Tư vấn mua chung cư The K Park - Văn Phú Hà Đông

DuyHoaNguyen

Xe máy
Em chào các cụ! Chả là vk ck em đang có dự định t8 này mua nhà. Vk ck e đang làm Khâm Thiên. Cân nhắc quãng đường, dân cư, hạ tầng quan trọng nhất là tài chính thì vk ck e đang ưng chỗ K Park. Đầu 2018 e có báo giá của sàn căn 68m rơi vào khoảng 1,5 tỷ đồng. Giờ qua ngó lại thì môi giới đang rao giá 1650 bao phí toàn bộ. Cụ nào có kinh nghiệm khu vực này, từng mua, ở K Park rồi cho e chút tư vấn liệu có nên chốt căn 68m dự án này ko ah. Giá cả ntn thì hợp lý. Sinh hoạt, chủ đầu tư, chất lượng xây dựng và nhất là pccc dự án này có ổn ko ah? E chân thành cám ơn các cụ!

phamhungbs

Xe điện
Em chỉ thỉnh thoảng ngang qua thôi, thấy mọi người về ở đông vui phết rồi đấy cụ.

DuyHoaNguyen

Xe máy
Em chỉ thỉnh thoảng ngang qua thôi, thấy mọi người về ở đông vui phết rồi đấy cụ.
Vâng e xuống thấy cư dân cũng tấp nập, quán xá đông vui đủ cả, nhưng ngó chi tiết thì thấy chất lượng xây dựng cũng chỉ tạm đc. Đang mới nên vk cứ thick. Giá thì cũng 24 rồi. So vs chung cư trên vàng đai 4 thì nó cao nhất luôn. Hic

tieudaovnt

Xe tăng
Cụ làm khâm thiên mua dưới này hơi khoai khoản đi lại, nếu cần nhà ở ngay thì tham khảo thêm mấy khu mấy toà Vinaconex, Thông tấn... gần Kim Văn Kim Lũ hoặc khu mễ trì Vinaconex 3 , VoV mễ trì gần vinhome greenbay Thuộc Thanh Xuân hoặc khu lĩnh nam tam trinh, nguyễn đức cảnh- Hoàng Mai , hoặc xuống khu Hồng hà ecocity Thuộc Thanh Trì tha hồ cho cụ chọn, giá tầm tầm như của cụ tính. Còn nếu mua nhà dự án thì rất nhiều lựa chọn với tầm tiền ấy.

DuyHoaNguyen

Xe máy
Cụ làm khâm thiên mua dưới này hơi khoai khoản đi lại, nếu cần nhà ở ngay thì tham khảo thêm mấy khu mấy toà Vinaconex, Thông tấn... gần Kim Văn Kim Lũ hoặc khu mễ trì Vinaconex 3, VoV mễ trì gần vinhome greenbay hoặc khu lĩnh nam tam trinh , giá tầm tầm như của cụ tính. Còn nếu mua nhà dự án thì rất nhiều lựa chọn với tầm tiền ấy.
Hic e đang cần gấp vì vk sắp đứa thứ hai rồi ah. Khu vinaconex 3 mễ trì thì giá cao quá rồi ah. Kim văn kim lũ thì e thấy mật độ cao quá. Lĩnh nam tam trinh thì lại ngược đường về quê e cụ ah. Hic

tieudaovnt

Xe tăng
Hic e đang cần gấp vì vk sắp đứa thứ hai rồi ah. Khu vinaconex 3 mễ trì thì giá cao quá rồi ah. Kim văn kim lũ thì e thấy mật độ cao quá. Lĩnh nam tam trinh thì lại ngược đường về quê e cụ ah. Hic
Khu vina 3 giờ lên thế ah, đợt đầu năm bà chị em ở đấy bảo giá cũng chỉ 24-25tr, căn 2 ngủ tầm 1,7 -1,8 . K- park phong cách Hàn Quốc, có khi hợp vợ cụ, mà vợ mà thích thì chốt thôi.

DuyHoaNguyen

Xe máy
Khu vina 3 giờ lên thế ah, đợt đầu năm bà chị em ở đấy bảo giá cũng chỉ 24-25tr, căn 2 ngủ tầm 1,7 -1,8 . K- park phong cách Hàn Quốc, có khi hợp vợ cụ, mà vợ mà thích thì chốt thôi.
E thấy sale rao toàn 26,27. Chắc ăn theo của vin nên lên. K Park e chỉ băn khoăn khoản đi lại ko biết năm nay đường sắt có bon bon đc ko nữa. Giá thì lên chắc kịch rồi vì lên quá thì thành cao cấp của Hà Đông rồi

legend_mazda

Xe hơi
Cụ cân nhắc khoản đi lại, xa xôi quá.

VelvetPink

Xe máy
Chị em ở Kpark, thấy chất lượng cũng được, hành lang hơi nhỏ. Trước em cũng định mua làm hàng xóm vs bà chị nhưng cái chỗ này có điểm ko an toàn là cái đường toàn xe tải xe cont đi qua, sang đường phát hãi. Mà chủ yếu mình đi về hướng thanh xuân chứ đi về ba la đâu nên kiểu j đi làm hay đi chơi cũng phải sang đường. Bác xem Goldsilk chưa? gần bưu điện mà của TNR xây cũng yên tâm:)

ánh virgo

Xe máy
cụ xem cái pcc1 ở 44 Triều Khúc đi, cũng chỉ 1,6 tỷ căn 60m2,2pn, 2wc. Ở đây chắc tiện đường đi làm của cụ hơn

Lamborghini 1985

Xe tăng
Tầm tầm đó cụ có thể tham khảo dự án Gelexia 885 Tam Trinh của Geleximco hoặc The One của Gamuda đều đã bàn giao nhà về ở, mà quãng đường chắc chắn gần hơn cụ xuống Văn Phú

Hình ảnh thực tế giữa 2 khu đây cụ nhé! 2 dự án này nằm cạnh nhau

DuyHoaNguyen

Xe máy
Chị em ở Kpark, thấy chất lượng cũng được, hành lang hơi nhỏ. Trước em cũng định mua làm hàng xóm vs bà chị nhưng cái chỗ này có điểm ko an toàn là cái đường toàn xe tải xe cont đi qua, sang đường phát hãi. Mà chủ yếu mình đi về hướng thanh xuân chứ đi về ba la đâu nên kiểu j đi làm hay đi chơi cũng phải sang đường. Bác xem Goldsilk chưa? gần bưu điện mà của TNR xây cũng yên tâm:)
Vâng e thấy xe tải cũng khá nhiều. Nhưng e tính đi lối sau vòng qua khu liền kề lên tô hiệu chắc ổn. Goldsilk mà 2 ngủ 2 vs thì tài chính lại quá tầm vk ck e cụ ah

DuyHoaNguyen

Xe máy
Tầm tầm đó cụ có thể tham khảo dự án Gelexia 885 Tam Trinh của Geleximco hoặc The One của Gamuda đều đã bàn giao nhà về ở, mà quãng đường chắc chắn gần hơn cụ xuống Văn Phú

Hình ảnh thực tế giữa 2 khu đây cụ nhé! 2 dự án này nằm cạnh nhau

Quê e lại mạn Ba Vì. E đang ngâm cứu khu Hà Đông vì ông bà có đi lại cũng tiện hơn cụ ah. Thank cụ.

nam_hoai

Xe tăng
Em đang ở K Park đây,e nhận xét sơ qua theo cảm nhận của e để cụ tham khảo
Ưu điểm:
- chất lượng xây dựng khá
- thiết kế và mức độ hoàn thiện tạm ổn
- có công viên 6000m2 ngay phía dưới
- PCCC có vẻ làm khá cẩn thận,nhưng mỗi tội đầu báo nhạy quá nên hay bị báo ảo
- hành lang rộng 1,65m
- gần trung tâm hành chính Hà Đông nên khá tiện các dịch vụ
Nhược điểm:
- gần đường vành đai nên khá ồn (nhà e quay vào hướng công viên mà vẫn ồn)
- hơi xa trung tâm tp,muốn đi vào trung tâm khá mất tg
Trước e mua trực tiếp cđt là 21,giờ nhiều nhà thấy giao loanh quanh 25-26
Như nhà cụ làm tận Khâm thiên e e đi lại sẽ vất đấy

Em chào các cụ! Chả là vk ck em đang có dự định t8 này mua nhà. Vk ck e đang làm Khâm Thiên. Cân nhắc quãng đường, dân cư, hạ tầng quan trọng nhất là tài chính thì vk ck e đang ưng chỗ K Park. Đầu 2018 e có báo giá của sàn căn 68m rơi vào khoảng 1,5 tỷ đồng. Giờ qua ngó lại thì môi giới đang rao giá 1650 bao phí toàn bộ. Cụ nào có kinh nghiệm khu vực này, từng mua, ở K Park rồi cho e chút tư vấn liệu có nên chốt căn 68m dự án này ko ah. Giá cả ntn thì hợp lý. Sinh hoạt, chủ đầu tư, chất lượng xây dựng và nhất là pccc dự án này có ổn ko ah? E chân thành cám ơn các cụ!
Cụ mua khu bên đó thì cụ thử xem qua dự án The Terra An Hưng ở Tố Hữu cụ ạ, dự án của Văn Phú Invest đã có nhiều dự án rồi như KĐT Văn Phú , Văn Phú Victory, ... Các căn 2 ngủ diện tích 74m2 giá từ 1,6 tỷ đang hỗ trợ vay 65-70% tùy theo ngân hàng MB,Vietcom ls 0% và ân hạn nợ gốc 24 tháng . Cụ quan tâm thư riêng e hỗ trợ tư vấn cho cụ kỹ hơn

Tít Hóng Hớt

Xe tải
Các cụ cho em xin tư vấn : E có dự định mua 1 căn ở đây.
Có cụ nào đã và đang ở đây k ạ ? Cho e xin ít thông tin khuyên mua hay can không mua.
Em mở nắp bình rượu chờ rót cho các cụ :D

Nhà đất 247

[Tịch thu bằng lái]
Các cụ cho em xin tư vấn : E có dự định mua 1 căn ở đây.
Có cụ nào đã và đang ở đây k ạ ? Cho e xin ít thông tin khuyên mua hay can không mua.
Em mở nắp bình rượu chờ rót cho các cụ :D
Cụ ngắm căn nào a? E đang có vài căn đang rao bán lại đây.
Ở đây thì cụ cứ xuống quán trà đá đối diện Vinmart, cư dân với bảo vệ ngồi ở đấy hỏi là ra hết. Tầm tiền này muốn mua quanh khu văn phú thì cái này là nhất rồi. 1 anh mua căn góc bảo thế

Tít Hóng Hớt

Xe tải
Cụ ngắm căn nào a? E đang có vài căn đang rao bán lại đây.
Ở đây thì cụ cứ xuống quán trà đá đối diện Vinmart, cư dân với bảo vệ ngồi ở đấy hỏi là ra hết. Tầm tiền này muốn mua quanh khu văn phú thì cái này là nhất rồi. 1 anh mua căn góc bảo thế
Em mới chỉ ngó nghiêng thôi, cụ có căn nào ib e tham khảo, ok cuối tuần e hẹn xem ah !