[TVMBX] Tư vấn mua Ford Explorer

CuChuoi12g

Xe điện
Các bạn sales nói Explorer đang giảm còn 1 tỷ 8 cho bản 2019 - giá lăn bánh tầm 2 tỷ

các cụ cho em hỏi:

1- Explorer có đáng mua trong tầm giá không?
2- Explorer có bị lỗi vặt nào không (ví dụ chảy dầu như everest?)
3- Explorer 1 tỷ 8 là bản 2019 em nghe nóiđã có bản 2020 mới, không biết có nên lấy 2019 hay chờ 2020 luônạ? em chỉ ngại là lúcđó xe mới về giá chắc sẽ cao lắm các cụ nhỉ? em cảm ơn !
vài lần chạy thử của ông hàng xóm,ngoài từ là hơi tốn xăng khoảng (13l) thì chẳng có cái ji chê được của nó trong tầm tiền ấy.

TháicònNguyên

Xe buýt
Cảm giác có tiền mà phải chờ khó chịu lắm, bữa em cầm tiền đi mua mấy con xe cỏ mà không chịu đc chỉ muốn mua ngay . Chúc bác sớm cưới đc em mơ ước bõ công chờ
Xe thì nhà em vẫn thừa nhưng thích con to to chạy đông người chứ con Sorento của em cốp bé, hàng ghế cuối cũng chật

clessking

Xe buýt
Cứ gạch thêm cái đầu dòng về thời hạn giao xe. Xe hiện nay tồn rất nhiều nên chẳng có lý do gì trì hoãn thời gian giao xe... cứ ghi rõ quá thời gian trên không giao xe thì lấy lại cọc và bồi thường giống như “kiểu” không mua thì mất cọc vậy. Em dự cuồi năm nay giá sẽ giảm trên 100 củ nữa
Sao con này tồn nhiều thế hả cụ? Em không theo dõi lắm, nhớ khi mới ra mắt 2017 thấy bán chênh rồi đặt hàng trước mấy tháng mới có xe mà.
Đời sau cắt bớt option hay bị lỗi gì nặng hả cụ? TKs cụ

5banhxe

Xe điện
Xe thì nhà em vẫn thừa nhưng thích con to to chạy đông người chứ con Sorento của em cốp bé, hàng ghế cuối cũng chật
Giống hệt nhà cháu, đang tính đổi Sorento. Tuy nhiên cốp Explorer cũng chỉ đủ va ly cho 4 người đi chơi gần thôi, chứ chơi xa ngồi đủ 6-7 người thì cũng căng phết, chưa tính đến việc đi chơi còn mua đồ về. Hàng ghế cuối Explorer rộng hơn nhưng ngồi tư thế rất kỳ quái, nếu đi xa có vẻ không ổn.
Sao con này tồn nhiều thế hả cụ? Em không theo dõi lắm, nhớ khi mới ra mắt 2017 thấy bán chênh rồi đặt hàng trước mấy tháng mới có xe mà.
Đời sau cắt bớt option hay bị lỗi gì nặng hả cụ? TKs cụ
Đại loại cũng nhiều lý do. Chẳng hạn phiên bản mới của Santa Fe và Fortuner lấy bớt 1 mảng khách lăn tăn về giá, mảng trên thì Prado phiên bản mới cũng khá ngon, chỉ hơi yếu tí về động cơ. Sau này thêm thông tin về vụ khí thải lọt khoang lái cái bị cái không. Mỗi thứ một tí làm Explorer bớt hót hơn, chưa kể sắp có bản mới đẹp hơn, lại là cầu sau nên bà con đợi.

Tuy vậy bản mới nghe nói lỗi tùm lum, giai đoạn đầu có lẽ chưa nên mua, chờ xem bản về VN còn bị ko thì mới nên xuống tiền.

TháicònNguyên

Xe buýt
Giống hệt nhà cháu, đang tính đổi Sorento. Tuy nhiên cốp Explorer cũng chỉ đủ va ly cho 4 người đi chơi gần thôi, chứ chơi xa ngồi đủ 6-7 người thì cũng căng phết, chưa tính đến việc đi chơi còn mua đồ về. Hàng ghế cuối Explorer rộng hơn nhưng ngồi tư thế rất kỳ quái, nếu đi xa có vẻ không ổn.

Đại loại cũng nhiều lý do. Chẳng hạn phiên bản mới của Santa Fe và Fortuner lấy bớt 1 mảng khách lăn tăn về giá, mảng trên thì Prado phiên bản mới cũng khá ngon, chỉ hơi yếu tí về động cơ. Sau này thêm thông tin về vụ khí thải lọt khoang lái cái bị cái không. Mỗi thứ một tí làm Explorer bớt hót hơn, chưa kể sắp có bản mới đẹp hơn, lại là cầu sau nên bà con đợi.

Tuy vậy bản mới nghe nói lỗi tùm lum, giai đoạn đầu có lẽ chưa nên mua, chờ xem bản về VN còn bị ko thì mới nên xuống tiền.
Cụ ngồi hàng ghế cuối của Exp chưa? em chưa đc ngồi, em thấy cốp sau dựng hàng ghế thứ 3 vẫn khá rộng nên yên tâm hơn Sò, chiều dài Exp nó 5.037 trong khi Sò có 4.685 nên chênh lệch lớn phết đấy

Yêu xe 66666

Xe đạp
khí thải lọt khoang lái cái bị cái không,vụ này lâu rồi mà hãng chưa khắc phục được à cc,nếu bị có cách khắc phục được không cc.