tư vấn mua xe 6tr và chỗ mua

Chào mọi người, lại là em đây ạ.
Lần trước em có làm một bài là cần tìm mua xe 3-4tr rồi nhưng các bác toàn tư vấn cho em con xe 6tr. Em dễ bị lung lay nên lần này đã có đủ tiền mua em nó.
Nhưng mục đích lần này hơi khác một tý nên em phân vân quá.
Em là nữ, cao 170cm. Em muốn mua xe trong tầm 6tr. cùng lắm đến 7 thôi. Em phải di chuyển 1 ngày tầm 30km trong nội thành Hà Nội.( cả đi và về)
Nên em muốn tìm con xe nào đi nhanh tý, không biết mấy con ineed mà các bác tư vấn cho em chạy nhanh có sao không? À mà nếu muốn chạy nhanh là do mình hay do điều chỉnh xe ạ?
Em định lên đại lý Giant ở Khâm Thiên mua. Chỗ này thế nào ạ?
Các bác có gì tư vấn cho em với!!!! thank kiu chiu chiu

vietnova89

Xe buýt
Chào mọi người, lại là em đây ạ.
Lần trước em có làm một bài là cần tìm mua xe 3-4tr rồi nhưng các bác toàn tư vấn cho em con xe 6tr. Em dễ bị lung lay nên lần này đã có đủ tiền mua em nó.
Nhưng mục đích lần này hơi khác một tý nên em phân vân quá.
Em là nữ, cao 170cm. Em muốn mua xe trong tầm 6tr. cùng lắm đến 7 thôi. Em phải di chuyển 1 ngày tầm 30km trong nội thành Hà Nội.( cả đi và về)
Nên em muốn tìm con xe nào đi nhanh tý, không biết mấy con ineed mà các bác tư vấn cho em chạy nhanh có sao không? À mà nếu muốn chạy nhanh là do mình hay do điều chỉnh xe ạ?
Em định lên đại lý Giant ở Khâm Thiên mua. Chỗ này thế nào ạ?
Các bác có gì tư vấn cho em với!!!! thank kiu chiu chiu
1M7 thì mợ mua xe MTB đi là chuẩn. Kinh phí 6M mợ nghiên cứu e Giatn ATX660s, hoặc Trinx D500, D600, D700 xem sao ạ. Dòng city thì có Giant Escape thì cũng tốt. Ineed thì quá bình thường so vs giá mợ à :D

1M7 thì mợ mua xe MTB đi là chuẩn. Kinh phí 6M mợ nghiên cứu e Giatn ATX660s, hoặc Trinx D500, D600, D700 xem sao ạ. Dòng city thì có Giant Escape thì cũng tốt. Ineed thì quá bình thường so vs giá mợ à :D
MTB là xe địa hình ạ? em đi 15km đấy. Em muốn đi nhanh một chút :'(

Cu Quỳnh

Xe buýt
Vãi cả đi 30 cây 1 ngày mà thánh kiu đy MTB là chuẩn thì đến ạ thánh! ^#(^ ^:)^ Chị chủ thớt là con gái nữa đạp tới nơi chắc đột quỵ mất :))

6 triệu chắc chỉ với đc Ếch cáp cũ còn ko muốn xe cũ thì kiếm con Jett Strada Pro là ok, gắn thêm 2 gọng bình nước + 2 bình nước mỗi bình ~ 0,5-0,75 lít là ok , có baga treo cặp vs vè đi cho đỡ bẩn! :)

E cũng từng cuốc 30 cây chuối 1 ngày & thấy chỉ có City mới cân nổi, vì city đa phần bánh to 700 ( ~ 28 in, bánh MTb thường là 26 in ... ) nên chạy khá bon và trớn, vs lại lốp city thường bề mặt bé ~ 1,35 - 1,5 ( in hay cm e quên r :) ) nhỏ hơn khá nhìu so vs lốp MTb ~ 1,9-2,1 ... nên chạy ít ma sát --- > đạp khá nhẹ , đi đường trơn cẩn thận chút là đc . 6 Củ tỏi là đc 1 e city kha khá rồi, sắm ít đồ chơi nữa là ổn b-)

E đã tét đi city thấy nhẹ & bon hơn hẳn con MTb cùng phân khúc cùng group truyền động. mà vậy thì đỡ ra mồ hôi hơn, đỡ mất sức hơn ... Dù city có full baga + vè thì cũng chỉ ~ 17Kg xác xe, nặng hơn MTb tầm 1 - 1,5 Kg nhưng cảm giác đạp lại trớn hơn cơ ạ !

Cu Quỳnh

Xe buýt
À quên city mún đy nhanh cũng dễ hơn MTb ạ, chị chủ mét 7 chắc chân dài mà chân dài kéo city speed trung bình cũng phải 25km/h chứ ko ít, nếu sung + đường đẹp toàn kéo > 35 . E lùn chân ngắn đích thực mà đường đẹp toàn ép lên 40 - 42 cả đoạn dài b-)

Vãi cả đi 30 cây 1 ngày mà thánh kiu đy MTB là chuẩn thì đến ạ thánh! ^#(^ ^:)^ Chị chủ thớt là con gái nữa đạp tới nơi chắc đột quỵ mất :))

6 triệu chắc chỉ với đc Ếch cáp cũ còn ko muốn xe cũ thì kiếm con Jett Strada Pro là ok, gắn thêm 2 gọng bình nước + 2 bình nước mỗi bình ~ 0,5-0,75 lít là ok , có baga treo cặp vs vè đi cho đỡ bẩn! :)

E cũng từng cuốc 30 cây chuối 1 ngày & thấy chỉ có City mới cân nổi, vì city đa phần bánh to 700 ( ~ 28 in, bánh MTb thường là 26 in ... ) nên chạy khá bon và trớn, vs lại lốp city thường bề mặt bé ~ 1,35 - 1,5 ( in hay cm e quên r :) ) nhỏ hơn khá nhìu so vs lốp MTb ~ 1,9-2,1 ... nên chạy ít ma sát --- > đạp khá nhẹ , đi đường trơn cẩn thận chút là đc . 6 Củ tỏi là đc 1 e city kha khá rồi, sắm ít đồ chơi nữa là ổn b-)

E đã tét đi city thấy nhẹ & bon hơn hẳn con MTb cùng phân khúc cùng group truyền động. mà vậy thì đỡ ra mồ hôi hơn, đỡ mất sức hơn ...
con giant ineed 1800 được không bạn?

Cu Quỳnh

Xe buýt
con giant ineed 1800 được không bạn?
hehe e chưa đy ineed nên ko dám phán, mà Giant thì ok rồi! Nhưng chị cao vậy nên tham khảo Strada dòng này đồ đạc ok mà form to hợp vs dáng chị hơn :)

Còn 1 lựa chọn nữa là Asama AMT-48 CROSS LX dòng này của thằng Martin 107 ráp ở Bình Dương nên đồ đạc phụ tùng có hư cũng dễ kiếm lắm . Con này cũng ổn, dân mình đi nhìu, e cũng xài con này đc hơn năm rồi, đồ đạc gần như ngang ngửa con Strada Pro 6 triệu nhưng con này có 4,75 - 4,8 triệu cho xe mới thôi, vs lại form nó cũng đẹp, full nhôm nguyên con trừ vè , baga nhôm + vè đầy đủ, tay lái gật gù chỉnh đc góc, dàn droup Shimano 2014 tay bấm cũng ok, và có form sườn xéo ( AMT48 Female ) cho con gái nên dễ lên xuống, nói chung cũng ổn để tham khảo, còn dư ít $ sắm đồ chơi nữa là ok :)

http://xedapmartin107.vn/xe-dap-the-thao/amt-48-nu

Cu Quỳnh

Xe buýt
Nói chung đâm vào vụ xe độp này thì nhìu lựa chọn lắm, chị chủ thấy ưng con nào thì quất thôi, khuyên là nên quất mấy con form to người cao đy rất đẹp, e lùn mà vẫn bất chấp chơii lun và thấy đáng đồng tiền :)

Cu Quỳnh

Xe buýt
6^ cứ lấy con hôm nọ anh bảo này: Momentum Macchiato.

Gái cao đi con này cực đẹp. Đảm bảo các anh lác hết mắt. Giờ đang cuối tháng ra đại lý Giant xịn mua thế nào cũng có giảm giá cả triệu.

Con này nhìn ngầu thật bác! Mà city ko có phuộc vs đùi dĩa đơn vậy đi kẹt xe hoặc leo dốc hơi phê ạ, vs cái phuộc cũng rất cần thiết khi leo hè nữa :)

Nói chung đâm vào vụ xe độp này thì nhìu lựa chọn lắm, chị chủ thấy ưng con nào thì quất thôi, khuyên là nên quất mấy con form to người cao đy rất đẹp, e lùn mà vẫn bất chấp chơii lun và thấy đáng đồng tiền :)
em trai nhiệt tình giúp chị vụ xe chạy nhanh, chạy chậm là do mình đạp(chị khỏe lắm) hay do điều chỉnh xe. Nếu có xin link

Cu Quỳnh

Xe buýt
À quên cái vụ chạy nhanh hay chậm: chủ thớt cứ ép từ từ dĩa 2 líp 3 4 5 đạp mạnh chút bắt đà, khi sp tầm 25 - 30 thấy quay nhanh rồi thì tăng lên dĩa 3 líp 5 6 7 ép mạnh thêm là sẽ nhanh thôi, max tầm 45- 50 tùy người :)

6^ cứ lấy con hôm nọ anh bảo này: Momentum Macchiato.

Gái cao đi con này cực đẹp. Đảm bảo các anh lác hết mắt. Giờ đang cuối tháng ra đại lý Giant xịn mua thế nào cũng có giảm giá cả triệu.

em đang phân vân con này với con ineed 1800 đây ạ? Nó khác nhau ntn ạ? dáng thì giống nhau mà nhờ? Mai đang định ra chỗ giant Khâm Thiên để quất luôn

Cu Quỳnh

Xe buýt
À cái đó cũng ko quá phân biệt người khỏe hay yếu đâu, e ốm yếu nhưng đạp quen và chịu khó nhấn đều ( nhưng đừng ráng sức nếu thấy mỏi ) thì ok, vs lại do lốp xe nữa, lốp bề mặt nhỏ và đc bơm đủ căng thì bớt ma sát --- > Chạy nhanh hơn! Và bộ truyền động : xích - líp - dĩa - bộ trục ... cần bôi đủ dầu mỡ là sẽ nhanh thôi! cái này chị search gu gồ thêm nếu mún tìm hỉu nhé! Và quan trọng ko kém là đường có đẹp hay ko =))

À cái đó cũng ko quá phân biệt người khỏe hay yếu đâu, e ốm yếu nhưng đạp quen và chịu khó nhấn đều ( nhưng đừng ráng sức nếu thấy mỏi ) thì ok, vs lại do lốp xe nữa, lốp bề mặt nhỏ và đc bơm đủ căng thì bớt ma sát --- > Chạy nhanh hơn! Và bộ truyền động : xích - líp - dĩa - bộ trục ... cần bôi đủ dầu mỡ là sẽ nhanh thôi! cái này chị search gu gồ thêm nếu mún tìm hỉu nhé! Và quan trọng ko kém là đường có đẹp hay ko =))
Chả đẹp lắm đâu. Hà Nội chỗ lồi chỗ lõm. Nghe thấy ong tai quá, chắc phải tìm hiểu dần dần. Mai nhờ mấy anh bán hàng dạy cho nữa

Cu Quỳnh

Xe buýt
Chả đẹp lắm đâu. Hà Nội chỗ lồi chỗ lõm. Nghe thấy ong tai quá, chắc phải tìm hiểu dần dần. Mai nhờ mấy anh bán hàng dạy cho nữa
cái đó chị đi nhìu sẽ dần hỉu cách nó hoạt động thôi :) ! Mà chị đừng nhờ vả mấy a bán hàng nhìu wá, cá là mấy ảnh sẽ bảo " con gái lo gì mấy vụ này, cứ mang ra a làm cho " =)) . Nếu mún học lỏm kinh nghiệm từ mấy ảnh thì hỏi ít ít rồi căng mắt dòm từ từ sẽ nhớ thôi :)

Ineed là tên cũ thì phải. Ra Giant mai hoặc ngày kia đi không hêt tháng ko xin được giảm giá đâu.

Xe gì cũng OK nhưng nhớ là bánh 700, vì em cao to.
mai quất luôn. Ngoài bánh ra thì có gì cần lưu ý nữa không ạ?

Chẳng cần lưu ý gì vì xe nào cũng có vẻ không có option. Hai cái đó toàn xe bánh 700 rồi.

Chú ý là bọn nó có thể giảm giá cả triệu vào cuối tháng đấy nhé.
vâng ạ. Mai em phải lỳ mới dc :)))

wander3r

Xe hơi
Mấy con xe này nhìn cái yên có vẻ êm hơn cái yên cứng ngắc của con escape mình đang đi :D.
Khuyên thêm mợ là để ý cái yên chút =)) 15km đi học / làm thì ko mặc quần xe đạp được, kha khá ê mông đấy ạ

Mấy con xe này nhìn cái yên có vẻ êm hơn cái yên cứng ngắc của con escape mình đang đi :D.
Khuyên thêm mợ là để ý cái yên chút =)) 15km đi học / làm thì ko mặc quần xe đạp được, kha khá ê mông đấy ạ
Không mặc quần thì mặc gì đây??????