[Funland] Tư vấn mua sơn hộ gia đình

CDX 1.8_Red

Xe tải
Cụ nào cần thi công xd hay mua bán sơn thì cứ ib em, em làm sơn lâu rồi mà có bán đc giá cao đâu nên vẫn nghèo lắm, thu nhập không bằng đi làm vp.

XedapUpLand

Xe tải
Em ở nội thành nhưng cụ cần em có thể xử lý sơn nhà mình được.
Cụ cho em hỏi nhà trát xong được bao lâu thì sơn được ạ. Nhà em vừa trát xong được 1 tuần mà có thợ nói phải để vài tháng mới nên sơn kẻo hỏng mất sơn. Em mua gần 80 tr tiền sơn nên nếu hỏng thì uổng quá.

Thanhtranbk

Xe buýt
Cụ cho em hỏi nhà trát xong được bao lâu thì sơn được ạ. Nhà em vừa trát xong được 1 tuần mà có thợ nói phải để vài tháng mới nên sơn kẻo hỏng mất sơn. Em mua gần 80 tr tiền sơn nên nếu hỏng thì uổng quá.
Trát trong ngoài ốp lát sàn xong thì 25 ngày sau cụ sơn được
Sơn chưa mở để thoải mái 1 2 năm không hỏng được đâu

Imperia Garden

[Tịch thu bằng lái]
Trát trong ngoài ốp lát sàn xong thì 25 ngày sau cụ sơn được
Sơn chưa mở để thoải mái 1 2 năm không hỏng được đâu
Cụ cho em hỏi sơn hãng, thương hiệu khác sơn cỏ như nào vậy ạ ?. Ngoài ra em chưa hiểu sơn mấy hãng với nhau như Jotun, Nippon, Dulux, Kova khác nhau như nào mà ck khác xa nhau vậy ?.

Thanhtranbk

Xe buýt
Cụ cho em hỏi sơn hãng, thương hiệu khác sơn cỏ như nào vậy ạ ?. Ngoài ra em chưa hiểu sơn mấy hãng với nhau như Jotun, Nippon, Dulux, Kova khác nhau như nào mà ck khác xa nhau vậy ?.
Khác nhau nguyên liệu đầu vào, độ ổn định sản phẩm, marketing, thương hiệu.....Các hãng lớn màng sơn dẻo, có độ đàn hồi, độ bóng vừa phải. Sơn gia công màng mỏng, bóng loáng, cứng, dễ vỡ. Mua sơn các cụ chỉ cần quan tâm bao tiền 1L hoặc thi công bao nhiêu tiền 1m2 thôi, đừng tham chiết khấu làm gì

Tomy Trọc

Xe tăng
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Cái này tùy cụ ạ. Xem khô như nào. Có nhà 10-12 ngày. Có nhà 3 tuần có nhà cả tháng

Tamsach

Xe tăng
Em chuẩn bị hoàn thiện nhà, 4 sàn mỗi sàn 100m ạ. Trên of có cụ nào là đại lý chính hãng của dulux khu vực sóc sơn hoặc có cụ nào biết hoặc đã làm của đại lý lớn uy tín tại khu vực sóc sơn, trung giã, Hà Nội thì nhờ các cụ giới thiệu với ạ.
Cảm ơn các cụ !

Mạn Đông Anh, Sóc Sơn có nhà Phạm Hiếu uy tín đó cụ

tototata

Xe buýt
Làm sao để có được nước sơn cũ nhỉ vì em chỉ muốn sơn lại một mảng tường do ẩm mốc thôi.

Tamsach

Xe tăng
Sơn thương hiệu thì chất lượng, độ phủ tốt hơn. Chiết khấu thì mấy hãng trên Dulux thua vài % nhưng lại dôi sơn hơn lên như nhau thôi cụ

longphúc

Xe tăng
Khác xa hoàn toàn cụ ạ,chưa kể sơn đểu độc hại và mùi khó chịu ,em thấy dulux chuẩn giá hợp ví nhưg giả rất nhiều,nói chung sơn cứ phải mua đại lý hoặc nhà phân phối chính hãng chứ mua linh tinh ăn giả ngay

biển xanh06

Xe điện
Làm sao để có được nước sơn cũ nhỉ vì em chỉ muốn sơn lại một mảng tường do ẩm mốc thôi.
Sơn vá thì bao giờ cũng hai mầu cụ nhe, kể cả pha đúng mã mầu ngày xưa, chỉ có cách sơn lại cả mảng đấy thôi.

Carens2009

Xe điện
Sơn vá thì bao giờ cũng hai mầu cụ nhe, kể cả pha đúng mã mầu ngày xưa, chỉ có cách sơn lại cả mảng đấy thôi.
Em có cái trần nhà ở chung cự, bị bong sơn nhờ cụ tư vấn nên mua loại sơn nào giá bao nhiêu. Em định sơn khoảng tầm 30m2 đến 40m2.
Tốt nhất cụ có đội sơn có máy đo độ ẩm ý cụ ạ. Dưới 20% thì công là chuẩn bài
Cụ nào cần thi công xd hay mua bán sơn thì cứ ib em, em làm sơn lâu rồi mà có bán đc giá cao đâu nên vẫn nghèo lắm, thu nhập không bằng đi làm vp.

boygame

Xe đạp
Khác xa hoàn toàn cụ ạ,chưa kể sơn đểu độc hại và mùi khó chịu ,em thấy dulux chuẩn giá hợp ví nhưg giả rất nhiều,nói chung sơn cứ phải mua đại lý hoặc nhà phân phối chính hãng chứ mua linh tinh ăn giả ngay
Hôm rồi em có qua 1 đại lý jotun, họ nói làm cả dulux kova. loại cao cấp của jotun là majestic sang trọng so với 5in1 cao cấp của dulux thì jotun giá cao hơn nhưng triết khấu hơn dulux nên giá mua lại rẻ hơn.
Họ bảo jotun hơn ở chỗ là ko có mùi, còn dulux thì mùi sơn rất rõ. Có cụ nào xác nhận cái này ko ạ

longphúc

Xe tăng
Hôm rồi em có qua 1 đại lý jotun, họ nói làm cả dulux kova. loại cao cấp của jotun là majestic sang trọng so với 5in1 cao cấp của dulux thì jotun giá cao hơn nhưng triết khấu hơn dulux nên giá mua lại rẻ hơn.
Họ bảo jotun hơn ở chỗ là ko có mùi, còn dulux thì mùi sơn rất rõ. Có cụ nào xác nhận cái này ko ạ
Dulux không mùi nhé cụ,hoàn toàn không có mùi luôn

tototata

Xe buýt
Không nhớ mã thì cụ lấy dao cạo tý sơn cũ mang ra hàng họ pha cho cụ là chuẩn nhất
Nước sơn nhà em cơ bản còn mới dù đã hơn chục năm tuy nhiên có 1 mảng tường áp với nhà hàng xóm khi xây không trát được bị mốc nên cần sơn lại, chỉ 1 bức thôi ạ. Như các cụ nói thì nước sơn mới có chênh quá so với nước cũ không ạ và cách làm ntn có phải bóc sơn cũ, sơn lót ...vì chắc tự làm chứ thuê thợ không bõ?

Chỉnh sửa cuối: