[Funland] [Tư vấn Ô Phở] - Hỏi đáp, thắc mắc, tư vấn... về ảnh và thiết bị nhiếp ảnh

min18vn

Xe điện
Bật cái đèn pin đt soi từ đầu len, mốc miếc thấy ngay, nikon có cái lẫy đá khẩu ở mít lens, cụ lấy tay gạt nó sẽ mở khẩu để soi

hoaquynhisheep

Xe máy
có vườn Nhãn chố gần cầu thanh trì, và vườn hoa bách Nhật, cụ nào chịu khó đi 20 km thì làng cổ Đường Lâm thẳng tiền hoặc đồi 79 mùa Xuân Vĩnh phúc nhé
cụ nào có gia đình thi tới ecopark chơi luôn trong đó nhiều cây, hoa tha hồ àm chụp

WHITE TIGER

Xe container
Tốt nhất nên mua bán tại nhà họ cho yên tâm, có vấn đề gì còn mang máy đến bắt đền được. Trước em có mua con Canon 40D, lần đầu mua máy nên không có kinh nghiệm, nó bảo ra quán giao dịch, tự check 1 hồi thấy có vẻ OK, về sau mang về nhà mới biết nó bị lỗi cái tự động lau sensor. Lúc đấy gọi điện lại nói với nó đòi trả lại thì nó ko đồng ý, mình không biết địa chỉ của nó nên cũng chả biết làm thế nào, đành giữ lại dùng.

Cũng may là từ khi mua đến giờ nó vẫn chụp OK, khi nào sensor bẩn thì đành lật gương lên tự lau vậy, dư mà cũng chỉ thử tự lau 1 lần chứ ít tháo lắp cũng ít khi sensor bị bẩn.
Cái lau tự động đấy không sạch bụi được đâu cụ ơi.Nên có cũng như không ấy mà.Chụp phong cảnh vẫn thấy ảnh có nốt ruồi

oanhoanhdang

Xe hơi
Cái lau tự động đấy không sạch bụi được đâu cụ ơi.Nên có cũng như không ấy mà.Chụp phong cảnh vẫn thấy ảnh có nốt ruồi
Dạ, nhưng mà lúc mua người ta bảo máy không bị lỗi gì, sau mình kiểm tra thấy có lỗi thấy cũng bực, mà lúc đấy sợ nhỡ nó có lỗi gì nữa mình chưa biết thì cũng chết. May cái dùng đến giờ vẫn ok.

WHITE TIGER

Xe container
Dạ, nhưng mà lúc mua người ta bảo máy không bị lỗi gì, sau mình kiểm tra thấy có lỗi thấy cũng bực, mà lúc đấy sợ nhỡ nó có lỗi gì nữa mình chưa biết thì cũng chết. May cái dùng đến giờ vẫn ok.
Lỗi như nào vậy cụ

xe số 11

Xe máy
Em cứ thích ra các vùng ven đô ấy, đủ hoa lá, nhà cửa thoáng mát, tự nhiên

WHITE TIGER

Xe container
Em thấy cái đó hữu dụng mà cụ.
Hữu dụng khỉ gì,cứ tắt máy là nó lại chạy.Mà có sạch bụi được đâu,vẫn phải lấy thổi bụi ra xịt nó mới bay bụi được.Tốt nhất tự làm là sạch nhất,cái đó có cũng như không,hỏng cũng chả cần

WHITE TIGER

Xe container
40l thì to quá so với nhu cầu của em, em chỉ định tìm cái 20 hoặc cùng lắm là 30l thôi ạ :D Cám ơn cụ nhé.

Thế cụ chơi hộp chống ẩm đi cho nó kinh tế.Còn không tối thiểu phải tủ 40L.Mà kiểu gì cũng phải tủ 40L trở lên.Chứ ngày trước em suýt mua tủ 30L nhưng ngẫm lại thêm 1 chút mua to thêm để thêm đồ,Mới mua máy thứ 2 thôi đã chật tủ.Bán 40L lấy 80L xong nhét hết đồ vào cũng chả còn trống nhiều.Bởi mùa ẩm không chỉ có máy ảnh cần tủ chống ẩm

raklei

Xe điện
Thế nên máy này bán đi thì xem mục đích người ta bán là gì, máy cần check kỹ từ body đến lens, nhiều thứ cần check lắm người mới bắt đầu tập chơi không check được đâu, dễ bị hố lắm.
úi giời so đo ngờ vực như tào tháo thế thì ko bao giờ mua đc cái máy ảnh đâu, tốt nhất mua mới cho nhanh.

Chả là nhịn mồm nhịn miệng bấy lâu nay em có một khoản nho nhỏ định nhảy vào hố vôi cùng các cụ cho nó xôm. Khổ một nỗi là ngân lượng có hạn nên chỉ dám mơ secondhand thôi ạ. Chủ nhật hoặc thứ 2 này em đi lấy một con nikon d90+kit 18-105 vr, 8k shots. Nhưng về máy thì em mù tịt nên sợ bị úp sọt. Vậy có cụ nào giúp được em hay chỉ em cụ nào làm dịch vụ test máy thì cứu em phát. Cảm ơn các cụ đã quan tâm ạ.
Ớ, cứ úp thôi cụ nhé, lên mạng có cách chỉ kiểm tra điểm chết cảm biến nhé, cắm jack vào kiểm tra số shot bằng phần mềm, len thì giơ lên ngó có bụi mốc hay không thôi cụ. Cháu lấy con D80+35/1.8G mà chả biết chech chiếc gì cứ vác về chụp, vẫn ngon lành chả bị sao cả. Cụ dùng một thời gian là lại muốn lên đời ngay ấy mà, lên đời mua máy mới dùng cho đã cụ ạ.

khumui

Xe buýt
Website
benmar.vn
Cần các cụ giúp em sửa máy panasonic GF5

Chào các cụ.

Em cần các cụ tư vấn và chỉ cho em chỗ thay màn hình máy ảnh panasonic GF5 với.

Em đang rối quá vì đây là cái máy chi hội em tặng em, nó bị vỡ mất cái màn hình. Hỏi mấy nơi khg đâu có.

Các cụ giúp em nhé. Cám ơn các cụ nhiều nhiều

ducanh2002hv

Xe tải
Ớ, cứ úp thôi cụ nhé, lên mạng có cách chỉ kiểm tra điểm chết cảm biến nhé, cắm jack vào kiểm tra số shot bằng phần mềm, len thì giơ lên ngó có bụi mốc hay không thôi cụ. Cháu lấy con D80+35/1.8G mà chả biết chech chiếc gì cứ vác về chụp, vẫn ngon lành chả bị sao cả. Cụ dùng một thời gian là lại muốn lên đời ngay ấy mà, lên đời mua máy mới dùng cho đã cụ ạ.
Máu me thế chứ em cũng không có nhiều thời gian chụp cụ ạ.

TuyenHoang04

Xe buýt
em cần thuê máy

bẩm các cụ
việc này em không biết viết bài chỗ nào cho hợp lý, thôi thì em xin phi vào đây để pót ạ
em dân nghiệp dư nhưng lại thích nghệ thuật
chả là sắp tới em định quay vài cái clip phim ngắn( quay vui thôi ạ)
mà đồ nghề thì em ko có vì vậy em cần thuê 1 máy set cho việc quay phim
tay ngang nên em cần 5d mark 2, lens 24 ạ
cụ nào nhà mình có thì ới giúp em
các inbox hoặc cm điều kiện thuê và giá yêu vào đây luôn giúp em
hoặc gọi em 096.28.28.662 ạ

trucphong

Xe hơi
Cụ tác nghiệp ở đâu cho e bám *** học hỏi với ợ =))

beomap2

Xe container
Hôm nay mình đang sử dụng máy CANON 7D để chụp. đang sử dụng chụp bình thường. ko lỗi lầm gì cả.
Mình tháo lens ra và lắp lại...
Khi lắp lens lại thì máy bị lỗi nhìn vào viewfinder tối thui. "treo mirror thì phải"không thấy gì hết. Ấn chuyển sang LCD cũng không chụp dc... chức năng ngắm chụp ko thể có tác dụng. còn những chức năng như view hình hay zoom thì vẫn sử dụng bình thường. mình thử tắt mở máy vvv đều không có dc gì cả máy vẫn treo. sau 1 hồi suy nghĩ mình tháo PIn ra và lắp lại thì máy lại sử dụng bình thường.
không hiểu hiện tượng trên là bị gì mình tìm kiếm GG mà không thấy ai bị như vậy. nên mong anh em giúp với ạ.
Máy mua cũ vẫn còn bảo hành uy tín. nên cũng đang lo lắng lắm.
xin ae chỉ giáo để mình quyết định trả lại máy hay .... tiếp tục dùng.
Thank cả nhà ak
7D thì tôi không rõ nhưng các máy du lịch cũng thỉnh thoảng bị treo máy như thế, có thể lúc đó pin yếu, có thể định chụp chỗ tối máy không xử lý nổi. Bị như thế thường tắt máy tháo pin ra rồi lắp lại, tốt nhất là nạp lại pin là được.

khu319

Xe tăng
Em muốn n..hiếp ạ!

báo cáo các cụ, đam mê từ lâu, mua máy về mà chả có thời gian tìm hiểu. có cụ nào biết học chụp ảnh ở đâu hay có vụ ọp ẹp gì cho em theo với ạ. em hầu rượu các cụ.