[Funland] Tư vấn mua giày đá bóng.

Imperia Garden

[Tịch thu bằng lái]
Em chào các cụ. Dạo này rảnh rỗi, sức khỏe lại không được tốt lắm. Em có đăng ký tham gia đội bóng cơ quan và đội bóng ở tổ dân phố, tuần 2 trận, đá giao lưu nhẹ nhàng xong uống nước rồi về. Đội cơ quan thì đá sân 7 người, cỏ nhân tạo, còn đội ở tổ dân phố thì đá sân 11 người, cỏ tự nhiên. Vậy em nên mua giày thể thao để đá bóng của hãng nào, loại nào cho 2 loại mặt sân này thì phù hợp ạ ?. Em dùng giày bata của Thượng Đình được cái rẻ nhưng nhanh tã, hỏng quá. Bitis không biết có sản xuất giày đá bóng không các cụ nhỉ ?. Mong các cụ tư vấn, giải đáp, chia sẻ cho em nhé. Em cảm ơn các cụ nhé !

Simson 2 xẻng

Xe tăng
Giày đá sân cỏ nhân tạo không đá được sân cỏ tự nhiên. Giày sân cỏ nhân tạo đinh nhỏ, dày, đế mềm. Giày sân cỏ tự nhiên đế cứng, đinh cao và thưa.
Cụ cứ ra mấy cửa hàng Nike, das họ tư vấn cho.
Thấy cụ hỏi mua Bitis đá bóng thì em đoán cụ chưa ra sân bao giờ phỏng :))

Imperia Garden

[Tịch thu bằng lái]
Giày đá sân cỏ nhân tạo không đá được sân cỏ tự nhiên. Giày sân cỏ nhân tạo đinh nhỏ, dày, đế mềm. Giày sân cỏ tự nhiên đế cứng, đinh cao và thưa.
Cụ cứ ra mấy cửa hàng Nike, das họ tư vấn cho.
Thấy cụ hỏi mua Bitis đá bóng thì em đoán cụ chưa ra sân bao giờ phỏng :))
Đúng là em xem đá bóng là chính, trước em chơi cầu lông, bóng bàn. Nike và Das em ra trung tâm thương mại thì đắt quá, em muốn thương hiệu ít tên tuổi chút nhưng phân khúc cao hơn bata Thượng Đình là được. Giá khoảng 600-1000k/ đôi cụ à.

Simson 2 xẻng

Xe tăng
Đúng là em xem đá bóng là chính, trước em chơi cầu lông, bóng bàn. Nike và Das em ra trung tâm thương mại thì đắt quá, em muốn thương hiệu ít tên tuổi chút nhưng phân khúc cao hơn bata Thượng Đình là được. Giá khoảng 600-1000k/ đôi cụ à.
Giày sân cỏ nhân tạo mức 600-1000k/đôi là xịn rồi cụ ạ. Nike, Das cũng chỉ đắt hơn 1 chút thôi.
Cụ sang shop Anta xem nhé, đúng tầm giá cụ đang tìm ạ.
Còn giày cỏ đá được thì cỡ 300-500k là khá ổn cụ ạ

tasx

Xe tăng
Tầm ngân sách đấy Cụ thử ngó Mitre, Jogabola xem sao.

chuot08

Xe lăn
Em chào các cụ. Dạo này rảnh rỗi, sức khỏe lại không được tốt lắm. Em có đăng ký tham gia đội bóng cơ quan và đội bóng ở tổ dân phố, tuần 2 trận, đá giao lưu nhẹ nhàng xong uống nước rồi về. Đội cơ quan thì đá sân 7 người, cỏ nhân tạo, còn đội ở tổ dân phố thì đá sân 11 người, cỏ tự nhiên. Vậy em nên mua giày thể thao để đá bóng của hãng nào, loại nào cho 2 loại mặt sân này thì phù hợp ạ ?. Em dùng giày bata của Thượng Đình được cái rẻ nhưng nhanh tã, hỏng quá. Bitis không biết có sản xuất giày đá bóng không các cụ nhỉ ?. Mong các cụ tư vấn, giải đáp, chia sẻ cho em nhé. Em cảm ơn các cụ nhé !
Giày sân cỏ tự nhiên dùng đinh cao, ký hiệu là FG (Firm Ground); cỏ nhân tạo đinh thấp TF (Turf Floor), 2 loại này khác nhau. Cụ đi FG vào đá sân nhân tạo đội TF sẽ bỏ chạy ngay!
Kinh nghiệm chọn giày của em là tuỳ vị trí đá để chọn phần thân trên (uper), bề mặt có đốm nhám để khống chế sử lý bóng, trơn để tốc độ và sút thì phù hợp tiền đạo. Phần này có 3 dạng chất liệu: da thật, giả da và vải lưới. Kinh nghiệm em là da thật thì bền hơn nhưng bí và ko ổn khi gặp nước, giả da cũng bí và hay nứt; dùng vải cũng ok, nhẹ giày.
Công nghệ đế thì khá đa dạng, cụ search gúc là ra; em đang dùng đế dòng Ultra Boots vì êm nhẹ và trợ lực bước chạy.
Tầm tiền cụ có thể kiếm đôi 2hand ngon rồi. Em nghĩ ko cần mua mới; giày cũ lướt đã có form lại hay. Chân bè thì nên mua quá size 1-1,5 số và thường thì Dass phù hợp bè hơn Nike, nhưng mẫu mã ko đa dạng trẻ trung bằng.
Em khoe mấy đôi của 3 bố con.

Rảnh rỗi em tự khâu đôi QH19, đang dán keo bó bột, chờ khô keo mới khâu:

dracula_bg

Xe điện
theo em đã gọi là nhẹ nhàng thì cụ nên bỏ tham gia đội sân 11 thì hạp lý hơn :D

Nghiêm H Sơn

Xe hơi
Trước e mua mấy loại giầy SG fake đá 1-2 tháng là rách, mà đá ko thật chân (được cái rất đẹp) :)) .
Sau qua 1 cửa hàng bán giầy 2nd kiếm đc đôi Das xịn, hình thức còn >90% (gần như mới) giá lại rẻ, có 800K, mà cửa hàng lại cẩn thận khâu đế cho nữa, đá mấy năm, mưa lội bì bõm mãi ko hỏng, mà ghi bàn toàn siêu phẩm :))
Cái cửa hàng đó ở Thái Hà mà e ko để ý địa chỉ, với từ hồi đó đến giờ giầy chưa hỏng nên cũng ko biết cửa hàng còn ở đó hay ko.
Giờ e thấy có trang này https://sangiay.com/ bác vào ngó thử xem.
Bác cứ kiếm đôi giày xịn 2nd mà đá cho sướng, lại rẻ hơn mua mới rất nhiều.
Giầy 2nd ko phải là giầy cũ, nát, mà là giầy ae chơi mua mới, nhưng có thể ko hợp chân, hoặc đổi đôi khác ngon hơn nên pass lại

TháicònNguyên

Xe buýt
Em toàn đi Mizuno, đá sân nhân tạo 3 năm nay chưa hỏng nhưng tuần 2 trận thôi

chuot08

Xe lăn
Trước e mua mấy loại giầy SG fake đá 1-2 tháng là rách, mà đá ko thật chân (được cái rất đẹp) :)) .
Sau qua 1 cửa hàng bán giầy 2nd kiếm đc đôi Das xịn, hình thức còn >90% (gần như mới) giá lại rẻ, có 800K, mà cửa hàng lại cẩn thận khâu đế cho nữa, đá mấy năm, mưa lội bì bõm mãi ko hỏng, mà ghi bàn toàn siêu phẩm :))
Cái cửa hàng đó ở Thái Hà mà e ko để ý địa chỉ, với từ hồi đó đến giờ giầy chưa hỏng nên cũng ko biết cửa hàng còn ở đó hay ko.
Giờ e thấy có trang này https://sangiay.com/ bác vào ngó thử xem.
Bác cứ kiếm đôi giày xịn 2nd mà đá cho sướng, lại rẻ hơn mua mới rất nhiều.
Giầy 2nd ko phải là giầy cũ, nát, mà là giầy ae chơi mua mới, nhưng có thể ko hợp chân, hoặc đổi đôi khác ngon hơn nên pass lại
Giày chính hãng đi vào khác hẳn loại fake hoặc rẻ tiền cụ nhể! 2hand lướt cũng rất ngon! Giày fake nhìn giống vậy mà chất lượng ko phải vậy.

tranthanhepu

Xe tải
Cụ đá 2 loại sân thì tốt nhất mua 2 đôi.
- Sân cỏ tự nhiên (đinh dài)

- Sân cỏ nhân tạo (đinh ngắn)
Với kinh phí <1M thì cụ có thể mua mấy đôi như Wika, Jogabola
https://meta.vn/giay-bong-da-jogarbola-190424b-p68651?thuoctinh=11.35573/kich-co:40
Hoặc hơn 1M thì có thể mua Mizuno
https://meta.vn/giay-bong-da-mizuno-monarcida-neo-ii-select-as-p80416

Còn cụ đi Thượng Đình thì nên đổi sang giày CT3 (hay gọi là giày 3 sọc) sẽ ổn hơn và bền hơn chút.
Nếu cụ định chi nhiều tiền hơn nữa thì có thể mua hàng thương hiệu lớn như: Asics, Adidas, Nike...

Em cũng chỉ đá ở công ty, tuần 2 trận nên cũng chỉ mua loại vừa tiền. Nhưng em mua mấy đôi đổi nhau nên sẽ bền hơn là đi mãi một đôi :D

Imperia Garden

[Tịch thu bằng lái]
Giày sân cỏ tự nhiên dùng đinh cao, ký hiệu là FG (Firm Ground); cỏ nhân tạo đinh thấp TF (Turf Floor), 2 loại này khác nhau. Cụ đi FG vào đá sân nhân tạo đội TF sẽ bỏ chạy ngay!
Kinh nghiệm chọn giày của em là tuỳ vị trí đá để chọn phần thân trên (uper), bề mặt có đốm nhám để khống chế sử lý bóng, trơn để tốc độ và sút thì phù hợp tiền đạo. Phần này có 3 dạng chất liệu: da thật, giả da và vải lưới. Kinh nghiệm em là da thật thì bền hơn nhưng bí và ko ổn khi gặp nước, giả da cũng bí và hay nứt; dùng vải cũng ok, nhẹ giày.
Công nghệ đế thì khá đa dạng, cụ search gúc là ra; em đang dùng đế dòng Ultra Boots vì êm nhẹ và trợ lực bước chạy.
Tầm tiền cụ có thể kiếm đôi 2hand ngon rồi. Em nghĩ ko cần mua mới; giày cũ lướt đã có form lại hay. Chân bè thì nên mua quá size 1-1,5 số và thường thì Dass phù hợp bè hơn Nike, nhưng mẫu mã ko đa dạng trẻ trung bằng.
Em khoe mấy đôi của 3 bố con.

Rảnh rỗi em tự khâu đôi QH19, đang dán keo bó bột, chờ khô keo mới khâu:
Em nhìn thì thấy giày của cụ cũng chất lượng. Chắc cụ đá tiền đạo, em nhìn 3 đôi thì không rõ đôi nào dành cho tiền đạo ạ ?. Em chưa thấy chỗ thân trên (Uper) có đốm nhám, lại trơn là đôi nào ?. Em đá tiền vệ và hậu vệ là chủ yếu thì nên mua loại giày có Uper như nào vậy cụ ?.

Chỉnh sửa cuối:

dream 2

Xe buýt
Em hay mua Mizuno.
Adidas với Nike thì hàng giả nhiều.
Cụ xem sao.

Imperia Garden

[Tịch thu bằng lái]
Em hay mua Mizuno.
Adidas với Nike thì hàng giả nhiều.
Cụ xem sao.
Vâng, có cụ tư vấn tùy từng vị trí đá mà nên mua giày cho phù hợp, cụ có quan tâm như vậy không ?. Em đá vị trí tiền vệ và hậu vệ ạ.

chuot08

Xe lăn
Em nhìn thì thấy giàu của cụ cũng chất lượng. Chắc cụ đá tiền đạo, em nhìn 3 đôi thì không rõ đôi nào dành cho tiền đạo ạ ?. Em chưa thấy chỗ thân trên (Uper) có đốm nhám, lại trơn là đôi nào ?. Em đá tiền vệ và hậu vệ là chủ yếu thì nên mua loại giày có Uper như nào vậy cụ ?.
Em đá tiền đạo, đôi em đi màu đỏ như đôi Sala :D
Em đi 42.5, 2 ông tướng nhà em đá khắp sân, đi 43 mấy đôi kia.
Giày nhám cũng nhiều nhưng e ko dùng.

Cách check tem mác cụ search Gúc là ra. Tem đôi em, dòng X 19.3 Laceless, sx tháng 2/2020

Chỉnh sửa cuối:

Nghiêm H Sơn

Xe hơi
Giày chính hãng đi vào khác hẳn loại fake hoặc rẻ tiền cụ nhể! 2hand lướt cũng rất ngon! Giày fake nhìn giống vậy mà chất lượng ko phải vậy.
Vâng bác, e thuộc loại chỉ biết cậy sức chứ kỹ thuật thì kém, vậy mà đi giầy chính hãng vào sút được mấy quả lá vàng rơi từ giữa sân :))
Ảo tung chảo :))

Celica82

Xe tải
E có 2 đôi, còn cực mới, size 42. Lâu lắm ko có đội đá nên cần giải tán 1 đôi. Cụ nào cần ới e, giá 1,2tr

Ryan848

Xe container
Tìm dc giày chưa cụ ơi, em đá bóng lại cũng đang cần tìm giày vs ngân sách như cụ :D