[Funland] Tư vấn mua tủ lạnh side by side

cocsku

Xe cút kít
Em không dùng tủ Pana nên cũng không hiểu nó thế nào nhưng thấy quảng cáo thì đỉnh cao lắm :), nhà em dùng Hitachi nên em thấy chân không là có thật vì khi mở ngăn đó thấy nó phì 1 cái, còn tác dụng với thực phẩm thế nào thì em cũng chịu. :D
Tất cả tính năng đó đều có thật, và được quảng cáo mạnh để chứng tỏ tính ưu việt. Nhưng thực tế hầu như chỉ sử dụng lần đầu cho biết rồi bỏ.

zonda82

Xe container
Side by side toàn cỡ lớn.

Nhà e 28 tết vừa xúc con này
AQR-IG525AM-GB
Hốc bếp nhà e cũng 85cm như cụ, đắn đo mãi có e AQUA trên rộng 83 cm giá 15 củ ở DMX ngon choét
bh chính hãng 2 năm rồi dàn lạnh hình như 10 năm
trc nhà e dùng cái Sanyo là tên cũ của AQUA 10 năm rồi giờ vẫn còn chạy vo vo
Cụ cho e ít riview tủ lạnh này đc ko ah

hellonewday18

Xe máy
Website
prylow.com
Thấy kiểu tủ side by side của Beko này cũng đẹp này, sang trọng. Hãng tủ lạnh Beko này của châu Âu, giá lại không quá cao như Bosch, Gorenje hay Hafele.... Tui thấy giá nó cũng sêm sêm mấy tủ của Electrolux hoặc xuất xứ từ Hàn quốc hay Nhật Bản thôi (Aqua, Sanyo, Toshiba, Sharp, Panasonic, LG, Samsung...).

Có điều băn khoăn là không biết dòng tủ side-by-side Beko đã được phân phối ở Việt Nam mình chưa... Cụ nào có nhã ý muốn xem qua các mẫu model tủ lạnh Beko cũng như so sánh giá bán, tìm kênh mua sắm giá thấp nhất để mua thì cứ vào đây: prylow.com/cat/tu-lanh-beko

Các hãng khác cũng thế, chẳng hơi đâu mà tới từng trang mua bán online như Nguyễn Kim, Tiki, Lazada, Sendo, điện máy HC, Thiên Hòa, điện máy xanh, v.v... mà so giá làm gì, phí thời gian lắm

anhdendem nói:
Kính thưa các cụ, chuyện là nhà cháu ở chung cư, trước kia ở một mình nên có mua cái tủ lạnh trăm lít nhỏ xinh.
Nay cháu mới lập gia đình, cần nhu cầu mua tủ lạnh to hơn, hốc đặt tủ lạnh khi làm tủ bếp cháu đã báo họ làm để vừa tủ lạnh SBS.
Tuy nhiên, hôm trc đo lại thì hốc rộng có 85 cm (so sad) :((((, trong khi các loại tủ lạnh SBS hiện nay chủ yếu là từ 90-92cm.
Cháu muốn nhờ các cụ thông thạo mảng tủ lạnh này tư vấn giúp cháu tủ lạnh side by side nào có bề ngang chỉ tầm 80-85cm mà chất lượng tốt tốt với ạ - ngân sách cháu có khoảng 20 triệu. Cháu lên các trang điện máy tìm mãi rồi mà ko thấy, cháu buồn từ mấy hôm nay rồi ạ :(((
Kính mong các cụ tư vấn giúp cháu, cháu xin cảm ơn các cụ ạ!

OxIT

Xe buýt
sbs hàng teka có tốt không các cụ nhỉ, sao tủ lạnh hãng này lại ít nhắc đến.

hellonewday18

Xe máy
Website
prylow.com
Tủ lạnh Teka thì cụ vào đây coi giá rẻ nhất: https://prylow.com/cat/tu-lanh-teka

Tủ Teka là hãng của Đức, sau mở chi nhánh ở Tây Ban Nha, hồi đó thấy logo Teka quảng cáo ở trên ngực áo cầu thủ Real Madrid của La Liga đó :D Bác nào fan của chị Bảy C.Ronaldo 7 trước đây sẽ biết đội Real Madrid này =))

Teka thì người VN mình chưa biết đến nhiều, chắc vẫn còn đang từ từ mở rộng bán hàng, marketing này nọ...

sbs hàng teka có tốt không các cụ nhỉ, sao tủ lạnh hãng này lại ít nhắc đến.

ThinhLĐC

Xe đạp
Cụ ngó mấy model Sharp 4 cánh ấy

piaggio

Xe tăng
Cùng tủ mới em thấy Nội địa Nhật vẫn chất hơn hàng Xuất
Còn Secondhand thì cũng đắt - 40 củ con Hitachi 2018 - nhưng đẹp lắm

Cùng công bố con Pana nội địa có 210 số điện / năm, trong đó con Aqua VN hết 420 số

Demchinhhang.net

Xe container
Người OF
Kính thưa các cụ, chuyện là nhà cháu ở chung cư, trước kia ở một mình nên có mua cái tủ lạnh trăm lít nhỏ xinh.
Nay cháu mới lập gia đình, cần nhu cầu mua tủ lạnh to hơn, hốc đặt tủ lạnh khi làm tủ bếp cháu đã báo họ làm để vừa tủ lạnh SBS.
Tuy nhiên, hôm trc đo lại thì hốc rộng có 85 cm (so sad) :((((, trong khi các loại tủ lạnh SBS hiện nay chủ yếu là từ 90-92cm.
Cháu muốn nhờ các cụ thông thạo mảng tủ lạnh này tư vấn giúp cháu tủ lạnh side by side nào có bề ngang chỉ tầm 80-85cm mà chất lượng tốt tốt với ạ - ngân sách cháu có khoảng 20 triệu. Cháu lên các trang điện máy tìm mãi rồi mà ko thấy, cháu buồn từ mấy hôm nay rồi ạ :(((
Làm con L422 của LG 393L lòng tủ to nhét cả nồi canh vào được. SBS tính ra lòng tủ không to đâu, toàn vào cánh. Trừ mấy dòng khoang tủ khhong vách lòng tủ mới to. Giá lại đắt.

Chỉnh sửa cuối:

BinhOT

Xe hơi
Không biết tủ Hitachi có tính năng đông mềm không các cụ nhỉ? Gấu nhà em chả biết đi ngó ở đâu về bẩu tính năng này rất hay vì bảo quản đồ sống ko bị mất chất dinh dưỡng và khi cần là lấy ra dùng luôn đc (ko mất thời gian rã đông).
Gấu em cũng quan tâm cái này mà có vẻ Hitachi ít có, trong khi em lại khoái Hitachi!

khong_co_xe

Xe tăng
Đã sbs thì kích thước nó phải toa, hay cụ chủ gọt chân cho vừa giày nhẩy? :D

formula_one

Xe tăng
Gấu em cũng quan tâm cái này mà có vẻ Hitachi ít có, trong khi em lại khoái Hitachi!
Hitachi có công nghệ đông mềm nhé, cả hút chân không luôn. Nhưng khoang này phù hợp để đồ ăn kiểu sushi, sashimi thôi, nhà em khoang này để không chả dùng vì chân không kéo ra kéo vào lích kích.

present

Xe điện
Hitachi có công nghệ đông mềm nhé, cả hút chân không luôn. Nhưng khoang này phù hợp để đồ ăn kiểu sushi, sashimi thôi, nhà em khoang này để không chả dùng vì chân không kéo ra kéo vào lích kích.
Đông mềm theo quảng cáo là để thực phẩm tươi như: Thịt, cá, . . . trong đó thì có thể lấy ra chế biến đc luôn ko cần rã đông mà vẫn tươi ngon trong khoảng 01 tuần.
Đồ sống sashimi thì OK chứ để sushi thì có vẻ ko hạp vì có cơm cụ ơi.

Xe bo 4 banh

Xe cút kít
Cái tủ lạnh Mitsubishi thấy có chế độ cấp đông nóng lên đến 80 độ, cụ nào giải ngố em phát

fo huyền

Xe tải
Nhà e đang dùng sbs hitachi 540l. Dùng thấy ổn. 2 năm chưa hỏng hay bong tróc gì. Các cụ bảo sbs tốn điện thì 6 cánh giá gấp 2-3 lần, thì tiền đó trả tiền điện thoải mái. Cùng lắm lý do đỡ ám mùi thì nghe đc.

fanbarca

Xe buýt
E cũng đang định kiếm 1 e Hitachi loại to và lấy đá trong cho rẻ, e thấy web model giá cũng rẻ, loanh quanh 20tr, ko biết có bác nào dùng chưa cho e xin ít review a.

TruonglaCung

[Tịch thu bằng lái]
SBS mà chiều ngang dưới 90cm à. ?
con door in door nhà tôi 4 ngăn chả bg ám mùi cm gì hết. sbs mà ám mùi vứt cmn ngay/

Chỉnh sửa cuối:

TruonglaCung

[Tịch thu bằng lái]
best choice nè.

khong_co_xe

Xe tăng
Thật là khó cho người mới muốn mua lần đầu! Hic