Tư vấn mua xe cũ - Tìm mua xe

Trạng thái
Thớt đang đóng

Luzonbay

Xe tải
Tiếc quá cụ ở Hải Phòng thì phải, nếu ở quanh HN thì mời cụ tham gia chương trình "Lái thử xe KIA & cảm nhận", rồi làm vài vòng chạy thử em "Sô" là biết ngay í mà, cần gì phải nói nhiều, hành động luôn he he!:-bd
Hải Phòng cũng có Kia mờ, năm ngoái em múc con Rio dưới đó

hungnapoli

Xe tải

mati

Xe buýt
E vote FT, so thì đi chán lắm, 2 năm thì dão hết
Thế mà sao em thấy bên Mỹ chả có cái FT nào cả,Sorento thì chạy đầy đường.Nếu xe tốt thị trường Mỹ phải có mới nói chuyện,chứ không phải model dành riêng cho mấy nước đang phát triển như FT này.Em không chém nhé vì đang ngồi post bài ở Washington DC.Mấy bác fan cuồng Toyota chỉ được cái nổ to,comment thì bố láo.

Chỉnh sửa cuối:

mati

Xe buýt
-Em thiên về cảm giác lái và độ bền, chưa nói đến giữ giá, nên em chọn FT.
Lái FT cảm giác bồng bềnh như đi thuyền cụ nhỉ,hơn Sorento là chắc.Mà cụ đỉnh phải là Rav4 cơ.

RAVA

Xe ba gác
Thế mà sao em thấy bên Mỹ chả có cái FT nào cả,Sorento thì chạy đầy đường.Nếu xe tốt thị trường Mỹ phải có mới nói chuyện,chứ không phải model dành riêng cho mấy nước đang phát triển như FT này.Em không chém nhé vì đang ngồi post bài ở Washington DC.Mấy bác fan cuồng Toyota chỉ được cái nổ to,comment thì bố láo.
Lái FT cảm giác bồng bềnh như đi thuyền cụ nhỉ,hơn Sorento là chắc.Mà cụ đỉnh phải là Rav4 cơ.
-Bác chán chuyện, con FT hay Innova nó chỉ bán ở các nước đang pt, ở Mẽo thì đến Prado còn chả có nữa là FT, hay bác ko nhìn thấy Prado ở bên đấy nên cũng nói luôn là Sorento tốt hơn? Còn So em cũng chạy qua rồi, bản nhập Limited máy dầu full opt luôn, cảm giác lái chán chết, tay lái quá nhẹ và ko chính xác, chạy trên đường nhựa phẳng thì còn êm chứ gặp cái ổ gà bé tẹo thì rung bần bật, độ bền thì gọi FT bằng ông nội. Còn bồng bềnh là cảm giác của mấy ông chỉ quen chạy sedan, mới leo lên con suv nào mà chả thế (suv chứ ko phải là crossover nhé) từ Land, Prado, Pajero...
-Mà bác nên ăn nói cẩn thận, em thấy tuy mỗi người 1 ý kiến nhưng chưa có ai nói kiểu như bác đâu?:-t

mati

Xe buýt
-Bác chán chuyện, con FT hay Innova nó chỉ bán ở các nước đang pt, ở Mẽo thì đến Prừ ado còn chả có nữa là FT, hay bác ko nhìn thấy Prado ở bên đấy nên cũng nói luôn là Sorento tốt hơn? Còn So em cũng chạy qua rồi, bản nhập Limited máy dầu full opt luôn, cảm giác lái chán chết, tay lái quá nhẹ và ko chính xác, chạy trên đường nhựa phẳng thì còn êm chứ gặp cái ổ gà bé tẹo thì rung bần bật, độ bền thì gọi FT bằng ông nội. Còn bồng bềnh là cảm giác của mấy ông chỉ quen chạy sedan, mới leo lên con suv nào mà chả thế (suv chứ ko phải là crossover nhé) từ Land, Prado, Pajero...
-Mà bác nên ăn nói cẩn thận, em thấy tuy mỗi người 1 ý kiến nhưng chưa có ai nói kiểu như bác đâu?:-t
Em cũng thấy mấy fan cuồng Toy,trong đó có bác chả có tí tư vấn nào về các loại xe ngoài Toyota cho ra hồn cả.Mấy bác chắc ăn gì của Toy phải không?Hay bạn của Kim Jong Un chuyên đi gây chiến?Cái máy FT lắp tại VN từ đời Tống mà cứ gân cổ nâng bi cho nó.Em không chạy So nhưng đã đi cả 2 xe trên tương đối nhiều,nghe các bác tư vấn mà chán.Thôi nhé em chả Com với mấy bác nữa,mất thì giờ.

Chỉnh sửa cuối:

caisua

Xe lăn
E vote FT, so thì đi chán lắm, 2 năm thì dão hết
Công nhận tuyệt đỉnh bố láo. Vào OF mà dám xúi mua FT trong khi bao nhiêu cụ lỡ mua đang phải âm thầm ngậm bồ hòn mà tìm cách ủn đi để mua SO cho nó mãn nguyện. Thằng bạn em cầm 1 tỷ đi tìm SO máy dầu suốt 2 tháng nay ko được đây.

Chỉnh sửa cuối:

Me^4ba'nh

Xe tăng
@cụ chủ. Em không dám tranh luận, vì cụ hỏi thì em nói. Nếu mua xecho công ty,chạy dự án thì FT hay EVEREST đều ok, nếu mua xe chạy cá nhân hay gia đình thì So.

tuanbjn

Xe hơi
Morning nhập thì SUNRISE auto gần bến xe mỹ đình nhiều xe cụ quá đấy mà chọn tội gì để cò nó chăn

Haiphong2013

Xe tải
Cám ơn các cụ như vậy em So là chuẩn nhất

thanh_hoi

Xe điện
Fortuner sử dụng động cơ thế hệ cũ, đi ồn, ô nhiễm môi trường.

RAVA

Xe ba gác
Em cũng thấy mấy fan cuồng Toy,trong đó có bác chả có tí tư vấn nào về các loại xe ngoài Toyota cho ra hồn cả.Mấy bác chắc ăn gì của Toy phải không?Hay bạn của Kim Jong Un chuyên đi gây chiến?Cái máy FT lắp tại VN từ đời Tống mà cứ gân cổ nâng bi cho nó.Em không chạy So nhưng đã đi cả 2 xe trên tương đối nhiều,nghe các bác tư vấn mà chán.Thôi nhé em chả Com với mấy bác nữa,mất thì giờ.
-Thế bác thì ăn gì của mấy thằng cuốc xẻng mà nâng bi cho nó, bác có thể ngồi ở Washington nhưng văn hóa của bác nó ở dưới đáy của of!:o)

caisua

Xe lăn
các cụ cứ cãi nhau với sale làm chi, họ ít người đủ xiên để sở hữu 1 cái xe nên lấy đâu ra kinh nghiệm về nhiều dòng xe. Sale cho hãng nào thì hầu như kiến thức cũng chỉ gói ghém ở hãng đó, nên họ nói xe hãng họ nhất cũng là đúng và rất thật tình thôi

yi29ng

Xe hơi
So, không có lí do gì để mua Ft, chuyện này sao cần bàn nữa! ;)

xamthung

Xe tăng
Kể cả có thích xe Nhật em cũng không chọn Fortuner mà chọn Pajero :P . Nhưng với yêu cầu của cụ chủ thì Sorento hợp đi phố hơn :D

hoanhai

Xe hơi
cá nhân em đi cả hai rồi. e vote cho So. và tất nhiên em mà mua cho mình em cũng mua So, còn phần lớn người mình mua xe đắt nên chưa mua đã tính bán lại. mệt . rồi đến ngày cái oto cũng là phương tiện như xe máy thôi thì mỗi người một cái,

hoanggiangauto

Xe tải
cứ 1 e hàn & 1 e nhật là lại xảy ra chiến tranh......hãi mấy kụ FC!
1 vote cho So hơn rất rất nhiều FT chỉ thua về ... GIÁ, còn về thuơng hiệu thì KIA đã lấy đc lòng tin trong KH thế giới & VN rồi!

Trạng thái
Thớt đang đóng