[Funland] [Tư vấn Ô Phở] - Hỏi đáp, thắc mắc, tư vấn... về ảnh và thiết bị nhiếp ảnh

Duonglang123

Xe tăng
hang dep.nhung gia hoi cao bac a

Alanh

Xe buýt
Túm lại cụ vẫn chửa mua được máy phỏng? cụ kỹ tính quá đấy, người ta mua bán ầm ầm ra có sao đâu. Mua của thương gia giá nhỉnh hơn tẹo mà có bảo hành nếu bạn ko rành về máy. Còn rành thì đi mua của người dùng tét kỹ là ok. Mà chưa chắc mua của người dùng đã rẻ hơn thương gia nhé. Cụ cứ tham khảo cụ thể sẽ thấy

Duonglang123

Xe tăng
Mua về mà hỏng không chụp được thì vợ cả nó xẻo....Cụ là Cụ Phương Gia Lâm phỏng?
Túm lại cụ vẫn chửa mua được máy phỏng? cụ kỹ tính quá đấy, người ta mua bán ầm ầm ra có sao đâu. Mua của thương gia giá nhỉnh hơn tẹo mà có bảo hành nếu bạn ko rành về máy. Còn rành thì đi mua của người dùng tét kỹ là ok. Mà chưa chắc mua của người dùng đã rẻ hơn thương gia nhé. Cụ cứ tham khảo cụ thể sẽ thấy

Chỉnh sửa cuối:

khquang

Xe hơi
Website
www.trasamdua.info
dạ em đây cụ, mấy hôm trời mưa và ẩm ướt nên em lười cũng k có vác máy ra chụp choẹt j cả, hàng của em thì cụ yên tâm lúc mua em cũng tư vấn chán may mà có ông anh lên 5D mới nhượng lại chứ k thì em cũng k mua đc con 40D này. ảnh thì do em chụp bằng đt nhìn nó k long lanh thôi cụ nên xem trực tiếp (cụ quen ai thợ hoặc ng có kinh nghiệm thì nên vác đi cùng để test ạ), em sẽ pm giá yêu cho cụ và nếu ok thì hẹn cụ ngày đẹp trời nhé :D

thaozool

[Tịch thu bằng lái]
Tạo màu ảnh hơi ghi ghi

Hôm qua đi loanh quanh em nhặt được bức ảnh thế này, muốn hỏi xem chỉnh màu thế nào để được ra màu này ạ?

Duonglang123

Xe tăng
Cụ cứ cho e giá yêu vào ib đi, chứ đến xem máy lại ko đủ xèng thì ngại lắm Cụ ạ. Nếu được em đến bê luôn, mà Cụ ở chỗ nào nhì?
dạ em đây cụ, mấy hôm trời mưa và ẩm ướt nên em lười cũng k có vác máy ra chụp choẹt j cả, hàng của em thì cụ yên tâm lúc mua em cũng tư vấn chán may mà có ông anh lên 5D mới nhượng lại chứ k thì em cũng k mua đc con 40D này. ảnh thì do em chụp bằng đt nhìn nó k long lanh thôi cụ nên xem trực tiếp (cụ quen ai thợ hoặc ng có kinh nghiệm thì nên vác đi cùng để test ạ), em sẽ pm giá yêu cho cụ và nếu ok thì hẹn cụ ngày đẹp trời nhé :D

Hương Điệp

Xe buýt
Màu hoa đẹp quá cụ nhỉ :3 nhìn nổi cả cái ảnh luôn ;)

Xich-lo

Xe hơi
Em có việc này xin các cụ tư vấn cho chút, em xưa nay ko hề biết ảnh ọt gì cả, thời gian này em đang bán online vài mặt hàng như quần áo, giày dép và túi xách.
Chụp bằng đt của em hình xấu quá, ngân sách có nhõn 2 củ, các cụ xem tư vấn em nên mua loại máy ảnh nào để hiệu quả trong tầm đó tiền ạ.

Nếu đc các cụ giúp em luôn địa chỉ nào bán uy tín thì tốt quá, em cũng đang cần gấp. Cảm ơn các cụ.

Alanh

Xe buýt
Em có việc này xin các cụ tư vấn cho chút, em xưa nay ko hề biết ảnh ọt gì cả, thời gian này em đang bán online vài mặt hàng như quần áo, giày dép và túi xách.
Chụp bằng đt của em hình xấu quá, ngân sách có nhõn 2 củ, các cụ xem tư vấn em nên mua loại máy ảnh nào để hiệu quả trong tầm đó tiền ạ.

Nếu đc các cụ giúp em luôn địa chỉ nào bán uy tín thì tốt quá, em cũng đang cần gấp. Cảm ơn các cụ.
Với 2 tr cụ mà mua mấy máy du lịch còi thì ảnh cũng không hơn điện thoại xịn là mấy đâu cụ ơi

lam bô ghi ni

Đi bộ
Website
www.facebook.com
cái này chắc dùng exposure trong pts nó sẽ làm màu ảnh tối đi, sau đấy add noise vào thì sẽ thành sạn sạn như thế. Trước đây mình cũng nghịch qua pts nên thử phán vầy xem có chuẩn hem. :D mọi người cùng share ý kiến nhé.

sieu hung

Xe đạp
e chưa thấy cái gì đặc sắc cả. các cụ chỉ giúp e cái đặc sắc của nó với

khquang

Xe hơi
Website
www.trasamdua.info
em làm ở Cầu GIấy cụ ah,đêr tối về em chụp nốt cái hộp nguyên box và cho ảnh nó long lanh lên rồi pm cụ cái giá luôn. :D

xedapdiahinh

Xe đạp
Theo mình thì người mới muốn theo chụp ảnh thì phải đi học mới có bài bản, đến lớp có nhiều bạn dễ trao đổi hơn với lại có nhiều người họ có kinh nghiệm chụp họ chỉ mình sẽ nhanh hơn tự học. Mình cũng đang tìm chỗ để học nữa nè nhưng mà chưa có. Mình tự học bây giờ cảm giác nản rùi nè

BuS2Tang

Đi bộ
Lúc trước mình cũng như thớt, rồi nình được chỉ đi học ở Trung tâm tin học ĐHKHTN. giờ thì mình đang gia nhập CLB bên đó lun. thớt tham khảo thêm đây nhé www.nhiepanh.edu.vn