tham gia giao thông mới là cái quyết định tất cả. Kết luận: theo Em có các hệ thống hỗ trợ này vẫn hơn là không có.

Chỉnh sửa cuối:

Quang Huy 196

Xe hơi
Cụ cứ bình tĩnh.. cân đối lại nhu cầu của mình... vì cụ hỏi ở trên này chín người thì mười ý.. và đấy đều là quyết định của người ta.
Nếu cụ là người trầm tình như em đi lại cẩn thận, không phóng quá nhanh bao giờ... và nhu cầu chủ yếu đi lại trong phố.. thì em nghĩ không tính năng an toàn nào an toàn bằng thái độ của người lái xe.
Kết luận: Tất nhiên nhiều tính năng thì vẫn hơn.. nhưng đôi khi thứ mình muốn không phải thứ mình cần bác ạ.
Bác cứ cân đối... xem thế nào.

vuchuan1

Xe buýt
Cụ chủ lấy được vợ chưa?

TTS78

Xe hơi
Nếu cố được thì nên cố cụ ạ, thêm 50tr nhưng 2.0 so với 1.6 nó khác biệt nhiều đấy

LIOAUTH

Xe máy
Em nghĩ nên cố thêm vì an toàn cho mình chứ cho ai cụ ơi. Cụ có thể tính thêm phương án trả góp mà

ilka2

Đi bộ
Cảm ơn các cụ đã tư vấn nhiệt tình ạ. Sau khi cân nhắc thì nhà em định chốt bản 1.6, nhưng giờ sang tháng cô hồn rồi nên chắc sang tháng 8 âm nhà em mới tính chuyện rước xe về.
Giờ em chỉ đang hơi lăn tăn giá. sales đang báo em 589 thì có thương lượng được không ạ? Em vừa thấy trong forum có cụ đăng ra biển tỉnh chỉ 650.

ilka2

Đi bộ
Cụ chủ lấy được vợ chưa?
dạ cảm ơn bác em vẫn đang tìm chồng ạ ;)) chắc là chốt cerato 1.6 nhưng phải đợi qua tháng cô hồn em mới tính rước xe, nhân thể chờ 1 tháng xem có deal được giá tốt hơn không.

ilka2

Đi bộ
Cụ cứ bình tĩnh.. cân đối lại nhu cầu của mình... vì cụ hỏi ở trên này chín người thì mười ý.. và đấy đều là quyết định của người ta.
Nếu cụ là người trầm tình như em đi lại cẩn thận, không phóng quá nhanh bao giờ... và nhu cầu chủ yếu đi lại trong phố.. thì em nghĩ không tính năng an toàn nào an toàn bằng thái độ của người lái xe.
Kết luận: Tất nhiên nhiều tính năng thì vẫn hơn.. nhưng đôi khi thứ mình muốn không phải thứ mình cần bác ạ.
Bác cứ cân đối... xem thế nào.
cụ dạy chí phải ạ. Nhân tiện em hỏi ở tỉnh có mua xe HN được không ạ?

tunglam2712

Xe đạp
Các cụ ở Hà Nội và phíc Bắc có nhu cầu lấy Cerato xin cho em cơ hội phục vụ các cụ ạ!

Mr.Ranger

Xe hơi
Nói chung xe cộ. Cứ cố lấy bản cao nhất thiếu thì vay chứ lấy bản thấp về hối hận cực cụ ạ. :D