Thảo luận TƯ VẤN MUA XE GA CŨ

Quang Huy Nguyen

Đi bộ
Tình hình là em đang muốn đổi xe. Có ngân sách cho mua xe 55tr nhưng chỉ muốn mua 1 chiếc tầm 40tr thôi ạ. Phân vân thì chỉ có sh mode và sprint iget 2016. Còn kinh tế thì phù hợp nhất là liberty 2016 và Ab.
Em nghiêng về 2 chiếc Piaggio. Có bác nào đang chạy 2 em ấy k cho em xin chút tư vấn. Nếu bán thì ới em :) cũng k thích thợ thuyền gì.

Dương Luxury

Xe đạp
Nhà em đang chạy 2 con : Vợ em chạy Lib ABS 2017, em chạy Sprint ABS 2017 trước em chạy Lib Nhập ( Con này không phải bàn về độ ăn xăng và ồn ) nên em mạn phép nhận xét như sau:
2 con cụ đang ngắm của Pi đều dùng động cơ Iget nên em nghĩ là độ bốc và độ ồn, ăn xăng thì same same nhau
Nếu cụ đam mê thời trang thì chọn Sprint nhưng không có phanh ABS, bị cái nữa lốp bé cua gắt dễ xòe leo vỉ hè đập chan chát xót xe dù biết nó có khung bảo vệ :D. Đi tốc độ 40-50 mát phố thì đẹp trai không phải bàn cãi nhưng kéo lên tầm 70km là bắt đầu thấy hơi bay bay cảm giác không bám đường và tay lái hơi rung không biết phải do lốp bé hay không. Cốp hơi bé hơn 1 chút, khá nóng và chỗ để chân không được thoải mái vì bị gồ lên 1 đoạn hình như chỗ để ắc qui nên mỗi lần mua thùng sữa cho con toàn phải kẹp k sợ rơi, chỗ để chân người ngồi sau khá lởm thi thoảng đạp vào chân người lái.
Lib thì thể thao, lốp to leo vỉa hè ít bị đập gầm, phanh ABS an toàn, đi tốc độ 40-50km như sprint còn trên 70km thì cực phê không rung lắc gì. Rất bám đường cảm giác lái cũng tốt hơn và hình như đèn pha của Lib sáng hơn 1 tí thì phải. Cốp to không bị nóng chỗ để chân thoải mái không lo gồ gề hay bị đạp vào chân người lái.
SH mode em chưa chạy nhưng nhìn kiểu dáng thì em đã loại ngay từ đầu rồi.Được cái em mê cái tiếng máy của con Lead,PCX vs SH mode hình như cùng chung động cơ nó êm nhưng nghe của Pi nhiều giờ thành nghiện =))

Quang Huy Nguyen

Đi bộ
Nhà em đang chạy 2 con : Vợ em chạy Lib ABS 2017, em chạy Sprint ABS 2017 trước em chạy Lib Nhập ( Con này không phải bàn về độ ăn xăng và ồn ) nên em mạn phép nhận xét như sau:
2 con cụ đang ngắm của Pi đều dùng động cơ Iget nên em nghĩ là độ bốc và độ ồn, ăn xăng thì same same nhau
Nếu cụ đam mê thời trang thì chọn Sprint nhưng không có phanh ABS, bị cái nữa lốp bé cua gắt dễ xòe leo vỉ hè đập chan chát xót xe dù biết nó có khung bảo vệ :D. Đi tốc độ 40-50 mát phố thì đẹp trai không phải bàn cãi nhưng kéo lên tầm 70km là bắt đầu thấy hơi bay bay cảm giác không bám đường và tay lái hơi rung không biết phải do lốp bé hay không. Cốp hơi bé hơn 1 chút, khá nóng và chỗ để chân không được thoải mái vì bị gồ lên 1 đoạn hình như chỗ để ắc qui nên mỗi lần mua thùng sữa cho con toàn phải kẹp k sợ rơi, chỗ để chân người ngồi sau khá lởm thi thoảng đạp vào chân người lái.
Lib thì thể thao, lốp to leo vỉa hè ít bị đập gầm, phanh ABS an toàn, đi tốc độ 40-50km như sprint còn trên 70km thì cực phê không rung lắc gì. Rất bám đường cảm giác lái cũng tốt hơn và hình như đèn pha của Lib sáng hơn 1 tí thì phải. Cốp to không bị nóng chỗ để chân thoải mái không lo gồ gề hay bị đạp vào chân người lái.
SH mode em chưa chạy nhưng nhìn kiểu dáng thì em đã loại ngay từ đầu rồi.Được cái em mê cái tiếng máy của con Lead,PCX vs SH mode hình như cùng chung động cơ nó êm nhưng nghe của Pi nhiều giờ thành nghiện =))
Cảm ơn bác nhiều ạ. Tiếc là k vodka đc cho bác lần nữa.

Xe do choi

Xe hơi
Không bàn xê xăng thì cụ và hay bị lỗi vặt thì cụ chọn Piagio, còn tuỳ vào nhu cầu sử dụng của cụ nữa, nên cân nhắc kỹ cụ ợ
Em thì đã chạy qua 2 đời piagio rồi nên em sợ lắm ;)

tienlich

Xe máy
Website
kluger.vn
Piagio ăn xăng, mất giá nhanh, đi nhanh xuống không lo khoản đó thì đi được. Còn nếu cụ chắc củ hơn chọn mode đi nhé

chuteu110891

Xe tải
Pỉagio nhanh hỏng hay sửa, đi chán lắm cụ

nothing_zz

Xe hơi
Mua Pi có nên mua cũa ko các cụ. Con bạn e có Li đi hơn 1 vạn mà kêu to, máy lì lắm

bongxu.

Xe tăng
Gọi Piaggio Việt Nam là công nông kiểu Ý có quá đáng ko nhỉ. Chọn xe Nhật cho phổ biến,dễ sửa chữa thay thế phụ tùng,khi muốn bán cũng đơn giản hơn. Đã qua rồi cái thời ngồi trên LX, Libety hay Gt10 vênh vang

Theo quan điểm của e cụ cứ làm em ablade mà chạy vừa tiết kiệm mà ko sợ hỏng vặt. Dòng pi chạy hao xăng lắm ạ

pjmnguyen

Xe tải
Nếu cụ quan trọng hình thức và không ngại chi phí thay thế phụ tùng bảo dưỡng sau này thì piaggo thôi.