Tư vấn mua xe Ford focus hatchback

Trạng thái
Thớt đang đóng

HKM

Xe tải
Nghỉ lễ ở nhà em cũng tiện vệ sinh vài thứ và chụp post hướng dẫn các cụ lau bướm ga khắc phục lỗi Engine Malfunction như sau ạ:

Xoay lô gô mũi xe về ngược chiều kim đồng hồ, cắm chìa, xoay 1/4 vòng ngược chiều kim đồng hồ sao cho nghe mở nắp capo tạch, sau đó vặn chìa ngược lại (tức là theo chiều kim đồng hồ) đồng thời tay kia nâng nắp capo lên.

Buông tay xoay chìa khóa để đỡ nắp capo, tay kia gỡ thanh chống nắp capo gài vào khe để chống giữ nắp capo.

Mở nắp che máy các cụ sẽ thấy ngay cái ống tay em chỉ.

Giờ vặn 2 con ốc 2 cạnh siết đai 2 đầu ống ra (nhớ vặn lỏng ra thôi chứ đừng tháo hẳn để khi lắp cho dễ ạ.

Lau chùi chỗ tiếp xúc cái lập là, thêm tí RP7 nữa thì càng ngon ạ.

Sau đó lắp lại như cũ (nhớ kiểm tra cái ống phải chụp kín vòng tròn 2 đầu nhất là ở dưới khuất dễ bị quăn mép hoặc hở). Đậy nắp capo lại, rút chìa, đóng nắp logo, lên xe cắm chìa vặn lên điện là chữ báo lỗi Engine Malfunction tự hết trả về như bình thường. Sau đó là nổ máy đi thôi ạ!

fiatBA

Xe hơi
Nghỉ lễ ở nhà em cũng tiện vệ sinh vài thứ và chụp post hướng dẫn các cụ lau bướm ga khắc phục lỗi Engine Malfunction như sau ạ:

Xoay lô gô mũi xe về ngược chiều kim đồng hồ, cắm chìa, xoay 1/4 vòng ngược chiều kim đồng hồ sao cho nghe mở nắp capo tạch, sau đó vặn chìa ngược lại (tức là theo chiều kim đồng hồ) đồng thời tay kia nâng nắp capo lên.

Buông tay xoay chìa khóa để đỡ nắp capo, tay kia gỡ thanh chống nắp capo gài vào khe để chống giữ nắp capo.

Mở nắp che máy các cụ sẽ thấy ngay cái ống tay em chỉ.

Giờ vặn 2 con ốc 2 cạnh siết đai 2 đầu ống ra (nhớ vặn lỏng ra thôi chứ đừng tháo hẳn để khi lắp cho dễ ạ.

Lau chùi chỗ tiếp xúc cái lập là, thêm tí RP7 nữa thì càng ngon ạ.

Sau đó lắp lại như cũ (nhớ kiểm tra cái ống phải chụp kín vòng tròn 2 đầu nhất là ở dưới khuất dễ bị quăn mép hoặc hở). Đậy nắp capo lại, rút chìa, đóng nắp logo, lên xe cắm chìa vặn lên điện là chữ báo lỗi Engine Malfunction tự hết trả về như bình thường. Sau đó là nổ máy đi thôi ạ!
Bẩm cụ
Cái vòng siếc ấy của xe em là loại vòng inox dùng một lần tháo ra là hỏng luôn thì làm thế nào cụ nhỉ.
Thông thường khoản 2 năm em mới vệ sinh bướn một lần và phải hy sing một cái vòng mua tại hãng.
Nhưng em thường xuyên vệ sinh lọc gió nên đã rất lâu rồi vẫn chưa thấy vấn đề gì.
Xe em fo cụt hb 2007 2.0S.
Có cách nào tháo cáo vòng này mf ko hỏng ko các cụ. Em không thích dùng cái vòng xiếc ren lắm vì noa hay bị rỉ và trông không được pro cho lắm.

HKM

Xe tải
Cái này em cũng không rõ, của em là hb 2010 1.8, chắc trước các xe dùng như của cụ nhưng sau hãng thay thành giống của em bây giờ. Cụ thử vào hãng hỏi thay xem có được không rổ rá thế nào. Mấy cụ kinh doanh đồ ford hình như cũng chưa có.

fiatBA

Xe hơi
Em nghĩ cụ chủ thớt vào vào ford để khoe kín con glk của cụ ấy chứ không phải tư vấn gì đâu các cụ ạ.

Từ luac cụ đấy post bài đầu tiên đến nay đã 5 tháng. Một khoảng thời gian quá dài cho việc quyết định mua một chiếc xe mới đặc biệt cụ ấy rất có điều kiện về tài chính.

Có lẽ mod nên đóng cái thớt này lại.

Có lẽ cụ chủ nên chuyển qua mục khoe xe.

fiatBA

Xe hơi
Cụ chủ đang sử dụng một em siêu quá tốt, công nghệ cao nên theo em những thứ có của những xe dòng thấp như FF cụ chủ biết quá rõ.

Thật sự em lấy làm lạ với những so sánh của cụ và những thứ cụ nhờ tư vấn.

Cụ là người nhà nước, gia đình có đk cụ đã có được em vợ hai xuất sắc, ai cũng biết và cụ cứ dùng, cự chỉ ngại khi cụ đổi lên siêu xe mà sếp cụ lại đi dòng thấp hơn.

Cụ nhờ tư vấn mua FF để đỡ ngại sau đó vài năm cụ lại dùng con glk thì lúc ấy thế nào.

Đã thế theo em em sẽ quyết thế này:
1. Mua con xe mới phù hợp cho vợ cả.
2. Cứ dùng con glk đi làm hoặc nếu ngại thì đi làm bàn xe máy, con glk để đi việc khác.

bilabong0011

Xe đạp
Em đi Focus, nhìn đồng hồ xăng chưa bao giờ vượt quá 10l/100km (em đang nói trung bình nhé và em chủ yếu đi đường nội thành ạ), giờ Ford học Tuy cũng hướng tới tiêu chí tiết kiệm nhiên liệu rồi đấy ạ. Làm xe mười mấy năm em rút ra kinh nghiệm là: tốt nhất là mua xe nhập khẩu còn nếu mua xe trong nước thì Ford là ổn nhất.. =D>
Bác chạy thế nào mà kinh thế, em đang cần chỉ bảo chứ từ hồi mua đc 6 tháng, đồng hồ báo lúc nào cũng 13.6l/100km nên bh chả thèm xem, 1 tuần đổ 600k, đi hết lại đổ :D. Mong đc chỉ giáo :D

HKM

Xe tải
em mới đi xe này của ông anh hôm rồi, thấy đi đầm lắm, xăng cộ thì có 8l thôi, ông anh bảo hơi kén xăng 1 chút nên toàn phải 95 xịn em ấy mới xơi, ko thì đỏng đảnh lắm
8l chắc bác đi đường trường, chứ nội thị nhất là HN và TPHCM thì phải 11 12, tắc đường thì vô biên. Xăng em cũng sợ nên cũng chỉ đổ toàn A95 nhưng thấy xe của anh bạn đổ toàn 92 mà chả vấn đề gì.

HKM

Xe tải
Bác chạy thế nào mà kinh thế, em đang cần chỉ bảo chứ từ hồi mua đc 6 tháng, đồng hồ báo lúc nào cũng 13.6l/100km nên bh chả thèm xem, 1 tuần đổ 600k, đi hết lại đổ :D. Mong đc chỉ giáo :D
Cái đồng hồ nó cứ tăng từng ngày vì những lúc mình dừng đèn đỏ hoặc dừng chờ người thân nó vẫn tính. Đâm ra em cũng như bác chả thèm quan tâm, chỉ có điều hàng tháng em vẫn hay reset lại cho nó đo mức xăng gần hết tương đối đúng tí để còn đổ. Nó cứ báo đến lúc còn 40km là em đổ, em cũng ngại để hết cạn quá.

Ngoctrinhvip1

Đi bộ
8l chắc bác đi đường trường, chứ nội thị nhất là HN và TPHCM thì phải 11 12, tắc đường thì vô biên. Xăng em cũng sợ nên cũng chỉ đổ toàn A95 nhưng thấy xe của anh bạn đổ toàn 92 mà chả vấn đề gì.
Nội thành thì xe nào chả tốn hả bác, đổ 92 đi máy ko thấy mượt và êm như 95 bác ạ

Trạng thái
Thớt đang đóng