[Luật] Tư vấn sang tên đổi chủ xe oto cho công ty

Huong Pham 1985

Xe hơi
Cty em mua lại xe cty của 1 đối khác. cả 2 công ty đều ở Hà Nội, khác huyện ( 1 cty ở Thanh Trì, 1 cty ở Đan Phượng ).
Em nhờ cụ nào có kinh nghiệm hướng dẫn em sang tên với ạ. Em mới chỉ biết đến bước làm hợp đồng mua bán, quyết định thanh lý, xuất hóa đơn điện tử.
Thời gian đang rảnh nên em định tự thực hiện việc sang tên này. ( biển 5 số, em muốn giữ lại biển có được không ạ )
Cảm ơn các cụ nhiều !

Cty em mua lại xe cty của 1 đối khác. cả 2 công ty đều ở Hà Nội, khác huyện ( 1 cty ở Thanh Trì, 1 cty ở Đan Phượng ).
Em nhờ cụ nào có kinh nghiệm hướng dẫn em sang tên với ạ. Em mới chỉ biết đến bước làm hợp đồng mua bán, quyết định thanh lý, xuất hóa đơn điện tử.
Thời gian đang rảnh nên em định tự thực hiện việc sang tên này. ( biển 5 số, em muốn giữ lại biển có được không ạ )
Cảm ơn các cụ nhiều !
cụ mang theo hợp đồng, hóa đơn, giấy tờ cũ của xe đi ra thuế nơi công ty cụ đăng ký kinh doanh nộp thế, sau đó cụ mang toàn bộ giấy tờ bao gồm: Hđ mua bán xe, hóa đơn, đăng ký xe, biên bản nộp thuế mang ra công an (công ty cụ ở Thanh Trì thì ra Số 5 ngọc hồi, Cty cụ ở Đam phượng thì mang lên 1234 đường láng ) để làm thủ tụ sang tên, khi đi cụ mang theo xe đi để cà số khung số máy và để cán bộ kiểm tra xe, Cụ ở HN thì không phải đổi biển, chỉ đổi mỗi đăng ký xe thôi ạ

Chỉnh sửa cuối:

Huong Pham 1985

Xe hơi
cụ mang theo hợp đồng, hóa đơn, giấy tờ cũ của xe đi ra thuế nơi công ty cụ đăng ký kinh doanh nộp thế, sau đó cụ mang toàn bộ giấy tờ bao gồm: Hđ mua bán xe, hợp đồng, đăng ký xe, biên bản nộp thuế mang ra công an (công ty cụ ở Thanh Trì thì ra Số 5 ngọc hồi, Cty cụ ở Đam phượng thì mang lên 1234 đường láng ) để làm thủ tụ sang tên, khi đi cụ mang theo xe đi để cà số khung số máy và để cán bộ kiểm tra xe, Cụ ở HN thì không phải đổi biển, chỉ đổi mỗi đăng ký xe thôi ạ
Em cảm ơn cụ. nếu hóa đơn điện tử thì in ra đóng dấu giáp lai à cụ

Chú gà trống

Xe buýt
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Em cảm ơn cụ. nếu hóa đơn điện tử thì in ra đóng dấu giáp lai à cụ
Chuyển đổi ra hoá đơn giấy rồi in đóng dấu ký tên chỗ người chuỳen đổi cụ ạ
Cụ cần dịch vụ sang tên ới em nhé :D

Kaiba_yashin

Xe máy
e cũng hóng giống cụ thớt xem thủ tục pháp lý thế nào

tunglinh3119

Xe máy
Thủ tục đôi tên này có vẻ phức tạp cụ nhỉ?