Tư vấn mua nhà đất

H. Đạt

Xe tải
Em đang có nhu cầu mua miếng đất nhỏ để ở khu vực Hà Nội mà không biết tìm mua như thế nào nữa, nên e xin nhờ các cụ có kinh nghiệm tìm mua đất chỉ giúp e tìm mua đất thế nào cho hiệu quả ạ, e lên mạng gõ ra mấy trang bán mà toàn của cò vạc đăng thôi, 1 mảnh đất mà thấy mấy trang mạng đăng, mấy số điện thoại khác nhau nữa.
Cảm ơn các cụ ạ.

haiha.73

Xe tải
Cụ hỏi khó bỏ xừ
1. Nhu cầu cụ ntn. Muốn lấy hoa hậu Pthuy hay cô bán thuốc Tô Hiệu. Đô la cụ ntn
2. Cụ ngắm nghía ntn rồi. Chứ lên đây hỏi thế bố ai biết cụ muốn j
3. Như cháu thấy ít cũng vài tháng tìm. May thì cháu chưa gặp nên cụ phải ngâm cứu cho kĩ rồi hỏi

kloud7

Xe hơi
Em đang có nhu cầu mua miếng đất nhỏ để ở khu vực Hà Nội mà không biết tìm mua như thế nào nữa, nên e xin nhờ các cụ có kinh nghiệm tìm mua đất chỉ giúp e tìm mua đất thế nào cho hiệu quả ạ, e lên mạng gõ ra mấy trang bán mà toàn của cò vạc đăng thôi, 1 mảnh đất mà thấy mấy trang mạng đăng, mấy số điện thoại khác nhau nữa.
Cảm ơn các cụ ạ.
Như ý cụ trên, cụ phải xác định được khoảng tài chính, khu vực, tiện ích kèm theo thì người ta mới tư vấn cho cụ được. Còn qua môi giới hay chủ nhà thời này cũng chẳng khác gì nhau mấy, miễn sao hồ sơ đầy đủ + xác minh được , giá cả phải chăng cụ ạ.

H. Đạt

Xe tải
Cụ hỏi khó bỏ xừ
1. Nhu cầu cụ ntn. Muốn lấy hoa hậu Pthuy hay cô bán thuốc Tô Hiệu. Đô la cụ ntn
2. Cụ ngắm nghía ntn rồi. Chứ lên đây hỏi thế bố ai biết cụ muốn j
3. Như cháu thấy ít cũng vài tháng tìm. May thì cháu chưa gặp nên cụ phải ngâm cứu cho kĩ rồi hỏi
Như ý cụ trên, cụ phải xác định được khoảng tài chính, khu vực, tiện ích kèm theo thì người ta mới tư vấn cho cụ được. Còn qua môi giới hay chủ nhà thời này cũng chẳng khác gì nhau mấy, miễn sao hồ sơ đầy đủ + xác minh được , giá cả phải chăng cụ ạ.
Cac cụ hiểu sai ý em rồi ạ, ý em như kiểu là các cụ hay tìm mua như thế nào ấy ạ, VD như đi trực tiếp tới địa bàn định mua rồi thấy chỗ nào cắm biển bán đất rồi gọi hỏi hay tìm văn phòng bds ở đó hay qua trang web bds nào đó ấy ạ

haiha.73

Xe tải
Ah. Cụ cứ đi xem trực tiếp khu cụ khoanh vùng tìm nếu cụ có thời gian.
Hỏi mấy bà trà đá đầu ngõ ấy.
Search trên BDS tham khảo + tham khảo các cty BDS. Họ có nhiều ttin. Thích hợp cho kiểu dân vp ngồi cào bàn phím

H. Đạt

Xe tải
Ah. Cụ cứ đi xem trực tiếp khu cụ khoanh vùng tìm nếu cụ có thời gian.
Hỏi mấy bà trà đá đầu ngõ ấy.
Search trên BDS tham khảo + tham khảo các cty BDS. Họ có nhiều ttin. Thích hợp cho kiểu dân vp ngồi cào bàn phím
Cảm ơn cụ, e cũng hay tìm trên mấy trang bds cơ mà cứ thấy nó không đúng lắm, giá trên đó 1 gọi hỏi thì lại 1 giá khác

doiquannhinho21t

Xe đạp
trước tết em ngắm có nhà cấp 4 trên diện tích 30m2 ở trong ngõ Nhật Tảo, phường Đông ngạc rao 950 củ giờ tìm ko ra. Tiếc thế

H. Đạt

Xe tải

kloud7

Xe hơi
Cac cụ hiểu sai ý em rồi ạ, ý em như kiểu là các cụ hay tìm mua như thế nào ấy ạ, VD như đi trực tiếp tới địa bàn định mua rồi thấy chỗ nào cắm biển bán đất rồi gọi hỏi hay tìm văn phòng bds ở đó hay qua trang web bds nào đó ấy ạ
Ah nếu cụ khoanh vùng được rồi thì kết hợp qua môi giới + nếu có thời gian có thể thăm dò thực địa khu vực đó. Cụ mà chắc về giá rồi thì cứ alo môi giới, cái gì cũng có giá của nó, quảng cáo ngõ ô tô mà giá rẻ giật mình thì khả năng cao là tin vịt, câu khách ... cứ dần dần cụ ạ, em nghĩ cũng phải tìm hiểu 3-6 tháng, có khi hơn mới chốt được.

FZ25492

Xe tải
nếu cụ mua để dùng:
1. đi xem thị trường, gặp mg, vp bds ... ở khu cần mua. may thì gặp đc chủ cần bán
2. xem dân cư ở đó thế nào: thân thiện hay ko
3. đi xem địa hình vào các thời điểm: sáng tối, nắng mưa
4. xem đất xog mời thầy phong thủy xem giúp có hợp hay không, r cọc và chốt.
nếu cụ đầu tư: vị trí đẹp và giá tốt :D

doiquannhinho21t

Xe đạp
Em đọc mấy tin quảng cáo trên trang batdongsan.com có nhiều mảnh rẻ ko ngờ nhưng gọi điện thì hoặc là bán rồi hoặc là đang bận họp sẽ gọi lại sau rồi mất hút hàng lươn. Ko hiểu nó đăng lên thế với mục đích gì, có phải Fb gì đâu mà câu like với view

haiha.73

Xe tải
Em đọc mấy tin quảng cáo trên trang batdongsan.com có nhiều mảnh rẻ ko ngờ nhưng gọi điện thì hoặc là bán rồi hoặc là đang bận họp sẽ gọi lại sau rồi mất hút hàng lươn. Ko hiểu nó đăng lên thế với mục đích gì, có phải Fb gì đâu mà câu like với view
Họ sưu tập data khách bác ạ

vinhkhang-arc

Xe buýt
Cụ search mạng, vào các nhóm face để xem kết hợp với mồm miệng kiểu gì cơ duyên cũng đến thôi ạ

H. Đạt

Xe tải
Ah nếu cụ khoanh vùng được rồi thì kết hợp qua môi giới + nếu có thời gian có thể thăm dò thực địa khu vực đó. Cụ mà chắc về giá rồi thì cứ alo môi giới, cái gì cũng có giá của nó, quảng cáo ngõ ô tô mà giá rẻ giật mình thì khả năng cao là tin vịt, câu khách ... cứ dần dần cụ ạ, em nghĩ cũng phải tìm hiểu 3-6 tháng, có khi hơn mới chốt được.
Em tìm mấy tháng rồi, cơ mà cứ chần chờ, tại các cụ trên này đang phán giá đất đang đi xuống nên e đang hóng :D

H. Đạt

Xe tải
nếu cụ mua để dùng:
1. đi xem thị trường, gặp mg, vp bds ... ở khu cần mua. may thì gặp đc chủ cần bán
2. xem dân cư ở đó thế nào: thân thiện hay ko
3. đi xem địa hình vào các thời điểm: sáng tối, nắng mưa
4. xem đất xog mời thầy phong thủy xem giúp có hợp hay không, r cọc và chốt.
nếu cụ đầu tư: vị trí đẹp và giá tốt :D
Nghe thôi đã thấy mệt cụ nhể :D

H. Đạt

Xe tải
Chuẩn đấy cụ, rồi nó báo giá có khi phải tăng vài triệu 1m, hỏi sao đăng thế nó bảo mấy bạn bên e đăng vậy thôi ạ, chả hiểu nó đăng thế chi nữa

kloud7

Xe hơi
Em tìm mấy tháng rồi, cơ mà cứ chần chờ, tại các cụ trên này đang phán giá đất đang đi xuống nên e đang hóng :D
Nhà đất mà lên xuống theo em chỉ thấy ở các khu dự án, quy hoạch, chứ cụ mà mua nhà trong phố, chờ nó lên xuống chắc phải lâu lắm, cái đấy thì phụ thuộc vào thay đổi tư duy về nhà đất/chung cư của dân mình, nghĩ nó còn xa cụ ạ.

H. Đạt

Xe tải
Cụ search mạng, vào các nhóm face để xem kết hợp với mồm miệng kiểu gì cơ duyên cũng đến thôi ạ
Ngày nào cũng cày mấy trang bds rồi gọi mà toàn gặp cò đăng cho vui nên chán quá mới mò lên đây hỏi kinh nghiệm các cụ đây ạ :D